ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    เมือง, พิษณุโลก
    กล่าวขอบคุณ
    2,532
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,191

ผมชอบซ่อม Computers นะครับ

สวัสดีครับทุกๆคน
    วันนี้ผมแค่อยากมีเล่าความรู้สึกเกี่ยวกับงานอดิเรกของผมเองนะครับ

Okay ครับ!, ผมจะเริ่มเล่าเลยละกันนะครับ :

ผมชอบซ่อม Computers นะครับ
    เพราะผมคิดว่า นั้นเป็นงานอดิเรกที่สนุกดีนะครับ

ถ้าผมมีเวลาว่างแล้วละก็...
    ผมก็จะหาอะไรบางอย่างที่น่าตื่นเต็นมาลองทำเล่นนะครับ

ใช่ครับ, ผมก็เคยได้ซ่อม Computers จากคนอื่นๆในหมู่บ้านของผมด้วยละครับ
    และผมไม่เคยเก็บเงินค่าแรงจากพวกเขาหรอกนะครับ

เพราะว่าผมดีใจที่ผมได้เห็นคนอื่นๆเขามีความสุขนะครับ
    ความสุขที่พวกเขาแสดงออกมานั้นทำให้ผมรู้สึกว่า...
    ผมได้เงินจำนวน 500 ฿ ถึงแม้ว่าความจริงคือ ผมไม่ได้หรอกครับ
    (แต่ถ้าเขาต้องการที่จะให้เงินกับผมจริงๆละก็... ผมชอบให้เขาจ่ายผมเท่าไรก็ได้ที่ไม่เกิน 130 ฿)

และผมก็ได้เรียรู้ประสบการณ์จากการซ่อม Computers ด้วยตัวของผมเองด้วยละครับ

แล้วส่วนที่ชอบอีกอย่างก็คือ...
    ผมได้เรียนรู้จักกับอุปกรณ์ Computer ของแต่ละแบบ...
    ในระหว่างที่ผมสนุกกับการซ่อมด้วยครับ
    นั้นจะทำให้ผมรู้ว่า ผมควรทำอย่างไรเมื่อผมมีทรัพยากรแบบนั้นนะครับ

และผมชอบซ่อม Computer รุ่นเก่ามากๆด้วยเหมือนกันนะครับ
    เพราะว่า ผมเป็น "เด็ก-ค่าย" ครับ, ทหารเขามี Computers ไว้สำหรับงานสำนักงานเท่านั้นนะครับ
    และความรู้สึกจริงในใจของผมคือ "นั้นเป็นงานท้าทายที่จะคืนชีวิตให้กับ Computers พวกเขาอีกครั้ง" ครับ

Hmm?!? อะไรนะครับ ?....
    Ermm... ผมไม่มีร้านฯหรือเป็นช่างซ่อมในร้าน Computer หรอกนะครับ
    ผมเป็นแค่เด็กที่ชอบ Computers มากๆคนหนึ่งเท่านั้นนะครับ, Hahaha!

และสุดท้ายนี้, ขอบคุณมากๆเลยนะครับที่คุณมากฟังผมเล่าเรื่องในวันนี้นะครับ
    Winnejiro (วินนีจิโร่): http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=56557

ชอบChorongเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    470
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,342
    น้อง Winnejiro ยังไม่ชื่อน้ำตาลหร่อครับ เห็นอยู่มานาน ขยันโพสหน่อย ว่างๆไปคุยกันใน AMD Club ก็ได้นะเเถวนั้นมีเเต่ เทพคอมยกเว้นพี่ อิอิอิ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

- [ The Gang ] -
    กล่าวขอบคุณ
    2,192
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,144
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Jung Hye Wook อ่านกระทู้
    น้อง Winnejiro ยังไม่ชื่อน้ำตาลหร่อครับ เห็นอยู่มานาน ขยันโพสหน่อย ว่างๆไปคุยกันใน AMD Club ก็ได้นะเเถวนั้นมีเเต่ เทพคอมยกเว้นพี่ อิอิอิ
    หราาาาาาาาาาาาาาาา

สำนวนเต็ม 10 ไปทำคอลัมในนิตยสารได้เลยนะเนี่ย

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    590
    ได้รับคำขอบคุณ: 131
    ดีแล้วละครับ มีความสุขในสิ่งที่ทำ โดยไม่ให้ตนเองและคนอื่นเดือดร้อน

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เมือง, พิษณุโลก
    กล่าวขอบคุณ
    2,532
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,191

RE: ผมชอบซ่อม Computers นะครับ

สวัสดีอีกครั้งนะครับทุกๆคน

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Jung Hye Wook อ่านกระทู้
    Oh! สวัสดีครับ, คุณ Jung Hye Wook

Ermm...คือ... ผมเคยได้มีชื่อเป็นน้ำตาลแล้วละครับ
    แต่ว่าผมได้กลับมาเป็นแบบเดิมอีกครั้ง...
    ในวันที่ Website นี้ได้เปลี่ยนใหม่นะครับ

Okay ครับ!, ผมจะพยายาม Post บ่อยขึ้นครับ
    แล้วผมจะไปพูดคุยที่นั้นในเวลาว่างนะครับ

ขอบคุณนะครับที่ชวนผมนะครับ, คุณ Jung Hye Wook

และสุดท้ายนี้, ขอบคุณมากๆเลยนะครับที่คุณมาฟังผมเล่าเรียนในวันนี้นะครับ, ทุกๆคน
    Winnejiro (วินนีจิโร่): http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=56557

เทคโนโลยีสารสนเทศ
    กล่าวขอบคุณ
    256
    ได้รับคำขอบคุณ: 415
    Blog Entries
    3
    ชีวิตเหมือนๆกับตัวผมเลยครับ การที่เราได้ซ่อม Hardware หรือ Software ให้กับตัวเราหรือผู้อื่นเมื่อได้ลองทำแล้วเรารู้สึกดีที่ได้ลงมือทำแล้วผลงานมันออกมาสำเร็จ เราก็จะมีความสุขทางใจจริงๆ ประสบการณ์เหล่านี้มันสะสมไปเรื่อยๆได้โดยง่ายเมื่อเราได้ชอบสิ่งที่เราทำและเราอยากจะทำมันโดยไม่มีใครบังคับ
    จะให้ผู้อื่นช่วยเหลือโปรดใช้คำที่สุภาพในการโพส และใช้ภาษาไทยให้ถูกต้องด้วยครับ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    System of Live operation
    กล่าวขอบคุณ
    2,831
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,021
    นายหน่อมแน้มมว้ากกกกกก สุดยอดดด

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Problem?
    กล่าวขอบคุณ
    3,083
    ได้รับคำขอบคุณ: 781
    ผมก็ชอบครับ ชอบงัดแงะคอมออกมาแล้วปล้วดูองประกอบคอม วันไหนคอมเสียขึ้นมาเราก็จะได้ประมวลผมทันวันเกิดจากอุปกรณืชิ้นไหน

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 591
    ถ้าชอบก็ ขอให้ชอบต่อไปและทำให้เต็มที่ในสิ่งที่ทำ สำหรับผม เมือก่อน ชอบถอด แรม ที่โรงเรียน ฮาๆ ยัดใส่เป๋าเลย
    เทพศิรินทร์ นนทบุรี
    ลูกแม่รำเพย

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

R.I.P
    กล่าวขอบคุณ
    2,855
    ได้รับคำขอบคุณ: 706
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hackedsugus อ่านกระทู้
    ถ้าชอบก็ ขอให้ชอบต่อไปและทำให้เต็มที่ในสิ่งที่ทำ สำหรับผม เมือก่อน ชอบถอด แรม ที่โรงเรียน ฮาๆ ยัดใส่เป๋าเลย
    ผมไม่ได้ทำคนเดียวสินะ ผมมีเพื่อนแล้ว

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

พิมพ์ภาษาไทยผิดอยู่เรื่อย
    พืษณุโลก/LA/Tokyo
    กล่าวขอบคุณ
    2,108
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,794
    ไม่ทราบว่าคุณ winnejiro บ้านอยู่แถวไหนหรอครับ

ผมอยู่ จ.พิษณุโลก เหมือนกัน
    ผมอยู่แถวๆ สนามบินครับ

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

- [ The Gang ] -
    กล่าวขอบคุณ
    1,262
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,610
    ไม่ใช่ผมด้วยละคนนึง อิอิ '
    - XENON -

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    ผมลงเป็นแต่ Windows ครับ ผมลงให้คนข้างบ้าน หรือเพื่อน ๆ สำหรับเพื่อน ผมเอา 150 คนข้างบ้าน ก็ไม่เกิน250

แต่ผมไม่ค่อยได้ทำหรอกครับ เวลาลงโปรแกรมผมก็ถามเลยเอาโปรแกรมไรมั่ง โปรแกรมผมแครคให้แล้วทั้งหมดครับ คือผมคิดว่าเราควรทำงานของเราให้ดีที่สุด ลูกค้าต้องการอะไร เราก็ต้องทำให้เค้าได้ครับ นี่แหละถึงเรียกว่ามีประสิทธิภาพ ไม่ใช่ลงโปรแกรมมั่ว ๆ ให้เค้า มีการหมดอายุด้วย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย comboxxx : 5th May 2012 เมื่อ 00:00

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    104
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ผมซ่อมให้เพื่อนเเละคนรู้จักตลอด เหล้าขวดเดียวมานั่งดื่มด้วยกันก็มีความสุขเเล้ว

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    387
    ได้รับคำขอบคุณ: 60
    ทำในสิ่งที่ชอบดีที่สุดแล้วครับ เพราะเราชอบอะไร เราก็มีความสุขไปกับมัน สู้ๆครับ กำลังใจให้

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,462
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,481
    ยินดีด้วยครับ ที่ค้นพบในสิ่งที่ตัวเองชอบ

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 79
    ไม่ได้เจอกันนานนะครับ คุณWinnejiro สำนวนยังเพราะพริ้งรื่นหูเช่นเคยนะครับ

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: