ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หัวข้อ: Wifi 3bb ครับ

Smoking™
    กล่าวขอบคุณ
    420
    ได้รับคำขอบคุณ: 390

Wifi 3bb ครับ

ตอนนี้ติดเน็ตสายของ 3bb อยู่ครับ!!

เเต่ผมอยากติด wifi rounter เป็นของจัวเองเอาไว้เล่น smartphone ภายในบ้านอ่ะครับ!!

ผมจึงอยากถามท่านๆว่า มีบริการติดตั้ง wifi rounter หรือปล่าวเเล้วถ้ามีต้องจ่ายรายเดือนเพิ่มหรือ ไม่ครับ

Please wait .......

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    Saraburi , Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    150
    ได้รับคำขอบคุณ: 58
    Blog Entries
    1
    ถ้าเกิดเช่า Rounter เน็ต 3bb ไอพวก 599 บาท ต่อเดือนเนี่ย มันจะแถม wifi rounter มาให้ครับ วิธีติดตั้งก็ง่ายๆไม่ต้องเสียรายเดือน

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Smoking™
    กล่าวขอบคุณ
    420
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ art18000 อ่านกระทู้
    ถ้าเกิดเช่า Rounter เน็ต 3bb ไอพวก 599 บาท ต่อเดือนเนี่ย มันจะแถม wifi rounter มาให้ครับ วิธีติดตั้งก็ง่ายๆไม่ต้องเสียรายเดือน
    เเล้วทำไมผมไม่ได้ Wifi Rounter อ่ะตอนสมัคร ผมยังสมัครไม่่ถึงปีเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 82
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ casanova01 อ่านกระทู้
    เเล้วทำไมผมไม่ได้ Wifi Rounter อ่ะตอนสมัคร ผมยังสมัครไม่่ถึงปีเลยครับ
    คือมันจะมีช่วงโปรโมชั่นของ 3bb อ่ะครับ ที่จะใช้สิทธิซื้อในราคาถูกกว่าราคาในตลาดทั่วไป ก็ต้องรอ แล้วคอยติดตามข่าวสารน่ะครับ ว่าจะมีโปรโมชั่นแบบนี้ออกมาอีกเมื่อไหร่

ปล.ผมใช้ของ TOT ครับ ตอนแรกก็ใช้โมเด็มธรรมดานี่แหละ แต่ผมก็จะเอา "Wifi Rounter" มาใช้กับสมาร์ทโฟนเหมือนกัน เลยไปซื้อที่ร้านขายฮาร์ดแวร์ครับ ราคาค่อนข้างแพง แต่ผมซื้อมาแล้วเสียบก็ใช้ได้เลยครับ ^^
    Who know they are wrong. ~

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Smoking™
    กล่าวขอบคุณ
    420
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ meeboomza อ่านกระทู้
    คือมันจะมีช่วงโปรโมชั่นของ 3bb อ่ะครับ ที่จะใช้สิทธิซื้อในราคาถูกกว่าราคาในตลาดทั่วไป ก็ต้องรอ แล้วคอยติดตามข่าวสารน่ะครับ ว่าจะมีโปรโมชั่นแบบนี้ออกมาอีกเมื่อไหร่

ปล.ผมใช้ของ TOT ครับ ตอนแรกก็ใช้โมเด็มธรรมดานี่แหละ แต่ผมก็จะเอา "Wifi Rounter" มาใช้กับสมาร์ทโฟนเหมือนกัน เลยไปซื้อที่ร้านขายฮาร์ดแวร์ครับ ราคาค่อนข้างแพง แต่ผมซื้อมาแล้วเสียบก็ใช้ได้เลยครับ ^^
    อ๋อๆ! อย่างงี้ผมก็สามารถไปหาซื้อ Wifi rounter มาจากที่ไหนก็ได้(ไม่จำเป็นต้องของ 3bb) <---ใช่ไหมครับ

ซท่อ wifi rounter มาเเล้วก็ไม่เขาติดให้หรือว่ายังงัยครับ

กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 82
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ casanova01 อ่านกระทู้
    อ๋อๆ! อย่างงี้ผมก็สามารถไปหาซื้อ Wifi rounter มาจากที่ไหนก็ได้(ไม่จำเป็นต้องของ 3bb) <---ใช่ไหมครับ

