ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Your beautiful is true
    Portland, Oregon
    กล่าวขอบคุณ
    2,117
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,803

[SCP-TRANSLATION PROJECT]SCP-018 Super ball สุดยอดอาวุธไร้เทียมทาน

กระทู้นี้แนะเลยครับ ผมอ่านแล้วสนุกมากทีเดียว

ภาพของ SCP-018 ก่อนโดนผนึก

โค้ดเนม:SCP-018 ระดับความอันตราย:Safe/Euclid(ปลอดภัยในสภาพปกติ แต่ถ้าไปทำอะไรมันเข้าก็เตรียมเจ็บตัวได้เลย)

ขั้นตอนการผนึก

SCP-018 ถูกหุ้มไว้ด้วยเหล็กสังเคราะห์ที่ทำขึ้นเป็นพิเศษแล้วก็ผนึกอีกชั้นด้วยกล่องเหล็กขนาด 1 m x 1 m 1 m โดยกล่องที่ถูกผนึกนั้นจะถูกถ่วงน้ำไว้ตลอดเวลา
    ในแท๊งที่ทำมาจากโพลิเอทิลิน(เป็นพลาสติกสังเคราะห์ที่ใช้ทำของจิปาถะ และเป็นพลาสติกที่ใช้งานได้ง่าย)ขนาด 10 m x 10 m x 10 m(กว้าง 10 ยาว 10 สูง 10)
    หาก SCP-018 หลุดออกมาจากล่องเหล็กที่ใช้ผนึก แท๊งโพลิเอทิลินจะหลอมละลายอัติโนมัติเพื่อรั้งการเคลื่อนไหวของ SCP-018 และเมื่อโพลิเอทิลินที่ละลายเย็นตัวลง
    ก็จะพันธนาการ SCP-018 ไม่ให้เคลื่อนไหว เจ้าหน้าก็เข้าไปเก็บกูมันมาและนำมันมาปิดผนึกด้วยวิธีเดิม คนที่เข้าไปเก็บกู SCP-018 ต้องใส่เกราะแบบพิเศษซึ่ง
    ทำขึ้นโดยการสังเกตลักษณะการโจมตีของมัน ทำให้เกราะนี้เป็นเกราะที่ใช้ป้องกันมันโดยเฉพาะ และหากโพลิเอทินินแท๊งเอามันไม่อยู่ ห้องที่ใช้เก็บแท๊งก็จะถูกปิดตาย
    ทันที จนกว่าหน่วยกล้าตายจะมาเก็บกู้มัน

รูปพรรณสัณฐาน

SCP-018 มีรูปร่างหน้าตาเหมือนกับ Super-Ball(ผมไม่รู้ว่ามันคืออะไร ใครรู้ก็บอกหน่อยนะ) ที่บริษัท Wham-O company ผลิตขึ้นเมื่อปี 1969
    เส้นผ่าศูนย์กลางของมันมีขนาด 6 cm และมันมีสีแดง มันถูกพบตอนที่บริษัท ██████████ ได้ถูกจ้างให้ทำความสะอาดโรงงานแห่งหนึ่งซึ่งในโรงงานนั้น
    มีสินค้าของ Wham-O อยู่ ตอนที่พบมันพนักงานเก็บมันมาและอ่านคุณสมบัติที่เขียนไว้ มันเขียนไว้ว่าเด้งไว้สูงถึงสวรรค์ถึงขั้นตำกระบาลพระอินทร์(555ล้อเล่น)
    ตอนแรกพวกเค้าคิดว่ามันเป็นแค่ของเล่นเด็กธรรมด๊าธรรมดาแต่ SCP-018 มีความพิเศษอยู่มากนึงในนั้นคือมันมีอัตราการเด้งที่จะเพิ่มขึ้น 200% ทุกๆครั้งที่มันกระพื้น
    เช่นถ้ามันตกจากความสูง 1 เมตรมันเด้งขึ้น 2 เมตรถ้าตกมาจากความสูง 2 เมตรมันก็จะเด้งขึ้น 4 เมตรซึ่งก็คือยิ่งเด้งมันจะยิ่งแรงและยิ่งสูงก็จะยิ่งแรงกว่าเดิม
    มันทำึความเร็วได้มากกว่า 100กิโลเมตร/ชั่วโมง(แหกคนกรีตได้สบายๆ) ในความสูง 16 เมตร และมันทำให้ทรัพสินย์ในเมือง 5 เมืองของประเทศ █████████████ เสียหายอย่างมหาศาล
    ซึ่งการที่มันทำลายได้น่าจะประมาณแบบว่า ถ้าโยนมันอัดกำแพงด้วยระยะ 1 เมตรมันเด้งกลับมาอัดหน้าคนโยนด้วยแรง 2 เท่าและพอมันอัดหน้าคนมันก็เ้ด้งไปที่อื่นด้วย
    ความเร็วที่มากกว่าเดิมอีก 2 เท่าทิศทางก็ขึ้นอยู่กับพื้นผิวที่มันกระทบแล้วมันก็จะเด้งๆๆๆ ไปเรื่อยๆไม่มีหยุด ในเหตุการณ์ที่มันถล่ม 5 เมืองนั้นไม่มีอะไรหยุดมันได้
    จนกระทั่งมันเด้งลงไปในทะเลสาบ█████████████ มันถึงหยุด และมันก็ถูกเก็บกูโดยเจ้าหน้าที่ของ SCP ซึ่งมันก็ถูกผนึกตั้งแต่นั้นเป็นต้นมา

เอกสาร #018-04:ข้อความถึง O5-█

█████████,ผมหวังว่่าทุกๆอย่างยังเป็นไปได้ด้วยดีอยู่นะ ที่ผมเขียนข้อความมาหาคุณวันนี้ เพราะผมคิดว่าผมเจอวิธีใหม่ในการเก็บกู้ SCP ทั้งอันที่ค้นพบใหม่และอันที่หนีไปแล้ว ซึ่งวิธีของผมมันมีประสิทธิภาพมากกว่าวิธีเก่าอยู่โขเลย ผมรู้ว่าพวกเรายังไม่ได้ดำเนินการเรื่องการทำวิศกรรมแบบผกผันซึ่งมันจะช่วยให้เจ้าสิ่งนี้ต่อต้าน
    กฏของทฤษฏีเทอโมไดนามิค(มันเป็นภาษาวิทยาศาสตร์อ่ะครับ อาจจะงงหน่อยนะ) แต่ผมก็ได้เจอวิธีที่สามารถใช้เจ้าสิ่งนี้(SCP-257)เพื่อพัฒนาชุดเกราะ SCP-A5 ให้มีประสิทธิภาพมากขึ้นซึ่งผมเชื่อว่าวิธีของผมจะเป็นวิํธีืั้ที่มีประโยชน์มาก เอาล่ะตั้งใจอ่านส่วนนี้ให้ดีๆนะ คุณลองคิดดูถ้าเราติดตั้งมันลงไปในส้นรองเท้าบูต
    แล้วก็สร้างกลไกเพิ่มเติมเพื่อใช้ในการเบรคอีกสักหน่อยแล้วมันก็จะ แท๊ แด๊น!!!! ชุดเกราะของเราก็จะสามารถกระโดดไปที่ไหนก็ได้อย่างที่ใจนึก และคิดดูดิถ้าคนที่สวมเกราะนั่น เตะใครเข้าล่ะก็ มันตายแหงๆ ผมขอตั้งชื่อมันว่า ลูกเตะเทพจุติ
    และทุกอย่างก็จะเป็นไปได้แค่คุณเซ็นอนุญาตให้ผมเริ่มโครงการนี้ และผมมั่นใจว่าถ้าเรามีสิ่งประดิษฐ์นี้เราจะสามารถจับเจ้า ████████████ กลับมาได้แน่นอน
    รวมไปถึงไอ้ตัวแสบตัวอื่นๆที่หนีำไปด้วย ให้ผมทำมันเถอะ อย่าปล่อยให้ของดีแบบนั้นจมปลักอยู่ในแท๊งอับชื้นนั่นเลย

Dr.█████████

เอกสาร #018-06:ข้อความถึง Dr.█████████

ถึง Dr.█████████

ผมได้มอบหมายให้เอเจ้น(เจ้าหน้าที่พิเศษ) ██████ นำชุดเกราะของคุณออกปฏิบัติการเพื่อเพื่อการเก็บกู้ SCP-███ แล้วก็โป๊ะเช๊ะ เอเจ้น ██████
    สวมปลอกคอ█████████ ใส่ SCP-███ แล้วก็ไล่่กวดมันเข้าไปในป่า Amazon แล้วเค้าก็หยุดมันได้สำเร็จถึงแม้จะทำให้มันเสียอวัยวะไปหลายชิ้น แต่ว่า
    กลไกที่คุณสร้างเพิ่มเข้าไปเพื่อควบคุมการทำงานของ SCP-257 มันเกิดความขัดข้องในตอนที่เขาออกปฏิบัติงาน เค้าเด้งขึ้นไปในความสูงเฉียดๆไมล์พอตกลงมา
    มันทำให้ขาของเค้าหักทั้งสองข้าง ซี่โครงหักไป7 แขนเค้าขาดไปข้างหนึ่งด้วย แถมกระโหลกยังร้าวอีก นี่ขนาดเค้าตกลงมาในทะเลสาบนะเนี่ย ถ้าตกพื้นคงเละ
    ไม่เหลือซาก คุณต้องตรวจหาข้อผิดพลาดแล้วแก้ไขมันซะ คุณแก้ไขมันได้เร็วเท่าไหร่เกราะของคุณก็จะได้นำออกมาใช้ปฏิบัติงานจริงเร็วเท่านั้น

เอกสาร #018-11:ข้อความถึง O5-█

ไม่ต้องกังวลไปคุณ █████████ ผมแก้ไขมันเรียบร้อยแล้ว(เอกสารนี้คือฉบับที่ถัดมาจากฉบับก่อนหน้า 5 ฉบับก็คือพวกเค้าคุยตอบโต้กันอยู่เรื่อยๆ)แถมผมยังมี
    ความคิดดีๆเพิ่มขึ้นอีกความคิดหนึ่ง ถ้าคุณยอมให้ผมใช้น้ำบางส่วนจาก SCP-006(SCP-006 มีลักษณะเป็นลำธาร)กับน้ำจาก SCP-███ และถ้าเป็นไปได้ก็ขอจาก
    SCP-███ ด้วย ผมสามารถสร้างชุดแบบนี้เพิ่มได้อีกหลายชุด ซึ่งนั่นก็จะช่วยให้คุณสามารถจับได้ทุกสิ่งทุกอย่าง แม้กระทั่งพวกที่ยังไม่เคยมีใครยุ่งด้วยได้
    ทุกสิ่งทุกอย่างเกิดขึ้นได้ถ้าคุณอนุมัติ

แปลโดย:jobpowell
    Credit:xxxlnwjung1

My Facebook page
    ถ้าชอบผลงานผมก็ฝากไลค์หน่อยนะครับ

สำหรับคนที่อ่านกระทู้แล้วไม่ต้องกด Thanks นะครับมันเอาไปแลกตังค์ใช้ไม่ได้แต่กรุณาช่วย Comment เพื่อดันกระทู้หน่อยนะครับเพราะที่ผมแปลมา
    ผมอยากให้คนอื่นได้อ่านกันเยอะ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Wolfie0530 อ่านกระทู้
    Superball นี่ คงจะเป็นบอลยางที่เด้งสูงๆอ่ะนะ บางอันมีน้ำอยู่ข้างใน (ใช่เปล่าวะ - -")
    เอ้อใช่เลยครับนึกออกแล้ว บอลยางลูกเล็กที่ยุ่นๆ มีน้ำอยู่ข้างในประมาณ 40%

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ iSimilaXi อ่านกระทู้
    อย่าลืมทำ SCP-006 ละ มันเป็นน้ำพุแห่งความวัยเยาว์ (น้ำพุอมตะนั่นแหละ) - -
    ครับผม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย xxxlnwjung1 : 3rd May 2012 เมื่อ 16:02

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 27 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    69
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    ถ้าผมมีผมจะปาขึ้นฟ้า อิอิ

กล่าวขอบคุณ
    2,117
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Dodo250 อ่านกระทู้
    ถ้าผมมีผมจะปาขึ้นฟ้า อิอิ
    เห้ยคุณอ่านเร็วเวอร์เลยว่ะ

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ xxxlnwjung1 อ่านกระทู้
    เห้ยคุณอ่านเร็วเวอร์เลยว่ะ
    1 นาทีเท่านั้น !!

