ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Xeon
    กล่าวขอบคุณ
    327
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,187

Post ืไม่ทราบว่าที่ร้านมีการแก้ไขหน้าจอขาว Xbox 360 ที่มีStatus Cord หรือเปล่าครับ

ไม่ทราบว่าที่ร้านมีการแก้ไขหน้าจอขาว Xbox 360 ที่มีStatus Cord หรือเปล่าครับ
    Xbox 360 เครื่องขาว สามารถแปลงเป็น LT+3.0 ได้เปล่าครับ
    การแปลงเครื่องเป็น JTAG ต้องเตรียมอะไรบ้างครับ( หมายถึง HDD xbox360ต้องมีหรืิอเปล่าครับ)
    เครื่องที่แปลงเป็น LT+3.0 แล้ว สามารถเล่นเกมเฉพาะ LT+3.0 เท่านั้นหรือเปล่าครับ

ปล.ถ้าผมเข้าใจอะไรผิดเกี่ยวกับการแปลงเครื่องก็ขออภัยด้วยครับ

Administrator
    กล่าวขอบคุณ
    1,672
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,349
    Blog Entries
    1
    ไม่ทราบว่าที่ร้านมีการแก้ไขหน้าจอขาว Xbox 360 ที่มีStatus Cord หรือเปล่าครับ
    วิธีแก้ไขคือต้องทำการ Flash DVD drive ครับ (รายละเอียดเิพิ่มเติม)

Xbox 360 เครื่องขาว สามารถแปลงเป็น LT+3.0 ได้เปล่าครับ
    ได้ครับ

การแปลงเครื่องเป็น JTAG ต้องเตรียมอะไรบ้างครับ( หมายถึง HDD xbox360ต้องมีหรืิอเปล่าครับ)
    ควรมี HDD ด้วยครับ เพราะทางร้านจะลงโปรแกรมที่จำเป็นไปให้ใน HDD นั้นด้วยหลังจากทำ JTAG เสร็จครับ หากไม่มี HDD จะต้องไปลงโปรแกรมทั้งหมดเอง ส่วนอย่างอื่นก็ไม่ต้องเอาอะไรมาครับ เอามาเฉพาะตัวเครื่องกับ HDD ก็พอ

เครื่องที่แปลงเป็น LT+3.0 แล้ว สามารถเล่นเกมเฉพาะ LT+3.0 เท่านั้นหรือเปล่าครับ
    เล่นได้ทุกเกมครับ แต่ต้องใช้แผ่นที่รองรับ LT+3.0 ด้วย หากซื้อแผ่นเกมตามร้านต้องบอกเขาว่าเครื่องของเราเป็น LT+3.0 ทางร้านจะได้หยิบแผ่นให้ถูก
    ปล. เครื่องทุกเครื่องไม่ช้าก็เร็ว ต้อง Update LT+3.0 อยู่แล้วครับ ไม่อย่างนั้นจะเล่นเกมที่กำลังจะออกมาในอนาคตไม่ได้
    -- งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ใช้ ภาษาไทย ไม่ถูกต้อง --
    ฟอรั่มใหม่ BUY-SELL-TRADE ซื้อขายแลกเปลี่ยนสินค้า

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Xeon
    กล่าวขอบคุณ
    327
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,187
    ถ้ารวมแล้วราคาเท่าไรหรอครับ

Administrator
    กล่าวขอบคุณ
    1,672
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,349
    Blog Entries
    1
    การแก้ไขมีอยู่ขั้นตอนครับ หากมีปัญหาเรื่อง Error Code
    - หากเครื่อง Xbox เป็นรุ่นอ้วนแล้วมีปัญหาเรื่อง System Update Stopped Error เช่น 3151-351F-B800-0F00-C000-0013 มีค่าบริการแก้ไข 300 บาทครับ
    - หากเครื่อง Xbox เป็นรุ่น Slim แล้วมีปัญหาเรื่อง System Update Stopped Error เช่น 3151-351F-B800-0401-C000-0022 มีค่าบริการแก้ไข 1,000 บาทครับ

หลังจากแก้ไขปัญหาเรื่อง Error หน้าจอขาวหรือ System Update Stopped error แล้ว เครื่อง Xbox เครื่องนั้นจะไม่สามารถเล่น Copy ได้ เล่นได้เฉพาะแผ่นแท้เท่านั้น หากต้องการให้เครื่องกลับมาเล่นเกม Copy ได้อีก ต้องนำ DVD drive มาต่อกับ Computer เพื่อ Flash Firmware รุ่นใหม่เข้าไปครับ
    - ค่าบริการ Update Firmware เครื่อง Xbox ทุกรุ่นราคา 500 บาทครับ (ลูกค้าเก่าที่เคยนำเครื่องเข้ามารับบริการ Update จากที่ร้านแล้ว ลดราคาเหลือเพียง 300 บาทครับ)
    -- งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ใช้ ภาษาไทย ไม่ถูกต้อง --
    ฟอรั่มใหม่ BUY-SELL-TRADE ซื้อขายแลกเปลี่ยนสินค้า

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: