ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    มันเป็นโปรแกรมที่ผมลบไงก็ไม่หมดจดซะที จนต้องลงวินโดว์ใหม่ไป 2 3 ครั้งได้ พวกไวรัส มอล์แวร์ และอื่นๆ ก็หาได้ไม่หมดจด

แถมทำเครื่องหน่วงอีก พอถอดมันออก ก็มีปัญหาเล็กๆ น้อยๆ ตามมารังควานไม่หยุด แต่เห็นได้ชัด เกมผมวิ่งลื่นขึ้นเยอะ Frame rate วิ่งขึ้น 58-60 จากเดิม 50-58 โดยประมาณ

มันกินทรัพยากรอะไรไปบ้างผมไม่รู้แต่เอามันออกแล้วเครื่องลื่นเห็นๆ เลยแหละ แล้วหันไปใช้ตัวอื่นแทน สบายใจกว่ากันเยอะ

ตอนนี้ก็คงมีอัพเดทอะไรใหม่ๆ มาบ้างแล้ว แต่ความประทับใจมันแย่มาก ไม่ขอแตะอีกเป็นพักใหญ่ๆ เลย

My Name Is SuZuKung
    Yoo~! Pleased to see you
    กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 299
    Baidu ผมใช้อยู่นะครับกับวินโดว์ 8.1 64 bit (แท้) ไม่เคยมีปัญหาอะไรเลย แถมอีกเครื่อง วินโดว์ 7 64 bit (ปลอม) ก็ยังไม่เคยเจอปัญหาอะไรเลย
    ผมว่าที่มันมีปัญหาต่างๆ เพราะคุณไปโหลดพวกวินโดว์ปรับแต่งต่างๆ ที่ผมใช้วินโดว์ 7 เป็นแบบเดิมๆไม่มีการปรับแต่งใดๆทุกอย่าง

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    ทำไมผมไม่เจออะไรเลยนะ ใช้อยู่ 2 เครื่อง โนตกับ PC โหลดมาใช้เอง ไม่ได้แถมติดมา

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    ผมเคยใช้ตั้งแต่ v ชั่นแรกๆ และปัจจุบัน (หลายเครื่องนะ) ผมไม่ใช้ปัญหาก็ที่รู้ๆกัน ถ้าคนเล่นคอมจัดสังเกตแล้วใช้มาหลายโปรแกรมน่าจะเดาได้นะ แนะนำให้ลองเองแล้วจะรู้ แต่ถ้าใช้คอมเล่นเน็ต ดูหนัง ทำงานมันก็ไม่มีปัญหาไรหรอกครับ

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 692
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ basz17 อ่านกระทู้
    มีวิธีออกไหม แบบไม่ต้องลงวินโดว์ใหม่อ่ะ -0-
    เอาออกง่ายครับ ตามวิธีนี้เลย ถ้าโปรแกรม baidu ของคุณเป็นของจริงน่ะนะครับ (ไม่ใช่ที่พ่วงมากับโปรแกรมอื่น อันนี้ไม่แน่นอนว่าใช่ของ baidu จริงๆหรือแทรกไวรัสมา)
    http://www.jokergameth.com/board/sho...=1#post2311554

ถึง baidu จะดียังไงผมก็ไม่ลงให้ลูกค้าเหมือนกันน่ะนะ เพราะมีโปรแกรมที่ดีกว่า ถ้าพวก antivirus ผมก็ยัด avast free ไปเลย ไม่ต้องนั่งเครียดกับ crack ด้วย เสี่ยงเป็นไวรัสเสียเอง โปรแกรมดูแลเครื่องแค่ systemcare 7 free ก็ดีถมเถไม่ต้องใช้ตัวเต็มตัวcrack เหมือนกัน