ซท่อ wifi rounter มาเเล้วก็ไม่เขาติดให้หรือว่ายังงัยครับ
    ถ้าจะไปซื้อ ก็ต้องถามทางท้านครับ "wifi rounter " ที่มันจะใช้กับ 3bb ได้ แค่นี้ก็ไม่น่าจะมีปัญหาแล้วครับ
    Who know they are wrong. ~

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Com On ..!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,125
    ได้รับคำขอบคุณ: 345
    Router WiFi 1 Port ราคา 750 บาท ระยะการรับส่งโดยทั่วไป 50 เมตร ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับการรับสัญญาณด้วยว่าบริเวณดังกล่าวอับสัญญาณด้วยหรือไม่

ตามนี้ครับ ไปที่ศูนย์เลย
    CPU:I7-6700K @ Mainboard:Asrock Z170 Pro4 @ Ram:Kingston Hyperx 8gb @ VGA:AMD Radeon HD 7970

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Upload Anime
    บ้านไง........จะมีที่ไหนอีก
    กล่าวขอบคุณ
    2,075
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,076
    เอาตามความเข้าใจผมนั่น
    คุณอยากได้ wiFi เล่นในบ้านใช่ไหม
    ทำตามผมเลย
    1.ไปซื้อ rounter ที่ปล่อยWiFi ได้มา
    2.ตั้งค่าSet
    3.เล่นตามสบาย
    ถ้าอยากรู้ว่าเอา rounter รุ่นไหนดี
    เลือกได้ตามนี้
    http://www.jib.co.th/web/index.php/p...0/0/index.html

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Go Let It Out ~
    Krabi , Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    1,956
    ได้รับคำขอบคุณ: 257
    ที่บ้านมีโน๊ตบุ๊คปะ

ถ้าผมจำไม่ผิดมันจะมีโปรแกรมนึงที่ทำให้โน๊ตบุ๊คปล่อยสัญญาณไวไฟได้
    เดี๋ยวนี้ทำไมคนสมัครเข้ามาเพื่อชื่อน้ำตาลเยอะจัง...

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

พิมพ์ภาษาไทยผิดอยู่เรื่อย
    พืษณุโลก/LA/Tokyo
    กล่าวขอบคุณ
    2,108
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,794
    ซื้อเร้าเตอร์เองดีกว่า กล่องนึงถ้าเอาแบบธรรมดาก็ประมาณ800-1,000บาท

เซ็ตง่ายครับ แล้วตัวปล่อยWirlessมันจะมีช่องLanสามารถแยกเน็ตแบบสายLanได้อีก4เครื่อง

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,383
    ได้รับคำขอบคุณ: 583
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thotsawat555 อ่านกระทู้
    ซื้อเร้าเตอร์เองดีกว่า กล่องนึงถ้าเอาแบบธรรมดาก็ประมาณ800-1,000บาท

เซ็ตง่ายครับ แล้วตัวปล่อยWirlessมันจะมีช่องLanสามารถแยกเน็ตแบบสายLanได้อีก4เครื่อง
    ผมก็ใช้แบบนี้อยู่ครับ ก็เล่นได้นะครับ ไม่ต้องไปเอาราวต์เตอร์ของ3BB หรอกครับ เอาแบบที่ขายตามร้านทั่วไปก็ได้ยี่ห้อไหนก็ได้ครับ แต่ผมใช้D-Link อ่ะนะ

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 209
    ซื้อ wifi router มาเลย มันจะแถมแผ่น set up มาให้ กดติดตั้งใส่แต่ user pass internet แล้วก็ตั้งรหัสไวไฟ ก็ได้แล้ว

ไม่ก็ซื้อ router มา แล้วเอาไปที่ 3bb ให้เค้าตั้งค่าให้ฟรีครับผม

Smoking™
    กล่าวขอบคุณ
    420
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ markops อ่านกระทู้
    เอาตามความเข้าใจผมนั่น
    คุณอยากได้ wiFi เล่นในบ้านใช่ไหม
    ทำตามผมเลย
    1.ไปซื้อ rounter ที่ปล่อยWiFi ได้มา
    2.ตั้งค่าSet
    3.เล่นตามสบาย
    ถ้าอยากรู้ว่าเอา rounter รุ่นไหนดี
    เลือกได้ตามนี้
    http://www.jib.co.th/web/index.php/p...0/0/index.html

2.ตั้งค่าSet (ติดตรงนี้อ่ะครับ) ผมต้องไปตั้งค่ายังไง ต้องให้ 3bb ตั้งเอาหรอครับ

Smoking™
    กล่าวขอบคุณ
    420
    ขอทำความเข้าใจน่ะครับ เราต้องไปซื้อ Wifi rounter ตัวไหนก็ได้ใช่ไหมครับที่มันรองรับ!

เเล้วก็ ขอถามอีกน่ะครับ (ผมต้องมีค่าใช้จ่ายอื่นๆอีกไหมนอกจากซื้อ Rounter ใหม่) **เเล้วก็อีกอย่าง ผมต้องเสียค่ารายเดือนเพิ่มอีกไหม จากทุกเดือน 6 mb 590 ผมต้องเสียเพิ่มอีกป่าวครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,926
    ได้รับคำขอบคุณ: 71
    ยืมกระทู้ถามหน่อยนะครับ ถ้าเราใช้ Wifi rounter แล้ว (เครื่องหนึ่งต่อสายแลน อีกเครื่อง ใช่สัญญาณ wifi ) สามารถเล่นเกม ออฟไลน์ แลนกันได้มั้ยครับ...

Upload Anime
    บ้านไง........จะมีที่ไหนอีก
    กล่าวขอบคุณ
    2,075
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,076
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ruicosta อ่านกระทู้
    ยืมกระทู้ถามหน่อยนะครับ ถ้าเราใช้ Wifi rounter แล้ว (เครื่องหนึ่งต่อสายแลน อีกเครื่อง ใช่สัญญาณ wifi ) สามารถเล่นเกม ออฟไลน์ แลนกันได้มั้ยครับ...
    ได้ความเร็วเหมือนเดิม แลนเกมไม่ได้ลองครับเลยไม่รู้
    ขอทำความเข้าใจน่ะครับ เราต้องไปซื้อ WiFi rounter ตัวไหนก็ได้ใช่ไหมครับที่มันรองรับ!

เเล้วก็ ขอถามอีกน่ะครับ (ผมต้องมีค่าใช้จ่ายอื่นๆอีกไหมนอกจากซื้อ Rounter ใหม่) **เเล้วก็อีกอย่าง ผมต้องเสียค่ารายเดือนเพิ่มอีกไหม จากทุกเดือน 6 mb 590 ผมต้องเสียเพิ่มอีกป่าวครับ
    ไม่มีค่าใช่จ่ายเพิ่มเติม แค่ ซื้อ rounter WiFi ที่รองรับ win ที่คุณลงพอครับ
    เรื่อง set อ่านคุ่มือครับ สู้ๆ ผมใช้อยู่
    นอนละ..................พรุ่งนี้ต่อได้ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย markops : 13th May 2012 เมื่อ 00:07

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ก็แล้ว....ยังไง
    กล่าวขอบคุณ
    307
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,297
    WIFI ของ 3BB ก็ได้คับ แค่ 750 บาทเองบ้านผมก็ใช้อยู่นะ คอมต่อสายเอาแต่ไวไฟไว้เล่นในโทรศัพท์

750 เขาเซตเครื่องมาให่เลยกลับมาบ้านเสียบ ใช้ได้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย assist05 : 13th May 2012 เมื่อ 00:22

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Smoking™
    กล่าวขอบคุณ
    420
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ markops อ่านกระทู้
    ได้ความเร็วเหมือนเดิม แลนเกมไม่ได้ลองครับเลยไม่รู้

ไม่มีค่าใช่จ่ายเพิ่มเติม แค่ ซื้อ rounter WiFi ที่รองรับ win ที่คุณลงพอครับ
    เรื่อง set อ่านคุ่มือครับ สู้ๆ ผมใช้อยู่
    นอนละ..................พรุ่งนี้ต่อได้ครับ
    ขอบคุณมากครับ จะลองดู

Smoking™
    กล่าวขอบคุณ
    420
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ assist05 อ่านกระทู้
    WIFI ของ 3BB ก็ได้คับ แค่ 750 บาทเองบ้านผมก็ใช้อยู่นะ คอมต่อสายเอาแต่ไวไฟไว้เล่นในโทรศัพท์

750 เขาเซตเครื่องมาให่เลยกลับมาบ้านเสียบ ใช้ได้
    ครับๆ เเล้วเสีย 750 ได้ wifirounter มาเลยใช่ไหมพร้อมใช้งานเลยรึปบ่าว

เเล้วรายเดือนท่านเสียเพิ่มอีกหรือเปล่าครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,657
    ไปซื้อเร้าเตอร์ WIFI มาอีกตัวที่ปล่อยสัญญานได้ แล้วไปตั้งค่าเอา ถ้าเป็นของ D-Link จะมีให้ในตัวโปรแกรมติดตั้งในแผ่น ไม่ต้องไปเซ็ตใน 192.168.1.1

แล้วความเร็วก็ถือว่าทำได้ดีเลยทีเดียวครับผม บริเวณบ้านคุณใช้ได้หมดครับ ยกเว้นบ้านคนมีเนื้อที่ 10 ไร่... เร้าเตอร์ประมาร 900-1200 บาท
    "ชอบหันหลังกลับทุกครั้ง.. เมื่อตอนเวลาหันหลังหนีศัตรู"

Smoking™
    กล่าวขอบคุณ
    420
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DkTaP82 อ่านกระทู้
    ไปซื้อเร้าเตอร์ WIFI มาอีกตัวที่ปล่อยสัญญานได้ แล้วไปตั้งค่าเอา ถ้าเป็นของ D-Link จะมีให้ในตัวโปรแกรมติดตั้งในแผ่น ไม่ต้องไปเซ็ตใน 192.168.1.1

แล้วความเร็วก็ถือว่าทำได้ดีเลยทีเดียวครับผม บริเวณบ้านคุณใช้ได้หมดครับ ยกเว้นบ้านคนมีเนื้อที่ 10 ไร่... เร้าเตอร์ประมาร 900-1200 บาท
    ตั้งค่ายังงัยหรอครับ เเล้วเราไม่ต้องไปเอาพวกเเอดเดสของ 3bb หรอครับ ผมไม่รู้จริงๆ

กล่าวขอบคุณ
    307
    ครับๆ เเล้วเสีย 750 ได้ wifirounter มาเลยใช่ไหมพร้อมใช้งานเลยรึปบ่าว

เเล้วรายเดือนท่านเสียเพิ่มอีกหรือเปล่าครับ
    ไม่เสียแล้วคับก็เสียค่ารายเดือนปกติ599

แค่เราเปลี่ยนเร้าเตอร์เป็นเล่นไวไฟได้ แค่นั้นเอง

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Smoking™
    กล่าวขอบคุณ
    420
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ assist05 อ่านกระทู้
    ไม่เสียแล้วคับก็เสียค่ารายเดือนปกติ599

แค่เราเปลี่ยนเร้าเตอร์เป็นเล่นไวไฟได้ แค่นั้นเอง
    เราก็สามารถเล่นเน็ตสายของเราเตอตัวเดิมได้ เเล้วก็เล่น wifi ของเราเตอที่เราซื้อมาได้อีกใช่ไหมครับ

ขอบคุณมากๆเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    307
    เราก็สามารถเล่นเน็ตสายของเราเตอตัวเดิมได้ เเล้วก็เล่น wifi ของเราเตอที่เราซื้อมาได้อีกใช่ไหมครับ

ขอบคุณมากๆเลยครับ
    คือเร้าเตอร์ใหม่แหละคับ แค่มันเสียบสายเหมือนเดิมได้แล้วฏ็มีสัญญานไวไฟ เนตสายก็เสียบได้ปกติคับ

36. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Smoking™
    กล่าวขอบคุณ
    420
    ขอขุดกระทู้

เเล้วก็ขอถาม ถ้าซื้อ wifi rounter จากทีอื่นทีไม่ใช่ของบริษัท 3bb

ผมต้องตั้งค่าอะไรหรือเปล่าครับ หรือเสียบเเทน rounter ตัวเก่าเเล้วใช้ได้เลย