ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    80
    ได้รับคำขอบคุณ: 636

Crytek ย้ำ!! เกม Crysis 3 จะไม่นำชิ้นงานเกม Crysis 2 มาทำซ้ำ!!

Crytek ย้ำ!! เกม Crysis 3 จะไม่นำชิ้นงานเกม Crysis 2 มาทำซ้ำ!!

Rasmus Hojengaard ผู้อำนวยการสายงานพัฒนาเชิงสร้างสรรค์จาก Crytek ออกมาเปิดเผยถึงการพัฒนาเกม Crysis 3 ว่า ทางบริษัทฯจะไม่นำชิ้นงานการพัฒนาเกมของ Crysis 2 มากลับมาใช้ใหม่ในเกมแอคชั่นฮาร์ดคอร์ภาคใหม่ล่าสุด

Hojengaard กล่าวว่า สิ่งหนึ่งที่ทางทีมงานต้องการเน้นย้ำคือเราไม่ต้องการนำชิ้นงานของเกม Crysis 2 กลับมาใช้ใหม่ในเกม Crysis 3 เพราะว่ามันง่ายเกินไป สอดคล้องกับเนื้อหาของเกมภาคล่าสุดที่ไม่มีความหลงเหลือของความเป็นเมืองใหญ่ในกรุงนิวยอร์คแล้ว และเราไม่อยากทำบางอย่างที่เราเคยเห็นมาก่อน แล้วมาเพิ่มเติมการออกแบบให้เป็นป่าในเมืองในภาคที่ 3

Hojengaard กล่าวอีกว่า ตอนนี้อยู่ในระหว่างการสร้างเกม แต่ทางทีมงานจะพัฒนาให้ไกลกว่าและก้าวข้ามเกม Crysis 2 และระบุด้วยว่า พัฒนาเทคนิคที่ไม่เคยมีมาก่อนบนเครื่องเกมคอนโซล นอกจากนี้ Hojengaard ยังกล่าวต่อว่า ทางทีมงานจะยกระดับประสิทธิภาพของฮาร์ดแวร์ แสดงผลประสิทธิภาพของเกมออกมาอย่างสูงสุดทั้งเกมเวอร์ชั่น PC และคอนโซลด้วย
    เกม Crysis 3 มีกำหนดวางจำหน่ายช่วงฤดูใบไม้ผลิปี 2013 บนเครื่อง PC, Xbox 360 และ PlayStation 3

* แอบเอาเกมส์ตัวเองมาโปรโมท อิอิ กำลังพัฒนาอยู่ครับ ทำคนเดียว*

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 069897614PLUS อ่านกระทู้
    ตอนนี้กำลังสร้าองยู่ครับ กำลังคิดอยู่ว่าจะทำมุมมอง FPS หรือ TPS ดี หว่า

(* Map ยังไม่ได้ลงรายระเอียด กับพวกแสงเงาเลยครับ )

----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    ตั้งกระทู้แล้วตกแต่งโดย 069897614PLUS
    เครดิตข้อมูลข่าวโดย http://www.gamemun.com/posts/21893/c...out-for-crytek
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 069897614PLUS : 26th April 2012 เมื่อ 21:33

● ☣ Status SinCara ☣ ●
    กล่าวขอบคุณ
    386
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,052
    ดีเลย ขอเอาแบบป่า ๆ บ้างนะจะได้ชมวิวสวย ๆ

欅坂46
    กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,836
    ดีแล้ว.

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    Denver, Colorado, United States
    กล่าวขอบคุณ
    3,027
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,922
    Blog Entries
    1
    ไม่เชื่อ!!

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 12 คนที่กล่าวขอบคุณ:

♣ข้าเองเทพของพวกเจ้า ♣
    กล่าวขอบคุณ
    3,345
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,316
    ภาค นี้ หน้า จะ แมพ ใหญ่กว่าเดิม นะ...

อยากได้แบบ เปิด โลก จังเลย พี่ CRYSIS
    ลายเซ็น เข้าใจนะ

ballistic
    กล่าวขอบคุณ
    765
    ได้รับคำขอบคุณ: 707
    "Rasmus Hojengaard ผู้อำนวยการสายงานพัฒนาเชิงสร้างสรรค์จาก Crytek ออกมาเปิดเผยถึงการพัฒนาเกม Crysis 3 ว่า ทางบริษัทฯจะไม่นำชิ้นงานการพัฒนาเกมของ Crysis 2 มากลับมาใช้ใหม่ในเกมแอคชั่นฮาร์ดคอร์ภาคใหม่ล่าสุด"

แอบกัดค่ายนึงอยู่นิดๆรึเปล่า ฮ่าๆ

(รู้ๆกันอยู่ค่ายไหน )

ยังไงเกมนี้ก็น่าเล่นทุกภาค จัดแท้**** 55

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    จัดมาเลยครับ ยังไงก็ได้ ขอแค่เนื้อเรื่องมันส์ๆ

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 476
    ดีมากเลย แบบนี้ล

✦ CIRI ✦
    กล่าวขอบคุณ
    166
    ได้รับคำขอบคุณ: 769
    Very Good !!
    .:: I5-3570 P8Z77-V LX G.Skill Sniper 8 Gb Gigabyte GTX960 XFX Pro 650w ::.

กล่าวขอบคุณ
    125
    ได้รับคำขอบคุณ: 264
    แต่เห็นๆ มา ก็เหมือน เอาเอเลี่ยน ภาค 2 มาด้วยไม่ใช่เหรอ

ทำไม เค้าภูมิใจ กับชุด นาโนสูทแบบนี้ ของชุดใหม่หน่อย ย ย ย

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    639
    ได้รับคำขอบคุณ: 385
    RAINBOWBOY โพสต์ท่านจะสวยไปไหนล่ะนั่น
    เอาซะผมไม่ได้อ่านข่าวข้างบนเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย HAWKIEZ : 26th April 2012 เมื่อ 20:27

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

PlayStationRises
    กล่าวขอบคุณ
    1,545
    ได้รับคำขอบคุณ: 783
    ไม่เอามาทำ(หมด) มีนิดหนึ่ง 5555+
    It's Good For You !!!!!

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    Denver, Colorado, United States
    กล่าวขอบคุณ
    3,027
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,922
    Blog Entries
    1
    นั่นสิ คุณ RAINBOWBOY ใช้เวลานานแค่ไหนอ่ะครับแต่ละโพส - -

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Guardian
    กล่าวขอบคุณ
    5,987
    ได้รับคำขอบคุณ: 986
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kitipron01 อ่านกระทู้
    แต่เห็นๆ มา ก็เหมือน เอาเอเลี่ยน ภาค 2 มาด้วยไม่ใช่เหรอ

ทำไม เค้าภูมิใจ กับชุด นาโนสูทแบบนี้ ของชุดใหม่หน่อย ย ย ย
    เค้าคงจะหมายถึง พวกแผนที่ต่างๆ นี่แหละมั้ง

กล่าวขอบคุณ
    1,241
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ~RIP~ อ่านกระทู้
    ไม่เชื่อ!!
    555 ผมก็ไม่เชื่ิอ
    CPU:Intel Core i5 2500K 5.0GHz ,Ram: 8 GB (1600 MHz) ,VGA: Asus GTX 560Ti 1GB

กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 324
    ธนู สุดยอดด เอามาล่าสัตว์คงจะได้กำไรสูง
    ::>>Maliken Lord of LifeSoilder<<::

The Gunner
    กล่าวขอบคุณ
    1,800
    ได้รับคำขอบคุณ: 395
    รักเกมนี้เพราะเล่นเเล้วไม่ทำให้รู้สึกเบื่อเลย

ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ
    กล่าวขอบคุณ
    14,834
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,727
    ทางทีมงานจะยกระดับประสิทธิภาพของฮาร์ดแวร์ แสดงผลประสิทธิภาพของเกมออกมาอย่างสูงสุดทั้งเกมเวอร์ชั่น PC และคอนโซลด้วย
    คอมตรูระเบิดแน่

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    639
    ได้รับคำขอบคุณ: 385
    สวยจริงๆนะท่าน
    - บ้ะ ! เเล้วเเต่อารมณ์อะไรรึ ?

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RAINBOWBOY อ่านกระทู้
    ถ้าอารมณ์ดีจะทำสวยๆ ถ้าขึ้นๆลงๆจะออกมาเน่าๆ -////-
    ปล. คิดไปไกลนะเอ่อ -...-''~
    ผมไม่ได้คิดซักหน่อยนะ -..-

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 069897614PLUS อ่านกระทู้
    ผมเอง ก็มีงานเกมชิ้นนึง ทำด้วย Cry engine 3.4 นะครับ เดี๋ยวเร็วๆนี้เอามาโชว์นิดนึง

โห้ววววว ! จะรอดูว่ามันจะออกมา '' ติสท์ '' ขนาดไหนนะท่าน

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RAINBOWBOY อ่านกระทู้
    ฝากเเปะให้ไปลองๆกันหน่อย Cry Engine 3 SDK 3.4.0 Download Click
    เครื่องผมกระตุกจนไม่รู้จะพูดว่าอะไรเลย -..- คอมท่านเเรงดีนะ อิจฉาๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย HAWKIEZ : 26th April 2012 เมื่อ 21:14

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

THE HULK
    กล่าวขอบคุณ
    17,066
    ได้รับคำขอบคุณ: 484
    ผมว่าคนส่วนใหญ่ที่เห็นว่าเกมมันเหมือนเดิมน่าจะเพราะจากการที่ภาพมันดูเหมือนเดิมนะ แต่เราก็ตัดสินยังไม่ได้ เพราะรายละเอียดเกมยังไม่มาก ฉะนั้นรอดูต่อดีกว่า!

กล่าวขอบคุณ
    80
    ผมเอง ก็มีงานเกมชิ้นนึง ทำด้วย Cry engine 3.4 นะครับ เดี๋ยวเร็วๆนี้เอามาโชว์นิดนึง

29. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

GirlsUndPanzer
    กล่าวขอบคุณ
    1,257
    ได้รับคำขอบคุณ: 327
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kitipron01 อ่านกระทู้

เพราะ Nanosuit คือหนึ่งในกุญแจสำคัญของเนื้อเรื่ิองเกมที่จะดำเนินต่อไปได้ครับ ใครไม่เข้าใจอีกเรื่องราว และเหตุผลที่จะต้องทำให้ไม่เปลี่ยนแปลงในเรื่องอุปกรณ์มากก็ตามนี้เลย

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ izumikonata อ่านกระทู้
    อธิบาย ยาววววว =w=

เพิ่งเล่นเมื่อเช้า จำความได้ทั้งหมดเลย แต่ไม่มีข้อมูลจากนิยายนะครับ เพราะผมไม่ได้อ่าน = =

-Cept (เซ็ปท์) หรือเจ้าพวกเอเลี่ยนเหล่านั้น [สามารถเรียกได้ทั้งตัวไวรัสเซลส์และเอเลี่ยน] ในภาคแรก Prophet ที่โดนจับตัวไปได้รอดชีวิตกลับมาจากการทดลองบนใจกลางเกาะ หลิงชาน แหล่งฐานของ Cept พวกแรกที่ถูกค้นพบจากพวกพระเอก Prophet คาดว่า น่าจะถูก Cept Virus เข้ากัดกินร่างกายจนเขาต้องฝืนที่จะควบคุม หรือจะถูกควบคุมจากมัน ซึ่งยังโชคดีที่ตัว Nanosuit 2 ได้กระตุ้นในเขาอยู่รอดระยะหนึ่ง

-ในฉากแรกของภาค 2 ขณะที่ Prophet พยายามหาทางแก้ปัญหาของเขา ก็พบ Alcatraz ในสภาพปางตาย Prophet จึงคิดได้ว่า ถ้าตนเองจะโยนชะตากรรม ให้กับคนๆนึงที่น่าจะช่วยทุกคนบนโลกได้ Prophet เลือกเขา และมอบ Nanosuit 2 ให้ พร้อมกับบอกว่า You are last shot.Gould was last chance : นายคือสิ่งสุดท้าย และโกลด์คือโอกาสสุดท้าย นี่คือสิ่งที่ฉันทำได้ตอนนี้ ทุกคนจะเรียกฉัน พรอฟิท จำฉันไว้ด้วย ...

-ความลับในชุด Nanosuit 2 ของ Prophet ไม่ได้มีแค่ความจำจากวีดีโอ แต่เป็น Cell ข้อมูลส่วนลึกของชุด Ver 2 ที่พยายามเก็บส่วนนั้นไว้ จากความคิด ประสบการณ์ ของ Prophet และตัว Cept ที่อยู่ในร่างกายเขา คาดว่า ได้รวมตัวกับ ชุด Nanosuit 2 จากที่สังเกต ในเกมเราสามารถเก็บ เศษ Nano จากซากเอเลี่ยนที่ตายมาอัพเกรดพลังได้ ซึ่งเป็นตัวบ่งว่า กุญแจที่จะหยุดพวกมันได้ คือ "ชุด Nanosuit 2 กับ ตัวเขา

-เซลส์ความทรงจำในชุดนั้น ราวกับว่าเป็นตัวของ Pophet เอง แต่อยู่ในร่าง Alcatraz ตัวเขา รับรู้ทุกอย่างผ่านชุด และ ความจำ ทำใจเขาใจได้ว่า Prophet พยายามจะบอกอะไร

-Hargreeve (ฮาร์กริฟ หรือ ประธานาธิบดี) รู้เรื่องของ Cept ตั้งแต่แรกแล้ว (ตั้งแต่ภาคแรก) ดังนั้นการที่ส่งตัวพวก Prophet ไปนั้น เป็นการค้นพบที่ ฮาร์กริฟ ต้องการเป็นอย่างมาก (ใครสงสัยไปเล่นดูใน mission กลางเข้าปลายเกม ณ ห้องของ ฮาร์กริฟ ดูครับ) Prophet เลยโมโหพอสมควรในเรื่องที่เพื่อนๆเขาต้องมาตาย (Jester Aztac Nomad)

-ที่ว่า Naonosuit 2 คือกุญแจที่จะทำลายมันได้ เพราะว่า ชุดนั้นมีความสามารถที่จะ เปลี่ยนแปลงมันได้จากต้นกำเนิด ให้กลายเป็นทำลาย

-ตอนสุดท้ายของภาค 2 Prophet ได้ออกมาจากส่วนนึงของความทรงจำในชุด แต่แล้วกลับไม่ใช่ จากประโยคทั้งหมดในตอนจบ ดังนี้

"เฮ้... พ่อคนที่ตาย เดินเล่นอยู่เหรอ หืม..? คิดว่าชั้นหายไปสินะ ? ...ก็นะ ชั้นเองก็คิดอย่างเหมือนกันนั้นแหละ...แต่เพราะชุดนี่แหละ พวก... ฮาร์กริฟพูดถูก...เจ้าชุดนี้เปลี่ยนกฏทุกๆอย่าง... มันอยู่ในตัวชั้น พวก Cept... พวกมันอยู่ภายใน...ชั้นต้องฝืนตัดให้ร่างกายออกจากชุด...หรือเสียสติการควบคุมตัวเองอย่างจริงแน่ๆ.... และนาย... นายอยู่ที่นั่น - อยุ่ตรงหน้าชั้น.... ปางตาย...อยู่ตรงหน้าของชั้น พวก...ชั้นต้องเอาโอกาสนี้...มอบโอกาสนี้ให้นายทำสำเร็จในสิ่งที่ชั้นเริ่มขึ้น...มันเป็นความหวังเดียวของเราเท่านั้น...ดูนั่นสิ ไม่ใช่แค่นิวยอร์ก ...ไม่ใช่แค่เกา หลิงชาน .... เห็นมั้ยล่ะ พวก Cept อยู่ทั่วทุกที่ตลอดนานมาแล้วพวก ... และมันกำเนิดทุกๆที่ ... ทุกสถานที่เลย ....

........

เห็นมั้ย... วันนี้เราชนะ... แต่สิ่งเหล่านี้ยังไม่ใกล้ที่จะจบสิ้นหรอก...นายกับชั้นนะ...พลทหาร...เราจะยังไม่ตายตอนนี้...พวกเราต้องกลับไป...กลับไปที่ๆต้องการเรา......... ///// ตัดไปที่สัญญาณวิทยุสื่อสารส่งเข้ามา : นี่ชั้นได้รับสัญญาณทหาร Force Recon ใกล้ๆกับ Central park ใช่มั้ย?(Central park ฉากสวนเกาะลอยฟ้าด่านสุดท้าย) ... เป็นคนที่สวมชุดนาโนของ เจคอฟ ฮาร์กริฟ เหรอ?...เดี๋ยว ชั้นขอปรับสัญญาณก่อน .... อ่า ดีขึ้นแล้วล่ะ...ให้ชั้นได้แนะนำตัวหน่อยนะ .... คารลส์ เอ็นทส์ ราชก์ ยินดีรับใช้ ... และนายคือ ....?

"พวกเขาเรียกชั้นว่า .... Prophet ...

บทสรุปเสียงนั้นคือ ฟรอฟิท ที่ รวมเป็นหนึ่ง กับ Alcatraz ไปแล้ว ทั้งชุด Nanosuit ทั้ง Cept ของฟรอฟิท ทั้งหมด ได้รวมกันเป็น อัลคาทราช ในร่าง ฟรอฟิท แล้ว

รอ ภาค 3 ครับ อาจมีผิดไปบ้าง เพราะนี่คือความเข้าใจส่วนตัวเอง ขออภัยไว้ด้วยเน้อ =w=
    เพิ่มไปอีกส่วนนึง

- จาก trailer ตัวใหม่ Prophet ได้บอกว่า "There's one thing left to do... Hunted them all down and take back the city" -- "ยังมีอีกสิ่งที่เหลือให้ต้องทำ...ล่าพวกมันให้หมดและทวงเมืองนี้กลับคืนมา" แสดงให้เห็นว่า จุดประสงค์ของ Prophet นั้นคือหาตัวปัญหาหลัักของภาคนี้ และช่วยเมืองเอาไว้ "และก่อนคำพูดตะกี้ คือ "The cept were gones..." --- "เซปท์ได้หายไปหมดแล้ว" ก้คือเหล่าเอเลี่ยนที่ถูกพลังงานของแกนกลางบนเกาะลอยฟ้าทำลายจนหมดนั่นเอง ไม่ใช่เอเลี่ยนพวกเดิมแต่เป็นพวกใหม่
    - จากที่บอกว่า Psycho จะกลับมา เป็นอีกจุดที่น่าสนใจ เพราะว่า หลังจากเนื้อเรื่องเชื่อมต่อในนิยาย Crysis ท่บ่งบอกว่าโนแมดได้ช่วยทั้ง 2 คนไว้ ซึ่งถือเป็นการดีว่า Psycho นั้นหายไปไหนมาและ ได้พบอะไรสำคัญที่จะช่วย Prophet หรือเปล่า มันก็คืออีกประเด็น

ยังฟันธงไม่ได้ทั้งหมดแน่ๆครับ เพราะเราไม่รู้ว่าทีมงานเขาจะวางแผนไปในทิศทางใด รอต่อไปครับ เพราะ มันไม่ได้มี Trailer ตัวเดียวอยู่แล้ว

31. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    80
    ตอนนี้กำลังสร้าองยู่ครับ กำลังคิดอยู่ว่าจะทำมุมมอง FPS หรือ TPS ดี หว่า

(* Map ยังไม่ได้ลงรายระเอียด กับพวกแสงเงาเลยครับ )

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 069897614PLUS : 26th April 2012 เมื่อ 21:26

33. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบFupเป็นชิวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 424
    ดีเเล้ว เจ๋งไปเลย NY ระบิดไปเเล้ว
    กระบวนท่ารุก ท่าพิเศษที่ 10 นางแอ่นประจัญบาน

[-AThi2uN-ZalA-]
    ZGMF-X19A Infinite Justice Gundam
    กล่าวขอบคุณ
    1,129
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,077
    หลายๆท่านอาจจะยังเห็นว่ากราฟฟิกมันยังคงดูคล้ายๆของเดิม แต่อย่าลืมนะครับว่า กว่าเกมจะออกมันยังอีกนาน พวกเขาคงไม่หยุดนิ่งเอากราฟฟิกระดับที่พรีวิวมาใช้เฉยๆโดยไม่พัฒนาต่อหรอก(มั้ง)ครับ

.:: V-i2-ValhallA_7 Hardwares & Softwares IT News ::.

36. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: