ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

✖'RPG'Maker✖
    กล่าวขอบคุณ
    1,962
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,030

ประสบการณ์ เจอ Herobrine เอ้ามาแชร์กันหน่อย

ทุกท่าน ที่เ่ล่น MC นั้น รู้ว่า Herobrine เป็น 1ในเอกลักษณ์ของเกม MC ไปแล้ว แต่ว่า Herobrine หาพบได้ยาก แต่ืท่าได้พบเข้าหละก็ นั่นคือ "ฝันร้าย"

Herobrine จะทำทุกวิธี เพื่อที่จะได้ฆ่าคุณ ! ! !

ประสบการณ์ที่ผมเจอคือ ผมเล่นกับเพื่อนผม 2คน

แ้ล้วคราวนี้ ผมก็ตั้งแท่นบูชา Herobrine แต่มันไม่มีอะไรเกิดขึ้น

ผ่าน มาได้ 2วัน ผมก็แอบเอาป้ายไปติด แกล้งเพื่อนว่า

Herobrine By You ! ! ! Dead Me

แล้วผมก็ไปเล่นอยู่กับเพื่อนสักพัก กลับมาอีกที มีอีกป้าย ที่มีภาษาอังกิด ยาวๆเต็มป้ายเลย

ผมก็รู้สึกไม่ดี ก็เลยออกเกมมา

แล้วคุณหละ เจอฮีโร่บาย ยังไงบ้าง

วิธีเรียก Hero brine

1.ต้องใช้กล่องทอง(Gold Block) 8 กล่อง

2.หินMossyหรือหินCobbleStoneที่มีรากไม้เขียวๆติดอยู่ หาได้จากดันเจี้ยน

3.หินNetherStone(เป็นหินในนรก หินนี้สามารถติดไฟได้ตลอดโดยไม่มีวันดับ)

4.RedStone Torch (คบเพลิงที่ทำจากRedStone) 4อัน

5.Flint and Steel (ที่ใช้จุดไฟ)

วิธีทำนะครับ

1.นำกล่องทองมาวางเป็นรูปสี่เหลี่ยม 3x3 แต่ให้มีรูไว้ตรงกลาง 9กล่องทอง

2.นำหินMossyมาวางไว้ตรงกลางของกล่องทอง

4.นำหินNetherStoneเวลาวางทับหินMossyไว้

5.นำRedStone Torch วางไว้ตรงกลางของแต่ละด้านของกล่องทอง(หวังว่าคงเข้าใจ)วางไว้ 4กล่องทอง

6.ใช้ที่จุดไฟ จุดไฟที่หินNetherStone

8.รอสักพัก(ตอนเช้าๆอยู่อาจจะมืดไปเลยก็ได้)จะมีHerobrine โพล่มายืนอยู่บนNetherStoneที่ติดไฟอยู่

คลิปวีดีโอ สำหรับคนที่ลง mod แล้วมีherobrine มายืนอยู่

กับดักจับ Hero brine

วิธีเรียก Hero brine

ตั้งแต่เริ่มเล่น minecraft ผมได้ยินเรื่องเล่าลือหนาหูที่เป็นตำนานในเกมนี้เรื่องหนึ่ง
    ซึ่งคือ Herobrine , ซึ่งมีฉายาต่างๆนาๆเช่นว่า " คำสาปแห่ง minecraft " หรือ
    " ผีคนเหมืองที่ตายไม่สงบ " หรือชื่ออะไรที่คล้ายๆกันนี้อีกมาก
    ผมเริ่มเล่น minecraft ตอนประมาณภาค Beta 1.5 ซึ่งผมเองก็ไม่เคยเจอ Herobrine ตัวต่อตัวนะ
    ที่จริงแล้วผมเคยเปิดเซิฟเล่นกันเองในหมู่เพื่อนหมู่น้องแล้วผมก็เล่าเรื่องนี้ให้พวกเขาฟัง
    บางคนกลัว แต่บางคนก็หัวเราะ ( โดยบอกว่าหน้าตา Herobrine ตลกดี )
    แต่ยังไงก็ตาม ผมได้สังเกตเรื่องนี้มาระยะหนึ่งเกี่ยวกับ Herobrine
    เพราะผมเห็นว่าเรื่อง Herobrine นั้นมีจุดน่าสนใจหลายข้อ
    ซึ่งผมขอกล่าวที่มาที่ไปของ Herobrine ก่อน ซึ่งผมได้ข่าวดิบมาจาก Know Your Meme และ Minecraftwiki

" Herobrine " หรือที่นิยมเรียกกันในอีกชื่อหนึ่งคือ " HIM " ถ้าในภาษาไทยก็เรียกได้หลายแบบ
    ตั้งแต่ " ฮีโร่บาย " หรือ " เขา " หรือ " ท่านผู้นั้น " ( ซึ่งฟังแล้วอาจจะดูคล้ายๆ ... ช่างเถอะ )
    Herobrine เป็นตัวละครลึกลับใน Minecraft ซึ่งได้รับการอธิบายลักษณะในรูปของตัวละครที่ไม่ใช่ผู้เล่น
    ที่ปรากฎในโหมดผู้เล่นคนเดียวในสกินเริ่มต้น ที่มีลุกนัยตาสีขาว
    ซึ่งไม่ได้รับการยืนยันหรือโชว์ตัวอย่างเป็นทางการจาก Mojang ไม่ว่าจะเป็น Minecraft ในภาคใหนๆก็ตาม

ประวัติของ Herobrine ในเกมนั้น
    ผมพอจะรวบรวมมาได้ว่าภูมิหลังของ Herobrine นั้นเป็นคนทำเหมืองที่อยู่มาก่อนผู้เล่นแต่เสียชีวิตระหว่างทำเหมืองอยู่
    จึงมีความอาฆาตรุนแรง และมีสถานที่หลายแห่งใน Minecraft ที่พอจะบอก ได้ว่าเคยมีคนอยู่มาก่อน
    เช่น เหมืองร้าง หรือ ปราการใต้ดิน และรวมถึงว่ากิจส่วนมากใน Minecraft เป็นการทำเหมือง
    จึงสร้างความสยองขวัญแก่คนเล่น Minecraft จำนวนไม่น้อย

ความสามารถของ Herobrine นั้นเหมือนผู้เล่นทุกประการ ยกเว้นว่า Herobrine สามารถหายตัว หรือวาร์ปได้
    ซึ่งความสามารถนี้ดูคล้ายๆ Enderman อยู่ไม่น้อย

แล้วพฤติกรรมของ Herobrine ล่ะ ? พอจะมีลักษณะอย่างไร
    ที่ผมไปหามาได้มี 2 ลักษณะ
    1 ) แบบแอบซุ่ม
    โดยมองผู้เล่นอยู่ห่างๆ หรือย่องตามมาด้านหลังผู้เล่น และพอผู้เล่นมองมาก็จะรีบหนีไป
    2 ) แบบโหด*****ม
    โดยพยายามให้ผู้เล่นตกลงไปในกับดักแล้วขโมยของที่กระจายออกมา หรือขโมยของในหีบ
    หรือรอให้ผู้เล่นเข้ามาใน " รัง " ของตัวเองที่ปักผนังด้วยไฟหินแดง แล้วสังหารผู้เล่น
    หรือทำลายบ้านที่ผู้เล่นสร้างไว้ หรือวาร์ปมาด้านหลังแล้วโจมตี ( อันนี้น่ากลัว )

โดยเรื่องราวความนิยมของ Herobrine เริ่มต้นขึ้นจากที่มีผู้เล่นคนหนึ่งได้พบผู้เล่นลึกลับในโหมดผู้เล่นคนเดียว
    และโพสสิ่งที่เขาเจอใน Minecraft Forum , แต่ในตอนนั้นแทบจะไม่มีใครสนใจ
    จึงไม่สามารถระบุเวลาที่แน่นอนว่า เขาได้พบ Herobrine ในช่วงเวลาใหน

