ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบขอบคุณเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    8,134
    ได้รับคำขอบคุณ: 507

จะมีแบบนี้สักคน หรือเปล่า Gamer ที่มีแฟนเข้ามาดูด้วย

ผู้หญิงส่วนมากสำหรับ Gamer
    ญ: เตงทำอะใรอยู่
    ช: เล่นเกมส์ อยู่มีอะใรหรือเปล่า
    ญ: วันๆไม่ทำอะใีรเล่นแต่เกมส์ สรุป เตงรักเกมส์มากกว่า เค้า ใช้ใหม!!!
    ช: เอ้าตูผิดอะใรมากหรอ

ผู้หญิงส่วนน้อยสำหรับ Gamer (แล้ว Gamer อยากให้มีเยอะๆ)
    ญ: เตงทำใรอยู่
    ช: เล่นเกมส์ อยู่มีใรหรือเปล่า
    ญ: อ่อ ไม่มีอะใรว่าจะชวนมาเล่นเกมส์ ที่ซื้อมาใหม่ นะ
    ช: เอิมงั้น ถ้า เค้าเล่นเกมส์ กับเพือนเสร็ดแล้วจะออกไปหา นะ
    ญ: อืมเดียวไปซื้อ ขนม มานั่งรอนะ
    ช: จร้า
    (มีใหมแบบ ญ คนนี้)
    True Story
    เครติต แตงโมโม๊ทารอส แตงโมโมะจิ

เอิ่มเราเป็นแบบอันที่สอง ล่ะนะเพราะติดเกมส์ตังแต่เด็ก

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ themisstic อ่านกระทู้
    ใช่ๆถูกต้องเลย แบบที่ 1 แปลกนะ ผู้ ญ ถามเราก็ตอบดีๆ หรืออยากให้ตอบแบบว่า " ตรูเล่นเกมอยู่ตาบอดหรอไอฟ*ย" แบบนี้หรือไง XD
    ลองดูสิ รับลองได้จบไม่สวยแน่ ฮ่าๆๆๆ ถ้าได้ผลยังใงมารายงานด้วยล่ะ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ultimatezpro อ่านกระทู้
    แบบที่สอง กิ๊กผมอ่าครับ 5555. >< ซื้อแผ่นเกมมาให้เลยถ้าอยากเล่น
    งั้นเลิืกกับแฟน ไปคบกิ๊ก เถอะ ค่ะ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Earth's Bassist อ่านกระทู้
    ผมไม่เคยเจอซักแบบ

โอ๊ย..น่าสงสารแต่ สักำวันคงได้เจอ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lukpar อ่านกระทู้
    คล้ายๆเเบบที่สองเเต่

ญ: ป๊าทำไรอยู่อ๋อ ?
    ช: เล่นเกมส์ อยู่ม๊ามีใรหรอ
    ญ: อ่อเปล่า เกมไรนะ ? เล่นด้วยสิ เเนวยิงมั้ย ต่อสู้หรอ อยากเล่น เล่นด้วยสิ นะ เล่นด้วย
    ช: เดียวป๊า เล่นเสร็จเเล้วเอาลิงค์โหลดให้นะ
    ญ: อั้ยยะ ขอบคุณคะ เดียวนั่งรอ เน้อ
    ช: จ๋าจ๊ะ

เป็นประมาณนี้ ชวนกันเล่นเกมเป็นหมู่คณะ //เล่นกับเพื่อนเเฟนด้วย
    เอ้า ต้องซื้อแผ่นแท้ สิ ถ้าเป็นเกมส์เก่า หรือเกมส์ ออนไลท์ จะไม่ว่ากัน

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sattawat1979 อ่านกระทู้
    ผู้หญิงแบบที่สอง มันมีอยู่จริงในโลกนี้ด้วยเหรอครับ?? ผมไม่เคยเจอแฮะ

ผมเคยมีแฟนมาแล้วหลายคน ทุกคนก็เป็นแบบแรกนะคือ ไม่ค่อยสนใจอยากเล่นเกม และไม่อยากให้ผมเล่นด้วย = ='

พอเล่นนานไปซักหน่อยก็เอาละ ทำเป็นงอน หนักเข้าๆก็ด่าเลยครับ หาว่าเราโตแล้วยังเล่นแบบเด็กๆ

อยากรู้ว่าผู้หญิงแบบที่สองมันมีด้วยเหรอครับ?? ถ้ามีแล้วพวกเธอชอบเล่นเกมแนวไหนกัน -..-
    มีนะแต่มีน้อย ส่วยมากจะเล่นเกมส์ ภาษาตระกูล ไฟนอล สักหน่อยก็ไปเล่นแนว SuperRobot หรือไม่ก็เล่น เกมส์แนว RE บ้างคนอาจเล่นซิม

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ iSimilaXi อ่านกระทู้
    จขกท มาเป็นแฟนกับผมไหมละ ผมจะได้รู้ว่าแบบที่ 2 เป็นยังไง

