ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

デュラララ!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,479
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,468

Guitar สอน solo ให้พรึ้วๆหน่อยครับ

คือผมอยากเล่นเพลงพวกนี้ได้อะครับ

canon rock (ได้งูๆปลาๆ ท่อนก่อน ท่อนฮุกจะตายเอา)
    glassgow kiss
    solo iron man
    solo enter sandman
    solo psychosocial
    3 เพลงสุดท้ายเล่นได้หมดแล้ว ติด solo
    คือประมาณว่าผมเล่น solo แบบธรรมดาได้อะครับ

คือเจออันนี้แล้วไปไม่เป็นเลยครับ

(ขอถาม ภาพข้างบนถ้าดีดมันจะต้องดีดปีกเก็บทุกตัวหรือว่า ดีดครั้งเดียวแล้วไล่นิ้วเอาครับ?)

ต้องเริ่มฝึกจากไหนครับ ระดับผมตอนนี้ก็ยังอ่อนๆอยู่เลย ระดับประมาณว่า
    solo เพลง don't look back in anger สื่อเป็นเพลงแล้วกัน บอกไม่ถูก *-*
    ประมาณว่า เช่น canon rock ดีดตั้งแต่ต้นได้หมดแต่ติดพวก

--------------------------------|
    --------------------------------|
    --18--16--14-------------------|
    --------------17--16--14S--7--|

---------------9-12S--17--12-------------------|
    ------------10----------------14---------------|
    ----------9----------------------14------------|
    -------11---------------------------14---------|
    --7-12---------------------------------12S-16--|
    -----------------------------------------------|

--21-17-------17-12----------------------|
    --------17----------14-------------------|
    -----------18----------14----------------|
    --------------------------14-------------|
    -----------------------------12~---------|
    -----------------------------------------|

ฝึกยังไงอ่าา อยากเล่นได้ tt' ฝึกคนเดียวกลัวไม่ถูกวิธี

ขอบคุณครับ
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย XBOX_PSP : 19th May 2012 เมื่อ 23:37

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เดินช้า แต่ไม่หยุดเดิน
    กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 894
    โห ยากอ่ะ ดีดแทบไม่ทัน
    S.T.A.R.S Team กระบี่อยู่ที่ใจ แค่ไม้ไผ่ก็ไร้เทียมทาน

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    4,676
    ได้รับคำขอบคุณ: 108
    เล่นช้าให้ดีที่สุดอะครับ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    169
    ได้รับคำขอบคุณ: 335
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ XBOX_PSP อ่านกระทู้
    คือผมอยากเล่นเพลงพวกนี้ได้อะครับ

canon rock (ได้งูๆปลาๆ ท่อนก่อน ท่อนฮุกจะตายเอา)
    3 เพลงสุดท้ายเล่นได้หมดแล้ว ติด solo
    คือประมาณว่าผมเล่น solo แบบธรรมดาได้อะครับ

คือเจออันนี้แล้วไปไม่เป็นเลยครับ

(ขอถาม ภาพข้างบนถ้าดีดมันจะต้องดีดปีกเก็บทุกตัวหรือว่า ดีดครั้งเดียวแล้วไล่นิ้วเอาครับ?)

ต้องเริ่มฝึกจากไหนครับ ระดับผมตอนนี้ก็ยังอ่อนๆอยู่เลย ระดับประมาณว่า
    solo เพลง don't look back in anger สื่อเป็นเพลงแล้วกัน บอกไม่ถูก *-*
    ประมาณว่า เช่น canon rock ดีดตั้งแต่ต้นได้หมดแต่ติดพวก

--18--16--14-------------------|
    --------------17--16--14S--7--|

---------------9-12S--17--12-------------------|
    ------------10----------------14---------------|
    ----------9----------------------14------------|
    -------11---------------------------14---------|
    --7-12---------------------------------12S-16--|
    -----------------------------------------------|

--21-17-------17-12----------------------|
    --------17----------14-------------------|
    -----------18----------14----------------|
    --------------------------14-------------|
    -----------------------------12~---------|
    -----------------------------------------|

ฝึกยังไงอ่าา อยากเล่นได้ tt' ฝึกคนเดียวกลัวไม่ถูกวิธี

ขอบคุณครับ
    ผมว่าคุณลองหัด solo เพลงง่ายๆจังหวะพอดีไปก่อนครับ

ของผมตอนแรกฝึกเพลง อกหัก ให้รักคุ้มครอง เงา โทน ตามลำดับครับ

แล้วก็เลยลองเล่น canon rock ดูปรากฎว่าได้ครับ ต้องหัดอ่าน tab ให้แม่นๆก่อนครับ

พอจำได้แล้วก็ลองดีดดูครับ หนี้แหละเทคนิกผม
    : CPU Core I3 2100 @ 3.10 Ghz VGA : ATI Radeon HD 5670 1774 MB RAM : 2 GB OS : Win 7 :

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

T h e M e l o d y '
    กล่าวขอบคุณ
    230
    ได้รับคำขอบคุณ: 507
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bellba อ่านกระทู้
    ผมว่าคุณลองหัด solo เพลงง่ายๆจังหวะพอดีไปก่อนครับ

ของผมตอนแรกฝึกเพลง อกหัก ให้รักคุ้มครอง เงา โทน ตามลำดับครับ

แล้วก็เลยลองเล่น canon rock ดูปรากฎว่าได้ครับ ต้องหัดอ่าน tab ให้แม่นๆก่อนครับ

พอจำได้แล้วก็ลองดีดดูครับ หนี้แหละเทคนิกผม
    ตามนี้เลยอย่าลืมวอมนิ้วก่อนเล่นนะจะช่วยได้มากเลย
    แค่นี้ก็พอ !!!

