ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

[Ideas are bullet proof]_
    [In the world there is No War and Corruption]
    กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 974

Dota หนทาง หนี Spirit Breaker lock!

คือ ผมอยากถามไรหน่อย ครับ มี หนทางที่ จะ รอดเวลาโดน Spirit Breaker ล็อต ป่าวครับ

คือ ผม อยากรู้ว่าถ้าเรา เอา Ward ไปวาง ตรง Dark ในป่าๆ ที่ๆ คนปกติ เดินไปไม่ได้ มัน จะ ใหว ป่าวครับ

หลายคนคง งง อะไร ของเอ็ง วิถึหนี Spirit Breaker ล็อคใน Dark ..

เนี่ยครับ สมมุติจุดเเถวนี้อะครับ

สมมุตินะครับสมมุติ ถ้า Spirit Breaker มัน ชน เรา เราจะถอยหลังใช่ป่าวครับ ? งันถ้ามัน ชนเราตรงนัน มันก็ติดใน Dark ถููกป่าวครับ ?

สําหรับ ทีคน หลาย คน งงนะครับ

จุดกลม คือจุดที หมูวิ่งมา

เส้น อีกเส้นคือ เส้น ทีเราโดน Stun ถอย..

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bave233 : 30th April 2012 เมื่อ 22:01

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

lolz WTF !!
    กล่าวขอบคุณ
    443
    ได้รับคำขอบคุณ: 329
    wtf is moo lock ? Spirit Breaker ?

[In the world there is No War and Corruption]
    กล่าวขอบคุณ
    79
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ UrAuZi อ่านกระทู้
    wtf is moo lock ? Spirit Breaker ?
    เอ่อ อ่า ครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,983
    ได้รับคำขอบคุณ: 142
    ถามอะไรครับ งง -*- ตรง ward คือ ?

กล่าวขอบคุณ
    123
    ได้รับคำขอบคุณ: 65
    Blog Entries
    1
    เท่าที่ผมรู้ทางเดียวที่จะรอดจากการล๊อคของมันได้

คือสตั๊นมันให้ได้ก่อนถึงตัวครับ ไม่ก็BKB

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    สตั้นตัดกับWWและ BKB ครับ

Nothing
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,050
    ไอตัวที่มานาเยอะที่สุดในเกมส์อะ สกิล 2 มัน pugna

กล่าวขอบคุณ
    1,983
    ได้รับคำขอบคุณ: 142
    ติดในเหวเลยครับ แต่ ulti มันก็น่าจะโดดขึ้นมาได้นะ

กล่าวขอบคุณ
    79
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SaruDoki อ่านกระทู้
    ติดในเหวเลยครับ
    มันติดเหรอครับ ?

กล่าวขอบคุณ
    79
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SaruDoki อ่านกระทู้
    ติดในเหวเลยครับ แต่ ulti มันก็น่าจะโดดขึ้นมาได้นะ

คือว่าในเหว ถ้าเรา Blink ลงไปเเล้ว รอบๆ จะ Dark มันจะ unti ได้เหรอครับ

คือผม สงสัย อยากลองเเต่ไม่มี คนให้ลองด้วย + มันครี เเล้วเล่นคนเดียวไม่ได้

กล่าวขอบคุณ
    182
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    1
    มันก็จะติดอยู่กับเราด้วย จากภาพแรก ไม่น่าจะตกลงไปนะ แต่ภาพ2อะน่าจะตกลงไปข้างล่าง แล้วไอward ที่ปักเนี่ย งงชิหายเลย ปักตรงที่มองไม่เห็น มันใช่แภวๆrune ป๊ะ

กล่าวขอบคุณ
    79
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ earrupz อ่านกระทู้
    มันก็จะติดอยู่กับเราด้วย จากภาพแรก ไม่น่าจะตกลงไปนะ แต่ภาพ2อะน่าจะตกลงไปข้างล่าง แล้วไอward ที่ปักเนี่ย งงชิหายเลย ปักตรงที่มองไม่เห็น มันใช่แภวๆrune ป๊ะ

ปัก ใน เอ่อ ที่ มันมองไม่เห็นใน Map อะ ครับเเล้วเราก็ Blink ไป

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    งง - -*

ไม่ใช่ว่ามันเห็นเราก่อน แล้วค่อย ล๊อค หรอ

แล้วมันก็จะตามมายาวๆ และเห็นเราตลอดไม่ว่าเราจะอยู่ตรงไหน

ตรงที่มืดๆของ แมพก็เห็นนะ เห็นเป็นตัวเลย แต่ไม่เห็นรอบๆ

The Grand Magus
    กล่าวขอบคุณ
    2,942
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,458
    อ่านละงง

ที่อ่านก็คิดว่า

1. อยากให้หมูไปติดตามที่ต่างๆ
    2. จะเอา ward ไปปัก ตรงที่มองไม่เห็นเพื่อที่จะบลิ้งหรอ งงอันนี้หรือเข้าใจผิด (ตอนนี้มันก็บลิ้งไปได้หมด ไม่เหมือนตะก่อนที่เราต้องไปเปิดแมปก่อน)
    3. หมูมันไม่ชนเรานะ ถ้ามันล็อคเรา มันมาถึงเราก็สตั้น (มันจะชนเป้าหมายที่ไม่ได้ล็อคแต่ไปขวางทางมัน ในกรณีที่มันล็อคตัวอื่น)

กล่าวขอบคุณ
    910
    ได้รับคำขอบคุณ: 201
    F10 + E + Q = WIN
    ...ผมเป็นคนเดินช้า แต่ไม่เคยหยุดเดิน หรือเดินถอยหลัง...

กล่าวขอบคุณ
    238
    ได้รับคำขอบคุณ: 93
    หาเพื่อนให้ไวที่สุดเท่าที่จะทำได้

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    จริงมันมีหลายวิธีครับ แต่ง่ายๆเลยคือถ้าตัว Spirit Breaker มันหายไปใน map พยายามอย่าให้มันเห็นตอนอยู่ในเลน หรือ farm ไปก่อนแล้วไปหลบที่ Tower ครับ แต่ถ้า Tower แตกไปแล้วหรือดันในเขตบ้านเค้าควรจะวิ่งอยู่ใกล้ๆเพื่อน (อย่าอยู่คนเดียว) นอกจากนี้ถ้าปัก ward ไว้ที่ rune ก็ช่วยได้เยอะเพราะถ้า Lock มา มันต้องวิ่งผ่านแม่น้ำอยู่แล้ว (นอกเสียจากจะวิ่งมาจากในบ่อ)
    ปล.วิธีในรูปที่คุณโพสต์นั้นทำไม่ได้ครับ เพราะ ถ้ามัน Lock มาแล้วยังไงมันก็เห็น ขนาด riki ถ้าโดน Lock มันก็เห็นตลอดจนกว่าจะโดน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pa99999 : 30th April 2012 เมื่อ 21:47

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    แล้วมัย ไม่ออก ghost อ่ะ มันลอคมาเหนแว้บๆๆ กด แล้วก้อบลิ้งหายแค่เนี้ยะ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    ที่ จขกท. ถามผมก็งงๆ ถามประมาณนี้รึป่าว

1.ถ้าหมูล๊อคเรา แล้วเรา blink ลงเหวจะโดนล๊อคมั้ย
    2.เมื่อติดอยู่ในเหวรอบตัวหมูก็จะdarkหมูจะอันติขึ้นมาได้รึป่าว
    3.เราจะกระเด็นขึ้นจากเหวรึปล่าวเมื่อหมูชนเรา

ใช่รึป่าวหว่าา

Queen Cydaron
    กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 816
    ถ้าโดนล๊อกอยู่ตรงไหนมันก็ตามไปได้หมดล่ะครับ นอกจากจะรอให้มันวิ่งมาชนก่อนแล้วรีบ Blink หนีออกมาเลย
    แต่ถ้าเจอคนที่มันเก่งหน่อยมันก็อาจใช้ Ultimate ตามมาเช่นกัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Jizsy : 30th April 2012 เมื่อ 21:57

Forgive Your Enemies, But Never Forget Their Names.

กล่าวขอบคุณ
    79
    ทุกท่านยัง คง งง กับคําถามผม เอางี้ เดียว จะ เขียน อะไรให้ดูครับ

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 402
    Salarda เอาอยู่ อิอิ
    กระบี่อยู่ที่ใจ.........แม้ไม้ไผ่ก็ไร้เทียมทาน

The Grand Magus
    กล่าวขอบคุณ
    2,942
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,458
    ก็คือมันล็อคมา เราติดสตั้น มันก็ตีเราจนสกิล3มันแสดงผล ดันเราขึ้นไป . . . แล้วมันยังไงอะ - -* คือ จขกท. อยากรู้อะไร

กล่าวขอบคุณ
    455
    ได้รับคำขอบคุณ: 69
    1
    Blink ในจังหวะที่กำลังจะชน ช่วยได้ครับลองแล้ว แล้วก็ ออก ขวานแยกร่าง ช่วยได้ มันล๊อคปุ๊ป เราแยกเลยครับ งิดส์

((ปล. เทคนิคพิเศษ สำหรับผม ออก MoM แล้วกดรอเลย มันมาปุีปยืนแลก 5555 ' ล้อเล่นครับ))
    WHY? DON'T HAVE PHOTO ON SIGNATURE

R.I.P
    กล่าวขอบคุณ
    2,855
    ได้รับคำขอบคุณ: 706
    ยังงงกับคำถามอยู่ คือ แบบว่าถ้าเราอยู่ตรง Dark ในภาพแรกแล้วหมูล็อกมันล็อกมาผมว่าบางที่เราก็ไม่ได้ไถล๋เพราะมันล็อกมาแล้วจะติดสตั๋นนะ