ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ปังปวน
    กล่าวขอบคุณ
    1,990
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,964

[PS2 on PC] INNOCENT LIFT : A FUTURISTIC HARVEST MOON [MediaFire]

.
    .

• Intel core 2 Duo 2.0 ghz หรือมากว่า
    • ram 2 GB หรือมากกว่า
    • video card 256 Mb หรือมากกว่า

MediaFire

190MB เเต่เเตกไฟล์มาได้ 1.2Gb นะเออ ไฟล์เสียซ่อมได้

Part1

Pass :
    ILFHVMHEROJKG

Emulator Pcsx2 *อ่านช้าๆให้เข้าใจนะครับ

1. ให้โหลดอีมูก่อนเพื่อใช้ในการเล่น >> pcsx2 0.9.7 << จากนั้นเเตกไฟล์ด้วย >> 7zip <<

2. พอเเตกไฟล์เสร็จให้รัน pcsx2 ขึ้นมา

3. จากนั้นก็กด OK

4. จากนั้นให้ปรับตามนี้ หรือถ้าเป็นยังงี้อยู่เเล้วก็กด Next > เลย

5. มาถึงตรงนี้ยังไม่ต้องปรับอะไรให้กด Next > ไปก่อน

6. พอมาถึงตรงนี้ให้เอาติกถูกออกตรง Use default setting เเล้วโหลด >> Bio << เเล้วก็เเตกไฟล์ไว้ จากนั้นก็กด Browse เเล้วก็เลือก Bio ที่เราเพิ่งโหลดมา

7. จากนั้นก็เลือก Bio เเล้วกด Finish

8. จากนั้นก็จะได้ pcsx2 ที่เอาไว้เล่นเเล้ว > <''

9. จากนั้นก็มาตั้งค่าปุ่มกด หรือ ใครมีจอยก็ตั้งค่าตรง ''Config > Controllers (PAD) > Plugin Settings... > Pad 1 (จอย1) Pad 2 (จอย2)'' จากนั้นก็ตั้งค่าตามถนัดของเราเลย

10. จากนั้นก็มาตั้งค่าวิดีโอตรง ''Config > Video (GS) > Plugin Settings...'' ซึ่งตรง Renderer ถ้าเครื่องไม่เเรงก็ให้เลือก ''Direct3D9 (Software)'' ซึ่งภาพจะเเตกหน่อยเเต่จะสามารถเล่นได้โดยไม่มีปัญหาเเละไม่เด้ง เเต่ถ้าเครื่องใครเเรงก็เลือก ''Direct3D9 (Hardware)'' ซึ่งภาพจะไม่เเตก เเละสามารถปรับความละเอียดได้ที่
    D3D internal res เเต่ถ้าเครื่องใครไม่สามารถรองรับได้ก็อาจจะเกิดปัญหาไม่เห็นตัวอักษร หรือ ภาพเพี้ยน หรืออาจจะเด้งได้ตอนฉากมูฟวี่ เฮอะๆ

11. เมื่อเรียบร้อยเเล้วก็มาที่ CDVD เเล้วตั้งตามนี้ เเล้วกด Browse เเล้วก็หาไฟล์เกมส์ที่โหลดมา (ไฟล์เกมส์อาจจะมีนามสกุล .rar .iso .bin .nrg)

12. จากนั้นก็กด Boot เเล้วก็เลือก Run CDVD ก็จะสามารถเล่นเกมส์ได้เเล้ว (ใครที่ภาพกระตุกๆ ให้กด F5 2 ครั้งนะครับ)

ใครที่เล่นได้ก็ช่วยกลับมายืนยันให้ก็ดีนะครับ เเละ ใครที่มีปัญหาอะไรก็โพสไว้เลยนะครับ

ช่วยกด ด้านล่างซ้ายกระทู้ผมเพื่อเป็นกำลังใจในการอัพโหลดต่อไปนะครับ

เครดิต :
    GameUpload By ~!-!eRo~ @ Jokergame
    วิธีตั้งค่าเเละภาพโดย ~!-!eRo~ @ Jokergame

HARVEST MOON A WONDERFUL LIFE SPECIAL EDITION คลิ๊กเลย
    HARVEST MOON SAVE THE HOMELAND คลิ๊กเลย
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ~!-!eRo~ : 10th May 2012 เมื่อ 01:26

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    244
    ได้รับคำขอบคุณ: 58
    หาลิ้งค์ดาวโหลดไม่เจอคร๊าปป

เจอแล้วคร๊าปป เดี๋ยวจะเอามายืนยันนะคร๊าปผม

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    339
    ได้รับคำขอบคุณ: 210
    ขยันจริงคนนี้ +10 แต้ม ^^
    ว่าแต่เกมแนวอะไรเหรอ ผมไม่เคยเห็นเลย = =

EDIT : บร่ะ เพิ่งเห็นว่าเป็น Harvest Moon = ="
    ขออภัยด้วย ผมสายตาสั้น ฮ่าๆๆ

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    552
    ได้รับคำขอบคุณ: 323
    thank ครับ -*-

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

★Super Uploader 5 Years★
    กล่าวขอบคุณ
    2,941
    ได้รับคำขอบคุณ: 45,744
    Blog Entries
    15
    มาเจิมให้ครับ !

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เบตง < BeTong >
    กล่าวขอบคุณ
    86
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    1
    น่าเล่นดีนะครับบบ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

O_O!
    กล่าวขอบคุณ
    451
    ได้รับคำขอบคุณ: 101
    ตัวละครน่ารักดีจังครับ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,262
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    ขอบคุณครับ

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    ดันให้ครับ เกมส์ดีๆๆ เดียวว่างๆๆผมจะมาโหลดครับ

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    110
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    มานอนยันว่าเล่นได้100%ครับ แค่ทำตามขั้นตอน ^^

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    350
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    2
    น่าเล่นมากเลย ขอบคุณ