ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ช่วยประนีประนอม ต่อคำตอบ!
    กล่าวขอบคุณ
    3,039
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,349

Cool ผมโดนบอกเลิกแล้วครับ

http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=83505 อ่าน

วันนี้ผมโดนบอกเลิกแล้วครับ

ด้วยเหตุผล

ไม่อยากให้ผมมาเครียดด้วย

อยากให้ผมเจอคนที่ดีกว่า

อยากอยู่คนเดียวสักพัก

แล้วยังมาขอเป็นเพื่อนกับผมอีก

ผมไม่อยากเป็นเพื่อน

ผมร้องไห้ตั้งแต่เมื่อตอน6โมง พยายามแล้วพยายามอีกที่จะยื้อ

สุดท้ายเธอก็ไป

3ปีมันไม่มีความหมายอะไรเลย

ทุกสิ่งทุกอย่าง

ตั้งแต่
    ไปเจอกันครั้งแรกที่หน้าเซเว่นท่ารถ

ขึ้นรถไปส่งเป็นเพื่อนทุกวัน

โ?รคุยกัน

คุยเอ็มกัน

มีของขวัญให้กัน

บอกรักกันทุกวัน

ระบายเรื่องต่างๆให้ฟัง

มักจะเป็นผมที่ระบาย

เธอมีอะไรไม่เคยพูดให้ผมฟังเก็บเอาไปเครียดแล้วก็ไม่คุยกับผม

ไปมาหาสู่กัน

ทำบุญด้วยกัน

ชอปปิ้งด้วยกัน
    กินข้าวด้วยกัน

นอนด้วยกัน

ไปภูกระดึงด้วยกัน

ทุกอย่างมันหมดแล้ว

T_T

คนนี้เสียใจที่สุดเลยทำลายสถิติ ของทุกคนที่ผมเคยพบมา

มันทำให้ผมวกวนกลับไปที่ตอนผมไปดูดวง

เมื่อตอนปีใหม่ดูดวงประจำปีตามราศี

เขาว่าๆๆอะไรมาผมไม่ได้ใส่ใจอะไรดูเล่น

แต่มีอยู่คำนึงที่มันทำให้ผมนึกได้ในตอนนี้คือ

ความรักของท่าน ในเดือนเมษานี้ มีอันต้องเลิกรากับคนรักโดยไม่มีเหตุผล

โครตแม่นเลยT^T

ปล.ถ้าผมหน้ามืดพิมพ์คำหยาบไปขออภัยนะครับ

โค้งหน้าก็30แล้วนะ ปลอบใจตัวเอง 5555+
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bararasza : 22nd April 2012 เมื่อ 12:22

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    149
    ได้รับคำขอบคุณ: 277
    ระบาย ออกมาให้หมดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด ระบายออกมาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา เราชาวJKGจะเป็นโถส้วม เราชาวJKG จะเป็นที่ระบายให้นายเอง อยากระบายอะไรระบายออกมาเลย
    ใจผมหล่อมาก

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    734
    ได้รับคำขอบคุณ: 214
    ร้องออกมาให้หมดเลยพี่น้อง ไม่ก็ อยู่กับเพื่อนๆจะช่วยได้มาก(จริงๆ)

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

BLUE LION
    กล่าวขอบคุณ
    4,630
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,455
    มีรักก็ต้องมีเลิก ทำใจซะท่านผู้หญิงไม่ได้มีคนเดียวหาใหม่ก็ได้

และอย่าลืมผู้หญิงที่รักท่านมากที่สุดก็คือ แม่ ของท่านนั่นเองอย่าทำอะไรให้ท่านเสียใจล่ะ

เตือนไว้ก่อน เผื่อไปทำอะไรขึ้นมา

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    อยากเงิ้บก็เงิ้บไป... ไม่บอก!!
    กล่าวขอบคุณ
    260
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,843
    หัวอกเดียวกันจ้ะ ;w;

แต่ตอนนี้ทำใจได้แล้ว เชื่อเถอะๆ เดี๋ยวมันก็ผ่านไป

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดู (AV) เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    917
    ได้รับคำขอบคุณ: 341
    เจ็บใจก็ร้องไห้ออกมา เมื่อเธอต้องเหลือเพียงแค่น้ำตา ให้น้ำตาเป็นที่พึ่งสุดท้าย

