ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    458
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,510

ทุกคน ใครที่มีงาน รู้เกี่ยวกับงาน มาหน่อย พูดอังกฤษ ไม่ได้เลย

ผมน่ะ พูดภาษา อังกฤษ ไม่ได้เลย

ผมจะทำงาน เกี่ยวกับ คอมได้ไหมครับ

ที่พูดไม่ได้เลยก็คือ หมายถึง พูดได้นะแปลไม่ได้ครับ

ผมจะทำงานเกี่ยวกับคอม ได้ไหม พวก กราฟฟิค อะไรเนี้ย

เพราะ กลัวจะโตไปแบบ จนๆ

อยาก เป็นงาน คอม แต่ อังกฤษ ไม่เก่ง เราจะทำได้ไหม

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    อัจฉริยะสร้างได้ครับ หากไม่เก่งภาษาอังกฤษต้องหมั่นฝึกฝน

ถามว่า ทำงานเกี่ยวกับคอมพิวเตอร์กราฟฟิคได้ไหม

ก็ได้ครับ แต่อาจติดปัญหานิดหน่อย

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 885
    ถ้าทำงานกราฟิกนะไม่มีปัญหาหรอก มันขึ้นอยู่กับฝีมือและความติสล้วน ๆ แต่ถ้าเป็นพวกเขียนโปรแกรม เขียนเว็บละก็ รอดยากครับ
    เพราะคำสั่งทุกอย่างเป็นภาษาอังกฤษหมด สายนี้เหมือนกับ เรียนคณิต+อังกฤษ นะครับ แต่ถ้าเรียนสายงานกราฟิกละก็ น่าจะไหวครับ

Mountain Bike
    กล่าวขอบคุณ
    1,940
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,101
    สมัยนี้เก่งภาษามีชัยไปกว่าครึ่งครับ ฝึกสิครับ

กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 58
    คุณจะได้เจอกับคำศัพท์เฉพาะทางเยอะแน่ ๆ แต่จะไม่เป็นปัญหาครับ
    เพราะเจอบ่อย ใช้บ่อย มันจะเข้าหัวไปเอง ส่วนเรื่อง พูด อ่าน เขียน เนี่ย
    สมัยนี้มีโรงเรียนเปิดสอนภาษาอังกฤษเยอะแยะมากมาย ไปลงเรียนเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    ภาษาอังกฤษ ง่ายนิดเดียว

(นิดเดียวจริงๆ ที่เหลือยากหมด) แนะนำที่เรียนภาษาให้ไปเรียนที่ AUA อ่ะ รับรองพูดได้ ค่าเรียนถูกด้วย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SiMi : 25th May 2012 เมื่อ 17:35

กล่าวขอบคุณ
    52
    ได้รับคำขอบคุณ: 231
    ไม่ยากเลยครับ .. ไม่เริ่มวันนี้แล้วจะไปเริ่มวันไหน เท่านั้นเอง!!
    หมั่นฝึกฝน ทุกๆวัน ทบทวนเรื่อยๆ ใช้บ่อยๆ มันจะซึมซับไปเองครับ สู้ๆ
    ไม่มีวันไหน..ที่ไม่เจ็บปวด

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    ไปทำงานเป็นช่างซ่อมคอมตามร้าน JIB อะไรพวกนี้เป็นได้ครับ ไม่ต้องใช้ภาษาอังกฤษมาก แต่เงินเดือนน้อยนะ จะพอกินรึป่าว??

แต่ถ้าอยากทำงานเงินเดือนดีๆ ภาษาอังกฤษเป็นสิ่งจำเป็นครับ อย่างเช่นเป็นวิศวะคอมพิวเตอร์ให้กับบริษัทต่างชาติดังๆ ก็ต้องใช้ภาษาอังกฤษทุกวันอยู่แล้ว

แต่ภาษาอังกฤษมันต้องอาศัยการฝึกฝนครับ ต้องเป็นคนเสมอต้นเสมอปลาย ฝึกซ้อมบ่อยๆ เดี๋ยวก็เก่งเอง

ผมนี่กว่าจะฝึกพูดกับฝรั่งได้ก็นานเอาเรื่องอยู่ครับ
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    การพูด กับการ เขียนมัน ต่างกันครับ

การพูด สำหรับคนใหม่ๆไม่ต้องกลัวว่าจะผิดหลักไวยากรณ์ครับ พูดไปเลย ฝรั่งคนชาติเค้ารู้เรื่องครับ สื่อสารเข้าใจก็ถือว่าโอเคละ

ถ้าไม่กล้าพูดมันจะเป็นช้า

ส่วนการเขียนนี่ต้องถูกหลักไวยากรณ์หน่อยนะครับ เขียนผิด tense อะไรนิดหน่อยความหมายก็เปลี่ยนไปได้เลย

ยังไงก็สู้ๆครับ
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    ฝากถึงจขกท.อีกนิดนึงครับ

เวลาเล่นเกม พยายามอ่านให้มากๆ คำไหนแปลไม่ได้ เปิดDictionaryเลยครับ

แต่ต้องเป็นแบบหนังสือเป็นเล่มๆนะครับ ถ้าใช้Talking Dicแล้วมันไม่จำ (เรื่องจริง)

ผมใช้วิธีนี้มาโดยตลอด ตอนนี้ผมTOPอังกฤษละครับ

"WE WILL BE CHAMPION"
    กล่าวขอบคุณ
    1,785
    ได้รับคำขอบคุณ: 963
    ผมว่าน่าจะได้แต่ว่า เดี๋ยวนี้อังกฤษนี่สำคัญมากๆครับ!!
    "I BELIEVE . YOU'RE CHAMPION"

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: