ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    Bangkok , Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 175

Post ช็อค!! สาวกเกมส์ Minecraft ใครไม่มีไอดีแท้ไห้รีบซื้อซะ เพราะ MOJANG AB เอาจริง !

ถึงเวลาแล้ว!! ที่เราควรจะสนับสนุน Minecraft อย่าง จริงๆ จังๆ กันสักที
    อยากรู้ว่าเอาจริงเรื่องอะไร ชมวีดีโอได้ด่านล่างเลยครับ

.: Video By Youtube :.

Here’s the development snapshot of week 16, 2012! This week’s list of changes is not as hidden as before:

• Added a demo mode for non-premium users (won’t be available until we do a full update)
    • Added bonus chest option to create world screen
    • Added option to enable single-player commands to create world screen
    • Updated language files
    • Bug fixing and tweaks

ข้อมูลแท้จากทาง Mojang ครับ : http://www.mojang.com/2012/04/minecr...apshot-12w16a/

และดูวินาทีที่ 0:12 เป็นต้นไปให้ดีนะ
    ใครไม่มีก็เล่นแบบ DEMO ไปละกันไม่ก็เล่นเวอร์เก่าๆ ต่อไป
    .: Video By Youtube IRPG Minecraft TV :.

• เนื่องจากว่าการอัพเดทครั้งหน้าที่จะถึงนี้ เป็นการอัพเดทที่ทำให้คนที่เล่น ID ปลอมทั้งหลาย
    • ไม่สามารถเข้าเกมได้ตามปกติแล้ว คือจะทำให้กลายเป็นการเล่น Demo ซึ่งให้ระยะเวลาแค่ 5 วันเท่านั้น
    • กับการอัพเดท Gift From Notch เมื่อเวลาเล่น Single Player จะทำให้มีกล่องของขวัญ
    • โผล่ขึ้นมาใกล้ๆจุด Spawn ของเรา ซึ่งภายในนั้นจะเป็นของแรกเริ่มในการลุยและ ป้องกันตัว
    • แต่ฟังค์ชั่นนี้จะใช้ได้เฉพาะ ID แท้เท่านั้นครับ ส่วนอีกเรื่องคือ สามารถใช้ Single-Player ได้แล้วครับ (พวก Gamemode / XP)
    • และสามารถ Chat คนเดียวได้ด้วย (เพื่ออะไรก็ไม่รู้ lolz)
    • ตัวเข้าเกมส์ MinecraftSP จะไม่สามารถใช้กับ Minecraft 12w16a ได้แล้วนะครับ!

ผิดพลาดตรงไหน ขออภัยด้วยครับ!
    ทำดีที่สุดแล้วครับ

Credit : mc-th.in.th
    Credit : irpg minecraft tv
    และสุดท้าย : Mojang.com ครับผม

ปล. ผมทำกระทู้นี้เพื่ออะไร? ผมก็จะบอกว่า.. ผมก็เป็นอีกคนนึงที่ได้มีผู้เล่นอื่นได้ทำการแอบอ้างเป็น ID ของตัวเอง และ นำไปเกรียน นำไปทำลายสิ่งของ ที่เจ้าของเซิฟเวอร์ได้จัดทำไว้
    นำไปแหกกฏของเซิฟเวอร์เขา ทั้งๆ ที่เราไม่รู้ ว่า บุคคลนั้น คนๆนั้น เขาได้ทำอะไรกับ ID ของเราไว้บ้าง! นำไปใช้ในทางที่ถูก หรือ ผิด! ผมว่ามันก็ไม่ใช่เรื่อง ที่เราต้องไปนำ ID ของคนอื่นมาเล่น
    ก็จะทำไห้เจ้าของ ID นั้นๆ เดือดร้อน ทั้งๆ ที่เจ้าตัวไม่ได้เป็นคนก่อเหตุไดๆ ทั้งสิ้น ผมเลยอยากจะเตือน ผู้ที่มี ID Minecraft แท้! ต่อไปนี้ เรื่ิอง ID เถื่อนจะหมดไปครับ
    อยากไห้เกมส์ออกมาดี อยากไห้เกมส์มีการพัฒนา ต่อๆไป ควรสนับสนุนเกมส์อย่างถูกต้อง และ ถูกลิขสิทธิ์ ครับ!
    กระทู้ซ้ำก็ขออภัยนะครับ เพราะเพิ่งทราบข่าว!
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย -DirectX- : 21st April 2012 เมื่อ 01:29
    - DEERGUARDIAN]Z. -

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 23 คนที่กล่าวขอบคุณ:

I Love with "Dubstep"
    กล่าวขอบคุณ
    2,237
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,035
    Blog Entries
    2
    ไม่เล่น***** = =" ไอดีเพลงกว่าเกมส์แท้บางเกมส์อีก

ไม่ Free To Play สินะ
    .:: คิดไปไหนกัน ::.

Rhythm Master
    กล่าวขอบคุณ
    1,710
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,916
    เหมือนจะซ้ำเป็นรอบที่ 3 (หรือเปล่าน้า ?)

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    45
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Elizabeth อ่านกระทู้
    ไม่เล่น***** = =" ไอดีเพลงกว่าเกมส์แท้บางเกมส์อีก

ไม่ Free To Play สินะ
    ใช้แล้วครับ ไอดีแท้ มันอาจจะแพงกว่าเกมส์บางเกมส์ ซึ่งผมก็ทำใจไว้แล้วTT
    ถ้าไม่ใช่ไอดี ก็เล่นเวอร์ชั่นเก่าๆ ได้อยู่ครับ!

กล่าวขอบคุณ
    66
    ได้รับคำขอบคุณ: 100
    เล่นเวอชั่นเก่าครับ จบและ : D

กล่าวขอบคุณ
    45
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pooh0856 อ่านกระทู้
    เหมือนจะซ้ำเป็นรอบที่ 3 (หรือเปล่าน้า ?)
    ซ้ำก็ขออภัยครับ! เพิ่งได้ข่าวจากน้องชาย

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 136
    ็ราคาเกมมันก็คุ้มกับเกมนะครับ(ต่อให้มันแพงกว่าเกมดีๆบางเกมก็เถอะ) เพราะถ้าคุณดูในส่วนการอัพเดตเกมก็แก้บัคในเกม หรือ เพิ่มของในเกมตลอด บางเกมภาพสวยแต่บัคเยอะไม่ค่อยหรืออาจไม่มีแพตมาแก้ด้วยซำ้
    ถ้ามองในส่วนการบริการหลังการขาย ผมว่าเกม Minecraft มันคุ้มค่ากับการกินมาม่าไปหลายวันครับ
    ...

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบตลกเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    267
    ได้รับคำขอบคุณ: 118
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ abandony อ่านกระทู้
    ็ราคาเกมมันก็คุ้มกับเกมนะครับ(ต่อให้มันแพงกว่าเกมดีๆบางเกมก็เถอะ) เพราะถ้าคุณดูในส่วนการอัพเดตเกมก็แก้บัคในเกม หรือ เพิ่มของในเกมตลอด บางเกมภาพสวยแต่บัคเยอะไม่ค่อยหรืออาจไม่มีแพตมาแก้ด้วยซำ้
    ถ้ามองในส่วนการบริการหลังการขาย ผมว่าเกม Minecraft มันคุ้มค่ากับการกินมาม่าไปหลายวันครับ
    คิดเหมือนผมเลย ผมว่าเขาไม่เน้นขายกราฟฟิคน่ะ แต่เน้นขายระบบแทน ^ ^

BLINK ONCE MIDZY UAENA ♥
    กล่าวขอบคุณ
    958
    ได้รับคำขอบคุณ: 667
    ผมก็อยากซื้อนะ แต่มันต้องเอาไปทำอย่างอื่นก่อน เช่นคอมใหม่ =w=

ส่วนตัวชอบเล่นเกมส์นี้มากเลย เสียใจด้วยนะเนี่ย T___T

ปล.ถึงจะซ้ำำแต่ก็เพื่อคนที่ไม่รู้นะ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    อยากเงิ้บก็เงิ้บไป... ไม่บอก!!
    กล่าวขอบคุณ
    260
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,843
    เดี๋ยวก็มี Crackออกมา เชื่อเหอะ = =

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

นักร้องนำ Nirvana
    กล่าวขอบคุณ
    1,979
    ได้รับคำขอบคุณ: 298
    ก็เล่นมันคนเดียวเลยซิ ลงโปรแกรม หมีขาว

จะได้เล่นได้เรื่อยๆ

(เก็บเซฟไว้)แล้วมามันต่อ
    Nirvana Nevermind
    King Of Grunge Kurt Cobain

Dota 2 Forever
    Silent Hill : Harry Mason's House
    กล่าวขอบคุณ
    459
    ได้รับคำขอบคุณ: 308
    โชคดีนะครับ ผมซื้อไอดีแท้ไปตั้งแต่ปีที่แล้ว เกมสนุกเลยสนับสนุน Mojang ครับ
    ปล.เสียใจสำหรับคนที่เล่นของปลอมนะครับ
    i5 760 2.80GHz HIS HD 7870 Corsair 4GB Raidmax RX600AF 600Watt

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 323
    ผมซื้อตอน 650 บาทอ่ะตอนเป็น beta ก็เลยถูก
    555555555555555555555+

กล่าวขอบคุณ
    1,921
    ได้รับคำขอบคุณ: 138
    3
    โห เกมส์เหลี่ยมๆ ขายเเพงจังอะ โห่ Mojang ลากเลือด
    ถ้าไม่ลดราคา ถึงครูอังคณาเเน่ !

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    โอ้เล่นมาได้3ปี สงใสต้องเก็บเงินซื้อไอดีแท้แล้วสินะ

BTS ศรีราชา
    กล่าวขอบคุณ
    2,152
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,415
    1
    ผมซื้อมานานละซื้อทาง DSK เอา650ทรู

กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 165
    ควรจะทำแบบนี้นานแล้วหล่ะ
    เจ้าของกระทู้เค้าก็เขียนอยู่แล้วนะ ว่า

อยากไห้เกมส์ออกมาดี อยากไห้เกมส์มีการพัฒนา ต่อๆไป ควรสนับสนุนเกมส์อย่างถูกต้อง และ ถูกลิขสิทธิ์ ครับ!
    ยังจะหาแคร๊กอีกรึ -*- ซื้อซะบ้างเถอะคนไทย เดียโบ ปาไป กี่พัน ยังซื้อ แค่ ไม่ถึงพัน ซื้อไม่ได้ -*-

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 591
    ถ้าชอบจริงๆ ก็สนับสนุนเขาไปเหอะ -*- คนไทยเป็นเงี๊ย จะเอาแต่้ของฟรี
    เทพศิรินทร์ นนทบุรี
    ลูกแม่รำเพย

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    136
    ได้รับคำขอบคุณ: 700
    1
    ก็ใช่ไอดีคนอื่นเล่นสิครับ - -
    PSN ID: poshe998

Youkoso! Hitori Bocchi
    กล่าวขอบคุณ
    16,115
    ได้รับคำขอบคุณ: 423
    เป็นไงล่ะ เจอผมจัดการโหด [เกี่ยวไหม 55]

แนะนำถ้าชอบจริง ๆ ให้ซื้อเถอะครับ มันก็คล้าย ๆ Animae เพิ่งเพิ่งถูก LC ไปแล้วไม่มีใครอัพให้ดูด ยังไงสักพักของที่ให้เล่นฟรีไม่ต้องจ่ายเงินก็ออกมาอยู่ดี อาจจะดูโหดร้ายเกินไปหน่อย

กล่าวขอบคุณ
    45
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ denhotx อ่านกระทู้
    ผมซื้อมานานละซื้อทาง DSK เอา650ทรู
    ใช่แล้วครับ DKS ราคาถูก 650฿
    แต่ตอนนี้ใครจะซื้อทาง DKS สิ้นค้าหมด ยังไม่รู้ของล๊อตใหม่จะมาเมื่อไหร่