ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    570
    ได้รับคำขอบคุณ: 116

มีปัญหาเรื่องจอดับ(ช่วยแก้ทีครับไม่รู้จะพึ่งใคร)

คือเวลาผมเล่นเกมส์ออนไลน์(เฉพาะเกมส์ออนไลน์) ผมงงมากเล่นไปได้สักพักนึง จอก็ดับพรึบเลยอะครับแต่เครื่องยังติดอยู่ แล้วก็ต้องรีเครื่องใหม่จอถึงจะติด

ไม่ทราบว่าปัญหาเกิดจากอะไรหรอครับ เกมส์ ออฟไลน์ภาพสวยๆผมก็ไม่มีปัญหานะ แต่พอเล่นเกมส์ออนไลน์ ภาพสวยๆทีไรเป็นอันต้องดับผมหมดอารมเล่นเกมส์ออนไลน์ไปเลย ช่วยแก้ทีนะครับ

ผมไม่ทราบปัญหาจริงๆ (พาวเวอซัพพลายก็เปลี่ยนแล้วเป็น 500W ของ คัลเลอร์ มาสเตอร์)

อีกอย่างครับ จอผมมันร้อนเร็ว ไม่ทราบว่าเป็นที่จอรึปล่าวครับ

กล่าวขอบคุณ
    570
    ช่วยหน่อยครับ ดันๆๆๆๆๆๆๆ ได้โปรดละ พลีสสสสส

กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 150
    ถอดเเรมออกมาเป่า หรือ เอายางลบถูๆดูครับ

คอมเก่าผมก็เป็นบ่อยนะ เเต่ต่างกันตรงที่รีเครื่องเเล้วจอไม่ติดครับ

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,963
    Blog Entries
    2
    รู้ได้ไงว่าดับแต่จอครับ ผมว่าเครื่องค้างไปด้วยแล้ว ส่วนสาเหตุและวิธีแก้ไขยังบอกไม่ได้เพราะข้อมูลยังน้อยไปอยู่นะครับ

กล่าวขอบคุณ
    570
    เอ่อ จอดับครับ พรึบ แล้วขึ้นเป็นแดง แล้วสมติมีเสียงเกมอยู่ก็จะค้างไปเลย ไฟคอมอะไรก็ติดอยู่นะ รีใหม่ก็จะติดเหมือนเดิม เป็นเฉพาะเกมส์ออนไลน์ นะ ผมก็งง เกมส์ออฟไลน์ภาพสวยกว่าทำไมมันไม่เป็นหว่า (ผมไม่เก่งเรื่องคอมน่ะเล่นเป็นอย่างเดียว)

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,963
    Blog Entries
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ channovic อ่านกระทู้
    เอ่อ จอดับครับ พรึบ แล้วขึ้นเป็นแดง แล้วสมติมีเสียงเกมอยู่ก็จะค้างไปเลย ไฟคอมอะไรก็ติดอยู่นะ รีใหม่ก็จะติดเหมือนเดิม เป็นเฉพาะเกมส์ออนไลน์ นะ ผมก็งง เกมส์ออฟไลน์ภาพสวยกว่าทำไมมันไม่เป็นหว่า (ผมไม่เก่งเรื่องคอมน่ะเล่นเป็นอย่างเดียว)
    แบบนั้นไม่เรียกว่าจอดับแล้วครับ มันค้างไปแล้ว แล้วเกมส์ที่ว่าเกมส์อะไรครับ ได้ใช้โปรแกรมช่วนเล่นหรือโปรแกรมโกงหรือเปล่า
    วิธีแก้ไขขั้นต้น
    1 ลอง check disk
    2 ถอดแรมออกมาทำความสะอาด
    3 ถอดการ์ดจอออกมาทำความสะอาด
    4 ลบไดร์เวอร์การ์ดจอออกแล้วลงใหม่
    5 ลบเกมส์ออกแล้วลงใหม่

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: