เมื่อไม่นานมานี้ผมได้ไปเจอวง AxeWound ที่ว่านี้อยู่บน Youtube ซึ่งจากรูปในคลิป ผมก็ได้เห็นไอดอลผมคือ Matt Tuck น่ะแหล่ะ !! ผมจึงเกิดความสงสัยว่าวงนี้มันมีที่มาที่ไปยังไงกันแน่ จึงได้ลองไปหาข้อมูลดู ปรากฏว่า Matthew "Matt" Tuck แห่งวง Bullet for My Valentine ได้ทำโปรเจ็คต์ใหม่ขึ้นมา ซึ่งโปรเจ็คต์ที่ว่านี้ก็คือวง AxeWound นั่นเอง ส่วนสมาชิกในวงนั้นได้แก่

Matt Tuck (Bullet for My Valentine) : Rhythm Guitar
Liam Cormier (Cancer Bats) : Vocal
Jason Bowld (Pitchshifter) : Drum
Mike Kingswood (Glamour of the Kill) : Lead Guitar
Joe Copcutt (Rise to Remain) : Bass

และจากข้อมูลบางแห่ง ได้ระบุไว้ว่าจะชวน Synyster Gates แห่ง Avenged Sevenfold มาร่วมโปรเจ็คต์ด้วย !!
(หากข้อมูลผิดพลาดต้องขออภัยด้วยนะครับ เพราะผมลองแปลมาคร่าวๆเอง)
เอาล่ะ อย่ามัวเสียเวลา ลองไปฟังเพลงของวงนี้ดูเลยดีกว่า !!

เป็นยังไงกันบ้างครับ ? โดยส่วนตัวผมก็ว่าเจ๋งดีนะ !! แต่อยากให้ Matt Tuck ร้องมากกว่า (เหตุผลส่วนตัวคือผมไม่รู้จักนักร้องคนนี้ = =") ซึ่งคนที่ผมรู้จักจริงๆมีอยู่แค่ 2 คนคือ Matt Tuck กับ Mike Kingswood เท่านั้นเองแหล่ะ ฮ่าๆ
ถ้าหากว่าชอบนะครับ สามารถดาวน์โหลดเป็น MP3 ได้ ฟรี !! ที่เว็บไซต์ของวงคือ www.AxeWoundUK.com นะครับ หรือทางแฟนแพจ https://www.facebook.com/AxeWoundUK/app_185856288158356
วิธีการดาวน์โหลดก็แค่ใส่ E-mail ลงไปแล้ว Submit แล้วหลังจากนั้นก็เข้าไปเช็คอีเมล์ดู(อาจจะอยู่ในเมล์ขยะ) กดตามลิ๊งค์ที่ได้รับ มันจะพาไปที่เว็บไซต์ของวงอีกทีนึง แล้วเราจะสามารถดาวน์โหลดได้เลย !!
สุดท้ายนี้ ก็ขอบอกว่าเป็นวงที่น่าติดตามอีกวงหนึ่งแล้วกัน !!