ค่าตัวเราแพง นะ ฮ่าๆๆ จะซื้อไหว หรอ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Mustas อ่านกระทู้
    เคยเจอ นะ แบบที่ 2 ตอนนั้น เล่น xshot (เกมมันยังไม่ออกทะเล) ก็ นั่งๆ ดูหนังก็มาชวนไปเล่น บอกไป ยิงไอนี่ให้ที = =
    ทำไมกล่าวขอบคุณเยอะจังอะ 2200 = =
    อ่อคือเราไป อยู่ใน Picpost(ไม่รู้เขียนถูกเปล่า) รูปโดนใจมันเยอะ เลย ขอบคุณโหดไปหน่อย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย massmello : 25th April 2012 เมื่อ 17:03

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 24 คนที่กล่าวขอบคุณ:

.:: NetHack ::.
    กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 375
    แบบที่ 2 อ่ะ อยากได้ซักคน

ส่วนใหญ่ผู้ ญ อิจฉาเกม
    Steam : Blackwolf

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 137
    ผู้หญิงเเบบข้อ2หายากครับ......

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เห้ยชื่อเปลี่ยนสี
    X)({[หน้าคอม]})(X
    กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 448
    ใช่ๆถูกต้องเลย แบบที่ 1 แปลกนะ ผู้ ญ ถามเราก็ตอบดีๆ หรืออยากให้ตอบแบบว่า " ตรูเล่นเกมอยู่ตาบอดหรอไอฟ*ย" แบบนี้หรือไง XD

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    208
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    -.- ผู้หญิง. 5555555
    การไช้ภาษาไทยผิด ไม่ได้เเปลว่าชาติจะล้มจม กรุณาหัดไช้สมอง !?

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Silent
    กล่าวขอบคุณ
    3,430
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,882
    แบบที่สอง กิ๊กผมอ่าครับ 5555. >< ซื้อแผ่นเกมมาให้เลยถ้าอยากเล่น

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Haters = Shit
    กล่าวขอบคุณ
    254
    ได้รับคำขอบคุณ: 722

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

น้องมอย
    กล่าวขอบคุณ
    353
    ได้รับคำขอบคุณ: 431
    เมื่อก่อนติดเกมมาก แต่พอเริ่มจีบแรกๆผมก็เลิกเล่นเกมเลยอะ
    แล้วก็เลิกมาตลอดเลย เอาเวลาที่เคยเล่นเกมไปให้ที่บ้านแล้วก็แฟนบ้าง

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เด็กคุณBlitzค่ะXD
    กล่าวขอบคุณ
    324
    ได้รับคำขอบคุณ: 322
    คล้ายๆเเบบที่สองเเต่

ญ: ป๊าทำไรอยู่อ๋อ ?
    ช: เล่นเกมส์ อยู่ม๊ามีใรหรอ
    ญ: อ่อเปล่า เกมไรนะ ? เล่นด้วยสิ เเนวยิงมั้ย ต่อสู้หรอ อยากเล่น เล่นด้วยสิ นะ เล่นด้วย
    ช: เดียวป๊า เล่นเสร็จเเล้วเอาลิงค์โหลดให้นะ
    ญ: อั้ยยะ ขอบคุณคะ เดียวนั่งรอ เน้อ
    ช: จ๋าจ๊ะ

เป็นประมาณนี้ กลายชวนกันเล่นเกมเป็นหมู่คณะ เลยทีเดียว

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Earth's Bassist อ่านกระทู้

อารมณ์เดียวกัน

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Silent
    กล่าวขอบคุณ
    3,430
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,882
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ massmello อ่านกระทู้
    งั้นเลิืกกับแฟน ไปคบกิ๊ก เถอะ ค่ะ
    ก็ว่าอยู่นะ เพราะแฟนไม่เคยเหลี่ยวแลเลย

- I am Robinkik -
    ..:: - \ NEWS / - ::.. ..:: - l * " หมวดนี้หล่ะ รักที่สุดเลย เมี๊ยว!! " * l - ::..
    กล่าวขอบคุณ
    355
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,728
    ผมขอเเบบที่ 1 ดีกว่านะครับ
    จริงอยู่ที่เกิดว่าเราเป็น Gamer เเต่ เกมส์เป็นสิ่งไม่มีชีวิต คนต่างหากที่มีชีวิต เเละ
    สามารถดำรงค์สืบพันธ์ต่อไป เพราะฉนั้น ผมขอเลือกข้อ 1 นะครับ เมี๊ยว!!

ส่วนข้อ 2 นั่น มันเป็น เเค่ กิจกรรมร่วมกัน เเค่นั้นเอง เมี๊ยว!!
    i5-6400 2.7GHz / Gigabyte H170 -HD3 DDR3 -CF / ASUS STRIX GTX970 DC2OC 4GB / 8 GB ( 4x2 ) Kingston Hyper -X Fury

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    เคยเจอแต่แบบแรกครับ
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 435
    ญ : ทำไรอยู่อ่ะ?
    ช : ยิงเกรียนอยู่ (เล่น SF)
    ญ : หนุกปะ?
    ช : อืม...นะ เดี๋ยวโดนแย่งที่1
    ญ : เข้าเกมไปอยู่อีกทีม โค๊ดเนม oยิงจริงน้าo ยศพันโท(2ดอกจัน)
    ช : เอ้ย!!! ใครวะน๊ะ!!!
    ญ : หุหุ เข้าไปยิงมันในเกมแม้มเลย ถึงจะไม่ชนะแค่ได้ยิงตานี่ได้ก็โอเคแล้ว อิอิ

ญ : เล่นไรอยู่อ่ะ?
    ช : คาบาล แปปนะกำลังดักตีคนเมืองไอซ์(Channel 12)
    ญ : เข้าเกมบ้าง เล่นตัว FB อยู่คนละประเทศกับฝ่าย ช (เราอยู่procyonส่วนฝ่าย ช อยู่Capella)
    ช : โดนล็อคขา+ล็อคMP = ทำอะไรไม่ได้
    ญ : ฆ่าทิ้่งซะเลย ปล.มีตัวละคร2ตัวอยู่คนละฝ่าย เซิฟจูปิเตอร์จ้า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย biobobzaa : 25th April 2012 เมื่อ 20:58
    [IMG][/IMG]

27. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    685
    ได้รับคำขอบคุณ: 415
    อยากให้แฟนเราเป็นเเบบที่ สอง จัง (เเต่ความจิง เเหม่งเป็นยิงกว่าเเบบ ที่ หนึ่ง อิก)

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    330
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,291
    Blog Entries
    1
    เคยมีแต่แฟนถาม จะเล่นเราหรือเล่นเกมส์ 5555 (ล้อเล่น)

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    อู่เล็กๆเด็กๆทำ
    กล่าวขอบคุณ
    1,395
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,569
    ของผมนะ
    ญ : เตง..ทำไรอยู่
    ช : เล่นดอทเอ แหะ ๆ = =
    ญ : อืม เล่นให้จบนะ เล่นเถอะ
    ช : เอ๋าา งอลหรออ
    ญ : ป่าวนิ เล่นต่อสิค้ะ
    ช: แปปเดียวเองนะ 5นาที

พอเสร็จออกมาดู ตั้งสถานะประชดตูอีก = =* ไม่พูดด้วยอีก อาร์ตจริง ๆ

33. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 313
    ญ : ทำไรอะ
    ช : เล่นเกม
    ญ : อุตส่ามีเวลาว่างคุยกัน ***เลือกเกมส์หรอ
    ช : ก็ป่าว มีไรว่ามาสิ
    ญ : เกมส์กับกู***เลือกอะไร ถ้าเลือกเกมส์ก็เลิกกัน
    ช : WTF ? ? ? ?

ของผม - - ตอนนี้โสดเลย 55

35. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    559
    ได้รับคำขอบคุณ: 183
    หึหึ ไม่อยากจะพูดครับ ข้อ1 ทุกวันครับ และก็ทะเลาะทุกวัน ครับ เรื่องBF3 555555555+

37. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    ผู้หญิงแบบที่สอง มันมีอยู่จริงในโลกนี้ด้วยเหรอครับ?? ผมไม่เคยเจอแฮะ

ผมเคยมีแฟนมาแล้วหลายคน ทุกคนก็เป็นแบบแรกนะคือ ไม่ค่อยสนใจอยากเล่นเกม และไม่อยากให้ผมเล่นด้วย = ='

พอเล่นนานไปซักหน่อยก็เอาละ ทำเป็นงอน หนักเข้าๆก็ด่าเลยครับ หาว่าเราโตแล้วยังเล่นแบบเด็กๆ

อยากรู้ว่าผู้หญิงแบบที่สองมันมีด้วยเหรอครับ?? ถ้ามีแล้วพวกเธอชอบเล่นเกมแนวไหนกัน -..-
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

ชอบสูบเกมส์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    834
    ได้รับคำขอบคุณ: 190
    ผมยังโชคดีหน่อยครับ เพราะแฟนผมค่อนข้างมีเหตุผลพอสมควร

คืือผมคุยกับเขาว่า เวลาเล่นเกม คือเวลาพักผ่อนของผม ซึ่งแฟนผมก็เข้าใจ ตกลง (แต่บางเวลาก็นะ มีน้อยใจบ้าง)

ซึ่งถือว่าคุยกันและเ้ข้าใจกันดีครับ

40. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,097
    จขกท มาเป็นแฟนกับผมไหมละ ผมจะได้รู้ว่าแบบที่ 2 เป็นยังไง

42. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

.:: NetHack ::.
    กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 375
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ iSimilaXi อ่านกระทู้

เดี๋ยวเหมือนกระทู้ก่อนหรอกครับ กระทู้แนะนำตัวของผู้ ญ ในบอร์ดน่ะ
    Steam : Blackwolf

44. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    แฟนผมติด เกมส์ มากว่าผมอีก
    งดลายเซ็น

46. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 409

มันจี๊ด 555 - -

48. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: