ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

.::< Freedom JKG FC >::.
    กล่าวขอบคุณ
    995
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,478

จริงไหมครับที่ว่า......??

พี่ผมบอกว่าถึงโน็ตบุ๊คจะสเปคแรงแค่ไหนก็สู้คอมพิวเตอร์ไม่ได้ในเรื่องเล่นเกมส์น่ะครับ เขาบอกคอมฯสเปคน้อยกว่านิดนึง ก็เล่นเกมดีกว่าโน๊ตบุ๊คสเปคแรงๆ จริงหรือป่าวครับ ผมเงิบเลยตอนฟังเขาเล่า ขอบคุณครับ
    CPU : AMD FX-6100 3.3 GHz / M/B : Gigabyte 970A-D3-R3 / VGA : ZOTAC Geforce GTX960 2GB / RAM : Hyper-X DDR3 1600 Kingston 8GB /

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    475
    ได้รับคำขอบคุณ: 210
    ใช่ครับ เพราะโน็ตบุ๊คมันมีปัญหาเรื่องความร้อนหน่ะ และอีกอย่างเขาต้องผลิดมาให้ใช้ไฟน้อยที่สุดด้วยเผื่อจะให้มันได้เล่นนานๆ

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    344
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,328
    จริงครับ คอมระบายความร้อนดีกว่า

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    439
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,081
    ถูกต้องที่สุด ซื้อ PC ไว้เ่นเกมที่บ้านสบายใจ ซื้อโน็ตบุ้กมาเอาไว้ทำงาน !@$%^^##@@$#$^*....ว่ากันไป

สรุปซื้อ 2 อย่างดีสุด
    PC---I5-4590/asrock H97M Pro4/RAM 16 GB/GTX 1060 3GB OC/HDD 1 TB/SSD 120 GB/Rx-630W
    NB---i3-5005U/RAM 8GB/920M 2GB/HDD 500 GB

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    475
    ได้รับคำขอบคุณ: 210
    ผมก้ยังแอบน้อยใจอยู่เลย โน็ดบุ๊คผม Core i7 2670QM อะ มองผ่านๆแรงสุดๆ

แต่ใช้งานจริงๆ ผมให้มันโหลดไม่ถืง 50% เลย เพราะเมื่อมันโหลด 30% ขื้นไปนะ ความร้อนเหยียบ 90องศา แนะ

แล้วถ้าผมใช้ Full Load ละ ผมเดาได้ว่าคงประมาร 130องศาเลยละมั่ง ฮ่าๆๆๆ (แต่คอมดับก่อน)

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

[-AThi2uN-ZalA-]
    ZGMF-X19A Infinite Justice Gundam
    กล่าวขอบคุณ
    1,129
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,077
    ความแรงของการ์ดจอด้วยนะครับ รุ่นการ์ดจอที่เราเห็นในโน้ทบุ๊คนั้น เทียบกับรุ่นเดียวกันบน PC ไม่ติดฝุ่นเลยครับ(เบากว่าอย่างเห็นได้ชัด)

.:: V-i2-ValhallA_7 Hardwares & Softwares IT News ::.

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 174
    NoteBook สำหรับทำงานอ่าครับ

ในความคิดของผม

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    995
    ขอบคุณทุกคำตอบครับ ผมเข้าใจและ
    CPU : AMD FX-6100 3.3 GHz / M/B : Gigabyte 970A-D3-R3 / VGA : ZOTAC Geforce GTX960 2GB / RAM : Hyper-X DDR3 1600 Kingston 8GB /

Nazi_Germany
    กล่าวขอบคุณ
    294
    ได้รับคำขอบคุณ: 328
    เห็นด้วยครับ NB เครื่องใหม่ผมแรงกว่า PC เครื่องเก่าผมเยอะ แต่เล่นเกม กระตุกเฉยเลย ถ้าไปเล่นเครื่อง PC ไม่กระตุกแฮะ

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    234
    ได้รับคำขอบคุณ: 318
    ต้องทำใจนนะ ในขณะที่เราซื้อมา 30000 ได้ความแรงพอตัว แต่ถ้าจัด PC ก็แรงมากๆเลยราคาขนาดนี้แล้ว

เราก็ดีตรงพกพาสะดวก เพราะแต่แรกโน้ตบุ๊คก็ไม่ได้ใช้สำหรับเล่นเกมอยู่แล้วอ่ะนะครับ

แต่ผมก็เลือกโน้ตแฮะ

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,963
    Blog Entries
    2
    ขึ้นอยู่กับสเปคด้วยครับ โน็ตบุ๊คราคา 24000+ ที่มีการ์ดจอ ยังไงก็เล่นเกมส์ได้ดีกว่าคอมตั้งโต๊ะ i7 ที่ไม่ดีการ์ดจอแยกแน่นอนครับ

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ScarJO ♥♥#!
    SCARLETT'S HOUSE
    กล่าวขอบคุณ
    245
    ได้รับคำขอบคุณ: 482
    PC กับ Notebook ถ้าสเปกเท่ากัน มันก็เล่นเกมได้เหมือนกันครับ แต่ปัญหามันอยู่ที่เรื่องความร้อนของ Notebook ครับ ใช้ซีพียู fullload นานๆก็อาจดับได้ เพราะมันร้อนเกินจะรับได้
    Make everthing as simple as possible, but not more simple.

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 623
    ต้องมามองทีละประด็นนะครับ แยกให้ถูก เพราะว่าแต่ละ Platform มันมีข้อดี-ข้อเสีย ต่างกันไป

1. ให้มองว่า ถ้า Spec เท่ากันทุกอย่างโดยไม่มองที่ราคา อันนี้ต้องบอกเลยว่า Desktop แรงกว่าแน่นอน เพราะ Hardware ที่เอามาใช้สำหรับ NB ไม่ว่าจะเป็น CPU RAM Mainboard VGA HDD นั้นในรุ่นเดียวกัน ของ Notebook จะมี Spec ต่ำกว่าเนื่องจากมันต้องอิงกับเรื่องพลังงานที่ต้องจ่ายให้กับตัว Hardware เองด้วย ไหนจะเรื่องการระบายความร้อนอีกที่คับแคบเหลือเกิน และ การออกแบบส่วนอื่นๆ ที่โดยจำกัดต่างกับ Desktop โดยสิ้นเชิง

2. การใช้งาน Desktop อาจจะดีกว่าตรงที่แรง แต่เรื่องความ สะดวกสบายในการเคลื่อนย้ายคงไม่มีใครเถียงว่า Notebook กินขาด

3.สุดท้าายหากมามองเรื่องราคาเป็นข้อจำกัดแล้ว ในงบประมาณที่เท่ากัน Desktop สามารถจัด Spec ออกมาได้ประสิทธิภาพที่คุ้มค่ากับเงินที่จ่ายไปมากกว่าแน่นอน ไหนจะเรื่องความยืดหยุ่นในการเลือก Hardware และการ Upgrade ในอนาคตที่ทำได้ง่ายกว่า รวมไปถึงการซ่อมบำรุงที่พอมีความรู้เพียงเล้กน้อยก็สามารถทำเองได้

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

http://wse7en.net
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 162
    ก็ลองไปจับ
    MacBook Pro with Retina display
    15-inch: 2.7GHz
    with Retina display

2.7GHz quad-core Intel Core i7
    Turbo Boost up to 3.7GHz
    16GB 1600MHz memory
    512GB flash storage1
    Intel HD Graphics 4000
    NVIDIA GeForce GT 650M with 1GB of GDDR5 memory

ดูครับ เรื่องความร้อนคงจะหายห่วง

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

-* BeaMZaMaSTeR *-
    แก่งคอย สระบุรี
    กล่าวขอบคุณ
    1,203
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,890
    Blog Entries
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mini_bank อ่านกระทู้
    ต้องมามองทีละประด็นนะครับ แยกให้ถูก เพราะว่าแต่ละ Platform มันมีข้อดี-ข้อเสีย ต่างกันไป

1. ให้มองว่า ถ้า Spec เท่ากันทุกอย่างโดยไม่มองที่ราคา อันนี้ต้องบอกเลยว่า Desktop แรงกว่าแน่นอน เพราะ Hardware ที่เอามาใช้สำหรับ NB ไม่ว่าจะเป็น CPU RAM Mainboard VGA HDD นั้นในรุ่นเดียวกัน ของ Notebook จะมี Spec ต่ำกว่าเนื่องจากมันต้องอิงกับเรื่องพลังงานที่ต้องจ่ายให้กับตัว Hardware เองด้วย ไหนจะเรื่องการระบายความร้อนอีกที่คับแคบเหลือเกิน และ การออกแบบส่วนอื่นๆ ที่โดยจำกัดต่างกับ Desktop โดยสิ้นเชิง

2. การใช้งาน Desktop อาจจะดีกว่าตรงที่แรง แต่เรื่องความ สะดวกสบายในการเคลื่อนย้ายคงไม่มีใครเถียงว่า Notebook กินขาด

3.สุดท้าายหากมามองเรื่องราคาเป็นข้อจำกัดแล้ว ในงบประมาณที่เท่ากัน Desktop สามารถจัด Spec ออกมาได้ประสิทธิภาพที่คุ้มค่ากับเงินที่จ่ายไปมากกว่าแน่นอน ไหนจะเรื่องความยืดหยุ่นในการเลือก Hardware และการ Upgrade ในอนาคตที่ทำได้ง่ายกว่า รวมไปถึงการซ่อมบำรุงที่พอมีความรู้เพียงเล้กน้อยก็สามารถทำเองได้
    ตามนี่ล่ะครับ...

ถ้าพูดถึงโน๊ตบุ๊คละก็ อย่างเรปบนๆล่ะครับ เรื่องความร้อนเป็นปัญหากับโน๊ตบุคทุกรุ่นเลย (หรือเปล่านะ) ถ้าจะเล่นเกมจริงๆเลย ก็จัด PC ไปเลยครับ เพราะโน๊ตบุ๊คผมเคย Mainboard ละลายมาแล้วนะครับ (เล่นอยู่หอนักเรียน แล้วผมเสือกเล่นบนที่นอนอีก โง่เข้าขั้นเลยตอนนั้น 555+) PC นี่สเปกคนละเรื่องกับโน๊ตบุคเลยครับ แต่ถ้าเหมาะจะเอาไปเรียน (ส่วนใหญ่จะมีประโยชน์มากตอนเข้ามหาลัย) โน๊ตบุ๊คพกพาสะดวกกว่ามาก (ผมชอบเอาไปอวดเพื่อน 555+)

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    995
    อ๋อ ได้ความรู้ใหม่ๆทั้งนั้นเลย ขอบคุณมากๆเลยนะครับ ทุกท่าน