ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 7

Review Marvel’s The Avengers - ดิ อเวนเจอร์ส (วิจารณ์ภาพยนตร์)

สวัสดีผู้อ่านทุกท่านครับ พบกันอีกครั้งนะครับ ก็ถ้ายังขยันไม่ขี้เกรียจ ก็จะพยายามปั่นบทความออกมาให้อ่านกันเรื่อยๆน่ะครับ ใครชอบก็กด Like กด Comment ด้วยก็ดีนะครับ แต่ช่วงนี้ผมแทบหัวระเบิดจริงๆเลย อากาศร้อนจนตับหลุดไตแตกกันเลยทีเดียว.. เวลาร้อนๆ แถมว่างๆอย่างนี้ ก็ต้องไปเดินห้างตากแอร์ แล้วก็ไม่พ้นที่จะเสียเงินซื้อตั๋วเข้าไปดูหนังกันแน่นอนครับ วันนี้ก็มากับภาพยนตร์อภิมหาฟอร์มยักษ์อีกเรื่องของปีนี้กับ "Marvel's The Avengers" ในรูปแบบของผู้กำกับในคราบแฟนคลับคลั่งไคล้มาร์เวล "จอส วีดอน" ที่เริ่มต้นวงการจากซีรีส์คัลท์ยอดฮิต Buffy the Vampire Slayer ต่อด้วย Angel, Firefly และ Serenity ครับ

The Avengers เคยเป็นการ์ตูนของค่าย Marvel ที่ให้กำเนิดเหล่าซูเปอร์ฮีโร่มากมาย อย่างไอรอนแมน กัปตันอเมริกา The Hulk Black Widow Hawkeye Superman X-MEN และอื่นๆอีกมากมาย ซึ่งตัวผู้เขียนเอง ก็เป็นแฟนคลับของค่ายนี้ด้วยเช่นกัน Marvel ถือว่าเป็นค่ายยักษ์ใหญ่ในวงการหนังสือการ์ตูนของฝั่งตะวันตกเลยทีเดียว และ Marvel ก็ได้จัดตั้ง Marvel Studio มาเพื่อขนการ์ตูนของตัวเองออกมาประจักษ์ในรูปแบบภาพยนตร์ แล้วแน่นอนครับ! มันประสบความสำเร็จอย่างตูมตาม ที่เคยประจักษ์ในสายตาทุกท่านมาแล้วอย่าง "ไอรอนแมน มหาประลัยคนเกราะเหล็ก!" "กัปตันอเมริกา ดิ อเวนเจอร์ที่หนึ่ง" "ธอร์ เทพเจ้าสายฟ้า" ครับ แถมครั้งนี้มาอย่างยิ่งใหญ่ในการรวมเหล่าซูเปอร์ฮีโร่หนังเหล็ก เลือดเพรชซะด้วย!

ผู้เขียนเคยได้มีโอกาสดู The Avengers ฉบับ อนิเมชั่น ด้วยครับ ถ้าจำไม่ผิดรู้สึกจะชื่อ "ultimate avengers the movie รวมพลคนเหนือมนุษย์" ครับ จะสุนกแค่ไหน ก็ลองหามาดูกันน่ะครับ เพราะเนื้อเรื่องค่อนข้างคล้ายภาพยนตร์อยู่ในระดับหนึ่ง แต่ไม่คล้ายทั้งหมดครับ

Marvel's The Avengers เป็นหนัง Action Sci-fi ฟอร์มยักษ์ ที่มีเนื้อเรื่องเกี่ยวกับโลกที่ถูกคุกคามจากเงื้อมือของศัตรูตัวร้ายอย่างไม่ทันตั้งตัว นิค ฟิวรี ( แซมมวล แอล. แจ็คสัน ผู้อำนวยการหน่วยรักษาสันติภาพระหว่างประเทศ หน่วย S.H.I.E.L.D. ) ก็พบว่าตัวเองต้องการทีมที่จะช่วยฉุดรั้งโลกให้พ้นจากหุบเหวแห่งหายนะ เขาได้เริ่มต้นตระเวนหาลูกทีม และรวบรวมเหล่าผู้ที่มีพลังละความสามารถพิเศษอย่าง ไอรอน แมน, กัปตัน อเมริกา (คริส อีแวนส์), ธอร์ (คริส เฮมส์เวิร์ธ), ฮัลค์ (มาร์ค รัฟฟาโล), ฮอว์คอาย (เจเรมี เรนเนอร์) และแบล็ค วิโดว์ (สการ์เล็ตต์ โจแฮนสัน) ให้มาต่อสู้ร่วมกันเพื่อปกป้องโลกใบนี้

ผู้เขียนเป็นแฟนคลับของการ์ตูนและภาพยนตร์ของค่าย Marvel แถมติดตามภาพยนตร์ของค่ายนี้เกือบทุกเรื่อง ผู้เขียนจึงตั้งความคาดหวังไว้สูงมากกับภาพยนตร์เรื่องนี้ และ จอส วีดอน ก็ไม่ทำให้ผมผิดหวังครับ กำกับภาพยนตร์ได้อย่างยอดเยี่ยม สอดแทรกมุขตลกได้อย่างเหมาะสมและพอตัว ไม่เกลื่อนเหมือนอย่าง Lockout แถมสามารถดึงประสิทธิภาพของนักแสดงออกมาแสดงได้อย่างเข้ากัน แถมดัดแปลงเนื้อเรื่องบางจุดได้อย่างเหมาะสมและตรงจังหวะอย่างพอดิบพอดี มุขตลกก็ไม่แป้ก ฮาแทบกลิ้งลงเก้าอี้ตอนดูกันเลยทีเดียว อย่างตอนแบนเนอร์ขี่มอเตอร์ไซต์ การดำเนินเนื้อเรื่องเข้มขนตั้งแต่ต้นเรื่องถึงท้ายเรื่อง ฉากแอ็คชั่นมีให้ดูตลอดทั้งเรื่อง ฉากดราม่าปวดตับมีพอหอมปากหอมคอ เครื่องแต่งกายต่างๆ ก็ดูเหมาะสมกับความไฮเทคดี เนื้อเรื่องจะโฟกัสไปที่ฮีโร่ซะส่วนใหญ่ เราแทบจะไม่เห็นบุคคลอื่นๆเลย นอกจากเวลาอยู่ในเมืองหรือยาน ทำให้ดึงดูดความเด่นของตัวละครหลักออกมาได้ดี แต่บางทีก็รู้สึกเบื่อบ้าง แต่ก็ชดเชยด้วยฮีโร่จำนวนมาก(ฮา) มุมกล้องหลากหลายมากครับ แต่ตัดฉากและถ่ายกันออกมาดีมากๆ ฉากต่างๆก็ยังทำได้อลังการดี เอฟเฟคภาพยนตร์เรื่องนี้ถือว่ายอดเยี่ยม เผลอๆอาจดีกว่าหนังฟอร์มยักษ์ของปีนี้หลายเรื่องด้วยซ้ำไป ผู้เขียนไม่ได้อวยเกินเหตุแต่อย่างใด แต่มันสนุกจริงๆ แต่ภาพยนตร์เรื่องนี้ ไม่ว่าผมจะคิดเท่าไร ผมก็นึกถึงเกมไม่ออกเลยจริงๆ เพราะผมว่ามันมีกลิ่นอายแห่ง Marvel อยู่อย่างเต็มเปี่ยมเลย แถมระยะเวลา 2 ชั่วโมงครึ่งก็มอบความมันส์ให้กับคุณได้อย่างคุ้มค่าแล้วล่ะ

แน่นอนครับ ไม่มีสิ่งใดในโลกสมบูรณ์ไปทุกอย่างครับ ในภาพยนตร์เรื่องนี้ก็ยังมีจุดให้ติอยู่เช่นเคย อย่างในตอนจบก็เหมือนว่าจะตัดจบไปเสียมากกว่า เพราะเนื้อเรื่องในตอนจบบางจุดอย่างถ่ายทอดอารมณ์ออกมาได้ยังไม่ดี และรายละเอียดที่ไม่ใส่ใจ เหมือนจะตัดจบ และเอเลี่ยนหน้าตาแปลกประหลาด ยานปลาไหลเกล็ดกระพง เอเลี่ยนหน้าตาซ้ำๆเดิม ไม่เหมือนกองกำลังต่างดาวสุดโหดเลยสักนิด แต่ก็ยังไม่ทิ้งท้ายสอดแทรกมุขเครดิตนิดหน่อย + ฉากปมเรียกภาค 2 ซึ่งผมคิดว่ามันเหมือนชนเผ่าในดราก้อนบอล (ฮา)

ถ้าเคยชมภาพยนตร์ของค่าย Marvel ที่ผ่านมา คงค้นกับหน้านักแสดงไม่น้อย ที่กลับมารับบทๆเก่า เช่น โรเบิร์ต ดาวนี่ย์ (Iron man) , คริส เอแวนส์ (Captain America) , คริส เฮมส์เวิร์ธ (Thor) , สการ์เล็ตต์ (Black Widow) , แซมมวล แอล. แจ็คสัน (Fury) และหน้าใหม่อย่าง มาร์ค รัฟฟาโล (Hulk) , เจเรมี เรนเนอร์ (Hawkeye) ซึ่งล้วนเป็นนักแสดงคุณภาพหน้าเก๋ามากมายครับ