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ XBOX_PSP อ่านกระทู้

ขอบคุณครับ
    ช่วง 2 3 ใช้เทคนิค สวีป จ้าดีดกวาดๆ แรกๆยากหน่อย แต่พอจับทางได้แล้ว ไม่ยากเลยครับ ดีดกวาดโลด

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

デュラララ!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,479
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,468
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ xeries อ่านกระทู้
    ช่วง 2 3 ใช้เทคนิค สวีป จ้าดีดกวาดๆ แรกๆยากหน่อย แต่พอจับทางได้แล้ว ไม่ยากเลยครับ ดีดกวาดโลด
    นิ้วไปไม่ทัน 555 Tt'

อยู่ในห้องที่ว่างเปล่า ในใจของฉันยังไม่ลืมมม
    กล่าวขอบคุณ
    1,198
    ได้รับคำขอบคุณ: 467
    โอ้ มีสวีปด้วย ฝึกนานหน่อยละครับ ผมฝึกสวีปมา 4 เดือนแล้ว ยังไม่คล่องเท่าไหร่เลย แต่ก็ยังตามเพลงได้ครับ บางครั้งมีหลุดนิดนึง

ต้องฝึกจากช้าๆแล้วค่อยเพิ่มความเร็วครับ ดูคลิป อ.ปุ๋ยสอนสวีปก็ได้ครับ เพลงแรกที่ผมสวีปได้ก็เงานี่แหละ ตอนแรกยากมากเลย หลังๆมา เป๊ะเลย
    เจอเกรียน ต้องเกรียนตอบ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 120
    ของผม เริ่มจากฝึกช้าๆให้คล่องตัวโน้ตให้ชัดเจนคอลโทน้ำหนักให้ได้ก่อน แล้วค่อยเพื่อความเร็วไป แจ่มเลยล่ะ

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    เล่นได้หมดเเล้ว -_,-b 555+

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    ช่วงบนดีดทุกตัวเป็น 3 พยางค์ อันล่างสวีป
    ส่วนฝึกยังไงนี่ไม่ทราบ เล่นแปบเดียวมันก็เป็นเองเลย บางทีจารย์ทำให้ดูรอบนึงก็ทำตามได้เลย เลยไม่รู้จะว่ายังไง สวีปฝึกสัปดาห์เดียวเองมั้ง ก็ได้ล่ะ
    ที่เคยเรียนก็แค่เล่นตามโน๊ต ไม่ได้มีทริคอะไรเป็นพิเศษ เลยต้องขอโทษด้วยที่ไม่สามารถตอบได้อย่างชัดเจน

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    psychosocial
    เพลงมัน 4/4 คุณดีด 6 พยางค์โลด คือ1จังหวะ 6โน๊ตเลยพี่น้องเขบ็จ 2ชั้น อย่าไปคิดมาก
    ส่วนวิธีซ้อม ก็ให้ลดส่วนลง 1เท่าเป็น 3พยางค์

ส่วน tab เส้นๆนั้นลองหาแบบมีส่วนโน๊ตมาด้วยจะดีกว่านี้ครับจะได้ฝึกถูก
    Tab กลางน่าจะ A major arpeggio A/C#/E
    ส่วนมาก Sweep นี่จะ 6พยางค์ Sixteenth note

คำเตือน.
    ห้ามปั่นเกินวันละ 2ชม.อาจจะขึ้นผังผืดได้ อิอิล้อเล่น ขอให้ฝึกได้ไวๆนะครับแล้วเอามาฝากเพื่อนๆให้ชมกัน

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 221
    ฝึกไล่สเกลครับ แล้วทุกเพลงทุกโซโล่จะเป็นเรื่องง่าย

ฝึกทีเดียวใช้ได้ตลอดชีวิตเลยครับ
    !! HARDCORE IS IN MY BLOOD !!

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,727
    ได้รับคำขอบคุณ: 321
    นิ้วไปไม่ทัน 555 Tt'
    ลอง solo เพลงอกหักช้า ๆ ดูสิ แล้วค่อย ๆ เร่ง ๆ (ตอนที่เราหัดอ่ะนะ)

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 603
    จริงๆ ถ้ามีกีต้าแล้ว ฝึกไปเรื่อยๆมันก็ได้เองอะครับ ไม่ยากหรอก

เล่นตามแท็ปไปเรื่อยๆ เดี๋ยวมันก็เริ่มชินมือไปเองแหละนะ ถ้าเล่นทุกวันอะ หรือฝึกไล่สเกล อันนี้ก็โอเคนะ

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    วิธีฝึกของผมนะ ไล่ 1234 1234 1234
    วนไปเรื่อยๆ ทุกสาย

ส่วนสวีปผมก็ค่อยๆจากช้าไปเร็วๆ จากช้าโครตๆ ไปเร็วโครตๆ

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบปล้ำกระทู้
    กล่าวขอบคุณ
    146
    ได้รับคำขอบคุณ: 583
    psychosocial

โซโล่หนักเอาการ