ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    68
    ได้รับคำขอบคุณ: 4

Wink ส่ง XBOX360 4GB SLIM ไปเรียบร้อยแล้วนะครับ

ส่ง XBOX360 4GB SLIM ไปเรียบร้อยแล้วนะครับถึงพรุ่งนี้ครับ ที่เอาไปทำ JTAG และก็แปลง HDD EX อะครับ ยังไงก็ฝากด้วยนะครับ
    i love thailand because somebody in thailand love me

Administrator
    กล่าวขอบคุณ
    1,672
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,349
    Blog Entries
    1
    ทางร้านได้รับเครื่องเรียบร้อยแล้วนะครับ ไม่มีปัญหาอะไรในการจัดส่ง เครื่องสมบูรณ์ดีทุกอย่างและได้คุยกันแล้วผ่านทางโทรศัพท์ แจ้งรายละเอียดให้ทราบเรียบร้อยแล้วครับ ขอ Update เรื่องการทำ JTAG ในกระทู้นี้ก็แล้วกันนะครับ

- Xbox ที่ส่งมาเป็นเครื่องรุ่น Slim 4Gb ซึ่งมี Firmware ใน Drive เป็น LT+2.0 แล้ว ดังนั้นไม่มีความจำเป็นต้องเสียเงิน Update ให้เป็น LT+3.0 อีก เพราะเมื่อเครื่องนี้ทำเป็น JTAG แล้ว จะสามารถอ่านแผ่นได้ทั้ง LT+2.0, LT+3.0 และแผ่นเกมต่างๆโดยไม่จำเป็นต้องทำอะไรเพิ่มครับ
    - Dashboard ของเครื่องเป็นรุ่น 2.0.14719 ซึ่งหากเป็นเครื่องรุ่น Slim สามารถทำ JTAG ได้ไม่มีปัญหาครับ (รายละเอียดเพิ่มเติม)
    - ทางร้านได้ลงเกมใน USB HDD ที่ส่งมาให้เรียบร้อยแล้วทั้งหมด ตามที่ระบุไว้ พร้อมแถมเกมใหม่ๆแถมไปให้ด้วยเช่น The Walking Dead, Deep Black, Bloodforge และอื่นๆเช่น Emulator ต่างๆ สำหรับ DLC หรือ Download Content ของเกมแต่ละเกมก็ลงไว้ให้ด้วยใน HDD ที่ส่งมาด้วย แต่มีปัญหาคือ HDD ที่ส่งมานั้นเป็น USB HDD ทำให้ DLC ที่ลงให้นั้นมองไม่เห็น หากในอนาคตมีการซื้อ HDD Internal เพิ่ม ให้นำเอา DLC ที่ทางร้านลงให้ใส่ไว้ใน Internal HDD ก็สามารถใช้งานได้ตามปกติครับ (รายละเอียดเพิ่มเติม)
    - เครื่อง Slim เครื่องนี้ใช้ IC คือ Cool Runner ของ team-xecuter เวลาการเปิดเครื่อง (Booting Time) อยู่ในช่วง 5-35 วินาที ดังนั้นหากเปิดเครื่องขึ้นมาแล้วไม่ติดทันทีก็ไม่ต้องตกใจนะครับ ขอให้รอจนกว่าเครื่องจะ Boot ขึ้น เมื่อเปิดได้แล้วก็สามารถใช้งานเครื่องได้ตามปกติ
    - เนื่องจากส่ง HDD ที่เป็น USB มาให้ ทางร้านจึง Install โปรแกรมที่จำเป็นไว้ใน USB HDD นั้น และตั้งค่้าให้หลัง Boot เครื่องแล้วจะเข้าหน้าจอ FreeStyle Dashboard ทันที (ต้องเสียบ USB HDD ไว้) สามารถเลือกเกมเล่นจาก USB HDD ได้เลย
    - ข้อมูลที่จำเป็นของเครื่องที่เป็น original เช่น Nand ของเครื่องจะเก็บไว้ใน Folder ที่เป็น Serial Number ของเครื่องคือ 0721092xxxxx ครับ
    - ทางร้านจะส่งเครื่องกลับในวันจันทร์ที่ 30 เมษายน 2555 เนื่องจากไปรษณีย์หยุดเสาร์-อาทิตย์ครับ และหากจัดส่งแล้วจะแจ้งหมายเลข EMS ให้ทราบที่กระทู้นี้อีกครั้งครับ

ขอบคุณครับ
    -- งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ใช้ ภาษาไทย ไม่ถูกต้อง --
    ฟอรั่มใหม่ BUY-SELL-TRADE ซื้อขายแลกเปลี่ยนสินค้า

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    68
    ขอบคุณมากๆครับผม รอเครื่องอยู่เลยอยากเล่นมากมาย
    i love thailand because somebody in thailand love me

กล่าวขอบคุณ
    1,672
    1
    ทำการจัดส่งสินค้าให้เรียบร้อยแล้วครับ หมายเลขยืนยันการจัดส่งพัสดุ EMS เลขที่ EI949562845TH คาดว่าสินค้าจะจัดส่งถึงผู้รับอย่างช้าภายในวันที่ 2 พฤษภาคม 2555 (เนื่องจากติดวันหยุดวันแรงงาน 1 พฤษภาคม 2555) สามารถตรวจสอบเส้นทางของสินค้าได้ที่ http://www.jokergameth.com/about/ หรือ http://track.thailandpost.co.th/trac...t/Default.aspx

ปล.หากเป็นไปรษณีย์ต่างจังหวัด จะไม่มีการนำจ่ายพัสดุในวันหยุดครับ
    ขอบคุณครับ
    -- งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ใช้ ภาษาไทย ไม่ถูกต้อง --
    ฟอรั่มใหม่ BUY-SELL-TRADE ซื้อขายแลกเปลี่ยนสินค้า

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    68
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    68
    ได้รับของเรียบร้อยแล้วนะครับไว้มีโอกาสจะใช้บริการอีกประทับใจร้านพี่โจ๊กเก้อมากๆ ไม่เหมือนร้านอื่น

กล่าวขอบคุณ
    1,672
    1
    ขอบคุณครับ หากมีปัญหาหรือมีข้อสงสัยอะไร เขียนถามใน Customer Support ได้เลยนะครับ