คือว่าตอนนี้ผมกำลังหาโปรเกมส์ที่สร้างอนิเมชั่นยาวๆ ซัก 9 นาที - 1 ชั่วโมงอะไรประมาณนี้อ่ะครับ

พวกอนิเมชั่น 3 d เทือกๆนี้อ่ะครับ

แล้วผมไปเจอโปรแกรมหนึ่งที่สามารถสร้าง 3d และทำเป็นอนิเมชั่นได้ด้วย 3ds max 2012 ครับผม ของค่าย Autodesk อ่ะครับ ผมได้โปรแกรมและหนังสือมานั่งลองแตกนู่นแตะนี่ได้สักพักแล้วพบว่า โปรแกรมของค่ายนี้เนี่ยส่วนใหญ่ไว้สำหรับอุตสาหกรรมต่างๆ ไว้จำลองแบบแผนในโรงงานอะไรประมาณนี้ แล้วก็พบอีกอย่างว่า มันมีเฟรมจำกัดเพียงแค่ 100 เฟรมเท่านั้น หรือที่ลองๆดูก็ได้ประมาณ 10 วินาทีเอง ผมนั่งกุมขมับไปพักนึงแล้วเข้าไปหาใน youtube ดูพบสิ่งนี้

แหมะทำได้แค่ 10 วิคล้ายๆผมเลยนะ

ถึงที่ผมจะมาถามในวันนี้คือ
1. อยากรู้ว่าไอ้โปรแกรม 3ds max 2012 ที่ผมใช้อยู่เนี่ยมันใช้สร้างหนังยาวๆได้ไหม แบบ 3 d ล้วนๆอ่ะ

ถ้าไม่

2. ช่วยแนะนำโปรแกรมสร้างอนิเมชั่น 3d ยาวๆ 15 นาทีขึ้นไปให้ซักโปรแกรมนึงได้ไหมครับ

ปล. ผิดหมวดขออภัย T^T
ปล. 2 ผมโง่ ถามอะไรโง่ๆก็ช่วยชี้แนะแนวทางด้วยนะครับ

อ๊ะ ไปเจอคลิปนี้ยาวด้วยแฮะ