ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    975
    ได้รับคำขอบคุณ: 908

มีเรื่องจะมาเล่าให้ฟังกันเล่นๆครับ

ตามหัวข้อกระทู้เลยครับ เรื่องนี้เพิ่งเกิดขึ้นได้เมื่อเช้านี่เองครับ ถึงมันจะเล็กน้อยแต่มันก็ทำให้ผมหัวเสียได้ตลอดทั้งวันเลยครับ (ตอนนี้นึกๆแล้วก็ยังเซ้งๆอยู่เหมือนกันเนี้ย) ก่อนอื่นนะครับ ต้องขออภัยล่วงหน้าก่อนนะครับ เพราะมันก็ค่อนข้างที่จะมีคำหยาบอยู่เหมือนกันครับ

คือ ตอนเช้าของวันนี้นะครับ ผมขับรถไปโรงเรียนตามปกติ จนมาถึงหน้าโรงเรียน ซึ่งโรงเรียนที่ผมเรียนอยู่หนะ อยู่อีกฟากหนึ่งของเลนส์ที่ผมขับรถอยู่ ผมก็เลยจะเลี้ยวรถข้ามเลนส์เพื่อเอารถไปจอดที่หน้าโรงเรียนตามปกติ ซึ่งตอนที่เลี้ยวนี่ ผมเห็นแล้วว่ามีรถกระบะคันหนึ่งกำลังขับรถมาตามเลนส์ที่ผมจะข้ามด้วยความเร็ว ผมคิดว่า ถ้าผมไม่ไปตอนนี้ผมโดนชนแน่ ผมเลยตัดสินใจเลี้ยวรถเข้าไปจอดหน้าโรงเรียน (ที่จอดรถของผมนี่ไม่ได้อยู่ในโรงเรียนนะครับ อยู่ข้างนอก เป็นข้างทางฟุตบาทนี่แหละครับ) ซึ่งตอนที่ผมเลี้ยวรถไปนั่นหนะ ผมบังเอิญไปตัดหน้ารถจักรยานคันหนึ่งที่ขี่มาข้างทางพอดี แต่เค้าเบรกทัน เมื่อผมจอดรถเสร็จ ผมรู้ตัวว่าผมผิด เลยกะจะหันไปขอโทษเขา แต่พอผมหันไปเห็นเป็นผู้ชายอายุประมาณ 50 จอดรถจักรยานอยู่ข้างหลังผม ผมยังไม่ทันจะขอโทษเค้ากับพูดขึ้นมาว่า "ไอ้ควาย" ตอนแรกผมงง คิดในใจว่า "ห๊ะ อะไร ตะกี้กูหูฝาดเปล่าวะ" พอสักแปบ เค้าก็พูดขึ้นมาแบบเดิมอีก "ไอ้ควาย" คราวนี้หละ ผมเริ่มหัวเสียแล้ว เลยดึงกุญแจจากรถละเดินเข้าโรงเรียนไปเลย ไม่ขอโทษมันแล้ว หลังจากนั้น ตั้งแต่เช้าผมก็หัวเสียกับเรื่องนี้มาตลอดเลย ยิ่งคิดก็ยิ่งเซ็ง แบบว่า เห้ย คือคุณก็เป็นผู้ใหญ่แล้วนะ(หัวหงอกด้วย) คือ จะให้เด็กเค้าขอโทษแล้วค่อยสั่งสอนทีหลังไม่ดีกว่าเหรอ แล้วการที่พูดกับเด็กแบบนี้มันสมควรแล้วงั้นเหรอ คือตอนแรกผมคิดว่าเค้าจะดุและสั่งสอนผมตามปกติที่ผู้ใหญ่ทั่วไปเขาจะทำกันอะครับ แต่นี่ ไม่ไหวจริงๆ คือคำว่า "ไอ้ควาย" เนี้ย ไม่สนิทกับผมจริงๆพูดไม่ได้นะครับนั่น แต่พอดีมันเป็นช่วงเช้าเลยไม่อยากมีเรื่องสักเท่าไหร่ ยิ่งเป็นกับผู้ใหญ่อีกด้วย เห้อ ยิ่งคิดก็ยิ่งเซ็ง

ขอบคุณนะครับที่เข้ามาอ่านเรื่องของผม คือต้องเข้าใจนะครับว่าผมค่อนข้างที่จะอยากระบายทีเดียว

ปล.ใครมีเรื่องราวประมาณแบบนี้ก็มาแชร์หน่อยก็ได้นะครับ เพราะผมก็ค่อนข้างที่จะอยากอ่านอยู่เหมือกัน

กล่าวขอบคุณ
    52
    ได้รับคำขอบคุณ: 231
    เป็นใคร ใครก็ หัวเสียหงุดหงิดไปได้ทั้งวันเหมือนกันครับ อาจจำไปเป็นอาทิตย์เลยด้วย 55+
    อย่าไปคิดมากเลยครับ คนอายุเยอะแล้วหงุดหงิดง่าย

ปล.อึดจังนะท่าน ไม่หลับไม่นอน อิอิ
    ไม่มีวันไหน..ที่ไม่เจ็บปวด

กล่าวขอบคุณ
    975
    ได้รับคำขอบคุณ: 908
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ yogurtkun อ่านกระทู้
    เป็นใคร ใครก็ หัวเสียหงุดหงิดไปได้ทั้งวันเหมือนกันครับ อาจจำไปเป็นอาทิตย์เลยด้วย 55+
    อย่าไปคิดมากเลยครับ คนอายุเยอะแล้วหงุดหงิดง่าย

ปล.อึดจังนะท่าน ไม่หลับไม่นอน อิอิ
    ฮ่าๆ ครับ พอดีดูคนอวดผีจบแล้วยังไม่อยากรีบนอนหนะครับ กลัวมันเก็บไปฝัน ต้องหาไรทำไปก่อน

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,657
    55+ เก็บเอามาคิดทำไมละครับ... ทำให้เป็นทุกข์ใจเปล่าๆ
    "ชอบหันหลังกลับทุกครั้ง.. เมื่อตอนเวลาหันหลังหนีศัตรู"

กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    เป็นธรรมดา เจอมาเยอะเจ็บมาเยอะ เกือบจะมีเรื่องแล้วเหมือนกัน แต่ผมก็ทำใจไว้ เจอคนไม่รู้จักมันด่าใส่แบบนี้แหละ ถ้าต่อยๆไปก็จบแล้ว แต่ผมก็ยังไม่อยากมีปัญหามาก ไม่ใช่เด็กแล้วด้วย จบมหาลัยแล้ว แต่เจ็บใจจริงๆนั่นแหละน้องเอย นี้ถ้ามันพูดมากหลายๆคำ คงมีเลือดออกกันไปแล้ว
    Western Digital

I'm a N.E.E.T
    กล่าวขอบคุณ
    393
    ได้รับคำขอบคุณ: 981
    มอไซลุงผมมันเบลกไม่ค่อยอยู่วันนั้นฝนตกผมขับไปเช่าการ์ตูน ขากลับ ขับมาเร็วไปหน่อยแถมฝนตก ไม่รู้ว่ารถคันหน้ามันเบลก ผมก็เหยียบเบลกสิครับ แต่เบลกไม่อยู่ชนตุ้มอย่างดัง ผมไม่รอช้าขับบิดหนีอย่างเร็วเลยครับ เกือบซวย ปัจจุบันผมไม่ขับเร็วละครับ
    อย่ากดนะ
    บอกว่าอย่าไง
    แน่ะ
    ไม่ฟังกันเลย
    อิอิ
    ยอมและ
    บอกว่ายอมและยังจะกดอีก
    ต้องการอะไรอี๊ก
    เอิบ..
    ^

กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 79
    คนแก่ก็ไม่ได้เป็นคนดีที่น่าเคารพไปหมดทุกคนหรอกครับ

แต่เราเลือกที่จะเคารพคนที่เราคิดว่าดีจริง ๆ ได้

ส่วนเรื่องที่โดนด่า ลืมๆมันไปเถอะครับ ถือว่าเจอคนแก่ใจร้อนไป