ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ทำเมื่อวานไห้ดีที่สุด :)
    ฉันยังอยู่ในใจเธอเสมอ !! เเม้เธอจะไม่เคยสนใจฉันเลย เเต่ฉันก็มีความสุขที่ได้รักเธอ T^T
    กล่าวขอบคุณ
    779
    ได้รับคำขอบคุณ: 789

[TOT] หัวค..ย [ขอโทษที่หยาบครับ ทนไม่ไหว อยากบอกทุกคน]

TOT ผมจะเล่าเรื่อง ตั้งเเต่วันสงกราน จนถึงวันนี้ มันเป็นความทรมานของผมอย่างมาก เเละทำไห้ความโกรธของผม ประทุออกมา เรื่องจะเป็นยังไงมาฟังกันเลย

เรื่องมีอยู่ว่า วันที่ 13 เมษา ตอนตี 4 ครึ่ง ๆ ผมก็นั่งเล่นคอมอยู่ ตามประสา เด็ก มัธยม ตอนปิดเทอมไหญ่ เเล้วซักพัก ตี 5 เน็ต ก็หลุด ๆ ไปเลย โดยไม่ทราบสาเหตุ ผมก็ว่า เอ้า อาจจะหลุดก็ได้ ไปนอนก่อนก็ดี เเล้วผมก็ไปนอน ตื่น มา ประมาณ บ่าย ๆ ก็กะจะมาเล่นคอมตามปกติ เเต่ อินเทอเน็ต ยัง ไม่ติดเลย ผมก็งง เอ๊ะ เป็นไรหว่า ไม่น่าหลุด ยาว ขนาดนี้ ผมก็คิดว่า ตอนเย็นน่าจะปกติ พอเย็น ๆ ผมก็ตื่นมาอีกครั้ง เเล้วพบว่า เเม่ม เชี้ยไรว่ะ ยังไม่ติดอีกหรอ ผมก็ เซ็ง กะจะไปนอน เเล้วลองมาเปิดดูก็ปรากฎว่ามาเเว้วววว เเต่ มันมาเเค่ 500 KB กว่า คิดดูสิ มันจะอืดขนาดไหน ความรู้สึก ของคนที่ใช้เน็ต 9 เม็กเเล้ว มาใช้ ครึ่งเม็ก มันยากที่จะอธิบาย ปรากฎว่าผมก็เล่นไปจน จะเช้า เเล้วมันก็หลุดไปอีก ผมก็เอ๊ะ ก็ไปนอน หลักจากนั้น มันก็ยาวเลยยย ไม่มีอะไรเกิดขึ้น ถูกครับ ความรู้สึกนั้น เหมือนในชีวิตมันขาดอะไรซักอย่าง ผมจะคุยกับเพื่อน ทาง เฟสบุ๊คก็ไม่ได้ เล่น BF3 ก็ไม่ได้ เล่น JKG ก็ไม่ได้ ทำอะไรไม่ได้เลย ได้เเต่เล่นเกม ออฟไลน์เเล้วดูหนังเรื่อง Kick Ass เป็น สิบ ๆ รอบเลยทีเดียว เเล้ววันที่ 15 ผมก็ โทรไป TOT เขาบอกว่า วันที่ 16 ครับ พนักงานจะมาทำงานครับ เเล้วค่อยโทรมาเช็ค อีกทีน่ะครับ ผมก็หงุดหงิด นิดๆ เเต่ก็เห็นใจเขา เเล้ว วันที่ 16 ผมก็โทรไปอีกที พี่ครับ อินเทอร์เน็ตไม่ติดมา 3 วันเเล้วครับ เเล้วมันก็สวนมาทันที่ว่า เดี๋ยวจะเช็คอีกทีน่ะครับ พนักงาน ออ บลา บลา ๆ ๆ ผมยังพูดไม่จบเลย มันเจือกผมขึ้นมาทันที เหมือนพยามจะหลีกหนีหน้า ผมโกรธมาก เกือบไป ที่ ศูนย์ มันเเหนะ ซัดมัน ซํกหน่อย เเล้ววันนั้นผมอยู่ไม่เป็นสุขเลย เเค้นนัก เเล้วผมก็นอนหลับไป เเล้ว วันที 17 วันนี้ อินเตอร์เน็มาเเล้วตอนเช้า ครึ่งเม็กเหมือนเดิม เเล้วเมื่อกี๊นี่ ผมก็โทรไปศูนต์มัน[ไอ้คนเดิม] มันก็บอกว่า เอ่อ พรุ่งนี้พนักงาน ออ บลา บลา บลา ๆๆ ผมสวนขึ้นเลยว่า อินเตอร์เน็ตไม่ติดมา 5 วันเเล้ว จะเลื่อนอะไรหนักหนา งานก็ไม่ได้ทำ จะทนไม่ไหวเเล้วน่ะ เกือบลั่น คำว่า I Sud !! ออกไปเเหนะ เเล้วมันก็บอก อ่อ ๆ ครับ ๆ เดียวติดต่อ พนักงานไห้ทันทีเลย น่ะครับ ผมคิดในใจว่า เอ่า เมือกี๊ ***ยังบอกอยู่เลยว่าพนักงานจะมาพรุ่งนี้ มันคงตกใจเสียงผมล่ะ ม้าง ผมลั่นไป ซะดัง ด้วยความโกรธ ณ ขณะนี้กำลังรอ พนักงานมาถึงบ้าน จะเป็นยังไงเดี๋ยวรอดูก่อน ถ้ามันมาโวยใส่ผมล่ะก็ได้รู้กันเเน่ นี่บ้านตู ****เส็จเเน่

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 174
    55+ เสร็จแน่ๆ

ถ้า ผู้ ญ ยิ่งเสร็จชัวๆๆ 55+

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

[̲̅L][̲̅i̲̅][̲̅k̲̅][̲̅e̲̅
    กล่าวขอบคุณ
    926
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,473
    ใจเย็นๆครับ ว่าแต่ท่านเก่งนะดูหนังเรื่องเดียวหลายรอบได้ติดๆกันขนาดนั้น

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    206
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    ผมเคยเป็นอย่างที่คุณว่าครับ ปิง 250 + เน็ตวิ่ง 1-3m ผมใช้ 6m ต้องโทรอย่างต่ำ 3-5 ครั้งเลย ประมาณ 4 วัน ถึงใช้ได้ปกติ
    AMD FX-6100 3.3 GHz /Gigabyte GA-970A-D3 / RAM Kingston 4GB ddr3 / Gigabyte HD 6850 ddr5 1gb 2FAN/ PSU Pro850W 80Plus / Z9Plus

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบส่องเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    311
    ได้รับคำขอบคุณ: 156
    เป็นผมก็ทนไม่ได้ เคยทำเรื่องขอติดเน็ตของ TOT เนี่ยเเหละนานมากกว่าจะได้เป็นเดือนได้มั้ง

พอได้มาก็ต้องย้ายบ้าน ก็เลยติดให้เป็น 3BB เเทนคราวนี้เเปป เดียวเองได้เเละเร็วกว่ามากเลย

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    Denver, Colorado, United States
    กล่าวขอบคุณ
    3,027
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,922
    Blog Entries
    1
    ผมก็ใช้นะ TOT ไม่เคยมีปัญหาเลยนะ นอกจากไม่ได้ไปจ่ายค่าเน็ต - -
    นอกนั้นก็ปกติ ไม่หลุด ไม่อืด 6mb วิ่งตั้ง 800 แน่ะ ^^

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Like to Cydia Tweak
    กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,231
    ก็ขู่มันไปเลยว่า เด๋วเปลี่ยนค่ายแม่มเลย ไปใช้ของทรู ถ้ามันไม่แคร์ ก็เปลี่ยนแม่มเลยคับ เพราะเพื่อนผมก็เป็น ไอ่มา 500Kbps เนี่ย เพื่อนผมมันบอกว่า รอให้ครบสัญญาอีก 2 เดือน มันจะเปลี่ยนไปใช้ของทรู (TOT มันชอบมีปัญหา เพื่อนผมที่ใช้ TOT มันบ่นกันทุกคน)

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 409
    บ้านกรูยัง 4 MB อยู่เลย จั_ ไร ชิ_ ห_ย (แต่ยังดีที่ไม่หลุดเลย)

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    354
    ได้รับคำขอบคุณ: 166
    ของผมก็ ไม่ หลุดนะ แต่แค่ผม 3mb เองไม่มีตัง 555+

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    134
    ได้รับคำขอบคุณ: 100
    ทำใจครับ ผมก็ใช้ของ TOT อยู่ เป็นอะไรที่น่าโมโหมาก
    ทำตัวให้มีค่า ดีกว่าทำหน้าตาให้ดูดี

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 391
    TOT หรอ เหมือนผมเลยหลุดบ่อยมากกกหลุดจนทำอะไรไม่ได้เลยเลยผมกับแม่เลยตัดสินใจใช้ 3BB ด้วยราคาเดียวกับ TOT ไม่รู้กี่ M นะ แต่รู้ว่ 590 บาท ซึ่งไม่คุ้มเลย แต่พอมา 3BB ด้วย 6M ราคา 590 ผมบอกคำเดียวเลยว่าโคดคุ้มทำอะไรๆก็ไม่เคยหลุด 1 ปีหลุด 3 ครั้ง ง่ายๆ

เสียง:ปังๆๆ!!! ตูมๆๆ!!! ฟิ้วๆๆ!!!

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    ผมใช้ true เมื่อก่อนก็เป็นนะ คือว่ามันอาจเป็นอาการของโทรศัพท์คู่สายเราไม่ดี

ลองใช้วิธีกระตุ้นสัญญาณแบบผมดู คือโทรศัพท์บ้านออกไปเบอร์ใครก็ได้ แต่อย่ารับนะเดี๋ยวเสียตังค์ โทรไปให้มันดังซัก 3-4 ตื๊ด แล้ววางสาย

ทีนี้ลองเช็คความเร็วเน็ตดู อาจจะกลับมาเหมือนเดิมก็ได้ ผมลองมาแล้วใช้ได้ผลครับ

ตอนนี้ความเร็วเน็ตผมเร็วแบบเต็มสูบ โหลดอะไรก็เร็วไปหมด อีกอย่างผมว่าเน็ตของ true บริการดีกว่า TOT นะครับ
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 174
    พนักงาน ห่วยยย

บางจังหวัดนะ

ไม่รู้รับมาทำงานได้อย่างไร...

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    835
    ได้รับคำขอบคุณ: 947
    ผม TOT ไม่มีปัญหาอะไรเลยเร็วด้วย 3 bb แม่มมาแค่ครึ่งเดียวเอง
    ใจเย็นๆ

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Nakhon Si Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    367
    ได้รับคำขอบคุณ: 430
    บ้านผมก็ ADSL 7 Mb/s TOT ถ้าคิดจากสูตรจะได้ประมาณ (7*1024)/8 = 896KB ลองทดสอบจริงๆอยู่ที่ 700-800KB ผมว่าก็เร็วดีนะ ลองนึกถึงสมัยที่ยังไม่มี ADSL ดูสิ แต่ก่อนผมใช้ 56Kb/s ลองคิดดู ยังไม่เป็นคู่สายเลย เวลาใครโทรมาตัดทันที ความเร็วอยู่ที่ 4KB/s คิดดูครับว่า สมัยนี้มันเร็วแค่ไหนแล้วเมื่อเทียบกับแรกๆ
    "ศิลปินที่ดีจะทำการคัดลอก แต่ศิลปินที่ยิ่งใหญ่จะทำการขโม​ย"

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

NARA <3
    กล่าวขอบคุณ
    647
    ได้รับคำขอบคุณ: 678
    แม่ผมบอกว่า TOT มันเปลี่ยน Internet ให้อัตโนมัติ 'ที่ศูนย์มันบอกว่า มันจะเปลี่ยนให้เองจาก 3MB เป็น 6MB'
    ซึ่งผมก็ยังเชื่อๆอยู่ แต่พอมารองเช็คเน็ตวิ่งแค่ 200KB กว่าๆเอง แล้วอยากรู้จังว่า จาก 3MB เป็น 6MB แบบง่ายๆเลยมันมีหรอ
    โถ่เอ๊ย!! โดนมันหรอกจนได้ ผมเลยสวนแม่คำสุดท้ายไปว่า "ของฟรี มันไม่มีในโลกหรอก" แม่ผมเงียบเลย พ่อเลยบอกว่าเดี๋ยวพรุ่งนี้ไปบอกให้ ซึ่งก็คือวันนี้ งั้นเดี๋ยวได้รู้กันแน่ TOT

31. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Rhythm Master
    กล่าวขอบคุณ
    1,710
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,916
    กลางคืนดูหนัง กลางวันออกไปเล่นน้ำสงกรานต์สิครับ บริ "Sud" มันก็อย่างงี้แหละครับ คิดว่าคนที่โทรมาไม่ใช่คนเดิมแล้วก็ทำเป็นตู้เติมเงินโทรศัพท์ พูดไปพูดมา ซ้ำๆ ซากๆ ไม่สนใจว่าคนจะเดือดร้อนยังไง พวกนี้พอวางหูแล้วก็ไม่ทำอะไรหรอกครับ

ปล.อย่าดูหนังเรื่องเดียวนะครับ ดูเรื่องอื่นบ้าง ไปเช่าร้านมาก็ได้ (ผมดูเมะเอา)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pooh0856 : 17th April 2012 เมื่อ 10:04

33. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    เปลี่ยนมาใช้ true ดิ เชื่อผมบริการโคตรดี

เมื่อวันก่อนผมโทรไปคุยที่สานด่วน true แจ้งเรื่องความเร็วเน็ตนี่แหละ พนักงานบอกว่าเดี๋ยวจะส่งช่างไปดูให้

แต่ผมใช้วิธีกระตุ้นสัญญาณตามที่ผมว่าไปข้างต้น แล้วความเร็วเน็ตกลับมาเหมือนเดิม

แต่ช่างของ true ก็ยังจะมาดูให้ผมอยู่นั่นแหละ โทรหาผมยิกๆๆ เลย จนผมรำคาญต้องบอก ขอบคุณครับ ของผมใช้ได้ปกติแล้ว มันถึงจะหยุดโทรตาม

ขนาดวันสงกรานต์นะ เค้ายังบริการเราดีอยู่เลย

ผมว่า true มันเอาใจใส่ลูกค้าดีนะ บริการก็ดี เน็ตก็ไม่หลุด ดีมากๆเลย แนะนำครับ
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    250
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    มันเเล้วเเต่เขตให้บริการพื้นที่ครับ บางที่เอาใจใส่ดี บางที่ก็... อย่างงั้นเเหล่ะ ทำใจ

37. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Liverpool JKG
    กล่าวขอบคุณ
    3,544
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,545
    เคยเป็นเหมือนกันครับ โทรไป 4 รอบถ้วนถึงจะหาย เบื่อจริงๆ

39. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ฆ่ามันเลย ฆ่ามันให้หมด

41. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Mountain Bike
    กล่าวขอบคุณ
    1,940
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,101
    ผมไปเปลี่ยนจาก 6mb เป็น 7mb แล้วครับ youtube ****ก็โหลดหนังดากเหมือนเดิม ใครเป็นมั่ง youtube ช้ามากๆๆครับ

เมื่อก่อนเคยเป้นนะ เน็ตจะหลุดทุก 15 นาที แล้วช่วงนี้กำลังติดดอท แล้วหลุดทุกตา

จนโทรไปฝากข้อความเสียงบอก เน็ตอะไรของคุณ มันหลุดทุก 15 นาทีเลย เนี่ยมาแก้ปัญหาก็หลายรอบแล้วทำไมมันไม่หายสักที ไม่มีปัญญาหรอ ขอบคุณครับ
    never rat on your friend.and always keep your mouth shut

43. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    เน็ตกากสุดๆ TOT

ตบท้ายตอนที่มันเทพสุดๆหน่วยอะไรเนี่ย

45. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 326
    tot จาก 3 mb เป็น 4-7 mb เป็นคนละโปรครับ

ต้องไปลงทะเบียนใหม่ แต่จ่ายราคาเดิมนะ 590 บาท

47. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Mountain Bike
    กล่าวขอบคุณ
    1,940
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,101
    ใน 192.168.1.1 ผม data rate down stream มัน 7165 แล้วนี่ คือ 7MB ใช่มั้ยครับ แต่เทสใน speedtest ได้แค่ 5.9mb เอง

โหลดอะไรเร็วหมดยกเว้น youtube ใครดู youtube ช้ามั่ง ใช่ google chrome ครับ
    never rat on your friend.and always keep your mouth shut

49. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ: