ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 32

คุณเป็นเพื่อนกับแฟนเก่าได้รึป่าว (เลิกกันไม่ดี)

ผมยอมรับเลยนะว่าเเฟนเก่าผมๆเป็นคนทิ้งเค้าเองเเละผมก็ไม่ได้ต้องการให้เค้ากลับมาหาผมด้วย ผมต้องการแค่เค้ามีความสุขกับเเฟนใหม่ก็พอ
    แต่ดูเเล้วเค้าเหมือนยังแค้นผมโกธรผมอยู่เลยอะ ผมก็พยายามทำตัวเป็นเพื่อนที่ดีเเล้วนะวันเกิดผมๆยังอวยพรให้เค้ามีความสุขเลย
    แต่เค้าทำเหมือนผมเป็นเศษสวะตัวนึงอะ พยายามพูดให้ผมเกลียดเค้า เเค้นเค้า ผมอ่านเเล้วก็ตลกดีเหมือนเค้าพยายามทำให้เราเเค้นเค้าเหมือนที่เค้าเเค้นเราละมั้ง
    พอผมทำตัวดีก็หาว่าเล่นบทพระเอก พอทำตัวไม่ดีคงจะหาว่าเลวสารพัด ผมละเบื่อเเล้วไปคุยเรื่องแฟนใหม่เค้านี้ไม่ได้ ไม่รู้เป็นเทพหรือเป็นอะไรห้ามคุยเรื่องแฟนใหม่เค้าเด็ดขาด
    ผมละเบื่อกะความไร้สาระ ความงี่เง่าของแฟนเก่าผมเต็มที เลิกกันก็เลิกไปสิก็เก็บความทรงจำแบบเพื่อนดีๆไว้ให้กันสิ ไอนี้ไม่ได้เลิกกันเเล้วพยายามทำให้ต่างฝ่างต่างแค้นกัน นี้คือที่เค้าต้องการ
    แต่ผมต้องการแค่เลิกกันเเล้วยังมีความห่วงใยกันแบบเพื่อน ผมจนปัญญาไม่รู้จะทำยังไงกะเค้าละครับ อยากให้เป็นเพื่อนมีแต่ความทรงจำดีๆแต่เค้าพยายามทำลายมันตลอด
    เเล้วก็มาบอกกับผมอีกนะที่คบผมอะไม่ใช่แฟนกัน?? ส่วนแฟนใหม่คือรักแรกของเค้า โอ้ยยจะอ้วก(ก่อนเค้าคบผมเค้าเคยคบกะคนอื่นมาเเล้วด้วยซ้ำ) แต่ผมก็ไม่ได้พูดอะไรไปนะ
    ใครมีแฟนเกาเจ้าคิดเจ้าแค้นแบบนี้เเก้ไขยังไงดีครับ สงสัยต้องอุทิศส่วนกุศลไปให้ละมั้งครับ เบื่อมาก

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    58
    กระทู้นี้ไม่สนับสนุนพวกที่ตอบว่า ขนาดคุณยังไม่รู้เเล้วผมจะรู้ไหม(ไม่รู้ไม่ต้องโพสครับไม่ได้บังคับ บอร์ดมีไว้ให้คำปรึกษาฮะ)
    กระทู้นี้ไม่สนับสนุนพวกซ้ำเติมคนอื่น ว่าอยากทิ้งเค้าเองทีงี้มาเรียกร้องความเป็นเพื่อนบราๆ(มนุษย์เราไม่มีใครperfect หรอกครับ มนุษย์เราเกิดมาเพื่อชดใช้กรรมและเปลี่ยนแปลงกรรมครับ ถ้าคุณที่ซ้ำเติมผม คุณคงเป็นคนperfectไม่เคยทำอะไรผิดผมว่าคงไม่ใช่มนุษย์)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย JKGMomo : 1st June 2012 เมื่อ 12:35

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ทุกสิ่งทุกอย่างจะ OK ตอนจ
    กล่าวขอบคุณ
    610
    ได้รับคำขอบคุณ: 492
    โทษทีนะครับ ไม่ได้ซํ้าเติม
    คุณบอกเลิกแล้วอยากเป็นเพื่อน ก็ดีนะครับ แต่ถ้าเค้าไม่อยากเป็นเพื่อนก็อย่าไปเป็นเลยครับ มันเหมือนว่าคุณยังมีใจให้เค้าอยู่นี่เอง เค้าแค้นขนาดนี้เค้าคงไม่อยากเป็นเพื่อนคุณหรอกครับ อย่าเป็นเลย จบครับ ให้เค้ามีความสุขกับแฟนใหม่อย่างที่คุณอยากให้เป็นเถอะครับ
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 789
    เขาคงทำใจลำบากละมั้ง เหมือนที่ว่า คบๆอยู่ แล้วถูกบอกว่า เป็นพี่น้องกันเถอะ ไรงี้ เป็นเพื่อนไม่ได้ก็ถอยออกมา
    ความรักก็เหมือนคนสองคนดึงหนังยาง คนปล่อย "ไม่เจ็บ" .... "คนที่เจ็บ" คือคนที่ไม่ปล่อย ..

น้อยคนนะที่จะเป็นเพื่อนกับแฟนเก่าได้น่ะ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    280
    ได้รับคำขอบคุณ: 281

"Thank You"
    กล่าวขอบคุณ
    11,566
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,104
    ผมก็เลิกกับแฟนเก่าเหมือนกัน เพราะผม2คนไปด้วยกันไม่ได้ผมบอกเลิกแต่เสียใจมากกว่าเค้าอีก

ผมบอกว่า เป็นเพื่อนกันไม่ได้หรอกเดี่ยวแฟนใหม่แกจะไม่สบายใจ

เพราะก่อนที่ผมจะคบกับคนนี้ผมแฟนเก่าเทอคือเพื่อนผม ผมก็ไม่ได้ตั้งใจแย่งนะครับเค้ามาชอบผมก่อน -*-

กล่าวขอบคุณ
    80
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    รู้ไหมครับว่าการที่คุณกลับมาพูดกับเค้าเหมือนซ้ำเติมเค้าครับ พูดง่ายๆคือยังทำใจไม่ได้นั้นเอง ผู้หญิงน่ะละเอียดอ่อน (ไม่ได้บอกว่าทุกคนนะ)

อย่าไปยุ่งกับเค้าอย่างที่ว่าละครับ คุณก็เดินทางชีวิตของคุณเอง ถ้าเค้าไม่ดีด้วยก็ไม่ต้องไม่ยุ่งกับเค้า
    คุณเลิกกับเค้าเพราะอะไรอะครับ เข้ากันไม่ได้หรือเพราะผู้หญิงไม่ดีหรือเจ้าชู้(อันนี้เจ้าตัวคิดเอง)

ผมไม่ได้ perfect แต่บอกใว้ก่อนนะว่า ชีวิตคนเราไม่ได้เกิดมาเพื่อชดใช้กรรมหรือเปลี่ยนแปลงกรรม<มนุษย์เกิดมาเพื่อทำความดีหรือให้ผู้อื่น ไม่ใช่เกิดมาเพื่อทำกรรม>

เพราะงั้นมนุษย์ถึงเป็นสัตว์มีสมองครับ ถ้าคุณคิดว่ามนุษย์เกิดมาเพื่อชดใช้กรรมน่ะผิดแล้ว บางทีเกิดมาเพื่อเพิ่มกรรมด้วยซ้ำ ถ้างั้นมนุษย์จะมีชั่วกับดีเหรอครับ

ถ้าคิดแต่จะเอาคืนกันเห็นกันได้ดีกว่า กรรมมันจะไม่มีที่สิ้นสุด ถ้าคิดว่าเกิดมาเพื่อชดใช้กรรม ไม่ว่าใครก็ไม่อยากให้คนอื่นมาเบียดเบียนตัวเองหรอกครับ

(((((ใครอยากเลือกทางไหนก็เลือกเลยถ้าคิดว่าตัวเองมีความสุข ถ้าคิดว่าตัวเองอยากเป็น แล้วถ้าคิดว่าตัวเองไม่เสียใจทีหลัง)))))
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย edkub : 1st June 2012 เมื่อ 15:20

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 467
    ใคร จะ อยากเป็นเพื่อน กับคนที่ทิ้งเราไปไม่มีหรอกครับ ไม่มี ความจำเป็น ท่จะคุยกำคนที่เรา ให้ ความหวังให้ความรัก แล้ว มาทิ้งเราไป เราสำควร แก้การให้อภัยหรือไม่ แล้วแต่ บุคคล ส่วน เรื่อง เป็นเพื่อนกัน แค่ ให้ อภัย มันก็มาก พอแล้วครับ ผมเลิกกับแฟน เพราะ แฟน มันไปมี อีกคนแค่นั้นไม่เคยทิ้ง คนที่ ดีๆ และเลิกกับ คนที่ไม่เข้าใจกัน ต่างคนต่างเลิก ไม่เคย ทิ้ง ก็เลย เป็น เพื่อน กับแฟน เก่าได้ ทุก คน แต่ ไม่ เคย เป็นเพื่อนกับคนที่เราทิ้ง -*-

กล่าวขอบคุณ
    58
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ edkub อ่านกระทู้
    รู้ไหมครับว่าการที่คุณกลับมาพูดกับเค้าเหมือนซ้ำเติมเค้าครับ พูดง่ายๆคือยังทำใจไม่ได้นั้นเอง ผู้หญิงน่ะละเอียดอ่อน (ไม่ได้บอกว่าทุกคนนะ)

อย่าไปยุ่งกับเค้าอย่างที่ว่าละครับ คุณก็เดินทางชีวิตของคุณเอง ถ้าเค้าไม่ดีด้วยก็ไม่ต้องไม่ยุ่งกับเค้า
    คุณเลิกกับเค้าเพราะอะไรอะครับ เข้ากันไม่ได้หรือเพราะผู้หญิงไม่ดีหรือเจ้าชู้(อันนี้เจ้าตัวคิดเอง)

ผมไม่ได้ perfect แต่บอกใว้ก่อนนะว่า ชีวิตคนเราไม่ได้เกิดมาเพื่อชดใช้กรรมหรือเปลี่ยนแปลงกรรม<มนุษย์เกิดมาเพื่อทำความดีหรือให้ผู้อื่น ไม่ใช่เกิดมาเพื่อทำกรรม>

เพราะงั้นมนุษย์ถึงเป็นสัตว์มีสมองครับ ถ้าคุณคิดว่ามนุษย์เกิดมาเพื่อชดใช้กรรมน่ะผิดแล้ว บางทีเกิดมาเพื่อเพิ่มกรรมด้วยซ้ำ ถ้างั้นมนุษย์จะมีชั่วกับดีเหรอครับ

ถ้าคิดแต่จะเอาคืนกันเห็นกันได้ดีกว่า กรรมมันจะไม่มีที่สิ้นสุด ถ้าคิดว่าเกิดมาเพื่อชดใช้กรรม ไม่ว่าใครก็ไม่อยากให้คนอื่นมาเบียดเบียนตัวเองหรอกครับ

(((((ใครอยากเลือกทางไหนก็เลือกเลยถ้าคิดว่าตัวเองมีความสุข ถ้าคิดว่าตัวเองอยากเป็น แล้วถ้าคิดว่าตัวเองไม่เสียใจทีหลัง)))))
    ไม่ใช่ว่าไม่เห็นด้วยนะครับ แต่มีหลายๆจุดที่ยังสงสัยขอความกระจ่างด้วยครับ
    มนุษย์เกิดมาเพื่อทำความดีมนุษย์เลยมีสมองจริงหลอ?? ใช่ครับมนุษย์มีสมองเพื่อทำความดีเพื่อเปลี่ยนแปลงกรรมแตกต่างจากสัตว์เดรัชฉานที่ไม่มีสมองไม่สามารถเปลี่ยนแปลงกรรมได้แต่ไม่ใช่ว่ามนุษย์มีสมองเเล้วจะต้องเกิดมาทำความดี แต่ว่าเค้าจะเห็นโอกาสนั้นไหม บางคนใช้สมองในทางที่ผิดเยอะแยะ
    มนุษย์ไม่ได้เกิดมาเพื่อชดใช้กรรมจริงหลอ? แค่เราเกิดมาในร่างนี้ต้องหายใจ ต้องกินอาหาร ถ้าร่างกายเจ็บเราก็เจ็บ ถ้าเราป่วยเราต้องไปหาหมอ แบบนี้ยังไม่เรียกว่าเกิดมาชดใช้กรรมอีกหลอ??
    กรรมอาจจะไม่มีที่สิ้นสุด เเต่ถ้าคุณเกิดมาเป็นมนุษย์คุณต้องมีกรรมอยู่ ถ้าไม่มีคุณก็ไม่ได้เกิดเเล้ว เพราะไม่มีอะไรต้องชดใช้
    ปล.อันนี้ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ เพราะผมไม่ได้รู้เรื่องพวกนี้มากแค่สงสัยอะไรบางอย่างอยากจะถาม ไม่ได้อวดรู้แต่ประการใด ขอออกตัวไว้ก่อน

ส่วนเรื่องที่มนุษย์มีสมองในความคิดของคุณมนุษย์มีสมองไว้เพื่อทำความดี อันนี้ผมเห็นด้วย
    ผมเชื่่อว่ามนุษย์มีสมองเพราะว่า เราเกิดมาใช้กรรมก็จริงแต่เรายังมีบุญมีโอกาสมากกว่าสัตว์เดรัชฉาน ที่เกิดมาทำความดีไม่ได้ไม่สามารถเปลี่ยนแปลงกรรมได้ เพราะคิดอะไรไม่ได้ เพราะงั้นมนุษย์ได้รับโอกาสเเล้วควรใช้สมองทำความดีเพื่อเปลี่ยนแปลงกรรม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย JKGMomo : 1st June 2012 เมื่อ 16:12

CMU
    กล่าวขอบคุณ
    1,766
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    จขกท เวรย่อมระงับด้วยการไม่จองเวรครับ เราดีแล้วเขาจะเป็นยังไงก็ช่างปล่อยเขาเถิดด ^^

ช่วยประนีประนอม ต่อคำตอบ!
    กล่าวขอบคุณ
    3,039
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,349
    ไม่อยากเป็นอะ รับไม่ได้ ที่ต้องเห็นเค้าคบกับคนใหม่ แต่เราไม่มีใคร ยังไงก็ไม่เป็น

กล่าวขอบคุณ
    58
    ขุดหน่าอยครับตกเเล้ว ฮิๆ

!Hollywood Undead!
    กล่าวขอบคุณ
    169
    ได้รับคำขอบคุณ: 113
    สักวันเขาคงจะเข้าใจ และ เห็นความดีในตัวคุณเองละครับ
    ..:: HOLLYWOOD UNDEAD ::..

กล่าวขอบคุณ
    58
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ H1ghSky อ่านกระทู้
    สักวันเขาคงจะเข้าใจ และ เห็นความดีในตัวคุณเองละครับ
    ก็ขอให้มันเป็นยังงั้นละครับ ตอนนี้ผมเบื่อผมเหนื่อย เค้าบอกว่าถึงเลิกกะเเฟนใหม่ก็ไม่กลับมาหาผมอยู่ดีเหมือนจะโกธรผมไปจนวันตาย
    ผมก็ไม่ได้เสียใจอะไรนะ เพราะลึกๆไม่ได้หวังให้เค้ากลับมาอยู่เเล้ว แต่ผมเหนื่อยไม่รู้จะทำยังไงละ คนมันเลือกจะเกลียดทำอะไรไปมันก็คงจะเกลียดเหมือนเดิม

ผมละเบื่อ ผมว่าผมจะหยุดละอยู่ห่างๆเค้าไว้เหมือนที่หลายคนบอกดีกว่า

|B•Dy_S|aM
    กล่าวขอบคุณ
    2,818
    ได้รับคำขอบคุณ: 776
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ JKGMomo อ่านกระทู้
    ผมยอมรับเลยนะว่าเเฟนเก่าผมๆเป็นคนทิ้งเค้าเองเเละผมก็ไม่ได้ต้องการให้เค้ากลับมาหาผมด้วย ผมต้องการแค่เค้ามีความสุขกับเเฟนใหม่ก็พอ
    แต่ดูเเล้วเค้าเหมือนยังแค้นผมโกธรผมอยู่เลยอะ ผมก็พยายามทำตัวเป็นเพื่อนที่ดีเเล้วนะวันเกิดผมๆยังอวยพรให้เค้ามีความสุขเลย
    แต่เค้าทำเหมือนผมเป็นเศษสวะตัวนึงอะ พยายามพูดให้ผมเกลียดเค้า เเค้นเค้า ผมอ่านเเล้วก็ตลกดีเหมือนเค้าพยายามทำให้เราเเค้นเค้าเหมือนที่เค้าเเค้นเราละมั้ง
    พอผมทำตัวดีก็หาว่าเล่นบทพระเอก พอทำตัวไม่ดีคงจะหาว่าเลวสารพัด ผมละเบื่อเเล้วไปคุยเรื่องแฟนใหม่เค้านี้ไม่ได้ ไม่รู้เป็นเทพหรือเป็นอะไรห้ามคุยเรื่องแฟนใหม่เค้าเด็ดขาด
    ผมละเบื่อกะความไร้สาระ ความงี่เง่าของแฟนเก่าผมเต็มที เลิกกันก็เลิกไปสิก็เก็บความทรงจำแบบเพื่อนดีๆไว้ให้กันสิ ไอนี้ไม่ได้เลิกกันเเล้วพยายามทำให้ต่างฝ่างต่างแค้นกัน นี้คือที่เค้าต้องการ
    แต่ผมต้องการแค่เลิกกันเเล้วยังมีความห่วงใยกันแบบเพื่อน ผมจนปัญญาไม่รู้จะทำยังไงกะเค้าละครับ อยากให้เป็นเพื่อนมีแต่ความทรงจำดีๆแต่เค้าพยายามทำลายมันตลอด
    เเล้วก็มาบอกกับผมอีกนะที่คบผมอะไม่ใช่แฟนกัน?? ส่วนแฟนใหม่คือรักแรกของเค้า โอ้ยยจะอ้วก(ก่อนเค้าคบผมเค้าเคยคบกะคนอื่นมาเเล้วด้วยซ้ำ) แต่ผมก็ไม่ได้พูดอะไรไปนะ
    ใครมีแฟนเกาเจ้าคิดเจ้าแค้นแบบนี้เเก้ไขยังไงดีครับ สงสัยต้องอุทิศส่วนกุศลไปให้ละมั้งครับ เบื่อมาก
    หัวอกเดียวกันครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    สำหรับเธอเป็นได้ครับ และผมก็เป็นได้เช่นกัน เมื่อวานผมก็เพิ่งไปเที่ยวกับเธอมาครับ เรารู้จักกันมา2ปีได้ละมั้ง(นับตั้งแต่ที่รู้จักกัน) ผมกับเธอรู้จักกันในเกมเกมหนึ่ง ซึ่งเป็นเกมเต้น(ผมขอไม่เอ่ยชื่อเกมแล้วกันครับ ซึ่งตอนนี้ปิดไปแล้ว) ผมเคยคบกับเธอเป็นแฟนกันไม่ถึงเดือนครับ ซึ่งก่อนที่เราจะคบกันแบบแฟน เราเคยไปเที่ยวด้วยกันอยู่ครั้งหนึ่ง จากวันนั้นจนวันนี้ก็ผ่านมา2ปีได้แล้วมั้ง ผมก็จำไม่ได้ แต่ผมก็ยังจำเรื่องราวในวันที่เที่ยวกันครั้งแรกได้เกือบทุกอย่าง เราคบกันได้ไม่ถึงเดือนก็ต้องเลิกกัน ด้วยเหตุผลบางอย่างของผม หลังจากนั้นเราก็แทบไม่ได้คุยกัน เพราะผมก็ไม่ค่อยมีเวลาเล่นเกมด้วยเหมือนกัน พอปิดเทอมเทอมหนึ่ง ผมก็ได้เข้าเกมนั้นอีกรอบ ซึ่งผมก็เห็นตัวละครเธอออนไลน์อยู่ ผมก็เลยทักไปแล้วเราก็คุยกันปกติทุกอย่าง ผมก็คุยแบบปกติเหมือนตอนก่อนที่เราจะคบกันเป็นแฟน เธอก็เช่นกัน หลังจากวันนั้นเราก็กลับมาคุยกับแบบเดิม(ก่อนที่จะคบเป็นแฟน) เพราะจะคุยแบบแฟนก็ไม่ได้ ก็เราไม่ได้เป็นแฟนกันนิ หลังจากนั้นเราก็ได้ไปเที่ยวด้วยกันบ้าง แต่ในฐานะพี่น้องนะ และเมื่อวานก็เป็นอีกวันที่เราได้เที่ยวด้วยกัน รู้สึกดีใจมากที่เธอชวนเราไปเที่ยวด้วย เพราะก่อนหน้านั้นตอนปิดเทอมที่ผ่านมาผมก็ได้ชวนเธอไปดูหนังอยู่รอบหนึ่งแต่เธอไปไม่ได้ พอเธอชวนผมผมก็ตอบตกลงแบบไม่คิดเลย เมื่อวานเป็นวันที่ผมมีวามสุขมาก และเธอก็ได้ป้อนไอติมผมด้วย ซึ่งผมไม่คิดมาก่อน เพราะตอนเธอป้อนเธอก็ไม่ได้พูดอะไร อยู่ดีๆ เธอก็ตักไอติมมาใส่ปากผมเลย ผมงงอยู่สักพักแต่ก็มีความสุขมากเช่นกัน เพราะมันให้ผมนึกถึงตอนที่เราไปเที่ยวด้วยกันครั้งแรก การป้อนไอติมครั้งนี้เป็นครั้งที่2 นับจากที่เราเจอกันครั้งแรก ซึ่งมันก็นานมาก2ปีได้แล้วมั้งที่เธอไม่ได้ป้อนไอติมผม แต่ผมกลับยังจำลักษณะการป้อนของเธอได้ การป้อนไอติมเธอครั้งนี้ไม่ได้ต่างจากครั้งครั้งแรกที่เธอป้อนผมเลยมันเหมือนเดิมเลยละ แต่ตอนนี้เธอก็มีแฟนอยู่แล้ว เธอคบกับแฟนมา5เดือนได้แล้วมั้ง ผมก็ไม่ค่อยได้ติดตามเท่าไร ผมบอกตรงๆ เลยว่าผมก็แอบคิดกับเธอมากกว่าที่เป็นอยู่ตอนนี้เหมือนกัน ผมก็ไม่รู้เหมือนกันว่าเธอจะรู้ใจผมหรือป่าว ผมก็คงทำได้แค่เก็บความรู้สึกดีๆ ความทรงจำที่ดีๆ ไว้คนเดียว ส่วนเธอจะคิดยังไงกับผมผมก็ไม่ได้สนใจเท่าไร แค่เธอยังไม่ลืมผมผมก็ดีใจแล้วละครับ....จบ

ยาวมากกกกกกกกกกกกกก นั่งพิมพ์ได้ไงก็ไม่รู้ 55555+

กล่าวขอบคุณ
    84
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    สำหรับผมบอกตรงๆเลยครับว่าไม่ได้ เหมือน ตบหัวแล้วลูบลูบหลัง ใครชอบบ้าง
    คนเป็นแฟนกันเลิกกันหลายๆคนจะบอกว่ามันเจ็บ เพราะงั้นคุณทิ้งเค้าแล้วจะให้เค้าโอเคเป็นเพื่อนกับคุณได้นี่ผมว่ายาก ยิ่งรัก ยิ่งเกลียด นะครับ
    คนบอกเลิก กับคนโดนบอกเลิก มันต่างกันมากมาย คิดง่ายๆ เหมือนคุณยิงคนอื่น กับคนที่ถูกยิง ความรู้สึกมันต่างครับ เค้าคงไม่อยากยุ่งกับคุณจริงๆ ก็อย่าไปยุ่งเลยครับ จบๆกันไป ต่างคนต่างอยู่ สบายใจทั้ง 2 ฝ่าย