ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หัวข้อ: [FC]Bodyslam_JKG

-l3odySlam-
    กล่าวขอบคุณ
    517
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,971

[FC]Bodyslam_JKG(เปิดแล้ว)อัพเดตตลอด

(ใครอยากร่วมร็อคไปกับเราเชิญเลยครับ อัพเดตตลอด)
    1.StephanieOnly(นนท์)
    2.SinSu(คิว)
    3.Plusz
    4.degden009

บอดี้สแลม มีชื่อวงเดิมว่า ละอ่อน โดยมีสมาชิกจากโรงเรียนสวนกุหลาบวิทยาลัย ทั้งหมด 6 คน โดยในปี พ.ศ. 2539 ได้เข้าประกวดวงดนตรี ประเภทมัธยมศึกษาของ คลื่นวิทยุHot Wave ในงาน Hot Wave Music Awards และ ได้รางวัลชนะเลิศ ทำให้วงละอ่อนได้รับการเซ็นสัญญาเป็นศิลปินในสังกัด มิวสิกบั๊กส์ โดยออกอัลบั้มแรกและอัลบั้มที่สองแล้วจึงแยกวง

ภายหลังในปี พ.ศ. 2545 ทางสมาชิกเก่าของวงละอ่อน 3 คน ได้มีการรวมวงใหม่อีกครั้งภายใต้การดูแลของทีม Mango Team และ ออกสตูดิโออัลบั้มแรกภายใต้ชื่อของวง Bodyslam โดยที่อัลบั้มมีชื่อว่า Bodyslam โดยที่เพลงที่ประสบความสำเร็จคือเพลง"งมงาย" และเพลงฮิตอื่นๆในอัลบั้ม เช่น สักวันฉันจะดีพอ,ทางของฉัน ฝันของเธอ,ย้ำ,และ อากาศ ทำให้วงบอดี้แสลม เริ่มเป็นที่รู้จักทั่วประเทศในอัลบั้มแรก

ต่อมาในปี พ.ศ. 2546 ผลงานสตูดิโออัลบั้มชุดที่ 2 อัลบั้ม Drive ก็ได้ออกมาวางจำหน่ายโดยที่มีเพลง "ความซื่อสัตย์"และ"ปลายทาง" ประสบความสำเร็จอีกครั้ง โดยที่ หลังจากออกอัลบั้ม Drive เสร็จสิ้นแล้ว พวกเขาก็ออกจากค่ายมิวสิกบั๊กส์และเซ็นต์สัญญากับ จีนี่ เรคอร์ด ซึ่งอยู่ในสังกัด จีเอ็มเอ็ม แกรมมี่ ซึ่งเป็นสังกัดเดียวกับศิลปินรุ่นพี่วงบิ๊กแอส (BIG ASS) และได้เกิดการเปลี่ยนแปลงภายในวงเกิดขึ้นเมื่อ เภา-รัฐพล พรรณเชษฐ์ มือกีตาร์ของวงก็ได้ขอแยกตัวออกไปทำอัลบั้มเดี่ยว (ในชื่อ Present Perfect) สังกัด ค่ายสนามหลวง

อัลบั้ม Believe (พ.ศ. 2548) ทางวงได้หาสมาชิกใหม่เพื่อมาทำสตูดิโออัลบั้มใหม่ โดยที่มีสมาชิกใหม่เพิ่มเข้ามาคือ ยอด-ธนชัย ตันตระกูล มือกีตาร์ที่เคยเป็นนักดนตรีแบ็คอัพให้กับหลายศิลปิน ในตำแหน่งมือกีตาร์ กับ ชัช-สุชัฒติ จั่นอี๊ด มือกลองที่เคยแบ็คอัพ ให้กับ BODYSLAM มาตั้งแต่อัลบั้มแรก โดยที่หลังจากได้สมาชิกครบแล้ว พวกเขาก็ออกสตูดิโออัลบั้มใหม่ ในชื่อว่า Believe เปิดตัวด้วยซิงเกิ้ลแรกกับเพลง "ขอบฟ้า" ได้รับความสำเร็จเป็นอย่างดี และมีอีกหลายเพลงในอัลบั้มที่ได้รับความนิยม เช่น "ความรักทำให้คนตาบอด" "พูดในใจ" "คนที่ถูกรัก" และเพลงได้มีแขกรับเชิญพิเศษ "แอ๊ด คาราบาว" ในเพลง "ความเชื่อ" ยังมีเพลงอื่นๆ ที่นิยมอีก อาทิ "ห้ามใจ" "รักก็เป็นอย่างนี้"

อัลบั้ม Save My Life (พ.ศ. 2550) เพลงเปิดตัวเพลงแรกของสตูดิโออัลบั้มนี้ คือเพลง "ยาพิษ" เมื่อออกสู่ผู้ฟัง ก็ได้รับการตอบรับไม่น้อย เนื่องจากเนื้อหาและความหนักหน่วงทางดนตรีที่เพิ่มขึ้นมาก (มีดนตรีแนว Alternative ให้เห็นอย่างเด่นชัด) อาจจะรู้สึกได้ว่าในสตูดิโออัลบั้มนี้ แนวทางดนตรีของทางวงได้มีการเปลี่ยนแนวไป โดยเพลงอื่นๆในอัลบั้มที่เป็นที่นิยมก็มีหลายๆเพลงเช่น 'ยิ่งรู้ยิ่งไม่เข้าใจ,อกหัก,นาฬิกาตาย' ในอัลบั้มนี้ ตูนได้แต่งเพลงเองสองเพลงคือเพลง แค่หลับตา ซึ่งเพลงนี้ตูนได้ร้องคู่กับปนัดดา เรืองวุฒิ และเพลงขอบคุณน้ำตา และอีกเพลงที่ตูนแต่งเพลงร่วมกับ ขจรเดช พรมรักษา หรือ กบ Big Ass โปรดิวเซอร์ก็คือเพลง ยาพิษ และเป็นเกียรติของวง ที่เพลง เสี้ยววินาที ถูกใช้เป็นเพลงประกอบโฆษณา 24thSea Games 2007 Information Center Nakhon Ratchasima THAILAND

อัลบั้ม Project "PLAY" (พ.ศ. 2552) เป็น อัลบั้มพิเศษของทาง Gmm Grammy ที่จัดขึ้นมาเพื่อฉลอง 25 Gmm Grammy โดยอัลบั้มนี้จะอยู่ในหมวดของ Rock โดยให้แต่ละศิลปินได้เลือกเพลงเก่าของตำนานของ Gmm Grammy มา Cover ใหม่ ให้เป็นแนวของศิลปินเอง โดยทางวงได้เลือกเพลง เสียดาย ของ ธงไชย แมคอินไตย์

อัลบั้ม คราม (พ.ศ. 2553) สตูดิโออัลบั้ม ลำดับที่ 5 ของบอดี้แสลม หลังจากที่ ตูน นักร้องนำได้ลาสิกขาบทออกมาโดยการเปิดตัวซิงเกิ้ลใหม่ในสตูดิโออัลบั้มนี้ เพลง "คราม" ซึ่งมาพร้อมกับความแปลกใหม่ ในการใช้ซินธิไซเซอร์ ผสมลงไปในเพลงด้วย ตามด้วยซิงเกิ้ลที่ 2 อย่างเพลง"ความรัก" ซึ่งกลายเป็นเพลงที่ได้รับความนิยมสูงสุดของอัลบั้มนี้ และมียอดการดาวน์โหลดสูงสุด ต่อมาในช่วงกลางปี ก็ได้ปล่อยเพลง "คิดฮอด" เพลงที่สร้างความแปลกใหม่ให้วงการเพลงร็อกไทย ซึ่งถือว่าเป็นครั้งแรกที่ทางวง ได้นำเอาทำนองแบบหมอลำเข้ามาผสมในเพลงด้วย โดยได้เชิญ ศิริพร อำไพพงษ์ มาช่วยกันแต่งเนื้อใส่ในเพลงร็อกสไตล์โมเดิร์นที่มีกลิ่นอายของหมอลำจากพวกเค้า สร้างกระแสให้เพลงนี้เป็นที่พูดถึงมากในชุดนี้ก็ว่าได้ และยังมีเพลงในอัลบั้มที่เป็นที่นิยม อย่าง "เปราะบาง" และ "แสงสุดท้าย"

[COLOR="#FF0000"]

ชื่อจริง อาทิวราห์ คงมาลัย
    ชื่อเล่น ตูน
    ตำแหน่ง ร้องนำ
    วันเกิด 30 พฤษภาคม 2522

การศึกษา ปริญญาตรี คณะนิติศาสตร์
    จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย
    ศิลปินที่ชื่นชอบ Match Box 20, Lifehouse
    กีฬาที่เล่น ฟุตบอล

ประสบการณ์ทางด้านดนตรี
    อดีตสมาชิกวง ละอ่อน
    ร้องแร็พให้กับวง Big Ass
    เล่นดนตรี (กลางคืน) ในนามวง กุหลาบขาว
    ผลงานที่ผ่านมา
    อัลบั้ม “ละอ่อน”
    อัลบั้มพิเศษ "เทพนิยายนายเสนาะ"

ชื่อจริง ธนดล ช้างเสวก
    ชื่อเล่น ปิ๊ด
    ตำแหน่ง เบส
    วันเกิด 30 เมษายน 2522

การศึกษา ปริญญาตรี คณะคณะสังคมศาสตร์
    ภาควิชาจิตวิทยา ม.เกษตรศาสตร์
    ศิลปินที่ชื่นชอบ Silly Fools,Mr.Big
    กีฬาที่เล่น ฟุตบอล

อดีตสมาชิกวง ละอ่อน
    เล่นดนตรี (กลางคืน) ในนามวง Go So Big
    อัลบั้ม “ละอ่อน”
    อัลบั้มพิเศษ "เทพนิยายนายเสนาะ"
    แสดงละครชุดเรื่อง "พ่อ"

ชื่อจริง ธนชัย ตันตระกูล
    ชื่อเล่น ยอด
    ตำแหน่ง กีต้าร์
    วันเกิด 21 ธันวาคม 2520

การศึกษา มหาวิทยาลัยหอการค้าไทย
    ศิลปินที่ชื่นชอบ KORN, INCUSBUS, อัสนี วัสันต์
    กีฬาที่เล่น ปิงปอง, ว่ายน้ำ, ฟุตบอล

เล่น BACK UP ปาล์มมี่ ปี 2545,
    โอ๋ ศรุตยา ปี 2545
    ถ่ายโฆษณาแชมพูสระผม คลินิก ปี 2545
    แชมพูสระผม ออแกนนิค ปี 2545

ชื่อจริง สุชัฒฒิ จั่นจี๊ด
    ชื่อเล่น ชัช
    ตำแหน่ง กลอง
    วันเกิด 5 กรกฎาคม 2520

การศึกษา ราชภัฎบ้านสมเด็จเจ้าพระยา
    ศิลปินที่ชื่นชอบ Match Box 20, Lifehouse
    กีฬาที่เล่น ฟุตบอล , กีฬา X-TREAM

เล่น BACK UP ลีโอ พุฒ ปี 2531,
    สุกัญญา มิเกล, โอ๋ ศรุตยา ปี 2546,
    ปาล์มมี่ ปี 2546, ROOM 99 ปี 2546
    อัลบั้ม “Room 99 / 2”

joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย dream12594 : 17th May 2012 เมื่อ 08:27
    ติดตามได้ที่ www.bodyslamband.com หรือ www.bodyslamfc.com

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 26 คนที่กล่าวขอบคุณ:

-l3odySlam-
    กล่าวขอบคุณ
    517
    [คลิป] SPECIAL EDITION Bodyslam Access All Area (Scoop พิเศษตามติดชีวิต Bodyslam)

[คลิป] สัมภาษณ์พี่ยอด บอดี้สแลม

[คลิป] เก็บตก งาน Hot Music Awards ครั้งที่ 16 รอบชิงชนะเลิศ ณ ธันเดอร์โดม เมืองทองธานี
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย dream12594 : 17th May 2012 เมื่อ 08:29
    ติดตามได้ที่ www.bodyslamband.com หรือ www.bodyslamfc.com

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 12 คนที่กล่าวขอบคุณ:

-l3odySlam-
    กล่าวขอบคุณ
    517
    .............

- [ The Gang ] -
    Dusit , Bangkok : Bang Bo , Samutprakarn
    กล่าวขอบคุณ
    1,548
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,189
    เจิมครับ อยู่ด้วย
    ชื่อ นนท์
    ไม่ใช่สาวก แต่ชอบฟังเพลงของ Bodyslam

กล่าวขอบคุณ
    2,192
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,144
    เจิมก่อนเลยครับ

ชื่อคิว เข้าดัวยครับ

-l3odySlam-
    กล่าวขอบคุณ
    517
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SinSu อ่านกระทู้
    เจิมก่อนเลยครับ

ชื่อคิว เข้าดัวยครับ
    ครับแต่อีกนานหน่อยนะ พรุ่งไปปฐมนิเทศอีก แต่จะรีบทำให้เร็วที่สุดครับผม

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    874
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,409
    เจิม ชาวร็อคทุกคน
    Jokergame TH บ้านหลังใหญ่ ใครๆก็รู้จัก

กล่าวขอบคุณ
    1,262
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,610
    เจิมไป ; เข้าด้วยยยจ้า '
    เดี่ยวช่วย จขกท . ถ้าอยากให้ช่วย 555 เป้จ้า
    - XENON -

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Downloader
    กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 207
    วันนี้ผมเพิ่งซื้อเสื้อ WORLD TOUR สีน้ำเงินมาครับ
    RB26

-l3odySlam-
    กล่าวขอบคุณ
    517
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Plusz อ่านกระทู้
    เดี่ยวช่วย จขกท . ถ้าอยากให้ช่วย 555 เป้จ้า
    แน่นอนครับ คุณเป้ ผมมีหน้าที่สำคัญให้คุณแน่แต่ต้องรอกระทู้เสร็จก่อนครับ

ขอบคุณครับ ^ ^

Dusit , Bangkok : Bang Bo , Samutprakarn
    กล่าวขอบคุณ
    1,548
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,189
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ xaouview อ่านกระทู้
    วันนี้ผมเพิ่งซื้อเสื้อ WORLD TOUR สีน้ำเงินมาครับ
    โอ้ว GTR R34 ชอบเหมือนกันเลย

กล่าวขอบคุณ
    2,192
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Plusz อ่านกระทู้
    เป้ เดียวนี่รับจ็อบทำกระทู้หรอ 55666

Jessica Jung IcePrincess
    SM Entertainment
    กล่าวขอบคุณ
    1,761
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,196
    เจิมครับชื่อโซดาครับ เรียกโซหรือดาเฉยๆก็ได้ ^______^

ไม่ใช่สาวกเหมือนกันแต่ชอบฟังเพลง >O<
    Facebook

กล่าวขอบคุณ
    565
    ได้รับคำขอบคุณ: 619
    ขอร่วมด้วยครับ ผมชอบแนวเพลงของพี่ๆ วง bodyslam ครับ

lalalalisa
    กล่าวขอบคุณ
    1,405
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,889
    Blog Entries
    1
    55555

ตั้งเเล้วสินะ ดรีม ^^

เจิมๆจ๊ะ

กล่าวขอบคุณ
    896
    ได้รับคำขอบคุณ: 128
    ชอบ Bodyslam ครับ แต่ไม่ใช่สาวก ^^
    I Love Mugi >,<

กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 683
    แจกเพลงวง Bodyslam ได้เปล่ามีทุกอัลบั้มเลลย ท่าแจกได้ซิปมานะครับเดี๋ยวอัพให้
    MyCenter >>http://www.facebook.com/pages/MyCent...24463284339623<< กด Like ให้ด้วยนะครับ ถามเรื่องคอมพิวเตอร์ได้นะครับ ทุกอย่าง

กล่าวขอบคุณ
    532
    ได้รับคำขอบคุณ: 798
    มาดันให้คราฟฟฟฟ เพราะผมก็ชอบ bodyslam เหมือนกัน คิคิ
    ชื่อ ต่ายคราฟ ผม
    SPEC = CPU Core i5 4670 3.40 Ghz /// Ram 8 Gb /// VGA Giggabyte GTX 770 OC
    edition /// PW : Corsair 650 W

กล่าวขอบคุณ
    532
    ได้รับคำขอบคุณ: 798

ชอบตอนนี้อ่ะ อิอิ เจ๋ง คิดถึงพี่เภา TOT
    SPEC = CPU Core i5 4670 3.40 Ghz /// Ram 8 Gb /// VGA Giggabyte GTX 770 OC
    edition /// PW : Corsair 650 W

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 12 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    817
    ได้รับคำขอบคุณ: 230
    ผมก็เป็นแฟนคลับ บอดี้แสลมเหมือนกันครับ เล่นกีต้าร์ทีไรต้อง บอดี้แสลม

ผมขอถามอะไรอย่างนะครับ ใครช่วยตอบที ไม่เกี่ยวกับกระทู้เลย

Hot wave อะครับ ช่วงก่อน ๆ บอดี้แสลม ลาบานูน แคช ประกวด Hot wave แล้วก็ดังหลายวงมาก ๆ

แต่พอมาช่วงนี้ สมัยนี้ทำไมคนที่ชนะที่ 1 Hot wave กลับไม่ดัง ไม่เหมือนวงที่ผมพูดถึง

ใครรู้ช่วยบอกผมทีนะครับ

-l3odySlam-
    กล่าวขอบคุณ
    517
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pittawat อ่านกระทู้

ชอบตอนนี้อ่ะ อิอิ เจ๋ง คิดถึงพี่เภา TOT
    ช่ายครับ พี่เภา ไม่น่าออกเลย ผมว่าเขาก็ดีแล้วนะ

26. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

-l3odySlam-
    กล่าวขอบคุณ
    517
    ช่วยๆกัน พัฒนากระทู้ครับ ผมก็เป็นคนหนึ่ง ที่ชอบ Bodyslam ก็เลยสร้างกระทู้นี้เพื่อรวม Fanclub
    ท่านสามารถนำอะไรมาอัพเดตได้หมด ครับ(แต่ห้ามโพสต์ ลิงค์ดาวน์โหลดน่า )
    หรือจะให้ผมปรับปรุงแก้ไขอะไรบอกได้ครับ

28. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,192
    ดันครับ

30. รายชื่อสมาชิกจำนวน 12 คนที่กล่าวขอบคุณ:

lalalalisa
    กล่าวขอบคุณ
    1,405
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,889
    Blog Entries
    1
    ^
    ^
    อุ้ย!!พี่คิวใจตรงกัน5555

เเวะมาดูจ๊ะ ชอบเพลงนี้^^

v
    v
    v
    ก้มี 4 คนไม่ใช่หรอพี่คิวทั้งวงอ่ะ อาจจะเเค่มาเจิมๆมั้ง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย cHolTOP : 18th May 2012 เมื่อ 23:44

32. รายชื่อสมาชิกจำนวน 12 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,192
    555 ว่าแต่พี่โอมนี่ ใช่สมาชิกวงปะอะ หรือแค่เล่นให้