ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

สมาชิกไร้ค่า
    ตรงไหนก็ได้ มีมากกว่านั้นก็ลองเสนอมา
    กล่าวขอบคุณ
    439
    ได้รับคำขอบคุณ: 498

Question แนะนำคอมพิวเตอร์ที่ใช้สำหรับดูอนิเมะหน่อยครับ

เครื่องที่เล่นอยู่ตอนนี้ สำหรับเล่นเกม แต่ผมไม่ค่อยเล่นเกมอะ ดูอนิเมะซะส่วนใหญ่ เครื่องนี้บรรจุได้ 300 กว่ากิ๊ก เก็บอนิเมะได้ไม่กี่เรื่องเอง ถ้าอยากดูเรื่องใหม่ก็ต้องลบทิ้ง มันไม่สบอารมเพราะบางเรื่องโดน LC ไปแล้ว หาดูไม่ได้อีก เลยอยากจะซื้อคอมอีกเครื่องเก็บไว้ดูอนิเมะครับ งบตอนนี้ยังไม่มี รอตั้งเป้าก่อน ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ ไม่ต้องเอาแพงมาก และดูแบบ BD ไม่ตุกด้วยนะครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 895
    เครื่องในปัจจุบันมันดูได้หมดนั่นแหละครับ
    onboard ก็พัฒนาไปไกลพอสมควร
    หลักๆที่สำคัญคือ HDD นั่นแหละครับ
    สมัยนี้ HDD แพงมากกว่าแต่ก่อนเยอะ
    ไม่มีสิ่งใดดีไปกว่าการเปิดใจรับฟังความรู้ใหม่ๆ
    รับปรึกษาปัญหาเรื่องคอมและการจัดสเปกคอม

สมาชิกไร้ค่า
    ตรงไหนก็ได้ มีมากกว่านั้นก็ลองเสนอมา
    กล่าวขอบคุณ
    439
    ได้รับคำขอบคุณ: 498
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Khow อ่านกระทู้
    เครื่องในปัจจุบันมันดูได้หมดนั่นแหละครับ
    onboard ก็พัฒนาไปไกลพอสมควร
    หลักๆที่สำคัญคือ HDD นั่นแหละครับ
    สมัยนี้ HDD แพงมากกว่าแต่ก่อนเยอะ
    จะเอาแบบบันจุได้ซักพันกิ๊กดีไหม

I have no response.
    กล่าวขอบคุณ
    833
    ได้รับคำขอบคุณ: 836
    HDD EXTERNAL (HARDDISK พกพา)
    ไง
    1 TB (1000 GB)
    ประมาณ 3000 ต้นๆ

「Kurumi Tokisaki」
    くるみ Kurumi !!!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,912
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,832
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Jokibuy อ่านกระทู้
    จะเอาแบบบันจุได้ซักพันกิ๊กดีไหม
    ถ้าได้ก็ดีครับ แนะนำ ^ ^

:: BENZMASTERZ ::
    กล่าวขอบคุณ
    109
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,050
    ผมว่าHDD EXTERNALตามคุณbnnightmal2eเป็นทางเลือกที่ดีนะครับ ไม่ต้องเอาตังไปอัพคอมใหม่ด้วยเพราะไม่ได้เน้นเล่นเกมอยู่แล้วนิครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 895
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bnnightmal2e อ่านกระทู้
    HDD EXTERNAL (HARDDISK พกพา)
    ไง
    1 TB (1000 GB)
    ประมาณ 3000 ต้นๆ
    ก่อนน้ำท่วม 1TB ตัวละ 1800 เอง
    ตอนนี้แพงกว่าเดิมสองเท่า
    ผมยังต้องทนใช้ EXT HDD 500GB เลย
    ไม่มีสิ่งใดดีไปกว่าการเปิดใจรับฟังความรู้ใหม่ๆ
    รับปรึกษาปัญหาเรื่องคอมและการจัดสเปกคอม

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,963
    Blog Entries
    2
    เขียนใส่แผ่น DVD ครับ รักษาดีๆเก็บใว้ได้หลายปีอยู่