Phoenix v.1.06 Notebook Aspire 4743G ปัญหาคือผมเข้าไปตั้งค่าBootแผ่นแล้วทั้งหมดเซฟแล้วเน้นย้ำมากว่าทำแล้วเซฟแล้ว
แล้วเครื่องไม่ยอมบูทเข้าแผ่นเลยโดดข้ามมาเข้าวินโด้อย่างเดียวผมเลยลองเอาแผ่นออกแล้วลองบูทลงแผ่นมันก็ไม่ขึ้นว่าแผ่นหายหรือยังไง
บูทเข้าวินโด้ปกติผมเลยสงสัยว่าสรุปมันเกิดจากอะไรทำไมไม่บูทเข้าแผ่นเลยผมจะลงจากUSBก็ไม่ได้เพราะไม่มีแฟรชไดมีแต่HDD USB
ถ้าจะเอามาลงก็ต้องFormatซึ้งข้อมูลในนั้นเยอะกว่าHDDปกของผมอีกเลยทำไม่ได้ตอนนี้ต้องการรู้ว่าทำไมบูทเข้าแผ่นไม่ได้
ลองเอาแผ่นมาเปิดในโน้ตบุ้คปกติก็เห็นแผ่นนะครับ