ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

★Super Uploader 5 Years★
    กล่าวขอบคุณ
    2,941
    ได้รับคำขอบคุณ: 45,744
    Blog Entries
    15

Arrow [PC] To The Moon [FULL/ENG][MEDIAFIRE] 80 MB

To The Moon

Most games wouldn't go near the kinds of topics that To the Moon crafts a whole story around. But To the Moon isn't most games. That brings about its own difficulties: when a game is so entirely structured around its fiction, how do I explain why it's brilliant without spoiling what makes it so?
    Its scenes, its characters and the very specific issues it takes on are special - without exception. To talk about any of them in detail would be to do this fantastic indie game a great disservice.

To the Moon
    Publisher: Freebird Games
    Developer: Freebird Games

Minimum System Requirements

Processor: Intel Pentium 4 @ 1.5 GHz / AMD Athlon XP 1500+
    Memory: 64 Mb
    Hard Drive: 100 Mb free
    Video Memory: 64 Mb
    Video Card: DirectX Compatible
    Sound Card: DirectX Compatible
    DirectX: 9.0c
    Keyboard
    Mouse

Recommended System Requirements

Processor: Intel Pentium 4 @ 2.0 GHz / AMD Athlon XP 2200+
    Memory: 1 Gb
    Hard Drive: 100 Mb free
    Video Memory: 128 Mb
    Video Card: nVidia GeForce FX 5500 / ATI Radeon 9500
    Sound Card: DirectX Compatible
    DirectX: 9.0c
    Keyboard
    Mouse

:: Download ::

Mediafire 200MB/Part

Part01

*แตกไฟล์แล้วเข้าเล่นได้เลยครับ

Credit : natchapon665 & www.jokergameth.com

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    คนรักอยู่ไหน หัวใจอยู่นั้น =w=
    กล่าวขอบคุณ
    373
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,941
    โอ้ว เจิม ครับ เกมส์นี้แนวอะไรหรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    387
    ได้รับคำขอบคุณ: 60
    เจิมอีกคนครับ น่าเล่นมาก ดันให้ครับๆ

ดูที่ลายเซ็นต์ !!!
    .:: โลกอนาคต ::.
    กล่าวขอบคุณ
    284
    ได้รับคำขอบคุณ: 947
    Blog Entries
    1
    มี To The Sun มั้งไหมครับอยากเล่น

Silent
    กล่าวขอบคุณ
    3,430
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,882
    เจิม จ้ะจ้ะ ^^

กล่าวขอบคุณ
    937
    ได้รับคำขอบคุณ: 583
    มารับไปแล้วนะครับ ผมเคยเล่นแต่Demo 1ชั่วโมงมันหมดไปแล้ว

Oh Sleeping Starss!!
    ห้วงลึกของจิตใจ,ทะเลแห่งความสับสน
    กล่าวขอบคุณ
    264
    ได้รับคำขอบคุณ: 82
    เกมดราม่าสินะ ผมจะอยู่เคียงข้างคุณตลอดไป ถึงแม้ว่าความตายจะพรากเราจากกัน

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    มีคนอัพเกมนี้ด้วย สุดยอดมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    269
    ได้รับคำขอบคุณ: 174
    สุดยอด น่าเล่นมากอะ
    Thxนะจ้ะ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    เล่นจบแระ มายืนยันคับ

ซึ้งโค้ด TT" (หน้าปกเกมนี่มัน ตอนจบ นี่หว่า 5 5)

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    To The Moon ต้อง Sergio Ramos ครับ (อิอิ)

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Do it now.
    กล่าวขอบคุณ
    316
    ได้รับคำขอบคุณ: 260
    ขอบคุณงับบบบ ^^
    Do it now.Sometimes later become never.

ชอบเมาเป็นชีวิตจิตใจ
    ทุกๆที่ที่มีสุรา
    กล่าวขอบคุณ
    2,314
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,461
    ซูฮกให้อาร์มสักที..ขอมอบสโลแกนให้เลยนะว่าอัพแหลก..แจกสะบัด..จริงๆ..ทุกๆเกมส์เลย..มีทุกแนวจริงๆเลยนะ..

กล่าวขอบคุณ
    96
    กำลังเล่นเลยค่ะ เนื้อหาลึกซึ้งปนแถมยังเศร้า ขอบคุณที่อัพให้เล่น นะคะ ชอบมากๆ

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ 2
    เล่นจบละครับ เมื่อกี้

สำหรับคนเล่นจบแล้ว
    -ตกลงคนที่โดนชนตายนี่ Johny ตัวจริงใช่มะครับ ถ้าใช่ ฝาแฝดจึงสวมบท johnny แทน ซึ่งแม่เรียกชื่อเดิม แต่ให้เพื่อนเรียกตัวเองว่า johnny
    จึงทำให้ river คิดว่าเป็น johnny ตัวจริง แต่ river ก็มารู้ความจริงทีหลัง จึงเป็นเหตุให้ฝาแฝด johnny ไม่รู้ว่าทำไมถึงอยากไปดวงจันทร์ ?
    (เพราะเท่าที่ดู johnny ตัวจริงมันไม่อ่านหนังสือไรนั่นนิครับ)

- หรือ คนที่โดนชนตายคือฝาแฝด johny ทำให้ johny กระทบกระเทือนจิตใจจึงเลือก ความจำเสื่อมลืมเหตุการณ์ก่อนหน้าทั้งหมด
    รวมถึงสัญญากับ river เป็นเหตุที่ไม่รู้ว่าทำไมถึงอยากไปดวงจันทร์ ?

World-Class Player
    กล่าวขอบคุณ
    176
    ได้รับคำขอบคุณ: 126
    ใครเล่นแล้วช่วยบอกทีครับ มันแนวไหนหรอครับ ผมดูtrailerแล้วยังงงๆอยู่เลย
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Patriax อ่านกระทู้
    เล่นจบละครับ เมื่อกี้

สำหรับคนเล่นจบแล้ว
    เหมือนว่า joey เค้าโดนรถชนตาย(ฝาแฝดมันอะ) เหมือนเปนเหตุการณ์ที่ตัวเองไม่อยากจำอะ เพราะช่วงระยะต่อความทรงจำมันหายไปช่วงนึง
    เพราะตอนที่มันเจอกับ river แล้วอยากไปดวงจันทร์คือก่อนที่ joey ตาย =w="
    (มั้งนะ รอผู้รุ้มาตอบจิงๆดีก่า 5 5)

ปล. ก้แบบอย่างที่ 2 ที่คุณว่ามา นี่นา 5 5 (ลืมอ่านไป)

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Stalkergame อ่านกระทู้
    ใครเล่นแล้วช่วยบอกทีครับ มันแนวไหนหรอครับ ผมดูtrailerแล้วยังงงๆอยู่เลย
    ขอบคุณครับ
    ออกแนว เป็นเกมเล่าเรื่องซะมากกว่านะครับ เกมไม่ค่อยให้เราทำอะไรมาก puzzle มีให้แก้อยุ่หน่อยๆ

เน้นดูเนื้อเรื่องมันครับ เนื้อเรื่องเกมนี้ทำออกมาได้ซึ้งมาก (ในหมู่พวกชอบหนังดราม่าอาจเรียกน้ำตาได้)

โดยเฉพาะเพลงมันทำได้เข้ากับเนื้อเรื่องดีครับ อารมณ์ว่า ถ้าเล่นเกมนี้แล้วปิดเพลง อย่าเล่นเลย ไปหาบทสรุปอ่านเอาจะดีกว่า =w="

กล่าวขอบคุณ
    1
    เนื้อเรื่องมัน.. เอิ่มม..

เราเล่นเปนหมอ 2 คน ที่ต้องหาทางช่วยคนแก่คนนึง ทำความฝันของเขา ให้เป็นจริง ก่อนที่เขาจะตาย
    ซึ่งความฝันเขามีเพียบอย่างเดียว คือ การไปดวงจันทร์.. เรื่องสาเหตุ จะช่วยยังไง และเป็นอย่างไรในตอนจบ ก้ลองเล่นเอาเองเน๊อะ

โดยส่วนตัวผมว่าเกมนี้ เนื้อเรื่องดีนะ =w="

กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    เล่นจบเเย้ว น้ำตาไหล เพลงเพราะมาก เนื้อเรื่องเล่นประมาณ 3-4ชั่วโมงจบถ้าอ่านเนื้อหาทั้งหมดนะ ส่วนถ้ากดข้ามๆไป คง2ชั่วโมงจบ
    ผมว่า joey อะโดนชนถูกเเล้ว เเละห้องมันอยู่รวมกับ joey ที่อ่านหนังสือ animal ไรสักอย่างอะ เเม่มันก็นึกว่าของ johny เลยเอาไปให้ river เป็นของขวัญเเต่งงาน ส่วนจำไม่ได้คงเพราะ เครียดมาก ตอนที่ river
    ป่วยเเล้วเงินไม่พอ มั้งนะ 55
    อยากให้ภาคใหม่มาอะ นี่เเค่ episode1 เอง
    ปล.อยากให้ฟรี 55

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 174
    เข้าเล่นไม่ได้อ่า T_T กดแล้ว มัน ดับ - -

กล่าวขอบคุณ
    1
    ท่าชีวิต johnny มันจะเศร้าขนาดนั้น =w="

กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ลิง เสียแล้วอะครับ อัพใหม่ได้ไหม