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,097

โดนแฟนบอกเลิกแล้วขอเป็นเพื่อน

เหมือนโจรลักพาตัวขอให้ติดต่อกลับทางเฟซบุ๊ค

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 667
    โห3ปี เลิกกันง่ายไปไหม ฟังที่น้องเล่ามา คือมันเลิกง่ายไปอะ เธออาจจะแอบคบคนอื่นอยู่หรือป่าว หรือว่าเธอมีคนอื่นแล้วแอบคบกับน้อง ผมเคยเจอเหตุการแบบนี้ เป็นเหตุการของเพื่อนผมอะ เหมือนแปะเลย แต่นั้นแฟนเพื่อนผมแอบไปคืนดีกับแฟนเก่า ตอนเลิกกันเกิดเหตุการแบบน้องเลย แล้วทีนี้ผู้หญิงจะเกิดอาการเครียด จะเกิดอาการอยากอยู่คนเดียว เพราะว่ารู้สึกผิดแล้วเสียใจ แต่พอทำใจได้ จะกลับไปหาคนที่ตัวเอกรู้สึกว่าอยากกลับไปที่สุด ถ้าน้องยังรักเธอ แล้วน้องใจแข็งพอ ลองเป็นเพื่อนไปก่อน แต่อย่าไปสนใจเธอเยอะ อย่าแม้แต่จะทัก ถ้าทำได้นะ เพื่อเธอจะกลับมา แต่ถ้าทำไมได้ ลบเฟสลบเพื่อนตัดขาดจบ หาใหม่ ถ้าจะง่ายกว่า เอาใจช้วยน้องนะ
    CPU Core i5 2400 3.10 GHz VGA Gigabyte GTX 460 OC 1 GB RAM Kingston 4GB PSU OCZ ZS series 750w

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

「Kurumi Tokisaki」
    くるみ Kurumi !!!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,912
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,832
    ^
    ^
    ^
    ตามแรปบนเลย หาใหม่ครับ (โดนมาแล้ว T^T) หัวอกเดียวกันครับ

มีของขวัญให้กัน

บอกรักกันทุกวัน
    อันนี้ T^T

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 275
    ทำใจกับผมเถอะครับ ผมก็เป็นทำใจอยู่ !
    Life Has No Limit - เพราะชีวิตเป็นของเรา

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เทคโนโลยีสารสนเทศ
    กล่าวขอบคุณ
    256
    ได้รับคำขอบคุณ: 415
    Blog Entries
    3
    ทำใจให้สบาย ทุกอย่างมันคงไม่มีเหตุผลแค่นั้น รอดูต่อไปครับ แต่การขอเป็นเพื่อนนี่ มันเจ็บใจอย่างบอกไม่ถูก
    จะให้ผู้อื่นช่วยเหลือโปรดใช้คำที่สุภาพในการโพส และใช้ภาษาไทยให้ถูกต้องด้วยครับ

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เชียงใหม่ All Zone
    กล่าวขอบคุณ
    1,828
    ได้รับคำขอบคุณ: 766

จัดไป

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบ....เป็นชีวิตจิตใจ
    my home or my office
    กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 385
    บางครั้งโชคชะตา มักพาความเจ็บปวดมาให้ แม้ไม่ได้มา สม่ำเสมอ เพื่อไม่ให้เราเตรียมใจและเตรียมพร้อม

ในทางกลับกัน มันก็ทำให้เราพร้อม และเตรียมใจที่จะรับความเจ็บปวด รวมถึงปรับเปลี่ยนให้มันดีขึ้นได้

คนเราน่ะ ต่อล้มหัวคะมำตกบันได ยังไงตกต่ำได้เพียงพื้นดิน ไม่ต่ำไปกว่านั้น และช่วงเวลาหนึ่งก็จะต้องลุกขึ้น

ก็เหมือนกับหัวใจ ถึงแม้วันนี้เราจะเจ็บ ว่างปล่าว เสียใจจนทรงตัวไม่อยู่ หายใจก็เจ็บปวด

แต่ซักวัน มันจะกลับมาเต้นในจังหวะเดิม แม้ไม่เท่าเดิม แต่มันจะไม่ตกต่ำไปกว่าเดิม
    I believe I can't fly. Because I not have anything to fly

26. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Queen Cydaron
    กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 816
    คบกันมา 3 ปี ความรักคงอิ่มตัวมากๆ ถ้ามันมาถึงทางตันแล้วผมว่าก็จบกันด้วยดีทั้งสองฝ่ายดีกว่า จะด้วยเหตุผลอะไรก็ช่างมันอย่าไปคิดมาก
    ล้มแล้วต้องลุกขึ้นมากให้ได้ คนที่ทำให้คุณยิ้มได้รอคุณอยู่ข้างหน้า

Forgive Your Enemies, But Never Forget Their Names.

