ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    65
    ได้รับคำขอบคุณ: 454

สอน After effect หน่อยครับ

คือผมอยากทำพวกด้าน effect อ่าครับ เช่น ยิงปืน, หุ่นยนตร์แบบใน Transformer, Jumper,ระเบิด ฯลฯ

อะไรพวกนี้อ่ะครับ

คือจะเอาไว้ใช้ในการต่อมหาลัยอ่ะครับ

ปล.ขอบคุณมากครับ
    joker123
    Intel core i3-2100 3.10GHz Kingstons 8GB Gigabyte NVIDIA GeForce GTX 560 Ti Seagate 1TB ลื่นหัวแตก

กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    ดันๆอยากรู้

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

♣ข้าเองเทพของพวกเจ้า ♣
    กล่าวขอบคุณ
    3,345
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,316
    อุ้ย ตกใจหมด เห็น กระทู้....อิอิ

ผมก็อยากรู้ นะ แต่ เขา ว่า มันต้องมี ต้นแบบ ใช่ป่ะ....
    ลายเซ็น เข้าใจนะ

กล่าวขอบคุณ
    65

ประมาณนี้อ่ะครับ
    Intel core i3-2100 3.10GHz Kingstons 8GB Gigabyte NVIDIA GeForce GTX 560 Ti Seagate 1TB ลื่นหัวแตก

กล่าวขอบคุณ
    65
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Emo อ่านกระทู้
    อุ้ย ตกใจหมด เห็น กระทู้....อิอิ

ผมก็อยากรู้ นะ แต่ เขา ว่า มันต้องมี ต้นแบบ ใช่ป่ะ....
    เหมือนกับเอา วิดีโอมาใส่ซ้อนกันอ่ะครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    707
    ได้รับคำขอบคุณ: 755
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ KazWalker อ่านกระทู้

ประมาณนี้อ่ะครับ
    อันนี้เขาทำหลายคนครับ เเล้วเขาก็ไม่ได้ใช้เเค่ AE ด้วย ต้องมีพวกโปรเเกรม นักออกเเบบ 3D Animation ไรพวกนี้ด้วย ต้องเรียนเเบบจริงจังอ่ะครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    ต้องถามลักษณะ การใช้งานก่อนอะครับ AE ใช้เฉพาะทำ Effect เท่านั้น อาจจะตัดต่อเรื่อง Timeline ด้วยก็ได้แต่ว่าโปรแกรมจะไม่ค่อยอำนวยเท่าไหร่ ถ้าตามปรกติพื้นฐานที่ทั่วไปเขาใช้(ผมก็ใช้) จะใช้ After Effect เป็นตัวตกแต่ง ทำ Title อะไรแบบนี้อ่ะครับแล้วเอามาตัดต่อใน Adobe Premiere อีกทีนืงอะครับ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    Add มานะครับ http://www.facebook.com/profile.php?id=100000868115055 เดี่ยวจะบอกให้ครับ ไม่มีอะไรยากเกินความสามารถหรอกครับ

ใครสนใจโปรเเกรมนี้ หรือ เกี่ยวกับงาน Vdo composite บ้างครับ ผมกะจะเปิดกลุ่ม ทำกิจกรรมกัน สร้างสรรค์ผลงานในช่วงปิดเทอมกันครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Hackernso : 16th April 2012 เมื่อ 20:33

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Hackernso อ่านกระทู้
    Add มานะครับ http://www.facebook.com/profile.php?id=100000868115055 เดี่ยวจะบอกให้ครับ

ใครสนใจโปรเเกรมนี้ บ้างครับ ผมกะจะเปิดกลุ่ม ทำกิจกรรมกัน สร้างสรรค์ผลงานในช่วงปิดเทอมกันครับ
    ผมสนอ่ะครับ อยากหาความรู้ด้านนี้พอดีอ่ะ

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ folk149 อ่านกระทู้
    ผมสนอ่ะครับ อยากหาความรู้ด้านนี้พอดีอ่ะ
    ว้าวว มีมาเเล้ว คนนึง Add มา Facebook เลยครับ จะได้รู้จักกันนะ เดี่ยวไม่เข้าใจสอบถามได้เลยนะครับ เดี่ยวคิดว่าจะเปิดกลุ่มทำกันนะ ในJKG เนี้ยเเหละ ใครไม่รู้อะไร ไม่ทราบตรงไหน มาแชร่ความรู้กันได้นะครับ สร้างสรรค์ผลงานกัน ^ ^