และ Herobrine เริ่มโด่งดังเมื่อในวันจันทร์ที่ 30 สิงหาคม 2553 เวลา 11:24:42 นาฬิกา ตามเวลาที่ปรากฎในวิดีโอ
    โดยวิดีโอม้วนนี้บันทึกโดย Copeeland ซึ่งในวิดีโอได้โชว์ Herobrine ที่ซึ่งบางทีอาจจะเป็นแค่การเปลี่ยนรูปวาดในเกม
    หรือประตูเหล็ก ให้ดูคล้ายๆผู้เล่นที่ไร้นัยตา แต่ในปัจจุบันนี้ วิดีโอนี้ได้ถูกลบทิ้งไปแล้ว
    จึงไม่สามารถเข้าไปตรวจสอบให้แน่ชัดได้ว่าเรื่องราวในวิดีโอนี้เป็นมาอย่างไร
    แต่ด้วยข้อมูลที่มีอยู่ พอสงสัยได้ว่ามันเป็นเพียงการเล่นตลกเท่านั้น
    และในวันเดียวกันนี้ก็มีวิดีโออีกม้วนหนึ่งลงตามมาหลังจากผ่านไปราวๆครึ่งชั่วโมง
    ซึ่งเป็นวิดีโอที่โชว์ Herobrine เหมือนกัน ก่อนที่เขาจะบอกว่าเขาแกล้งหยอกเล่นในตอนท้ายและแกล้งทำเป็นเกมค้าง
    และระหว่างที่เกมค้างอยู่ จู่ๆก็ตัดหน้าเพจไปอีกหน้าหนึ่งที่มีหน้าคล้ายๆ Herobrine มีเนื้อความแปลกๆ
    พอเขียนออกมาได้ประมาณนี้

และเรื่องของ Herobrine นั้นก็เริ่มโด่งดังนับแต่นั้นมา จนแม้แต่ IGN ก็ยังรายงานเรื่องนี้
    ในวันที่ 12 ตุลาคม 2553 : Herobrine ก็ถูกบันทึกลงใน Urban Dictionary
    ในวันที่ 30 ตุลาคม 2553 : เรื่องของ Herobrine ก็ได้รับลงใน Creepy Pasta Wiki
    นอกจากนั้นใน Facebook มีหน้าแฟนเพจของ Herobrine นับไม่ถ้วน
    เว็ปเพจที่มีคนกด like มากที่สุดได้รับ 8,898 Like โดยนับในวันที่ 2 พฤศจิกายน 2554
    มี fan art และ Tag ของ Herobrine มากมาย และมีรายงานพบ Herobrine อีกนับไม่ถ้วน
    รวมไปถึงมีการทำ mod ใน Minecraft ให้สามารถเรียก Herobrine ได้อีก
    ใน Youtube มีวิดีโอที่ปรากฎตัว Herobrine อีกนับร้อย
    นอกจากนี้ Herobrine ยังถือว่าเป็นเอกลักษณ์ที่สำคัญอย่างหนึ่งของ Minecraft อีกด้วย ( เช่นเดียวกับ Creeper )
    และท้ายสุดยังมีข่าวลือที่ยืนยันไม่ได้ ที่กล่าวว่า Herobrine ไปปรากฎตัวในเกมอื่นๆอีกต่างหาก

แล้วทาง Mojang มีปฏิกิริยากับเรื่องนี้อย่างไรบ้าง ?

จริงๆแล้วทาง Mojang ไม่เคยออกมายืนยันหรือฟันธงให้แน่ชัดในเรื่อง Herobrine
    ยังไงก็ดี ก็ยังมีการอ้างอิงถึงผู้สร้างเกมบ่อยๆ
    การอ้างอิงท่าน Notch , ผู้สร้างเกม Minecraft ที่มีชื่อมากที่สุดที่เกี่ยวกับ Herobrine ก็คือ
    Note ของ Minecraft Update 1.6.6 เมื่อวันที่ 31 พฤษภาคม 2554
    ซึ่งใจความสำคัญนั้นอยู่ที่ท้ายสุดของบันทึกที่เขียนไว้ว่า " Removed Herobrine "
    ซึ่งคำกล่าวนี้เป็นคำที่ใช้ยืนยันถึงการมีตัึวตนของ herobrine มากที่สุด และรูปนี้เป็น Note ที่ผมได้กล่าวมา

