ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    136
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

Cool คือผมอยากจะถามว่าสิ่งที่ผมเห็นคิดได้เป็นเดจาวูรึปล่าว

คือว่า มีอาการตั้งแต่ ม.1 ผมก็มีอาการแบบว่า พอผมไปสถานที่ไหนๆ ผมก็รู้สึกว่าผมเคยมาที่นี้แล้ว ซึ่งผมไม่เคยมาก่อนเลยและไม่รู้จักด้วยซ้ำไป

อย่างเช่น ตอนผมไปเรียนที่ บางโพ ผมก็รู้สึกว่าที่ๆผมเรียนผมเคยมาอยู่ที่นี่แล้ว ซึ่งผมไม่รู้จักแม่กระทั่งทางไปบางโพครับ ผมอยู่หัวหินครับ

อีกเหตุการณ์นึงคือ ตอนผมไปสอบเตรียมทหาร ที่ผ่านมาเร็วๆนี้ ผมไปสอบที่ธรรมศาสตร์ รังสิต ผมรู้จักที่นี่จริงแต่ผมก็ไม่เคยเข้าเว็บของ ม.ธรรมศาสตร์นี้ หรือเคยเห็นภาพบรรยากาศ ของ ม.ธรรมศาสตร์นี้เลย แต่ผมรู้สึกว่าผมเคยมาที่นี้หนำซ้ำตอนผมไปผมกลับบอกสถานที่บางที่ได้อย่างระเอียดก็ไม่รู้

สุดท้ายครับ บางคนอาจคิดว่าผมบ้า คิดว่าโกหกนะครับ แต่ผมขอบอกว่าผมพูดๆจริงๆ ไม่ได้โกหกเลย ผมแค่อยากจะรู้ว่าผมมีอาการทางจิตหรือป่าว หรือมันเป็นเดจาวูกันแน่ หรือผมคิดไปเอง ถ้าใครเป็นเหมือนผมก็แบ่งปันประสบการณ์กันได้นะครับ ตอนนี้ผมก็กำลังเรียนอยู่ ม.4ยังไม่หายจากอาการนี้เลยครับ

ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ ผิดหมวดอย่างไรก็ขอโทษด้วยนะครับ

.:{ GAMỂR ΌF GỞĐ }:.
    GAMER OF GOD Inc.
    กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    อาการนี้คือเดจาวูไม่ผิดแน่ครับไม่ใช่อาการทางจิต. เพราะคนปกติธรรมดาก็เป็น -.-

มันเป็นสิ่งที่พิสูจน์ไม่ได้ทางวิทยาศาสตร์ครับเค้าบอกว่าอาจจะเป็นโลกคู่ขนาน หรือฝัน หรือคิดไปเอง 55555555555
    ขอเวลาทำลายเซ็นต์ก่อนสักครู่.

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    อู่เล็กๆเด็กๆทำ
    กล่าวขอบคุณ
    1,395
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,569
    ผมเึคยเป็นนะ ตอนนี้หายแล้ว

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 78
    เดจาวูแหละครับ ผมก็เคยเป็น ที่รู้สึกเหมือนเคยเจอเหตุการณ์นี้มาก่อนทั้งๆที่เพิ่งเกิด

กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    ผมก็เคยเป้นนะ แต่จะเป็นตอนเหม่อ หรือ หลับอยู่แบบว่า ไม่รู้สิ ตอนผมอยู่ที่ ร.ร. ตอนพัก มีเพื่อนชวนไปกินน้ำ พอไปถึงตู้น้ำ ผม ก็งง เอ้ย mung กินน้ำแล้วไม่ใช้เหรอ
    มันก็บอกยัง แต่ผมเคยเห็นว่า มันกินน้ำก่อนหน้านี้แล้ว อะท่าทางเหมือนกันเป๊ะ

กล่าวขอบคุณ
    1,155
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,568
    อาจจะเป็นอาการ เดจาวู ก็ได้คับ ไม่ใช่เพลงนะ แต่เป็นโรค ชนิดหนึ่งที่ไม่ค่อยรู้จักและไม่ค่อยมีคนเป็น
    ตัวอย่างประสบการณ์ เดชาวู
    คือ (already lived) = เคยใช้ชีวิตในลักษณะเช่นนี้มาแล้ว

(already felt) = เคยรู้สึกเช่นนี้มาแล้ว

(already visited) = เคยเยือนสถานที่นี้มาแล้ว

(already heard) = เคยได้ยินมาแล้ว

(already experienced) = เคยมีประสบการณ์มาแล้ว

(already done) = เคยทำเสร็จสิ้นไปแล้ว

(already thought) = เคยคิดมาก่อนแล้ว

(already known intellectually) = เคยรู้มาก่อนแล้ว

(already said/spoken) = เคยพูดมาก่อนแล้ว

(already read) = เคยอ่านมาแล้ว

(already dreamt ) = เคยฝันแบบนี้มาแล้ว

(already met) = เคยพบคน ๆ นี้มาแล้ว

(already tasted) = เคยรับรู้รสในลักษณะเช่นนี้มาแล้ว

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    136
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ FANG อ่านกระทู้
    อาจจะเป็นอาการ เดจาวู ก็ได้คับ ไม่ใช่เพลงนะ แต่เป็นโรค ชนิดหนึ่งที่ไม่ค่อยรู้จักและไม่ค่อยมีคนเป็น
    ตัวอย่างประสบการณ์ เดชาวู
    คือ (already lived) = เคยใช้ชีวิตในลักษณะเช่นนี้มาแล้ว

(already felt) = เคยรู้สึกเช่นนี้มาแล้ว

(already visited) = เคยเยือนสถานที่นี้มาแล้ว

(already heard) = เคยได้ยินมาแล้ว

(already experienced) = เคยมีประสบการณ์มาแล้ว

(already done) = เคยทำเสร็จสิ้นไปแล้ว

(already thought) = เคยคิดมาก่อนแล้ว

(already known intellectually) = เคยรู้มาก่อนแล้ว

(already said/spoken) = เคยพูดมาก่อนแล้ว

(already read) = เคยอ่านมาแล้ว

(already dreamt ) = เคยฝันแบบนี้มาแล้ว

(already met) = เคยพบคน ๆ นี้มาแล้ว

(already tasted) = เคยรับรู้รสในลักษณะเช่นนี้มาแล้ว
    ขอบคุณครับผมเป็นเกือบหมดทุกอาการเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    804
    ได้รับคำขอบคุณ: 174
    เจ้าของกระทู้ ผมเป็นตลอด เป็นจนคิดว่าตัวเองนั้นบ้า

กล่าวขอบคุณ
    136
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Doujinshi อ่านกระทู้
    ผมก็เป็นนะ สงสัย พวกเราคงเป็น ทายาท UFO แล้ว หล่ะ
    เป็ฯก็ดีซิครับ เผื่อเราจะนึกถึงการสร้างสิ่งต่างๆในอนาคตอีก 1000 ปี ได้ 555

กล่าวขอบคุณ
    136
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ooi404 อ่านกระทู้
    เจ้าของกระทู้ ผมเป็นตลอด เป็นจนคิดว่าตัวเองนั้นบ้า
    ผมก็บ่อยครับ อย่าตกใจ

ชอบดู (AV) เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    917
    ได้รับคำขอบคุณ: 341
    ผมว่าช่วงกำลังจะวัยรุ่นจะเป็นกันทุกคน ช่วงผม 15-18 เนี้ย เป็นแทบทุกเหตุการณ์(เวอร์ไป ฮาๆ)แต่บ่อยมากๆพวกเพื่อนๆก็เป็นยังนั่งคุยกันเรื่องนี้เลย

ชื่อน้ำตาลแล้วดีใจจัง
    กล่าวขอบคุณ
    732
    ได้รับคำขอบคุณ: 576
    เคยเป็นครับ แบบว่า เดินทางไปบ้านที่ ตจว. แล้วพ่อพาไปเที่ยวพี่วัด แล้วก็แว่บขึ้นมาว่าเคนมาที่นี่แล้ว เหตุการ์ณนี้เคยผ่านมาแล้วทั้งๆที่ไปครั้งแรกครับ

$treetWear
    กล่าวขอบคุณ
    311
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    โลกคู่ขนานครับ ลองหาอ่านดูน่าสนใจดีนะ
    I don't give a fuck because i'm rudeboy B)

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: