ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 2

Wink สเป็คเครื่องผม ลงวินโดว์ XP แบบไหนดีครับ ?

คือว่า ผมจะทำการลง WINDOWS XP อะครับ แต่เท่าที่ผมลง มันกระตุกอะครับ Refresh ก็กระตุกครับ ผมเลยจะถามว่า ลงWINDOWS XP ไหนดีที่สุดครับ และอีกอย่างผมใช้ Notebook ด้วยละครับ
    สเป็คเครื่องของผมนะครับ

CPU : AMD Athlon (tm) X2 Dual-Core QL-60 1.90 Ghz
    Ram : DDR2 3.00 GB
    การ์ดจอ : NVIDIA Geforce 9100 M G
    HDD : 160 GB
    mainboard : Grasmoor

ขอบคุณล่วงหน้าแล้วกันนะครับ เพราะผมลงวินโดว์ XP ตัวไหนไม่ค่อยจะดีเลยละครับ กระตุกตลอดครับ !
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย PETEZA118 : 18th April 2012 เมื่อ 12:07

กล่าวขอบคุณ
    23
    ช่วยตอบหน่อยสิครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    184
    ได้รับคำขอบคุณ: 46
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PETEZA118 อ่านกระทู้
    คือว่า ผมจะทำการลง WINDOWS XP อะครับ แต่เท่าที่ผมลง มันกระตุกอะครับ Refresh ก็กระตุกครับ ผมเลยจะถามว่า ลงWINDOWS XP ไหนดีที่สุดครับ และอีกอย่างผมใช้ Notebook ด้วยละครับ
    สเป็คเครื่องของผมนะครับ

CPU : AMD Athlon (tm) X2 Dual-Core QL-60 1.90 Ghz
    Ram : DDR2 3.00 GB
    การ์ดจอ : NVIDIA Geforce 9100 M G
    HDD : 160 GB
    mainboard : Grasmoor

ขอบคุณล่วงหน้าแล้วกันนะครับ เพราะผมลงวินโดว์ XP ตัวไหนไม่ค่อยจะดีเลยละครับ กระตุกตลอดครับ !
    Xp ตัวไหนก็ดีเหมือนกันครับ อยู่ที่แผ่นเสียหรือเปล่าถึงกระุตุก

โน๊ตบุ๊คส่วนมากเขาใช้ 7 กันไม่ใช่หรอครับ Xp ก็ใช้ได้แต่อยากให้ใช้ 7 มากกว่า

ส่วนกระตุก ถามพื้นๆเลยน่ะ ได้ลงไดร์เว่อการ์ดจอไหม ....

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    465
    ได้รับคำขอบคุณ: 537
    มันอยู่ที่สเป็คด้วยครับว่าจะใช้ 7 หรือ XP ถ้าสเปคต่ำใช่ 7 อาจจะมีหน่วงๆได้ครับ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    23
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tiyamo98 อ่านกระทู้
    Xp ตัวไหนก็ดีเหมือนกันครับ อยู่ที่แผ่นเสียหรือเปล่าถึงกระุตุก

โน๊ตบุ๊คส่วนมากเขาใช้ 7 กันไม่ใช่หรอครับ Xp ก็ใช้ได้แต่อยากให้ใช้ 7 มากกว่า

ส่วนกระตุก ถามพื้นๆเลยน่ะ ได้ลงไดร์เว่อการ์ดจอไหม ....
    ลงนะครับ แต่ก็เหมือนเดิมนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย PETEZA118 : 18th April 2012 เมื่อ 14:19

กล่าวขอบคุณ
    23
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ OREOz! อ่านกระทู้
    มันอยู่ที่สเป็คด้วยครับว่าจะใช้ 7 หรือ XP ถ้าสเปคต่ำใช่ 7 อาจจะมีหน่วงๆได้ครับ
    WINDOWS 7 ผมไม่กระตุกนะครับ ลื่นครับ แต่เล่นเกมกระตุกนิดๆอะครับ

Bangkok Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 977
    วินโด xp ณ.ตอนนี้ตัวเดิมๆมีอยู่เวอร์ชั่นเดียว Pro. SP3 ... นอกนั้นโมมา ถ้าชอบแบบสวยๆแปลกๆก็ลง ... ส่วนตัว NB เครื่องเก่าลง SP3 ตัวเดิมๆ
    i7 8700K@5GHz + AORUS GTX 1080Ti 11G

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    23
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ reconnang อ่านกระทู้
    วินโด xp ณ.ตอนนี้ตัวเดิมๆมีอยู่เวอร์ชั่นเดียว Pro. SP3 ... นอกนั้นโมมา ถ้าชอบแบบสวยๆแปลกๆก็ลง ... ส่วนตัว NB เครื่องเก่าลง SP3 ตัวเดิมๆ
    แล้วผมต้องลงแบบไหนอะครับ XP PRO SP3 หรือ SP2 ดีครับ สำหรับเครื่องผมนะครับ ผมกลัวลงแล้วกระตุกอีกอะครับ !

กล่าวขอบคุณ
    184
    ได้รับคำขอบคุณ: 46
    สเปคผมกากกว่านาย ผมใช้ Sp3 อยู่อะครับ

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    23
    ขอบคุณนะครับ ที่มาตอบครับ

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    7 เลย

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: