ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    206
    ได้รับคำขอบคุณ: 30

พวกคุณคิดยังไงกับ"สารวัตรนักเรียน"

คือขอบอกกันเลยนะครับคือผมต้องการทราบจริงๆๆนะครับว่าคนในโจ๊กเกอร์ของเรานี้คิดกันแบบไหน โดย"ห้ามก่อดราม่า" ผมบอกพวกคุณแล้วนะครับ
    แล้วกรุณาใช่ถ้อยคำที่สุภาพด้วยนะครับ ผมชี้แจงแล้วนะครับ
    เหตุผลที่ผมถามก็ง่ายๆๆครับไม่ได้เจอกับตัวเองแต่อยากรู้ครับว่าเค้าทำอะไรกันหน้าที่แท้จริงเค้าคืออะไรกัน
    "ขอย้ำนะครับว่าห้ามก่อดราม่านะครับ"
    ขอเป็นผู้ปิดทองหลังพระตลอดไป

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    835
    ได้รับคำขอบคุณ: 947
    มีหน้าที่จัดการพวกผิดระเบียบของ รร. คิดว่าเป็นสิ่งที่ดี -.-
    ใจเย็นๆ

กล่าวขอบคุณ
    340
    ได้รับคำขอบคุณ: 413
    ผมไม่เคยเห็นอ่ะครับ มันเป็นยังไง มันกินอะไรถึงได้โตมา 555 ผมไม่เคยเห็นจริงๆโดดเรียนออกจะบ่อย

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    มันคือพวกมีปลอกแขนแล้วบ้าอำนาจครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    69
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    Blog Entries
    1
    สารวัตรบ้านเราใช้เด็ก ซึ่ง ..... มันจะไปมีอำนาจสักเท่าไหร่ในการสั่งเด็กๆ ผมก็งง ของเมืองนอกใช้ผู้ใหญ่เป็นสารวัตรนักเรียน มั้ง ?? ซึ่งผมว่าผลของคำสั่งมันก็น่าจะแตกต่างกันนะ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    ĦΣΛVИ MΣTΛLZOИΣ
    กล่าวขอบคุณ
    575
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,660
    ธรรมดาๆ ทำไรพวกผมไม่ได้

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    เกิดมายังไม่เคยเห็นเคยแต่ได้ยิน ไม่รู้ว่ายังใช้ระบบนี้อยู่หรือเปล่า
    จะดูลายเซ็นต์ผมเหรอ........ฝันไปเหอะ

デュラララ!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,479
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,468
    คือพวกที่จับผิดนักเรียน จับพวกโดดเรียน พวกซื้อของข้างรั่ว และรับเกรียนติบัตรหน้าเสาธงตอนสิ้นปี

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    7,510
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Attachment อ่านกระทู้
    สารวัตรบ้านเราใช้เด็ก ซึ่ง ..... มันจะไปมีอำนาจสักเท่าไหร่ในการสั่งเด็กๆ ผมก็งง ของเมืองนอกใช้ผู้ใหญ่เป็นสารวัตรนักเรียน มั้ง ?? ซึ่งผมว่าผลของคำสั่งมันก็น่าจะแตกต่างกันนะ
    ไม่ต้องถึงเมืองนอกหรอก โรงเรียนผมก็ใช้ผู้ใหญ่ครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nakiann123 อ่านกระทู้
    อ้าว สวัสดีตอนเย็นครับคุณไข่หมัก

สวัสดีครับขอบคุณที่อุสาทักครับ ว่าแต่ชื่อผมอ่านว่า ไข่มุก นะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kaimuk : 31st May 2012 เมื่อ 21:26

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 313
    โดดมาหลายปี ไม่เห็นเคยเจอ - -

BLUE LION
    กล่าวขอบคุณ
    4,630
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,455
    ****คิดว่า****เจ๋ง 55

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kaimuk อ่านกระทู้
    ไม่ต้องถึงเมืองนอกหรอก โรงเรียนผมก็ใช้ผู้ใหญ่ครับ
    อ้าว สวัสดีตอนเย็นครับคุณไข่หมัก

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Fuckin' Nightmare !!!
    กล่าวขอบคุณ
    544
    ได้รับคำขอบคุณ: 652
    คือพวกวันๆไม่ทำห่าไรเลย เอาแต่จับผิดคนอื่น...........
    Avenged Sevenfold

อนุรักษ์สาวแว่น
    กล่าวขอบคุณ
    481
    ได้รับคำขอบคุณ: 666
    กระผมไปร้องคาราโอเกะ หลังเลิกครึ่งวัน ยังไม่เคยโดนจับเลย ความเห็นของกระผมคือ ไอ้พวกบ้าอำนาจความดีเกินเหตุ

- [ The Gang ] -
    Dusit , Bangkok : Bang Bo , Samutprakarn
    กล่าวขอบคุณ
    1,548
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,189
    หมั่นไส้แม่ม เอาแต่จับผิดพวกตรู ทั้งๆที่****ไม่ได้ต่างอะไรกับพวกตรูเลย บ้าอำนาจ ยังไม่พอ ไล่ม่อเด็กม.ต้นอีก - - // ระบายไปในตัว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย StephanieOnly : 31st May 2012 เมื่อ 21:32

กล่าวขอบคุณ
    10,948
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,350
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nakiann123 อ่านกระทู้
    มันคือพวกมีปลอกแขนแล้วบ้าอำนาจครับ
    จะว่าอย่างนี้ก็ไม่ถูกนะครับ .. มันก็ไม่ได้เหมือนกันทุกโรงเรียนหรอก .
    ..อย่างโรงเรียนเบ็ญจะมะมหาราชที่ผมอยู่เนี่ย จะมีชุดตรวจวินัย คอยทำจราจรช่วยน้ารปภ.เพื่อให้การจราจรคล่องตัว ตรวจเครื่องแต่งกายนักเรียน ถ้าไม่ถูกก็ให้เขาทำให้ถูก ไล่นักเรียนไปเข้าแถว และกักคนมาสายตามคำสั่งของครู .. เวลามีงานอะไรงานศะงานแต่งงานบวช ไปหมดครับ ไปช่วยดูแลความเรียบร้อยของการจราจรและการจอดรถ เอาง่ายๆ สรุปสั้นๆก็คือ "ผู้บำเพ็ญประโยชน์" .. ทางที่ดีอย่าไปด่าว่าพวกเขาในทางที่ผิดนะครับ คนมันไม่ได้เหมือนกันทุกคนหรอก

***ที่ออกมารับแทนไม่ใช่อะไรหรอก ผมอยู่ในสังคมชุดตรวจวินัยนี้ และก็รู้ว่าอะไรควรไม่ควร อีกอย่างเรื่องปลอกแขนนะครับ กว่าจะได้มานะครับ มันหนักกว่าฝึกรด.ธรรมดาหลายเท่านะ เหนื่อยที่สุดในชีวิตเลยหล่ะวันรับปลอกของพวกผมอ่ะ***
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Bumblebee : 31st May 2012 เมื่อ 23:13

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

โพสเพื่อความสุขของทุกคน
    เงียบๆแล้วอ่านไป...
    กล่าวขอบคุณ
    1,412
    ได้รับคำขอบคุณ: 9,786
    โรงเรียนเก่าผมก็มีนะ แต่ก็งั้นๆอ่ะ นักเรียนคนอื่นไม่ได้กลัวอะไรเลย อยู่ใน ร.ร. ก็ปกติอ่ะ มีไปทำไมก็ไม่รู้
    BEGONE THOTTTTTTTT

กล่าวขอบคุณ
    206
    เท่าที่ดูๆๆหลากหลายกระทู้แล้วนี้เหมือนไม่ค่อยชอบสักเท่าไรนะครับ
    งั้นเด่วมาดูความคิดเห็นของหลายๆๆคนในวันพรุ่งนี้ละกันนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย artidinw : 31st May 2012 เมื่อ 21:51

กล่าวขอบคุณ
    287
    ได้รับคำขอบคุณ: 300
    อยากเห็นเหมือนกัน คือแบบเป็นเด็กก็มี เป็น ผู้ใหญ่ก็มีใช่รึเปล่าครัย
    อาวุธดี ไม่ได้ทำให้คนเก่ง ปากกาดี ไม่ได้ทำให้ ฉลาด

กล่าวขอบคุณ
    558
    ได้รับคำขอบคุณ: 221
    - - ผมคิดว่าใครก็บอกว่าเป็นเเค่พวกมี ปลอกบ้าอำนาจ ผมขอให้เปลียนคำรึว่าเปลียนเป็นบางคนได้ไหมฟังเเล้วรู้สึกไม่พอใจเลย = = จิงๆนะ จ๊ะ คือ รร.ผม สารวัตรไม่มีสิททำอะไรเลยสักอย่าง ทำได้เเค่ความดี(ซึ้งอาจจะขัดใจใครๆหลายๆคนในบางครั้งเพราะ รร. สั่งมา)ความดีความชอบไม่เคยได้ รร.ผมเป็นสารวัตรได้ตอน ม.4 โดยมีข้อเเม้ว่าต้องเป็น รด. ด้วยซึ้งทำงานสารวัตร 3 ปีจบมาได้เเค่ใบประกาศซึ้งไม่มีประโยชน์อะไรเลย ส่วนเรื่องที่ว่าบ้าอำนาจผมอยากจะบอกว่า รร.ผมสารวัตรทำได้มากสุดเเค่บอก นร.เอาเสื้อเข้าในกางเกงคับ นอกนั้นทำไม่ได้ ซึ้งถึงจะทำได้ก็ไม่มีใครทำหลอกคนที่เป็นสารวัตรจะรู้ดี (นศท.บังคับบัณชา ก็น่าจะรู้ว่ามันลำบากใจเเค่ไหนที่ต้องไปสั้งทำโทษเพื่อนตัวเอง) ส่วนปลอกเเขนผมไม่อยากให้พวกคุณๆทั้งหลายดูถูกให้มากนักเพราะมันเป็นสิ่งที่สำคัญมากทางจิตใจของพวกผม(เเต่ในความเป็นจิงมันไม่มีประโยชน์อะไรเลย)
    สรุป ผมไม่ได้จะมาเเก้ตัวนะ เเต่ว่าผมไม่รู้ว่าพวกคุณๆอยู่รร. อะไรกันถึงได้พูดมาแบบนั้นเเต่ รร. ผมไม่ใช่คับ กรุณาอย่าเหมารวม
    เเต่ท่าพวกคุณยังจะยืนยันว่า สารวัตร นร. เป็นเเค่ พวกมีปลอกเเขนบ้ากิ๊กก๊อกบ้าอำนาจ ผมขอท้าให้พวกคุณมาลองดูที่ รร.สารคามพิทยาคม

27. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สาวแว่นสุดยอด !!!
    กล่าวขอบคุณ
    785
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,002
    โรงเรียนผมเหมือนจะมีไว้ช่วยอาจารย์พละโบกรถนะ

29. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    558
    ได้รับคำขอบคุณ: 221
    TT อ่านหลายๆเม่นเเล้วเจ็บดีจิงๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย --151-- : 31st May 2012 เมื่อ 23:03

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

หื่นครองโลก 
    กล่าวขอบคุณ
    519
    ได้รับคำขอบคุณ: 446
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Bumblebee อ่านกระทู้
    จะว่าอย่างนี้ก็ไม่ถูกนะครับ .. มันก็ไม่ได้เหมือนกันทุกโรงเรียนหรอก .
    ..อย่างโรงเรียนเบ็ญจะมะมหาราชที่ผมอยู่เนี่ย จะมีชุดตรวจวินัย คอยทำจราจรช่วยน้ารปภ.เพื่อให้การจราจรคล่องตัว ตรวจเครื่องแต่งกายนักเรียน ถ้าไม่ถูกก็ให้เขาทำให้ถูก ไล่นักเรียนไปเข้าแถว และกักคนมาสายตามคำสั่งของครู .. เวลามีงานอะไรงานศะงานแต่งงานบวช ไปหมดครับ ไปช่วยดูแลความเรียบร้อยของการจราจรและการจอดรถ เอาง่ายๆ สรุปสั้นๆก็คือ "ผู้บำเพ็ญประโยชน์" .. ทางที่ดีอย่าไปด่าว่าพวกเขาในทางที่ผิดนะครับ คนมันไม่ได้เหมือนกันทุกคนหรอก
    โรงเรียนเดียวกันนี่ฟ่า ผมกำลังจะลง ร.ด. ล้ะ ตอนแรกว่าจะเป็นตรวจวินัย แต่ว่า ผมคงจัดแบ่งเวลาไม่ค่อยถูกแน่เพราะ วินัยในตัวผมเองยังไม่มีเลย 555
    ปล.ว่าแต่ ท่านอยู่ห้องใหน ม.ใหน PM มาล่ะกัน

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    206
    ตอบกลับเข้ามาเลยนะครับผมอยากจะรู้ว่าความคิดของแต่ละคนเป็นแบบไหนนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    565
    ได้รับคำขอบคุณ: 619
    ผมพูดตรงๆ ผมโคตรเกลียดครับ เพราะอะไรหรอ?
    เพราะว่า ที่ร.รผม มันมีสารวัตรนักเรียนมันมาชอบแฟนผม แล้วก็มาเจ๊าะแจ๊ะกับแฟนผม ทั้งๆที่รู้ว่าผมกับแฟนผมคบกัน ผมอยากจะซัดมันจริงๆ แต่มันเป็นสารวัตรนักเรียนแล้วก็เป็นลุงรหัสห้องผมด้วย