ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,963
    Blog Entries
    2

[google drive][one2up]Windows 8 Pe วินโดวส์สำรองในยามฉุกเฉิน [GGG8PE]

[google drive][one2up]Windows 8 Pe วินโดวส์สำรองในยามฉุกเฉิน [GGG8PE]

Windows PE คืออะไร
    pe = preinstalled environment
    เป็นการบูตวินโดวส์ผ่านแฟรตไดร์ ดีวีดี ในกรณีที่ไม่สามารถเข้าวินโดวส์แบบปกติได้ เอาใว้ใช้แก้ไขปัญหาต่างๆ กู้ไฟล์ backup restore แก้ปัญหาไวรัส
    เป็นการรันวินโดวส์จำลองใว้บนแรม แนะนำเครื่องที่มีแรมมากกว่า 1 Gb ขึ้นไปนะครับ ต่ำกว่านั้นบูตไม่ได้
    -คุณเคยประสบปัญหากับการเข้าวินโดวส์ไม่ได้แต่มีไฟล์งานสำคัญๆอยู่ในนั้นไหม
    -คนที่สนใจการซ่อมคอมพิวเตอร์ด้วยตัวเองควรมีติดเครื่องใว้นะครับ สะดวกดี

จะตามมาอัพเดทข้อมูลให้ทีหลังนะครับ

มีโปรแกรมอะไรบ้าง ใช้งานอย่างไร coming soon

โปรแกรมที่ติดมาด้วย
    Acronis True image
    Active@ Disk Image
    Active@ File Recovery
    Active@ KillDisk
    Active@ Partition Recovery
    AnyBurn14
    AOMEI Partition
    Aulogic Disk Defrag
    Ghost
    HDtune
    HMINFO
    Opera12
    PartitionWizard
    PENetwork

วิธีใช้ idm โหลดไฟล์จาก google drive

วิธีใช้งาน GGG8PE coming soon

วิธีทำ GGG8PE Boot usb คลิก

วิธีทำให้ GGG8PE Boot usb ใช้ลงวินโดวส์ ได้ด้วย คลิก

การใช้งานเบื้องต้น coming soon

1.เขียนลงแผ่น หรือ แฟรตไดร์

2.บูตผ่านแผ่นที่เขียนหรือ แฟรตไดร์ วิธีทำ คลิก

3.1 อันนี้เป็นเมนูบูตที่ผมทำขึ้นเอง อันแรกบูตจาก HDD อันที่ 2 บูตเข้า GGG8PE อันที่ 3 ติดตั้งวินโดวส์ 7,8 หรือ 8.1 คลิก

3.2ใช้งานได้เลย

Download

Google Drive

One2up

credit gggcomputer

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 26 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    2
    วิธีโหลดไฟล์จาก Google Drive โดยใช้ IDM

1.โหลดไฟล์ตามปกติ

2.คลิก ยกเลิก,cancel การดาวโหลด

3.กด ctrl+j(Google Chrome)

4.คลิกขวาที่ retry download เลือก copy link address

5.เปิดโปรแกรม IDM คลิก add url วาง link address ที่ก๊อบมา คลิก ok

6.เริ่มโหลดกันเลย

หมายเหตุ Google Drive จำกัดให้โหลดได้ครับละ 50 connection ขอความกรุณาท่านที่ใช้ IDM โหลดเพียง 1 connection ต่อท่านนะครับ เผื่อให้คนอื่นๆได้โหลดด้วย ไม่ว่าจะ 1 หรือ 16 connection ก็โหลดเต็มสปีดอยู่แล้วครับ
    ขอบคุณครับ

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    2
    วิธีทำ GGG8PE USB BOOT

1.โหลดไฟล์ GGG8PE จากหัวกระทู้
    2.โหลดไฟล์สำหรับทำ usb boot ทั้งหมด คลิก

3.โหลดเสร็จแล้วก็แตกไฟล์ซะ

4.เปิดโปรแกรม USBformat

5.เลือกแฟรตไดร์ที่ต้องการทำแล้วก็ format ดังรูป

6.เปิดโปรแกรม grubinst_gui.exe

7.เลือกแฟตรไดร์>กด refresh > เลือก Whole disk(MBR) และ Install ดังรูป

8.หากขึ้นดังรูปแสดงว่าได้แล้วกด enter ได้เลย

9.ก็อบไฟล์ดังรูปไปวางใว้ในแฟรตไดร์

10.นำไปใช้งานได้เลย

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    เทคนิคดีน่าใช้ ขอบคุณมากจ้า

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    2
    วิธีทำ usb setup windows

1. ทำตามกระทู้ข้างบน คลิก
    2. ก๊อบไฟล์ของแผ่นติดตั้งวินโดวส์ทั้งหมดลงในแฟรตไดร์ที่ทำใว้
    3.บูตเครื่องจากแฟรตไดร์ แล้วเลือกอันที่ 3 Windows 7 All ....
    4.เริ่มขั้นตอนการติดตั้งวินโดวส์

รออัพเดทรูปภายหลังครับ

หมายเหตุ วิธีนี้ใช้ได้กับ windows 7 , 8 , 8.1 ครับ xp ต้องทำอีกวิธีเดี๋ยวจะมาบอกวันหลัง

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    ผมขอเอาไปลองนะครีบ

Super Member Lv.5
    กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,567
    ขอบใจจร้า จะนำไป ลอง
    ร่วมกัน ไม่ครอบลิ้งในโปรแกรมฟรี หรือ ครอบลิ้งของโปรแกรมคนอื่น

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ขอบคุณครับ

(=゚ω゚)ノニャーン
    กล่าวขอบคุณ
    301
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,370
    6
    Thank you

กล่าวขอบคุณ
    182
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chikuva อ่านกระทู้

2. ก๊อบไฟล์ของแผ่นติดตั้งวินโดวส์ทั้งหมดลงในแฟรตไดร์ที่ทำใว้
    3.บูตเครื่องจากแฟรตไดร์ แล้วเลือกอันที่ 3 Windows 7 All ....
    4.เริ่มขั้นตอนการติดตั้งวินโดวส์

หมายเหตุ วิธีนี้ใช้ได้กับ windows 7 , 8 , 8.1 ครับ xp ต้องทำอีกวิธีเดี๋ยวจะมาบอกวันหลัง
    ผมเอาไฟล์ windows 8.1 update1 ใส่เข้าไป มันไม่เข้าเมนูให้ครับ แต่มันขึ้นเมนูติดตั้งวินโดว์
    ให้เลยครับ ต้องแก้ตรงไหนถึงจะให้มันบู๊ตเมนูก่อนครับ ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ค้างที่หน้านี้ครับ

ทำอะไรไม่ได้เลย สุดท้ายต้องกดปุ่มปิดเครื่องไปครับ

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Saiya อ่านกระทู้
    ผมเอาไฟล์ windows 8.1 update1 ใส่เข้าไป มันไม่เข้าเมนูให้ครับ แต่มันขึ้นเมนูติดตั้งวินโดว์
    ให้เลยครับ ต้องแก้ตรงไหนถึงจะให้มันบู๊ตเมนูก่อนครับ ขอบคุณครับ
    ลองทำให้มันบูตเข้าเมนูให้ได้ก่อนครับ ค่อยทำให้เป็นตัวลงวินโดวส์ไปด้วย

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ crossx อ่านกระทู้
    ค้างที่หน้านี้ครับ

ทำอะไรไม่ได้เลย สุดท้ายต้องกดปุ่มปิดเครื่องไปครับ
    อันนี้ส่วนใหญ่ที่เจอคือ HDD มีปัญหาครับ

กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    อ้าๆๆๆ แหล่มเลยท่าน THANK U

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

Unhappy โหลไม่ได้

พี่ครับ มันโหลด One2up ไม่ได้ครับ มันขึ้นว่า 404 Not Found
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Wisakha Phoojormnak : 31st December 2015 เมื่อ 11:40

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

Smile

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chikuva อ่านกระทู้

ผมลองยัด setup window 7 เข้าไป ลองเข้าไปแก้ตรง menu มันแสดง แต่เข้าบูทwindow ไม่ได้ ไม่ทราบว่าโค้ดผิดตรงไหน ลองไปมั่วๆ ส่วนที่ใส่เข้าไปคือ ตั้งแต่ title SETUP WIN7.ULT.6in1

ขอบคุณครับ

default 0
    timeout 30
    root=(hd0,0)
    gfxmenu /message
    color NORMAL HIGHLIGHT HELPTEXT HEADING
    #splashimage=(hd0,0)/chikuva.xpm.gz
    foreground=000066
    background=777777

title Boot from HDD
    #savedefault
    map (hd0) (hd1)
    map (hd1) (hd0)
    map --hook
    chainloader (hd0)+1

title WIN8PESE
    find --set-root --ignore-floppies /WIN8PESE.iso
    map /WIN8PESE.iso (0xff)
    map --hook
    root (0xff)
    chainloader /BOOTMGR

title SETUP WIN7.ULT.6in1
    find --set-root --ignore-floppies /WIN7.ULT.6in1.ENU.NOV2020.iso
    map /WIN7.ULT.6in1.ENU.NOV2020.iso (0xff)
    map --hook
    root (0xff)

title Run Windows 7,8,8.1
    find --set-root --ignore-floppies /bootmgr
    chainloader /bootmgr

title Run Windows XP.iso
    find --set-root --ignore-floppies /fdboot.img
    map /fdboot.img (0xff)
    map --hook
    root (0xff)

title
    root