ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

ปัญหา Blue Screen กับการเล่นเกม

มีเรื่องอยากจะสอบถามหน่อยนะครับ คือตอนนี้ผมมีปัญหาจอฟ้าเวลาเล่นเกมครับ แต่ว่าเป็นบางเกมที่มีในเครื่อง ปัญหาตามในภาพเลยครับ

ก่อนหน้านี้ ไม่เคยเกิดปัญหาแบบนี้มาก่อนเลย อยากถามว่าจะแก้ไขอย่างไรดีครับ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับความช่วยเหลือครับ

PlayStationRises
    กล่าวขอบคุณ
    1,545
    ได้รับคำขอบคุณ: 783
    ลองเอา Code ไป Google ดูเลยครับ
    It's Good For You !!!!!

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 344
    Blog Entries
    1
    0x00000116 หาเอาใน google

กล่าวขอบคุณ
    15
    ลองทำตามคำแนะนำดูแล้วครับ ไม่ดีขึ้นเลย
    - ลองเข้า save mode แล้ว uninstall ไดร์เวอร์การ์ดจอ
    - ลงไดร์เวอร์การ์ดจอใหม่อีกครั้ง
    - ลองเข้าเกมที่มีปัญหา ก็ยังจอฟ้าอยู่
    - ลองถอดการ์ดจอ ใช้ยางลบตรงทองแดง แล้วเสียบใหม่
    - เข้าเกมที่มีปัญหา ก็ยังจอฟ้าอยู่ครับ

.:: FatBoy Gamer ::.
    Phetchaburi, TH
    กล่าวขอบคุณ
    234
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    ลองเช็คแรมดูครับ ผมเคยเป็นอาการคล้าย ๆ แบบนี้แหละ เช็คอยู่นานสรุปว่าเป็นที่แรม

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    344
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,328
    ยกร้านครับ

กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 272
    ลองลดเวอร์ชั่นของ driver การ์ดลงสัก 1step(เป็นเวอร์ชั่นก่อนหน้า) ครับ หรืออาจจะเป็นที่แรมใกล้จะลาโลกแล้ว พอโหลดหนักๆเดี้ยง ใช้งานทั่วไปไม่เป็นไร

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,963
    2
    ถ้าทำตามนี้

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rirera อ่านกระทู้
    ลองทำตามคำแนะนำดูแล้วครับ ไม่ดีขึ้นเลย
    - ลองเข้า save mode แล้ว uninstall ไดร์เวอร์การ์ดจอ
    - ลงไดร์เวอร์การ์ดจอใหม่อีกครั้ง
    - ลองเข้าเกมที่มีปัญหา ก็ยังจอฟ้าอยู่
    - ลองถอดการ์ดจอ ใช้ยางลบตรงทองแดง แล้วเสียบใหม่
    - เข้าเกมที่มีปัญหา ก็ยังจอฟ้าอยู่ครับ
    แล้วก็ทำตามนี้

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kom007 อ่านกระทู้
    ลองลดเวอร์ชั่นของ driver การ์ดลงสัก 1step(เป็นเวอร์ชั่นก่อนหน้า) ครับ หรืออาจจะเป็นที่แรมใกล้จะลาโลกแล้ว พอโหลดหนักๆเดี้ยง ใช้งานทั่วไปไม่เป็นไร
    ยังไม่หายลองเช็คดูว่าเวลาเล่นเกมส์ที่ว่าการ์ดจอร้อนไปหรือเปล่า
    ถ้าเป็นอยู่เกมส์เดียวลองหา crack ตัวใหม่มาใช้ดู
    ลองเล่นเกมส์อื่นที่กินสเปคการ์ดจอเยอะๆเกมส์อื่นมาลองดูว่าเป็นไหม
    ถ้สเกมส์อื่นก็เป็นแ้วก็แก้ไม่หาย หาสาเหตุไม่เจอก็อาจจะมีปัญหาที่ตัวการ์ดจอก็ได้ครับ มีประกันก็ส่งเครมเลยครับ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    blue screen ผมเคยเป็นนะ เปลี่ยนRam ละหายเลย(ผมเป็นตรงแรมมันเก่ามั้กๆ)

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    15
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chikuva อ่านกระทู้
    ถ้าทำตามนี้

แล้วก็ทำตามนี้

ยังไม่หายลองเช็คดูว่าเวลาเล่นเกมส์ที่ว่าการ์ดจอร้อนไปหรือเปล่า
    ถ้าเป็นอยู่เกมส์เดียวลองหา crack ตัวใหม่มาใช้ดู
    ลองเล่นเกมส์อื่นที่กินสเปคการ์ดจอเยอะๆเกมส์อื่นมาลองดูว่าเป็นไหม
    ถ้สเกมส์อื่นก็เป็นแ้วก็แก้ไม่หาย หาสาเหตุไม่เจอก็อาจจะมีปัญหาที่ตัวการ์ดจอก็ได้ครับ มีประกันก็ส่งเครมเลยครับ
    ลองลดเวอร์ชั่นไดร์เวอร์ลงแล้วครับ ส่วนอุณหภูมิตอนลองเทสด้วย RE6 ก็ตามในภาพเลย

พอดีว่าในเครื่อง RE6 น่าจะกินสเปคสุดล่ะ
    ส่วนเกมที่มีปัญหาคือ Kingdom under fire II ครับ เป็นเกมออนไลน์เลยไม่น่ามีปัญหาเพราะ crack ครับ ตอนนี้ยังเทสไม่ได้เพราะเซิฟมันเปิดให้เข้าตอน 5 โมงเย็น ต้องลองดูอีกทีว่าจะรอดไหม
    ปล.การ์ดจอผม HD7750 ของ Asus ครับ

BLINK ONCE MIDZY UAENA ♥
    กล่าวขอบคุณ
    958
    ได้รับคำขอบคุณ: 667
    ผมเป็นเหมือนท่านเลยครับ DN แล้วจอฟ้า เกมส์อื่นไม่เป็นเลย TT

กล่าวขอบคุณ
    15
    สรุปแล้วยังจอฟ้าอยู่ดี สงสัยต้องยอมแพ้แฮะ
    ขอบคุณทุกๆคำแนะนำครับ

กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 272
    ใส่แรมกี่แถวครับ ถ้ามากกว่าหนึ่งลองใส่ทีละอันดู

กล่าวขอบคุณ
    15
    ใส่ตัวเดียวครับ มี 2 ช่อง ลองสลับแล้วก็ยังเหมือนเดิม
    ประเด็นคือเป็นแค่เกมเดียวด้วยนะ

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    2
    เป็นเกมส์เดียวแสดงว่าเป็นที่ไดร์เวอร์การ์ดจอนั้นแหละครับ
    ลองใช้ DDU ใน safe mode ลบไดร์เวอร์การ์ดจอออกให้หมดแล้วโหลดตัวล่าสุดมาลงดู ถ้ายังไม่ได้ก็ต้องรอการอัพเดท อาจจะเป็นตัวเกมส์หรือไม่ก็ต้องรอไดร์เวอร์การ์ดจอออกมาอัพเดทให้อีกที
    ลองตั้งค่ากราฟฟิคปิดเอฟเฟคต่างๆในเกมส์ออกดูครับ

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    15
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chikuva อ่านกระทู้
    เป็นเกมส์เดียวแสดงว่าเป็นที่ไดร์เวอร์การ์ดจอนั้นแหละครับ
    ลองใช้ DDU ใน safe mode ลบไดร์เวอร์การ์ดจอออกให้หมดแล้วโหลดตัวล่าสุดมาลงดู ถ้ายังไม่ได้ก็ต้องรอการอัพเดท อาจจะเป็นตัวเกมส์หรือไม่ก็ต้องรอไดร์เวอร์การ์ดจอออกมาอัพเดทให้อีกที
    ลองตั้งค่ากราฟฟิคปิดเอฟเฟคต่างๆในเกมส์ออกดูครับ
    DDU คืออะไรหรอครับ? อันนี้ไม่รู้จริงๆ
    งงกับตัวเองเหมือนกันเพราะเครื่องเพื่อนใช้ HD 5750 เล่นก็ไม่มีปัญหาแบบผมนะ ซึ่งตอนนี้คงลองกับเกมที่มีปัญหาไม่ได้แล้ว เพราะมันเปิดให้ลองเบต้าถึงแค่วันที่ 26 ที่ผ่านมาเองครับ อย่างวันนี้ลองเล่น Dayz SA ก็ยังไม่มีอาการจอฟ้าอีกอยู่ดี

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    2
    DDU เป็นโปรแกรมช่วยลบไดร์เวอร์การ์ดจอให้ออกแบบหมดจรดครับ เอาใว้สำหรับคนที่จะลงหรืออัพเดทไดร์เวอร์การ์ดจอใหม่ครับ

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 39
    ได้ OC ram ไหม ถ้า OC ปรับกลับมาก่อนครับถ้าไม่ไดเ OCปกติแล้วยังฟ้าลองเพิ่มไฟ RAM ทีละนิดดู ไม่งั้นก็คลาย cl RAM Driver vga ก็ลบแล้วอัพเดทดูครับ

กล่าวขอบคุณ
    15
    DDU เป็นโปรแกรมช่วยลบไดร์เวอร์การ์ดจอให้ออกแบบหมดจรดครับ เอาใว้สำหรับคนที่จะลงหรืออัพเดทไดร์เวอร์การ์ดจอใหม่ครับ
    ช่วยแนะนำโปรแกรมได้ไหมครับ ผมลองหาแล้วไม่เจออะไรที่ตรงเลย
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Hyakko อ่านกระทู้
    ได้ OC ram ไหม ถ้า OC ปรับกลับมาก่อนครับถ้าไม่ไดเ OCปกติแล้วยังฟ้าลองเพิ่มไฟ RAM ทีละนิดดู ไม่งั้นก็คลาย cl RAM Driver vga ก็ลบแล้วอัพเดทดูครับ
    ไม่ได้ OC ram เลยครับ ส่วนคำอธิบายช่วงหลังนี่ ผมงงมากๆเลยครับ

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    15
    ขอบคุณครับ