มาถึงบทสรุป ภาพยนตร์เรื่อง "Marvel's The Avengers ดิ อเวนเจอร์ส" เป็นภาพยนตร์ที่แฟนคลับ สาวกของมาร์เวล หรือเหล่าซูเปอร์ฮีโร่ทั้งหลาย ควรได้สัมผัส ยิ่งถ้าเป็นสาวกเต็มตัวด้วยแล้ว ไม่ควรพลาด ถึงท่านจะไม่รู้จัก ไม่เคยดูภาพยนตร์ของค่ายมาร์เวลมาก่อน ท่านก็สามารถชมได้ เพราะเนื้อเรื่องค่อนข้างวางและต่อยอดออกมายอดเยี่ยม เป็นหนังที่มีฉากแอ็คชั่นเอฟเฟตค์ต่างๆให้รับความมันส์ ฮา และสนุกอย่างเต็มที่ ไม่มีฉากติดเรท 18+ เด็กดูได้ ผู้ใหญ่ดูดี ส่งท้ายว่า คอหนังทุกคนควรดูก็ละกัน.....

มหันตภัยครั้งนี้รุนแรนเกินรับมือ รวมพลัง คือหนทางเดียวที่จะปกป้องโลก
    วอลท์ ดิสนีย์ สตูดิโอ โมชั่น พิคเจอร์ส อินเตอร์เนชั่นแนล
    พาราเมาท์ พิคเจอร์ส และ มาร์เวล สตูดิโอ
    นี่คือมหึมาความมันส์ภาพยนตร์ฟอร์มยักษ์ ที่ผู้ชมทั้งโลกรอคอย

1 พฤษภาคม ทุกโรงทั่วประเทศ

ชมตัวอย่างภาพยนตร์ได้ที่ : http://www.youtube.com/watch?v=eOrNdBpGMv8

ขอขอบคุณภาพประกอบจาก Majorcineplex.com
    วิจาร์ณโดย Cassuis

ผลงานเก่าๆครับ

- BATTLESHIP – ยุทธการเรือรบพิฆาตเอเลี่ยน! (วิจารณ์ภาพยนตร์)
    http://www.aranghq.com/news/battleship-movie

- The Raven – เจาะแผนคลั่ง ลอกสูตรฆ่า! (วิจารณ์ภาพยนตร์)
    http://www.aranghq.com/news/the-rave...B9%88%E0%B8%87

ปล.ลองเอามาลงที่นี่บ้าง ขอดูผลตอบรับก่อนนะครับ ถ้าผิดพลาด ยังไงก็ขออภัย ณ ที่นี้ด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ เอาไปเผยแพร่ ก็ให้เครดิตกันบ้างนะครับ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชื่อน้ำตาลแล้วดีใจจัง
    กล่าวขอบคุณ
    732
    ได้รับคำขอบคุณ: 576
    เดี๋ยวจะไปดูครับน่าสนุก

Anime Rising
    บ้านกลางป่าเเละทะเลสาบ ชั้น 22 ทางตะวันตกเฉียงใต้
    กล่าวขอบคุณ
    4,490
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,738
    Blog Entries
    3
    โครตสนุกเลยครับ ไปดูมาเเล้ว ฉากเเอ็กชั่นมันส์มาก

::::ROCKERZ::::
    กล่าวขอบคุณ
    3,185
    ได้รับคำขอบคุณ: 406
    ้เรื่องนี้สนุกครับมันส์มากๆ 2 ชั่วโมงครึ่ง คุ้มครับ
    !!!SEIZE THE DAY!!!

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 474
    จะดูเรื่องนี้ให้สนุกสุดๆให้คิดว่า นี่เป็นหนังจากการ์ตูน แล้วข้อบกพร่องเรื่องบทหรืออะไรต่างๆจะหายไป แต่หนังสนุกมากจริงๆครับ ขนาดเป็นคนที่มักจะดูหนังที่บทแล้วนะ ตอนเถียงกันในยานเนี่ยผมเครียดจนเหงื่อแตกเลย กลัวฮัลค์มันคลั่งขึ้นมา

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 7
    ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นครับ มีอะไรชี้แนะ รบกวนด้วยนะครับ

MARVEL.COM
    กล่าวขอบคุณ
    1,123
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,510
    Blog Entries
    1
    วิจาร์ณเนื้อเรื่องว่าไม่ดีต่างดาวแบบเดิมๆ

ผมว่าคุณไม่ใช่แฟนการ์ตูน Marvel ซะมากกว่า ถึงดูยังไม่เข้าใจ ทำไมจบแบบง่ายๆ เอเลียนที่ว่าหน้าตาเหมือนในการ์ตูนมาก สมจริงอีกต่างหาก

ใครที่อ่านการ์ตูนจะรู้ว่า หนังเขาทำออกมาได้ดีทุกๆด้านเลยไม่มีขอติเลย

วิจาร์ณของคุณแค่เล็กๆหน่อยๆเอง

คำว่าวิจาร์ณจริงๆ มันแรงกว่าที่คุณเขียนเยอะครับ แบบคุณอยู่ระดับวิเคราะห์เท่านั้นเอง

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: