ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

<LAGD TEAM>
    กล่าวขอบคุณ
    291
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,095

THQ ประกาศเปิดตัวผู้บริหารคนใหม่แล้ว !!!

THQ ประกาศเปิดตัวผู้บริหารคนใหม่แล้ว !!!

-------------------------------------------------------------------------------------

-------------------------------------------------------------------------------------

หนึ่งในบริษัทยักษ์ใหญ่แห่งวงการวิดีโอเกมอย่าง THQ ได้ประกาศก้าวสำคัญครั้งใหม่ของพวกเค้า จากเหตุการณ์ที่ Danny Bilson
    ผู้บริหารคนเก่าได้ลาออกจากบริษัท ในช่วงเหตุการณ์วิกฤตเช่นนี้ Jason Rubin ผู้ร่วมก่อตั้ง Naughty Dog จึงได้มาคุมบังเหียนเรือ เพื่อฝ่าวิกฤตของ THQ ไปให้ได้

Brian Farrell CEO ของ THQ กล่าวว่า "เราไม่ต้องหาคำใดมาบรรยายว่า Jason นั้นเหมาะขนาดไหน สิ่งที่เขาเคยทำให้กับ Naughty Dog
    นั้นได้พิสูจน์ตัวเขาเองแล้ว เขาคือแสงสว่างแห่งวงการวิดีโอเกมอย่างแท้จริง " "เราเชื่อจริงๆ ว่า เขานี้แหละ จะสามารถเปลี่ยนทิศทางเกม
    และช่วยเหลือ การผลิตเกมที่มีคุณภาพมากยิ่งขึ้น และส่งเกมให้ตีตลากกว้างมากกว่าเดิม"

THQ ในปัจจุบันกำลังเร่งปรับตัว เพื่อมุ่งเน้นให้บริษัทกลับมามีสเถียรภาพอีกครั้ง โดยตั้งเป้าในเกมผลิตเกมที่มีคุณภาพสูง โดยหวังว่าการมาครั้งนี้ของ
    Jason Rubin จะเป็นแรงผลักดันหลักให้เกมใหม่ๆ ที่ออกมาให้ดีเยี่ยมอย่างที่มันควรจะเป็น

ช่วงเวลาที่ Jason Rubin ได้ทำงานใน Naughty Dog เค้าได้ประสบความสำเร็จยิ่งยวดกับ 2 ซีรีย์อย่าง Crash Bandicoot และ Jak and Daxter
    ซึ่งต่อมา ในปี 2008 ก็ได้สร้างเกม Unchated ซึ่งขายได้กว่า 35 ล้านชุด หรือกว่า พันล้านดอลล่าร์สหรัฐ ด้วยทีมงานเพียง 90 ชีวิต

Credit : Gamesradar
    แปลและเรียงเรียง : smokebigbite
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย smokebigbite : 30th May 2012 เมื่อ 23:12

THE HULK
    กล่าวขอบคุณ
    17,066
    ได้รับคำขอบคุณ: 484
    รองเท้าเกือบครึ่งรูป (เกี่ยวกับข่าวมั้ยเนี่ยะ - -" 555+)
    ปล.คนใหม่มาก็ขอให้บริหารดีๆละกัน แค่นี้ก็จะเจ๊งแหล่ ไม่เจ๊งแหล่ละ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

<LAGD TEAM>
    กล่าวขอบคุณ
    291
    Converse ทำให้ถ่ายรูปออกมาดูดีอีก 10 เปอเซนต์ครับ

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 126
    จะรอดูเกมใหม่ ๆ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    ĦΣΛVИ MΣTΛLZOИΣ
    กล่าวขอบคุณ
    575
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,660
    verse รุ่น classic แน่เลยแต่บอกไม่ได้ว่าเป็น รุ่น หนัง หรือ รุ่นผ้าใบ ชอบพี่แกอะ เปิดตัวได้ใจไปเต็มๆ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

อยากเงิ้บก็เงิ้บไป... ไม่บอก!!
    กล่าวขอบคุณ
    260
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,843
    โอ้

ผู้ให้กำเนิดเกม "หมาหมุน" นี่นา!!

Change is not good
    กล่าวขอบคุณ
    435
    ได้รับคำขอบคุณ: 571
    Unchated ชื่อนี้ก็การันตีแล้วอะ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ความรักที่เธอเคยมีให้ฉันนั้นได้หมดลงไปแล้ว ไม่มีแม้คุณค่าที่จะเดินเคียงคู่เธออีกต่อไป
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,018
    Blog Entries
    1
    ฝากรอยเท้าเอาไว้ — -

Rhythm Master
    กล่าวขอบคุณ
    1,710
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,916
    อื้อหือ เต็มตี* = ="

กล่าวขอบคุณ
    1,755
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,900
    สรุปคือ :ผู้ร่วมก่อตั้ง Naughty Dog จะมาคุม THQ ?
    คิดได้สองเเบบนะ 1.ค่ายนี้สุดเเสนจะหวงของ ลงเฉพาะ คอนโซล์ (โอ้Shit!)
    หรือ 2. ค่ายTHQ ลง PC อยู่เเล้วไม่เเน่ Unchated 4 จะลง PC ก็เป็นได้ (ว๊าววว)

Skrillex !

ballistic
    กล่าวขอบคุณ
    765
    ได้รับคำขอบคุณ: 707
    ตกใจตี*

หน้าอยู่ใกล้จอพอดี

กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    Teen เต็มหน้าเลยพ่อเอ้ย

<LAGD TEAM>
    กล่าวขอบคุณ
    291
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kingsora555 อ่านกระทู้
    สรุปคือ :ผู้ร่วมก่อตั้ง Naughty Dog จะมาคุม THQ ?
    คิดได้สองเเบบนะ 1.ค่ายนี้สุดเเสนจะหวงของ ลงเฉพาะ คอนโซล์ (โอ้Shit!)
    หรือ 2. ค่ายTHQ ลง PC อยู่เเล้วไม่เเน่ Unchated 4 จะลง PC ก็เป็นได้ (ว๊าววว)
    ยังไงก็ต้องรอดูแหละครับ แต่เค้าบอกจะขยายฐานลูกค้าให้มากขึ้น บางที่เราอาจได้เห็นเกมที่เจ๋งยิ่งกว่า Console ลงคอมก็เป็นได้
    แต่เหนือสิ่งใด ผมว่า เราก็ควรสนับสนุน ด้วยครับ เกือบจะเสียค่ายเกมดีๆ ไปอีก 1 ค่าย ดีที่เค้ายังสู้
    เอาง่ายๆ DarksidersII กับ Metro Last Light 2 เกมนี้ใครหลายคนคงเล็งๆ ไว้อยู่ ถ้าออกขายก็สนันสนุนเค้าด้วยละกันครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย smokebigbite : 31st May 2012 เมื่อ 00:47

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,019
    1
    ไอบ้าเอาเท้า ขึ้นกล้องมันบ้าหรือมันบ๋อง

[YcF]Blue Blood
    กล่าวขอบคุณ
    1,886
    ได้รับคำขอบคุณ: 163
    มีผู้บริหารหน้าตาแบบนี้ น่าจะสนุกเวลาทำงาน
    มีเพียงคนที่ไม่ยอมแพ้เท่านั้นล่ะ ที่จะในได้สิ่งที่พวกเขาต้องการ

:.Party Animal.:
    R.I.P. Mitchell Adam Lucker
    กล่าวขอบคุณ
    1,322
    ได้รับคำขอบคุณ: 432
    1
    อู้ววววๆๆๆ~ คนใหม่จะเป็นใครน้า?
    THIS IS SEMPITERNAL!

กล่าวขอบคุณ
    712
    ได้รับคำขอบคุณ: 754
    เกมอะไรก็หวังได้ แต่ท่าเป็น Uncharted นี่คงหวังยากอ่ะครับ

เพราะ Sony ซื้อ Naughty Dog ตั้งแต่ช่วง PS2

แล้วก็ไม่ได้อยากหอบมาให้ THQ ทำด้วย..

ก็ตัวเองแยกทางมาหาอะไรใหม่ๆ จะให้มาทำเกมเดิมๆคงไม่มีทางหรอก

แต่ท่าทำเกมที่ไกล้เคียงกันก็เป็นไปได้ ก็ต้องดูกันไป

ใจจริงอยากให้ไปก่อน Darksiders 2 จะทำเสร็จไวกว่านี้

ท่าเป็นแบบนั้นไม่แน่ว่าภาค 2 นี้จะกลายเป็นสุดยอดเกมแห่งปีไปเลย

กล่าวขอบคุณ
    532
    ได้รับคำขอบคุณ: 358
    1
    UnCharted ขอ Sony ไม่มีทางลง PC ล้าน%ครับ
    ID Psn & Xbox360 แอดได้ครับเจอได้ทักด้วย

Who?
    กล่าวขอบคุณ
    1,802
    ได้รับคำขอบคุณ: 13,676
    2
    ผู้บริหารคนใหม่ = คอนเวิร์ส ?????

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    Uncharted มันเป็นของ Sony ไม่มีทางลง PC หรอกครับ
    My Com: Notebook MSi GT70 CPU i7 3610QM - Ram 8 GB Bus 1600 - VGA GF GTX670M 3GB - Mouse Logitech G700 - Pad Razer Galiathus Control Edition - Headphone SteelSeries SIBERIA V2

กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 327
    เปลี่ยนแล้วอาจจะมีไรดีขึ้นนะ เกมที่ไม่เคยลงPcอาจจะยกพวกมาลงPcกันหมดเลยก็ได้นะเป็นเรื่องน่าดีใจจิงๆT_T

~.This is my world.~
    ละอ่อนเจียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1,916
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    รองเท้าๆๆๆๆๆ โอ๊ะไม่ใช่ ผมก็หวังในตัวเขาน่ะ เกมที่เขาสร้างผมเล่นทุกเกมเลย 55
    " I play it because I love it. "

-AnU3IZ-
    พิษณุโลก/เชียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,063
    ต่อให้เทพเทวดาทั้งหลายมาบริหาร หากทำเกมส์ออกมาแล้วโดนตลาดเกมส์เถื่อนกินส่วนแบ่งยังไงก็อยู่ไม่ได้ครับ

PlayStationRises
    กล่าวขอบคุณ
    1,545
    ได้รับคำขอบคุณ: 783
    Naughty Dog ค่ายเกมคุณภาพที่ชุปชีวิตให้ PS ดั่งนั้นแล้ว ผมว่าคุณ Jason Rubin คงสามารถทำให้ THQ กลับมาอีกครั้งแน่นอน ถ้าหัวเรือมีความสามารถอยู่แล้วกะลาสีต่างๆก็ย่อมทำหน้าที่ได้ดีเช่นเกัน

ปล.ที่สำคัญผมว่าในการสร้างเกมสิ่งที่ควรทำมากๆคือดึงพลังของ Platform นั้นๆให้ได้ดีที่สุด ซึ่งน้อยค่ายนักจะทำได้ ส่วนมากก็เป็นค่ายที่อยู่ในสังกัดเครื่องเกมนั้นๆเขาถึงมีเวลาพัฒนาให้เครื่องนั้นๆได้เต็มที่ - -"
    It's Good For You !!!!!

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    Teen เต็มหน้าเลยก่อนจะเจอแสงปลายอุโมงค์ = ="