เมียดี ผัวดี ก็ไปกันรอด
    ดวงอาทิตย์ซีกซ้าย
    กล่าวขอบคุณ
    1,444
    ได้รับคำขอบคุณ: 538
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Hackernso อ่านกระทู้
    Add มานะครับ http://www.facebook.com/profile.php?id=100000868115055 เดี่ยวจะบอกให้ครับ ไม่มีอะไรยากเกินความสามารถหรอกครับ

ใครสนใจโปรเเกรมนี้ หรือ เกี่ยวกับงาน Vdo composite บ้างครับ ผมกะจะเปิดกลุ่ม ทำกิจกรรมกัน สร้างสรรค์ผลงานในช่วงปิดเทอมกันครับ
    Add ด้วยคนนะครับ T-T สอนๆผมบ้าง ผมไม่รู้อะไรเลย T-T

.::. So Far Away .::.
    กล่าวขอบคุณ
    77
    ได้รับคำขอบคุณ: 902
    อันนี้ผลงานผมใช้ After Effect + Plug In + Ulead Studio 11 ครับ

สอบถามได้ที่ K-n.es@livemail.tw (MSN) ผมเรียน Net-Design มาครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nassdesign อ่านกระทู้
    อันนี้ผลงานผมใช้ After Effect + Plug In + Ulead Studio 11 ครับ

สอบถามได้ที่ K-n.es@livemail.tw (MSN) ผมเรียน Net-Design มาครับ

งั้น ท่านก็มีพื้นฐาน ทางด้านโปรเเกรมนี้เเล้วนะครับ เดี่ยวอย่าลืมมาร่วมกิจกรรมกันนะครับ ^ ^

เก็บเงินครับ
    กล่าวขอบคุณ
    341
    ได้รับคำขอบคุณ: 288

น่าเสียดาย ผมทำการตูนแล้วอะ แต่ก็อยากรุ้ after effect เหมือนกันอะ เสียดาย

กล่าวขอบคุณ
    1
    Add http://www.facebook.com/groups/254735554621739/ เข้ากลุ่มมาเลยครับ

ชาว JKG ยินดีตอนรับทุกคน ครับ ที่สนใจ VisualEffect เเละ vdo composite รวมถึงการตัดต่อด้วย

มาแชร์ประสบการ์ได้เลยนะครับ เข้ามากันเยอะๆนะครับ มาสร้างสวรรค์ผลงานกัน ^ ^

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Byakushiki อ่านกระทู้
    จะตอบให้เป็นข้อๆนะ

1. ยิงปืน << ง่ายมากครับ หาปลั๊กอินมาลง ขึ้น เชฟ นิดหน่อย ปรับค่า คอนฟิค เสร็จล่ะ

2. หุ่นยนตร์แบบใน Trans ต่อตัวได้ ประกอบร่างได้ << ต้องมีฝีมือในด้านงาน 3d และองค์ประกอบด้วยครับ ไม่ใช่เล่นๆจะทำได้ แล้วฝีมือที่ว่านี่ ขั้นสูงสุดด้วยนะครับ

3. Jumper << ปรับค่า เอา + ใส่เอฟเฟค บังหน้า จริงคือการทำให้วิดีโอจางไปเฉยๆและใช้ฉากเขียว

4. ระเบิด << มีวิธีการทำหลากหลายแนว เช่น ใช้ Particular , Footage in Action , หรือแบบพิเศษเช่น แบบหนังของ ไมเคิล เบย์ ( อันนี้ยากด้วย )

ทิ้งท้าย ผมก็ทำอะไรเกี่ยวกับด้านนี้มาสักพักแล้วถึงจะเรียนอยู่ก็เถอะแล้วก็ เว็บนอก มีสอนเยอะมากครับ อ่านปะกิด + ฟังออก ลุยโลดครับ

คือจะเอาดีทางด้านนี้มันต้องเป็นหลายโปรแกรมเลยล่ะครับ ยิ่งลงลึก ยิ่งต้องมีความสามารถเยอะด้วย

http://www.facebook.com/v/3077669585028

อันนี้งานไฟนอลตอน ม.3 ผม เป็นการรีเมตเองทั้งหมดตั้งแต่การวาดตัวละครเลย ยกเว้นแค่ BG เท่านั้นเอง
    *-* ท่านทำงานแบบนี้มา ท่านไม่น่าจะตอบมาแบบนี้นะ ตอบมาให้เห็นชัดเจนกว่านี้หน่อยสิครับ