แต่ว่าหลังจากสืบไปได้ระยะหนึ่งจึงรู้ว่าที่จริงเรื่องนี้เป็นแค่การเล่นตลกเท่านั้น โดยผมไปตรวจสอบใน Version history
    จริงๆแล้วที่ท่าน Notch ลบออกไปจริงๆคือ " Human " , ซึ่งเป็นตัวละคร NPC ที่มีสกินของ Steve ต่างหาก
    โดยตัวละครตัวนี้ได้ใช้ในเวอร์ชั่น Classic และบางทีคนมักจำสับสนกับ Herobrine

นอกจากนี้ก็ยังมีทวิทเตอร์ของท่าน Notch และทีมงานหลายครั้งที่เกี่ยวกับ Herobrine
    ( ขี้เกียจแปลอ่ะ แต่ใจความพอจะมีประมาณว่า Herobrine ไม่มีจริง หรือไม่ชัวร์ ก็ไม่รู้เหมือนกัน )

เครดิต.http://www.poripuri.com/forum/viewtopic.php?f=6&t=30918

ำหรับใครที่เจอ ประสบการณ์ Herobrine กับตัว ก็อย่าลืมมาเล่าบ้างนะ บ๊ายบาย

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย rkikfvd : 9th May 2012 เมื่อ 11:04

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    462
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,084
    ผมก็เล่นมาพักใหญ่ แต่ไม่ยักกะเจอแหะ

กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 391
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chigarat อ่านกระทู้
    ผมก็เล่นมาพักใหญ่ แต่ไม่ยักกะเจอแหะ
    ของ V เก่าๆ มีคับและเยอะด้วย ตั้งแต่ 1.6.6 ลงไปเจอแน่ ประสบการณ์ เจอ Herobrine ของผมก็ เจอตอนไปหาที่ขุดตอน V 1.5 เดินไป เดินไปเจอผู้ชายเสื้อเหมือนผมเนี้ยล่ะหันหลังอยู่ตกใจมากเพระาเอาเล่นคนเดียวไม่ได้เปิดเซิฟไม่สิยังไม่รู้ด้วยว่าเล่นหลายคนได้ เดินเข้าไปใกล้ๆมันก็หันมามอง อาจจะเป็นตัวดีก็ได้เพราะมันไม่ทำอะไรผมเลยแถมนำทางไปหาเพชรอีกดีจริงๆ หลังๆมาเริ่มชัดเซงเพราะเพชรเต็มบ้านเพราะไอตัวนี้ล่ะ -- ฆ่าก็ไม่ได้ไม่ตายซะที่ เลยเบื่อมันมาเลยเลยไม่กลัว แต่ในคลิปถ้ามาเบบนั้นตกเก้าอี้แน่

เสียง:ปังๆๆ!!! ตูมๆๆ!!! ฟิ้วๆๆ!!!

กล่าวขอบคุณ
    271
    ได้รับคำขอบคุณ: 58
    น่ากลัว แห๊ะ ผมไม่เคยเจอด้วยตัวเองครับ เคยเห็นแต่ในคลิป เขาเล่นกันไปเจอมันนี่ละ ตอนแรกผมเล่นไปเห็นเอ็นเดอร์แมน ดันไปนึกว่ามันคือ ฮีโร่บาย ที่จริงไม่ใช่ เกือบไปโม้ให้เพื่อนฟังละผม อิอิ
    โจ๊ะๆ

กล่าวขอบคุณ
    1,962
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sin14101@hotmail.com อ่านกระทู้
    ของ V เก่าๆ มีคับและเยอะด้วย ตั้งแต่ 1.6.6 ลงไปเจอแน่ ประสบการณ์ เจอ Herobrine ของผมก็ เจอตอนไปหาที่ขุดตอน V 1.5 เดินไป เดินไปเจอผู้ชายเสื้อเหมือนผมเนี้ยล่ะหันหลังอยู่ตกใจมากเพระาเอาเล่นคนเดียวไม่ได้เปิดเซิฟไม่สิยังไม่รู้ด้วยว่าเล่นหลายคนได้ เดินเข้าไปใกล้ๆมันก็หันมามอง อาจจะเป็นตัวดีก็ได้เพราะมันไม่ทำอะไรผมเลยแถมนำทางไปหาเพชรอีกดีจริงๆ หลังๆมาเริ่มชัดเซงเพราะเพชรเต็มบ้านเพราะไอตัวนี้ล่ะ -- ฆ่าก็ไม่ได้ไม่ตายซะที่ เลยเบื่อมันมาเลยเลยไม่กลัว แต่ในคลิปถ้ามาเบบนั้นตกเก้าอี้แน่
    Herobrine มีอยู่ 2ประเภท แต่ผมไม่เคยเห็น ประเภทที่ดีขนาดนั้นมาก่อนเลย [บร๊ะเจ้า ค้นพบHerobrine ประเภทใหม่้]

กล่าวขอบคุณ
    1,150
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    รู้สึกเหมือนอ่านเรื่องผี55

กล่าวขอบคุณ
    1,150
    มันมีในเวอร์ชั่นไหนบ้างครับHerobrineเนี่ย

กล่าวขอบคุณ
    1,962
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 18062503 อ่านกระทู้
    มันมีในเวอร์ชั่นไหนบ้างครับHerobrineเนี่ย
    มีตั้งแต่รุ่นเก่า ยัน 1.6 คับ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

JustSmile^^
    กล่าวขอบคุณ
    1,155
    ได้รับคำขอบคุณ: 498
    มันเป็น เรื่องผี จริงๆ

กล่าวขอบคุณ
    1,150
    1.8.1มีหรือเปล่าครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,962
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 18062503 อ่านกระทู้
    1.8.1มีหรือเปล่าครับ
    1.8.1 ลบไปแล้วคับ ต้องไปโหลด mod มาลงคับ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,150
    ออครับแสดงว่าไม่มีใช้ปะุครับ

ชอบโพสไม่ชอบดู
    กล่าวขอบคุณ
    2,794
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,039
    แล้วคืนนี้ผมจะนอนหลับไหมเนี่ย -..-
    (คลุมดำทำไม)

เดินช้า แต่ไม่หยุดเดิน
    กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 894
    1.2.5 มีอ่ะป่าวครับ ถ้าไม่มี ใครก็ได้หาmod ให้หน่อย ขอบคุณครับ
    S.T.A.R.S Team กระบี่อยู่ที่ใจ แค่ไม้ไผ่ก็ไร้เทียมทาน

O_O!
    กล่าวขอบคุณ
    451
    ได้รับคำขอบคุณ: 101
    ตั้งแต่1.6ขึ้นไปมันจะไม่มีหรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,962
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ virus007 อ่านกระทู้
    ตั้งแต่1.6ขึ้นไปมันจะไม่มีหรอครับ
    คับผม มีถึง 1.6 เท่านั้นคับ ส่วนใครที่อยากได้ mod ของ Herobrine ก็บอกผมมา เดี๋ยวจะเอามาโพสให้นะคับ ขอตัวไปเล่น MC ก่อนและ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 137
    ไม่ทราบว่าคุณเล่นอะไรอ่ะครับ น้องผมเป็นโรคหัวใจมาเปิดดูโพสนี้ตอนนี้ ส่ง ร.พ. ไปแล้วครับ พ่อแม่รีบหามไปเมื่อครู่ใหญ่ๆ คือตอนที่เค้าล้มจากเก้าอี้พวกผมตกใจ พอส่ง ร.พ.ไป มาเห็นหน้าคอมที่ก่อนหน้านี้น้องเล่นอยู่ดีๆ ในหน้าคอมเปิด โพสที่คุณเอามาลงค้างไว้ แล้วก็หน้าโปรไฟล์ของคุณ
    อยากบอกว่าจะเล่น อะไรคิดถึงคนอื่นด้วยนะครับไม่ใช่จะเอาแต่สนุก ตอนนี้น้องผมเพิ่งไปร.พ. กะพ่อและแม่ ไม่เป็นอันต้องทำงานพอดีทำอะไรคิดหน้าคิดหลังก่อนนะ และจำไว้เป็นอุทาหรณ์เลย
    ถ้าน้องผมเป็นอะไรไปผมไม่ยอมแน่ๆ ผมแจ้งสาเหตุที่น้องผมโรคหัวใจกำเริบให้กับ ร.พ.ไปแล้ว เค้าก็บอกว่าเคยมีพวกที่แกล้งมาโพสในเฟสบุ๊ก เคยผู้ป่วยโรคหัวใจมีคนเข้า ร.พ.เพราะเคสนี้มา 3-4 คนแล้ว

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    minecraft alpha V1.2.6 มี Herobrine ไหมครับ
    Very Cool

Only One Justice !
    กล่าวขอบคุณ
    138
    ได้รับคำขอบคุณ: 826
    ลึกลับยิ่งนัก Minecraft เจ๋งจริงๆ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    456
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,499
    ผมหามาให้แล้ว Minecraft Beta 1.5_01 ผมเพิ่งเล่นตะกี้ ขอบอกว่า เจอจริงๆครับ!!!!!!! ผมทำที่เกิดมันไว้ ระหว่างรอ ผมก็ไปขุดเหมือง หันมาเต็มๆ แล้วก็ตาย ใครอยากลองเอาไปเลย
    http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=4463

Kill Myself.
    กล่าวขอบคุณ
    1,726
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,112
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ salforis อ่านกระทู้
    ไม่ทราบว่าคุณเล่นอะไรอ่ะครับ น้องผมเป็นโรคหัวใจมาเปิดดูโพสนี้ตอนนี้ ส่ง ร.พ. ไปแล้วครับ พ่อแม่รีบหามไปเมื่อครู่ใหญ่ๆ คือตอนที่เค้าล้มจากเก้าอี้พวกผมตกใจ พอส่ง ร.พ.ไป มาเห็นหน้าคอมที่ก่อนหน้านี้น้องเล่นอยู่ดีๆ ในหน้าคอมเปิด โพสที่คุณเอามาลงค้างไว้ แล้วก็หน้าโปรไฟล์ของคุณ
    อยากบอกว่าจะเล่น อะไรคิดถึงคนอื่นด้วยนะครับไม่ใช่จะเอาแต่สนุก ตอนนี้น้องผมเพิ่งไปร.พ. กะพ่อและแม่ ไม่เป็นอันต้องทำงานพอดีทำอะไรคิดหน้าคิดหลังก่อนนะ และจำไว้เป็นอุทาหรณ์เลย
    ถ้าน้องผมเป็นอะไรไปผมไม่ยอมแน่ๆ ผมแจ้งสาเหตุที่น้องผมโรคหัวใจกำเริบให้กับ ร.พ.ไปแล้ว เค้าก็บอกว่าเคยมีพวกที่แกล้งมาโพสในเฟสบุ๊ก เคยผู้ป่วยโรคหัวใจมีคนเข้า ร.พ.เพราะเคสนี้มา 3-4 คนแล้ว
    คุ้นๆนะแบบเนี้ย

คล้ายๆแบบนี้นะ http://bbs.pramool.com/webboard/view.php3?katoo=C76385
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย miniboss : 9th May 2012 เมื่อ 01:13

Call me is Cruser
    กล่าวขอบคุณ
    489
    ได้รับคำขอบคุณ: 330
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ miniboss อ่านกระทู้
    คุ้นๆนะแบบเนี้ย
    ผมเจอมาเป็น10แล้ว

Lie To Me
    กล่าวขอบคุณ
    1,573
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,610
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ salforis อ่านกระทู้
    เอ่อ เว่อร์ไปป่ะครับ - -

กล่าวขอบคุณ
    1,962
    ขอเสียใจกับน้องคุณด้วยคับ และขอให้หายไวๆ แต่ผมโพส กระทู้นะ เพราะว่า มันเกี่ยวกับเรื่อง Herobrine คับ สำหรับใครที่อยากรู้ ไม่ได้โพสสนุกคับ สำหรับจะมาโทษนะคับ ไปโทษ คนสร้างคลิปนั้นเถอะคับ

กล่าวขอบคุณ
    1,962
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ raccoon42 อ่านกระทู้
    minecraft alpha V1.2.6 มี Herobrine ไหมครับ
    ไม่มีแล้วคับ ต้องไปลง mod คับ ส่วน mod herobrine ของ 1.2.6 มารึยัง ผมก็ไม่รู้นะ