ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบปล้ำกระทู้
    กล่าวขอบคุณ
    146
    ได้รับคำขอบคุณ: 583

Square Enix เผย สนใจเกมใหม่มากกว่ารีเมคเกม Final 7

Square Enix

Tetsuya Nomura ผู้อำนวยการพัฒนาเกมจาก Square Enix ออกมาเปิดเผยถึงการพัฒนาเกมใหม่ๆรวมถึงรีเมคเกมเก่าๆมาทำใหม่ โดย Nomura กล่าวว่า การรีเมคเกม Final Fantasy 7 ที่เคยวางจำหน่ายบน PlayStation 1 ยังไม่ใช่สิ่งสำคัญอันดับแรก

Nomura กล่าวในนิตยสารเกม Famitsu จากประเทศญี่ปุ่นที่นำเสนอครบรอบเกม Final Fantasy 7 โดยตนรับทราบจากความต้องการจากผู้เล่นถึงการรีเมคเกม Final Fantasy 7 ที่เคยวางจำหน่ายบน PlayStation แต่ว่าทาง Square Enix ให้ความสำคัญกับการพัฒนาเกมใหม่ๆมากกว่า นอกจากนี้ Nomura ยังระบุให้ผู้เล่นเชื่อมั่นกับ Yoshinori Kitase โปรดิวเซอร์อาวุโสจาก Square Enix กับวิสัยทัศน์กับการนำพาเกมตระกูล Final Fantasy ไปในทิศทางใหม่

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 14 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 194
    Blog Entries
    2
    ทิศทางใหม่ที่ว่าคือ acrion-rpg สินะ ส่วนตัวแล้วก็คิดว่าข้อดี ข้อเสียของระบบแต่ละภาคมันก็มีแตกต่างกันหมด อยู่ที่การนำเสนอและรูปแบบการเล่นแล้วล่ะ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    Versus XIII เมื่อไรจะออกครับท่าน รีบๆไปทําเหอะ.......

สมาชิกคนหนึ่งใน jokergame
    ร้านริมหาด LEMON
    กล่าวขอบคุณ
    3,257
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,816
    เกมที่กลายเป็นตำนานไปแล้วก็ควรปล่อยให้ความประทับใจนั้นอยู่ในความทรงจำตลอดไปน่าจะดีกว่านะครับ
    ...ดีกว่าเอาสร้างใหม่แล้วโดนเปรียบเทียบให้รู้สึกเฟลๆ เสียเปล่าอ่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,405
    ได้รับคำขอบคุณ: 266
    แหมตอกย้ำจริงเฟ้ย

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    ก็ดีอยุ่หรอกน่่าสนใจ

เห้ยชื่อเปลี่ยนสี
    X)({[หน้าคอม]})(X
    กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 448
    ก็อยากให้มันรีเมคใหม่เหมือนกัน final 7 อ่ะ เพราะเล่นไม่จบ PS1 พังก่อน = = ก่อนพังเล่นเกมมีแต่สีขาวดำอ่ะ แต่ถ้าเกิดไม่สนุกเหมือนภาค final 7 จาก PS1 จะโดนด่าเอาเปล่าๆ

✩ Kantai Collection ✩
    กล่าวขอบคุณ
    211
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,683
    รอ Final Fantasy XIII-3

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    รอเล่น Versus XIII พระเอกเทพสุดๆ

ตอนFinal Fantasy XIII ออกใหม่ๆก็โดนด่าซะเละถึงขนาด แมคเอาแผ่นแท้มาขายไม่ถึง 200 เมื่อซื้อชุดอาหาร แต่ก็มีคนชอบเยอะเหมือนกันหนิ

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    สร้างอันใหม่เเหละครับดีเเล้ว เพราะถ้ารีเมคเเล้วมันไม่ได้เรื่องจะยับเอานะ

ปล. ตระกูล XIII ยังไม่ได้เล่นเลย T_T ช่างน่าสงสาร

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,204
    ดีแล้วครับ ที่มองหันมาสนเกมใหม่ ความประทับใจยังไงก็อยู่อย่างงั้น อีกอย่างเขาก็บอกว่า องค์ประกอบของภาค 7 ใหญ่กว่า ภาค 13 หลาย 10 เท่าตัว อาจได้มีซด บลูเรย์ 2 แผ่น และเขาบอก 40 ปีนี้ ทำเสร็จ เกมสมัยนี้เน้น มันส์ ไม่ค่อยท่องโลกใหญ่ๆ มากนัก ไม่ค่อยมี เรือบิน ข้ามโลก (แต่ mass นี้ออกนอกโลกไปละ) ก็อย่างว่าแหละ มันเป็นเกม final ซีรี่แรกที่ทำภาพ 3D นะ คนเลยชอบ คนก็เลยดูว่าภาพมันสวย ในสมัยนั้น สมัยนี้ลองไปเล่นแถบไม่อยากแตะเลย ภาพอะไรเนี่ย ตอนนี้ผมก็เล่น ภาค 8 ไปเพลินๆ ในโทรศัพท์

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    เอาภาคใหม่ให้รุ่งก่อน ค่อยมาทำก็ดีแล้ว แป๊กขึ้นมานี่อาจจะจมกันหมด

กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,005
    ผมคิดว่าเค้าจะเก็บโครงการรีเมคภาคนี้เป็นไพ่ตายน่ะครับ

ในกรณีที่ทำภาคใหม่ๆแล้วไม่ประสบความสำเร็จติดๆกัน

แต่ตอนนี้อยากให้รีเมค 6 มว้ากก

กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 79
    ยอดขายภาคใหม่ตกเอามากๆ เดี๋ยวพี่แกก็รีเมคออกมาขายเองแหละ