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,039
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ napushi อ่านกระทู้

จัดไป
    ผมยิ่งฟังยิ่งงองแง ใหญ่เลย

กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    ผมก็โดนอ่ะ แต่ตอนนี้เขาไปรักกับคนใหม่ง่ะ ผมก็อยากรู้ว่าต้องทำยังไงถึงจะทำใจได้ เพราะหัวใจบอกว่าขาดเธอไม่ได้ T T

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Deathcore
    กล่าวขอบคุณ
    1,887
    ได้รับคำขอบคุณ: 428
    ทำใจให้สบายๆเถอะครับ เค้าอาจจะยังไม่ใช่เนื้อคู่ของเราก็ได้ แถมพวกเรามันก็หัวอกเดียวกัน ผมเองก็เพิ่งเลิกกับไปแฟนคนปัจจุบันไปได้ไม่นานนี่เอง ผมโดนนอกใจ เหอๆๆ

ตอนนี้ก็ทำใจได้แล้ว อยู่กับเพื่อนช่วยได้ครับ ตอนผมอกหักผมก็ฟังเพลง ไม่ก็ไปดูหนังกับเพื่อน แป๊บเดียวก็หายเศร้า แต่ผมไม่ค่อยฟังเพลงเศร้านะ จัดเพลงว๊ากๆเลย ระบายอารมณ์ได้ดี

แล้วก็อย่าไปเครียดมากจะดีกว่าเรื่องรักๆเนี่ย คุณยังมีโอกาสเจอคนอื่นอีกเยอะ ไม่แน่สักวันอาจจะเจอคนที่ใช่ที่สุดก็ได้ ตอนนี้ก็โสดไปก่อน สบายใจ เหอๆๆ ยังไงก็ขอให้หายเศร้าเร็วๆนะครับ
    THE PUNISHER

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ผมคิดว่า อกหัก มันทำให้เราดีขึ้นนะครับ

ทำให้เรารู้และเข้าใจในสิ่งต่างๆมากขึ้น

ที่สำคัญมันจะทำให้เราพร้อมมากขึ้นในการเจอกับใครคนใหม่

สู้ๆครับ

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    480
    ได้รับคำขอบคุณ: 155
    เหมือนกันครับแต่คนละอย่างกันทำใจนะ ^^

37. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 569
    3ปี คิดจะเลิกก็เลิกผมว่ามันกระทันหันไป..ผู้หญิงนี่ยังไงกันเลิกกันโดยไม่มีเหตุผล

จขกท.อยากร้องอยากระบายเอามันออกมาให้หมดเลยครับ...เอาใจช่วยเสมอครับ
    i5-2500 3.30GHz,DDR3 4GB/1333 kingston,GTS 450 GDDR5 1GB,Asus P8H61-MLX,Neolution Phonix 500W

39. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    115
    ได้รับคำขอบคุณ: 27

เป็นกำลังใจให้ครับเดี๋ยวก็เจอคนดีๆครับ.....ผมรู้เคยโดนกับตัวเองคำพูดปลอบใจอะไรมันก็ช่วยเราไม่ได้หรอกครับนอกจากเราจะข้ามผ่านช่วงเวลานี้ไปด้วยตัวเองครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย GTBee : 22nd April 2012 เมื่อ 16:35

41. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,039
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GTBee อ่านกระทู้

เป็นกำลังใจให้ครับเดี๋ยวก็เจอคนดีๆครับ.....ผมรู้เคยโดนกับตัวเองคำพูดปลอบใจอะไรมันก็ช่วยเราไม่ได้หรอกครับนอกจากเราจะข้ามผ่านช่วงเวลานี้ไปด้วยตัวเองครับ
    ขอเพลง Metal ว๊ากกกกก แต่เป็นแนว อกหักแบบนี้แทนได้ไหมครับ แบบนี้ฟังแล้วมัน คอตก -..- O_O T-T T^T TOT

Otaku 
    กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 385
    อย่าคิดมากเลยครับผมก็ใกล้เลข 3 แล้วเหมือนกันอีกอย่าง...ตอนนี้ก็ทำใจมา 2-3 ปีล่ะ ^^" คบกันมานานเลยต้องใช้เวลาทำใจนานเหมือนกันแหะๆ

44. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    458
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,510
    ลูก ผู้ชายไม่ เสียน้ำตาให้เรื่องแค่นี้ T^T

46. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Queen Cydaron
    กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 816
    ตามคำขอ

ว่ากันว่าคนเราเมื่อรู้จักความรักก็จะรู้จักชีวิต เมื่อคนเรารู้จักชีวิตก็จะอยู่เพื่อเรียนรู้มันเพื่อใช้ชีวิต
    เรารู้ว่าเราจะอยู่เพื่อคนอื่น เรารู้ว่าเราจะอยู่เพื่อ...เพื่อตัวเอง ว๊ากกกกกกก

Forgive Your Enemies, But Never Forget Their Names.

48. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: