ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Someone, Somewhere
    กล่าวขอบคุณ
    220
    ได้รับคำขอบคุณ: 135
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SinSu อ่านกระทู้
    หูคนเราไม่เหมือนกัน ส่วนมาก ฟังแล้วลงไม่ได้

ถ้าฟังแล้วเสียงไม่ต่างกัน ก็ดีแล้วครับ จะได้ไม่ต้องมากินมาม่าทั้งเดือน 55555555

ปล. ใส่ยังไงครับ หูอักเสบ - -
    ไม่ใช่ว่าใส่ยังไงแล้วหูอักเสบหรอกครับ

แต่ผมเล่นเปิดเสียงเกือบสุด คือแบบว่าเอามันส์อย่างเดียว + ตอนฟังทำ Crab Core ตามเพลงด้วย 55555555555555555555555+

กล่าวขอบคุณ
    220
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pipond555 อ่านกระทู้
    ไม่ใช่ว่าใส่ยังไงแล้วหูอักเสบหรอกครับ

แต่ผมเล่นเปิดเสียงเกือบสุด คือแบบว่าเอามันส์อย่างเดียว + ตอนฟังทำ Crab Core ตามเพลงด้วย 55555555555555555555555+
    ช่วงนั้น กำลังคลั่งพวก Dead Metal อย่างพวก Suicide Silence อ่ะครับ สงสัยมันว๊ากมากเกินเลยหูแตก 55555+

- [ The Gang ] -
    กล่าวขอบคุณ
    2,192
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,144
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pipond555 อ่านกระทู้

= = โหะ ท่าน หูยังได้ยินอยู่ก็ดีแล้วครับ

ช่วงนั้น กำลังคลั่งพวก Dead Metal อย่างพวก Suicide Silence อ่ะครับ สงสัยมันว๊ากมากเกินเลยหูแตก 55555+
    Mashall ตัวไหนครับ

หูฟังของผมฟังนอกบ้านขึ้นรถเมล์ยังไม่เคยเกิน 70เปอเลย เลย

กล่าวขอบคุณ
    220
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SinSu อ่านกระทู้
    = = โหะ ท่าน หูยังได้ยินอยู่ก็ดีแล้วครับ

หูฟังของผมฟังนอกบ้านขึ้นรถเมล์ยังไม่เคยเกิน 70เปอเลย เลย
    พอดีว่า โทรศัพท์ผมมันสามารถเปิดเสียงได้ดังมากๆ จนทำให้ท่านหูอื้อได้เลยล่ะ ไม่ว่าจะหูฟังที่ได้ยินเบาๆ แต่ใส่กับโทรศัพท์ผมแล้วจะดังมาก

กล่าวขอบคุณ
    220

ผมก็ไม่รู้ตัวไหน แต่ของผมแบบนี้เลยครับ
    http://www.forum.munkonggadget.com/detail.php?id=65345

เน้นพวก Metal คือเน้นความเถื่อน ดิบ ขาลุย เสียงกลองฟาดปึ้ง!!! เสียงลีดกีตาร์ เสียงเบส กระเดื่องตึ๊บๆๆ เหมาะสำหรับคนที่ชอบเสียงแบบสะใจ ไม่ใช่เสียงแบบนุ่มๆ เรียบๆ สุภาพ ผมก็เลยซื้อมา แต่ตอนนี้ หายไปไหนแล้วก็ไม่รู้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pipond555 : 7th May 2012 เมื่อ 21:22

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    ĦΣΛVИ MΣTΛLZOИΣ
    กล่าวขอบคุณ
    575
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,660
    ผมก็ไม่รู้ตัวไหน แต่ของผมแบบนี้เลยครับ
    http://www.forum.munkonggadget.com/detail.php?id=65345

เน้นพวก Metal คือเน้นความเถื่อน ดิบ ขาลุย เสียงกลองฟาดปึ้ง!!! เสียงลีดกีตาร์ เสียงเบส กระเดื่องตึ๊บๆๆ เหมาะสำหรับคนที่ชอบเสียงแบบสะใจ ไม่ใช่เสียงแบบนุ่มๆ เรียบๆ สุภาพ ผมก็เลยซื้อมา แต่ตอนนี้ หายไปไหนแล้วก็ไม่รู้
    in ear รุ่น Marshall Minor ดีกว่าของที่คุณบอกมัน marshall major รุ่นพวกนี้ต้องเปิดเสียงสุดๆเลย ของผมใช้แต่ in-ear แล้วหูผมก็โคตรหูนรก เปิดเสียงนิดเดียวก็ได้ยินแล้ว ผมใช้ walkman ฟังเพลง ไม่เคยเปิดสุดเลย เปิดสุดอย่างมากเมื่อได้มาใหม่เปิด 18-20 เลยตอนนั้นหูยังไม่นรกมากรู้สึกจะเป็น walkman รุ่น-NWZ-S754 ที่แถมหูฟัง 3000 กว่า ตอนนั้นรู้เลยว่ามันทำให้หูผมเทพไปเลย Bass นี้กลางมาก นุ่มอุ่นไม่ต่ำไม่สูง ฟังแล้วดี ตอนนี้หูฟังบอดไปข้างหนึ่ง ไม่รู้เพราะอะไรแต่ผมเดาว่า โดนน้ำบ่อยมาก ตอนนี้ใช้รุ่นไรจำไม่ได้ละ แต่รู้ว่าเป็น XB bass นี้แน่นมาก ลึก ถ้าเปิดพวกที่มี Electronic เจ๋งมากตัวนี้ฟังได้หมด ยกเว้นพวก Deathcore ขึ้นไปเสียงมั่วมาก สู้ 3000 อันเก่าไม่ได้ ก็นะตัวนี้มัน รุ่น TOP 2000 อะจะไปสู้พวกรุ่น 3000 ได้ไง แต่ถ้า 3000 ตกรุ่นซื้อเก็บเลย

เออเกือบลืม ปกติผมเปิดอยู่ระดับ 6-8 จากทั้งหมด 30 ระดับ แต่ถ้าออกนอกบ้านก็อาจเปิด 10-14 หรืออาจจะมีเหตุบ้างอย่างก็จะเปิด 15-18 แต่มีเพื่อนผมคนหนึ่งมันไม่เคยฟังเพลงเท่าผม มันเล่นเปิดสุดเลย ถ้าเป็นผมเจ็บหูตายชัก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SemIFaIL : 7th May 2012 เมื่อ 23:05

กล่าวขอบคุณ
    2,192
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SemIFaIL อ่านกระทู้
    in ear รุ่น Marshall Minor ดีกว่าของที่คุณบอกมัน marshall major รุ่นพวกนี้ต้องเปิดเสียงสุดๆเลย ของผมใช้แต่ in-ear แล้วหูผมก็โคตรหูนรก เปิดเสียงนิดเดียวก็ได้ยินแล้ว ผมใช้ walkman ฟังเพลง ไม่เคยเปิดสุดเลย เปิดสุดอย่างมากเมื่อได้มาใหม่เปิด 18-20 เลยตอนนั้นหูยังไม่นรกมากรู้สึกจะเป็น walkman รุ่น-NWZ-S754 ที่แถมหูฟัง 3000 กว่า ตอนนั้นรู้เลยว่ามันทำให้หูผมเทพไปเลย Bass นี้กลางมาก นุ่มอุ่นไม่ต่ำไม่สูง ฟังแล้วดี ตอนนี้หูฟังบอดไปข้างหนึ่ง ไม่รู้เพราะอะไรแต่ผมเดาว่า โดนน้ำบ่อยมาก ตอนนี้ใช้รุ่นไรจำไม่ได้ละ แต่รู้ว่าเป็น XB bass นี้แน่นมาก ลึก ถ้าเปิดพวกที่มี Electronic เจ๋งมากตัวนี้ฟังได้หมด ยกเว้นพวก Deathcore ขึ้นไปเสียงมั่วมาก สู้ 3000 อันเก่าไม่ได้ ก็นะตัวนี้มัน รุ่น TOP 2000 อะจะไปสู้พวกรุ่น 3000 ได้ไง แต่ถ้า 3000 ตกรุ่นซื้อเก็บเลย

เออเกือบลืม ปกติผมเปิดอยู่ระดับ 6-8 จากทั้งหมด 30 ระดับ แต่ถ้าออกนอกบ้านก็อาจเปิด 10-14 หรืออาจจะมีเหตุบ้างอย่างก็จะเปิด 15-18 แต่มีเพื่อนผมคนหนึ่งมันไม่เคยฟังเพลงเท่าผม มันเล่นเปิดสุดเลย ถ้าเป็นผมเจ็บหูตายชัก
    5555 ผมไม่กล้าเปิดดัง แต่พอฟังทีไร มันต้องเพิ่มเรื่อยๆถึงจะฟังสนุก ตอนแรกฟังจาก 30% สัก10นาทีต่อมา 40% พอครึ่งชม 50% ไม่งั้นมันจะเบาเกินไป
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SinSu : 8th May 2012 เมื่อ 09:54

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    555 ผมเคยซื้อหลายรุ่นละครับ อย่างพวก Sony หรือ Monster ไม่ต้องบอกผมก็รู้ครับ แล้วผมก็เป็นคนชอบฟังเพลง ตอนได้หูฟัง Marshall มาใหม่ๆนี่ ฟังทั้งวัน จนวันนึงแก้วหูอักเส็บ อย่างที่ผมแนะนำไป แล้วผมก็กลับมาคิดว่า "เอ๊ะ กูจะซื้อหูฟังแพงๆมาเพื่ออะไรวะ ในเมื่อหูฟังไหนมันก็ฟังได้เหมือนกัน" ขอแค่เราฟังแล้วเข้าถึงอารมณ์ของเพลงได้ มันก็สนุกแล้ว
    ตอนนี้ มีหูฟังอันไหน ผมก็ฟังได้หมด ขอแค่ได้ฟัง แค่นั้นเอง
    พูดได้ดีครับ เพลงต้องใช้ใจฟังด้วย ไม่ใช่สักแต่หูฟังกันอย่างเดียว
    Fucked boy!

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3,013
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    หูฟัง Beat แบบ Over-Ear ของแท้ขายที่ไหนและราคาเท่าไหร่เหรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    2,192
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ non16455 อ่านกระทู้
    หูฟัง Beat แบบ Over-Ear ของแท้ขายที่ไหนและราคาเท่าไหร่เหรอครับ
    istudio munkong แต่ขายแพงหน่อย

ถ้าเป็นของหิ้วราคาจะถูกลงกว่ากันเยอะครับ OCZ น่าจะมี

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    575
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ FuckingAll อ่านกระทู้
    พูดได้ดีครับ เพลงต้องใช้ใจฟังด้วย ไม่ใช่สักแต่หูฟังกันอย่างเดียว
    พูดผิดไปหน่อยของจริงต้องแบบนี้ เพลงมันต้องใช้ใจฟัง ไม่ใช่สักแต่ใช้หูฟังกันอย่างเดียว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SemIFaIL : 8th May 2012 เมื่อ 11:57

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SemIFaIL อ่านกระทู้
    พูดผิดไปหน่อยของจริงต้องแบบนี้ เพลงมันต้องใช้ใจฟัง ไม่ใช่สักแต่ใช้หูฟังกันอย่างเดียว

ผิดยังไง? ผมก็พูดตามที่ผมคิด
    Fucked boy!

กล่าวขอบคุณ
    2,192
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ FuckingAll อ่านกระทู้
    ลืมใส่คำว่าใช้เปล่า - -

ผมไม่รู้นะ

กล่าวขอบคุณ
    575
    ดูที่ Hi-Linght ละกันนะผมเห็นมันใช้บ่อยมากคำๆนี้

PlayStationRises
    กล่าวขอบคุณ
    1,545
    ได้รับคำขอบคุณ: 783
    ผมยังตัดสินใจไม่ได้เลย - - แต่ผมยอมรับว่าตั้งแต่ขึ้นมาเล่นหูฟัง 1000+ พอกลับไปใช้หูฟังเก่าที่มี เสียงมันต่างกันมากๆครับเพราะส่วนตัวผมก็ชอบฟังเพลงที่คุณภาพมัน 320kbps หรือไม่ก็ FLAC เลยแผ่นแท้ก็ฟังบ้าง ทำให้ผมติดใจ อิอิ ถ้า senheizer ผมไม่พังผมคงเอาเงินไปทำอย่างอื่นและเผอิญมาพังพอดี - -" ช่วยๆดูหน่อยหน่อยครับขอรุ่นราคา 2000-3000 ครับเบสเยอะๆนะผมฟังเพลงพวก As i lay dying
    ที่เล็งๆไว้ก็มี
    1. Sony XBA-2
    http://www.munkonggadget.com/product...493_th_4526235

2.Sennheiser MX880
    http://www.munkonggadget.com/product...489_th_3355078
    It's Good For You !!!!!

กล่าวขอบคุณ
    575
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ alonedevil อ่านกระทู้
    รุ่นนี้ไปเลยดีกว่า 3000 กว่าของ sony ค่อนจะข้างดี แถมพวก 3000+ เสียงจะใสมาก เพราะมีหัวแจ๊คเป็น 3 แล้วไม่เหมือนพวก 3000- แล้วมันเน้นกลางเป็นหลักยิ่งราคาแพงขึ้นมันก็โหดยิ่งขึ้นไปอีก

กล่าวขอบคุณ
    2,192
    รุ่นนี้ไปเลยดีกว่า 3000 กว่าของ sony ค่อนจะข้างดี แถมพวก 3000+ เสียงจะใสมาก เพราะมีหัวแจ๊คเป็น 3 แล้วไม่เหมือนพวก 3000- แล้วมันเน้นกลางเป็นหลักยิ่งราคาแพงขึ้นมันก็โหดยิ่งขึ้นไปอีก
    หัวแจ็คสามขีด ไม่ใช่แปลว่ามีไมค์หรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    575
    หัวแจ็คสามขีด ไม่ใช่แปลว่ามีไมค์หรอครับ
    ป่าวเลยคนส่วนมากจะไม่รู้กันว่า 3 ขีด+ มันไว้ทำไร ตอนแรกผมก็ไม่รู้ว่ามันหมายความว่าอะไร จนเพื่อนผมเฉลยว่า ยิ่งขีดเยอะเสียงมันจะใส+คุณภาพเสียงดีขึ้นจม(ตอนแรกผมก็รู้สึกว่า เพลงมันใสมาก+มีความแน่นของ bass แต่ไม่ใช่สายพวกเน้น bass นะที่ได้มา ) เช่น เพลงนั้น rate มันแย่ แต่เราได้หูฟัง 3 ขีด+ เพลงมันก็จะดีขึ้นจากเก่าไม่มากไม่น้อยจนเกินไป แต่ดีกว่าเก่าแน่นอน ฟังมากับตัวแล้ว หรือลองดู หูของพวก Ipod Iphone ดูก็ได้ 3 ขีดเหมือนกันแต่คุณภาพคนละระดับกับตระกูล sony เลย ราคาในรู้สึกจะ 1900 ใน istudio แต่แนะนำไปซื้อจาก US ดีกว่าถูกกว่าตั้งเยอะ 900-1000 ตามค่าเงินตอนนี้ของไทยมันติดภาษี 200% ตอนเข้าแล้วมา +Vat 7% อีกโคตรโหดเลย ภาษีไทย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SemIFaIL : 8th May 2012 เมื่อ 12:54

กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    razer ก็มี in-ears นะ อันละ 3500 กว่าบาทเอง จริงๆแล้วผมว่าของมาตราฐานอย่าง Sony หรือ Panasonic ก็ดีแล้วครับ เสียงดีทนทาน สายไม่หักใน เบสหนัก ราคา 700 - 1500 ก็ดีถมไปแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    2,192
    มั่วแล้วครับ
    สองขีด คือซ้ายขวา ส่วนขีดสาม คือ ไมค์

มันจะทำให้เสียงดีขึ้นยังไง มีอ้างอิงไหมครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SinSu : 8th May 2012 เมื่อ 17:20

กล่าวขอบคุณ
    575
    มั่วแล้วครับ
    สองขีด คือสายขวา ส่วนขีดสาม คือ ไมค์

มันจะทำให้เสียงดีขึ้นยังไง มีอ้างอิงไหมครับ
    ไม่ใช่แล้วครับ คุณมั่วกว่าผมอีก มันจะมีรุ่นใช้กับ walkman ธรรมดาหรือใช้เฉพาะฟังเพลงอย่างเดียว พวก MP3 MP4 แล้วอีกเป็นพวกที่ใช้กับ Iphone Ipod ได้ มันจะมีไมค์แถมมาด้วย ลองไปดูของเลยดีกว่าที่ศูนย์ของ sony ใหญ่ด้วยยิ่งดีของเยอะ ของธรรมดาที่ใช้กับ Iphone มันก็มีไมค์ให้ทั้งนั้นแหละ

กล่าวขอบคุณ
    2,192
    ไม่ใช่แล้วครับ คุณมั่วกว่าผมอีก มันจะมีรุ่นใช้กับ walkman ธรรมดาหรือใช้เฉพาะฟังเพลงอย่างเดียว พวก MP3 MP4 แล้วอีกเป็นพวกที่ใช้กับ Iphone Ipod ได้ มันจะมีไมค์แถมมาด้วย ลองไปดูของเลยดีกว่าที่ศูนย์ของ sony ใหญ่ด้วยยิ่งดีของเยอะ ของธรรมดาที่ใช้กับ Iphone มันก็มีไมค์ให้ทั้งนั้นแหละ
    สามขีดไม่ว่้าจะมีไมค์หรือไม่มี เสียงมันก็ไม่ต่างจากเดิมหรอกครับ - -
    อย่างงี่หูฟังระดับ Universal ทำไหมยังทำ 2ขีดละ

กล่าวขอบคุณ
    3,013
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    ขอบคุณครับ

เดี๋ยวค่อยไปสอย

กล่าวขอบคุณ
    575
    สามขีดไม่ว่้าจะมีไมค์หรือไม่มี เสียงมันก็ไม่ต่างจากเดิมหรอกครับ - -
    อย่างงี่หูฟังระดับ Universal ทำไหมยังทำ 2ขีดละ
    มันก็มีอยู่แล้ว ของมันแล้วแต่ว่า ของที่ใช้ทำมันเป็นอะไร เช่น ใส่เป็นทองแท้ ทองแดง แล้วจะใช้แจ๊ค 2 ขีดก็ได้แล้วแต่ความชอบของบริษัทนั้น แต่ของ sony จะใช่ความต่างของขีด วัดราคาได้ครับแล้วความใส ของ sony ต้องยอมรับก่อนว่าของยิ่งแพง คุณภาพเสียงก็ยิ่งต่างกันมากขึ้น Bose ก็แค่ 2 แต่คุณภาพต่างกันตามราคาแต่เสียงต่างกันไม่มากเท่าไร

ดูรุ่นที่แถมกับเครื่องได้

กล่าวขอบคุณ
    2,192

รุ่นท็อปXBAมีแค่ 2ขีด อืม อะเพื่อ จะบอกว่า เป็น ซีรียใหม่

ท็อป EX ถ้านับไม่ผิดผมเห็นแค่ 2ขีด

ส่วน bose รุ่นที่มีสามขีดคือมีไมค์ ผมลองฟังเทียบกับรุ่นสองขีดคืดไม่มีไมค์ เสียงเหมือนกันเดะ ผมไม่เห้นว่ามันจะมีผลตรงไหน