Hunters Dream!
    กล่าวขอบคุณ
    110
    ได้รับคำขอบคุณ: 922
    นี่บอกเลยก็ว่าไม่ได้ตั้งใจลงจริงๆเช่นกันครับหลายโปรแกรม มันพ่วงมาด้วยก็กดออกหมดแต่ เยอะๆเข้าเลยสงสัยว่ามันดียังไงเลยลงซะเลย แต่ก็หลบหลีกทุกปัญหาได้หมด555(ตั้งแต่อ่านมีเห็นมีปัญหาเยอะกันมาก)ตัวผมก็โดนมาหลายดอกเหมือนกันแต่หลบหลีกได้หมด555555

ก็ใช้มาหลายเดือนแล้วละ เพื่อนบางคนมีแถบโฆษณาเด้งตลอดเป็นช่วงๆของผมดันไม่มี เวลามันตรวจเจอไวรัสผมก็ยังไม่กดลบส่งเดชแต่เข้าไปดูตามที่อยุ่ที่มันแจ้งว่าเป็นไวรัสก่อน ส่วนปุ่มอัพเดต ผมจะไม่แตะเป็นอันขาดและเดี่ยวนี้ถึงจะเผลอกดไปบ้างแต่มันจะไมไ่ด้อัพเดทให้ทันทีครับ

มันจะมีรายชื่อโปรแกรมที่ควรอัพเดทขึ้นมาก่อน ตัวแสกนมันนี่ผมก็ขอบอกว่าใช้ตัว Freeของโปรแกรม ตัวอื่นน่าจะดีกว่าถึงมันจะแถมมาให้แสกนไวรัสก็เถอะอย่างมากก็ช่วยแค่จับไวรัสตัวน้อยๆได้แค่นั้น เผลอๆเจอยากจนเกินไป= =ปัจจุบันผมใช้ avast! ตัวฟรีเข้าท่ากว่า ส่วนเจ้าไป่ตั่วก็ถ้าใคร

ยังหลบหลีกเก่งแบบผมอยู่ก็เชิญใช้ตามสบายครับ555 ปล.มันพ่วงมากับของที่โหลดเยอะเกินเลยประชดโหลดมาเก็บ*****รอบ2 และใช้สกิลหลบหลีกแบบขั้นเทพ เหมือนเป็นดาบ2คมเลยแหะสําหรับพวกเราๆเนี่ย

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 96
    บอกคำเดียวน่ะครับซึงผมก็ซ่อมคอมมาเยอะลง Baidu ไปทำให้เครื่องชอบมีปัญหาผมใช้แค่ Nod ตัวเดียวพอแล้วล่ะครับ และเหมือนท่านอื่นๆเจอเครื่องไหนผมลบทิ้งทันที
    Intel Core i5 3470 3.60 GHz / Mainboard BIOSTAR TZ77XE4 / RAM Kingston Bus 1600 8 GB / AMD Radeon HD 6950 1 GB / Power Supply Seasonic X-Series 750W /

กล่าวขอบคุณ
    256
    ได้รับคำขอบคุณ: 279
    กาก สวะโปรแกรม

กล่าวขอบคุณ
    376
    ได้รับคำขอบคุณ: 270
    มันไม่มีหรอกครับโปรแกรมไหนในโลกให้ใช้ฟรีๆ Baidu ถ้ามันดีจริงจะใส่ตามฟรีแวร์ทำซากไร แถมติ๊กออกยังมีใน custom install อีก

ถ้ามันดีจริงคงมีต้องมี Baidu premium ให้เสียเงินแล้วแหละ นอกจากมันจะแถมโฆษณา และบราวเซอร์ น่ารำคาญ

ส่วน avast! Free มันฟรีจริงแต่ยังไม่สแกนสมบูรณ์เท่าเสียตัง
    เวลาที่เสียไปกับความสุข มันไม่ใช่เวลาที่ไร้ค่าหรอก

กล่าวขอบคุณ
    693
    ได้รับคำขอบคุณ: 271
    ผมจะลงใหม่อยู่เนี่ย พี่มันเล่นโหลดโปรแกรมไรมาเอาไอ Baidu Faster หลายรอบและลบไปก็ยังจะเอามาลงอีกเซงชิบ
    IRON MAN

ก็ไม่รู้สินะ
    >--ในใจคุณไง--<
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,173
    ผมใช่อยู่ครับไม่มีปัญหาอะไร เเคร๊กเกมจับ เเต่ว่าละเว้นไว้ได้ครับ ไม่เหมือนโปรเเกรมอื่น
    ใช่มา2เดือนกว่าๆ ละ ยังไม่เจอปัญหาไรเลย

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 127
    อคติไปหรือป่าว Baidu Antivirus กับ Baidu PC Faster มันคนละตัวกัน
    10ปากว่าไม่เท่าตาเห็น อย่าพึ่งไปอคติกับของเก่า มันคนละตัวกันให้ทดลองกับตัวก่อนค่อยพูด
    Baidu Antivirusผมทดลองใช้แล้ว ไม่เคยมีปัญหาอะไร ไม่กินแรมไม่หนักเครื่อง

ที่บอกว่ามันลบแคร๊ก อยู่ดีๆมันไม่ลบเองหรอก ถ้าตรวจพบมันจะแจ้งให้เราอ่านดีๆก่อนถ้าเป็นแคร๊กกดยกเว้นไว้มันจะไม่ลบ
    พวกโปรแกรมโฆษณาแปลกๆที่แถมมาก็เหมือนกัน มันไม่บังคับให้ติดตั้ง
    มันอยู่ที่ตอนติดตั้งแล้วไม่อ่านกันมากกว่า กดnextมันอย่างเดียวก็เรียบร้อยสิครับ

Baidu Antivirus กับ Baidu PC Faster ต่างกันอย่างไร
    Baidu Antivirus มันแตกแยกออกมาจาก Baidu PC Faster ต่างหาก
    Baidu Antivirusมีหน้าที่แค่สแกนไวรัสอย่างเดียว ไม่มีที่ต้องไปยุ่งregistryหรือส่วนสำคัญของเครื่อง
    ที่ทำให้วินโดว์รวน(อันนี้ผมก็เจอมาแล้วลงวินโดว์ใหม่กันเลย)
    มีฐานข้อมูลไวรัสของตัวเอง และร่มแดง สามารถสแกนแบบคลาวด์ได้
    ถ้าจะถามว่าดีไหม สำหรับผมคิดว่ามันดีระดับหนึ่งในบรรดาแอนตี้ไวรัสฟรี

บอกไว้ก่อนผมไม่ใช่แฟนบอยBaidu และ ผมพูดตามที่รู้และเคยใช้งานจริงเท่านั้น ^^
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย natchanon01 : 17th March 2014 เมื่อ 00:41

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 194
    ผมก็ใช้นะ เพราะมันแลไม่มีปัญหาดี ตัวอื่นที่ดังๆ มันเห็นพวกไฟล์งานAuto CADผม กับเกมแค๊กเป็นไวรัสหมด

อย่าถามคำถามที่รู้คำตอบ
    กล่าวขอบคุณ
    570
    ได้รับคำขอบคุณ: 955
    Blog Entries
    1
    ผมใช้อยู่นะครับก็ดีไม่เห็นมีปัญหาอะไรเลยผมแนะนำครับ ผมใช้มานานแล้ว ไม่พังนะ อนมันติดตั้งก็อ่านอะครับอย่ากดข้าม พวกที่เครื่องพังมันจะไม่ค่อยอ่านกัน

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,963
    Blog Entries
    2
    ผมไม่เคยใช้เลยครับ ตั้งแต่ลงวิน 8 ,8.1 ก็ไม่ได้ลงโปรแกรมสแกนไวรัสอื่นอีกเลย ยังไม่เคยเจอปัญหาไวรัสกวนใจเลยครับ

ชอบสถิตย์อยู่บอร์ด IT
    กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 912
    ถ้าไม่อยากโดน virus ก็อย่าลง antivirus ผมเล่น windows มาตั้งหลายปีไม่เคยลง anti และไม่เคยโดน virus ด้วย

กล่าวขอบคุณ
    540
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    อย่าไปยุ่งกะมัน อยู่ห่างๆ เข้าไว้ แรกๆดูเหมือนจะดี พี่เจ็บมาเยอะ เตือนแล้วะครับ

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 850
    advance system care 7.2 pro เสถียรที่สุดครับ(โปรแกมดูแลรักษาเครื่อง)

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    อย่าไปลงเลย ของถ้าดีจริงคงไม่ แอบพ่วงกับ Software ฟรี หรอก ลงพวก Nod32 ยังดีกว่าอีก เด๋วนี้ Virus ไม่ค่อยมีมากมายหรอก

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    ลองๆใช้ดูก่อนครับ ไม่ลองไม่รู้ครับผม 10ปากว่าไม่เท่าลองใช้ดูเองนะครับ
    ส่วนผมลองแล้วครับ แล้งก็ลงวินโดว์ใหม่ล่ะ 555
    i7 3770K//Maximus V Gene//GTX580//Domi 8G//M5P EX 128G//WD Black 1TB//AX850W Gold//Lian Li V353//All Watercooling

a life alive
    กล่าวขอบคุณ
    628
    ได้รับคำขอบคุณ: 179
    ยังดีกว่า PC Faster นะ ผมใช้กับคอมเครื่องรองผม ส่วนเครื่องหลักผมใช้ avast เทียบกันแล้ว avast ยังแสกนละเอียดกว่าครับ
    เเต่ไม่มีปัญหากับ hao123 เหมือน PCFaster นะ
    เปิดเเล้วกรุณาปิดด้วย

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 128
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ parisj007 อ่านกระทู้
    ถ้าไม่อยากโดน virus ก็อย่าลง antivirus ผมเล่น windows มาตั้งหลายปีไม่เคยลง anti และไม่เคยโดน virus ด้วย

ผมก็ไม่ลง Antivirus ครับ เครื่องก็ใช้งานปกติหลายปีและครับ แต่ผมว่าไม่ใช่ไม่ติดนะครับ คือติดแต่เราไม่รู้ก็มีเพราะไม่มีอะไรแจ้งเตือนแต่เราต้องสังเกตุเองว่าเครื่องเรามีอะไรผิดปกติบ้างในแต่ละวัน ดูแลดีๆเนี่ยไม่ต้องลงแอนตี้เลยครับ หรือถ้าเจอก็หามาลงพอกำจัดได้แล้วก็ลบตัวแอนตี้ออก ผมทำแบบนี้มาหลายปีแล้วครับ วินโดว์ไม่เคยมีปัญหาที่แก้ไขไม่ได้เลยครับ ลงเกมส์ ดูเว็บโป๊ทุกวัน ก็ไม่เห็นจะเกิดอะไร ผมเชื่อว่าตัวแอนตี้มันจะพาไวรัสเข้ามาเพราะถ้าทำของมาขายแต่ไม่มีอะไรอัพเดทใครจะอยากเสียตัง ต้องหาไวรัสมาให้โปรแกรมของตัวเองฆ่าเพื่อขายได้ ตัวอย่างชัดเจนคือการอัพเดทวินโดว์ของเถื่อนมักจะเอ๋อๆ (แต่ผมก็ไม่แท้นะ) ย้ำว่าเป็นความคิดส่วนบุคคลของผมเท่านั้นนะครับ ส่วน Buidu เคยลงแล้วเห็นผลเลยครับ เกือบต้องลง วินโดว์ใหม่ 5555+

ปล.ตอนที่ลงผมลงตัวที่ไม่ได้แถมมากับอะไรนะครับ ไม่ได้ Next มั่วๆ เพื่อทดลองดู ครั้งเดียวเข็ดครับ ส่วนเครื่องคนรอบข้างที่ใช้ ผมลบให้ไวขึ้นเป็นกองครับ