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Guardian
    กล่าวขอบคุณ
    5,987
    ได้รับคำขอบคุณ: 986
    Superball นี่ คงจะเป็นบอลยางที่เด้งสูงๆอ่ะนะ บางอันมีน้ำอยู่ข้างใน (ใช่เปล่าวะ - -")

แถวบ้านมีขายลูกละสิบ ซื้อมาโยนๆๆๆ แล้วกระเด้งเข้าเบ้าตาตัวเอง บวมละทีนี้
    นึกแล้วฮาอ่ะ 555+
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Wolfie0530 : 3rd May 2012 เมื่อ 15:55

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

You're like a Dead Sea!
    กล่าวขอบคุณ
    2,595
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,114
    ถ้าปล่อยมันเด้งไปเรื่อยๆนี่ก็ไม่ต่างกับอุกกาบาตที่ไม่รู้จบเลยนะเนี่ย
    Intel Core i5-2500 CPU @3.30GHz, 8.0GB RAM, NVIDIA GeForce GT 750

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,097
    อย่าลืมทำ SCP-006 ละ มันเป็นน้ำพุแห่งความวัยเยาว์ (น้ำพุอมตะนั่นแหละ) - -

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.:: NetHack ::.
    กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 375
    อยากรู้จังว่าประเทศอะไรที่โดนไป 5 เมือง
    Steam : Blackwolf

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    117
    ได้รับคำขอบคุณ: 62
    หน้าตา แยกแยะ ไม่ออกเลย -*-

"WE WILL BE CHAMPION"
    กล่าวขอบคุณ
    1,785
    ได้รับคำขอบคุณ: 963
    ได้แต่และ!!!!
    "I BELIEVE . YOU'RE CHAMPION"

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    133
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    หุหุ อยากได้มาเล่นสักลูกจัง จะเตะให้ไปถึงดวงอาทิตย์เลย 555+
    สิงโตหลับผู้เดียวดาย Leomajor D. lawlist

I miss you Christina :(
    Jokergame[TH],Khothai.
    กล่าวขอบคุณ
    158
    ได้รับคำขอบคุณ: 256
    โหดแท้ !! ถ้ามีเก็บไว้ซักลูกนะจะ.....(จะไรว้ะ) คิดไม่ออก

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    772
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,984
    แปลให้หน่อยครับอยากอ่าน

http://www.scp-wiki.net/scp-009

ไม่ก็อันนี้

http://www.scp-wiki.net/scp-034

หรือ

http://www.scp-wiki.net/scp-035

คนเดินดิน
    กล่าวขอบคุณ
    830
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,563
    โหดอ่ะ ทำลายเมืองไป5เมือง
    "He who loses money, loses much; He who loses a friend, loses more; He who loses faith, loses all."

ใจร้ายชอบถากถาง
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,185
    Blog Entries
    1
    อาววุธใหม่ของ Call of Duty Black Ops 2

ชอบสูบเกมส์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    834
    ได้รับคำขอบคุณ: 190
    มาอีกแล้ววววววววว วันนี้อ่านรวดเดียวหลายตอนเลยนะเนี่ย สู้ๆทุกท่าน

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,117
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ apipu1039 อ่านกระทู้
    โหดอ่ะ ทำลายเมืองไป5เมือง
    มันไม่ได้ทำลายราบครับ มันสร้างความเสียหายอย่างมหาศาลเฉยๆ เช่นมันอาจจะไป พุ่งชนสถานที่ทางประวิติศาสตร์

Tags for this Thread