ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    78
    ได้รับคำขอบคุณ: 75

ปัญหาNotebook หลายข้อเลยครับ จนปัญญาแล้วจริงๆๆครับ

ผมใช้Notebook Asus K43TK VX007D เพิ่งซื้อมาไม่เกินสัปดาห์เองครับ ทุกปัญหาที่ผมโพสนี้ผมได้พยายามแก้ไขด้วยตัวเองอย่างสุดความสามารถแล้วจริงๆครับ ลงWindowใหม่, UpdateWindow
    เสิดGoogle แต่ผมแก้ไม่ได้จริงๆครับ จึงมาขอความช่วยเหลือทุกๆคนครับ

1.เครื่องที่ผมใช้มันจะมีการ์ดจอ2อัน ผมอยากจะสลับไปใช้การ์ดจอแยกต้องทำอย่างไรครับ

2.การCross fireการ์ดจอกันทำอย่างไร

3.ตอนแรกผมลงWindow7 Ultimate 64bit และเปลี่ยนมาใช้Window 7 Home Premiem 64 bit เครื่องผมRam 4gb แต่ขึ้นว่าใช้แรมแค่ 3.48gb ต้องแก้ยังไงครับ

4.ผม Run ตัวSet upบางโปรแกรมไม่ได้ครับ เช่น Catalyst Control Center ของAMDอะครับและอีกบางโปรแกรมซึ่งผมยังไม่รู้ว่ามีอะไรบ้าง

พอลงCatalyst Control Center แล้วขึ้นแบบนี้ครับ
    [IMG][/IMG]

ขอความช่วยเหลือด้วยจริงๆครับ ผมไหว้ละ>//\\< จนปัญญาแล้วจริงๆครับ

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,963
    Blog Entries
    2
    ลองโหลดไดร์เวอรืจากที่นี่ดูครับ http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=22 เวลาจะลงให้คลิกขวา>Run as administrator

การปรับ cross fire click By V-FrIeNd

เรื่องแรมมันปรกติอยู่แล้วเพราะการ์ดจอมันใช้แรมด้วย

อื่นๆเพิ่มเติม คลิก By V-FrIeNd

กล่าวขอบคุณ
    78
    ขอบคุณมากๆครับ จะลองทำตามก่อนได้ผลอย่างไรจะมาบอกนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    78
    ผมลงได้แล้วครับCCC แต่ผมก็ยัง งงๆอยู่ดีว่าสลับไปใช้การ์ดจอแยกอย่างไร แล้วCross fireยังไงอะครับ ผมเข้าไปดูวิธีแล้วงงๆ มีคำถามคือ

ในAMD Vision Engine Control Center นะครับ
    1. ในช่องperformance>AMD Dual Graphic ที่มีให้ติ๊ก Enable AMD Dual Graphic คือมันCross fire กันอยู่แล้วรึป่าวครับ
    2. เราสามารถใช้การ์ดจอแยกอย่างเดียวได้ไหม
    3. ในPower> switching Graphic ตรงช่อง Recent App อันนี้ถ้าเราเลิกHigh performance ก็จะเป็นการใช้cross fire ในโปรแกรมนั้นๆใช่รึป่าวครับ
    4. จากข้อ4 เราสามารถ เลือกใช้การ์ดจอแยก หรือCrossfire ไว้ได้ตลอดเวลาเลยได้หรือไม่ โดยไม่ต้องมากำหนดว่าโปรแกรมนี้ใช้แบบนี้ อีกอันใช้แบบนี้

กล่าวขอบคุณ
    110
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    ไม่แน่ใจเหมือนกันนะครับ ถ้าอัพไดร์เวอร์รุ่นใหม่ๆๆ มันจะสลับให้เอง ถ้ามันยังไม่เปลี่ยน ก็ลองคลิกขวาที่ไอคอนเกมหรือไอคอนที่เราจะใช้งานมันจะมีให้เลือกว่าเราจะใช้การ์ดจอตัวไหนครับ น่าจะประมาณนี้นะ
    JINANURAKza

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Amzamasara อ่านกระทู้
    ผมลงได้แล้วครับCCC แต่ผมก็ยัง งงๆอยู่ดีว่าสลับไปใช้การ์ดจอแยกอย่างไร แล้วCross fireยังไงอะครับ ผมเข้าไปดูวิธีแล้วงงๆ มีคำถามคือ

ในAMD Vision Engine Control Center นะครับ
    1. ในช่องperformance>AMD Dual Graphic ที่มีให้ติ๊ก Enable AMD Dual Graphic คือมันCross fire กันอยู่แล้วรึป่าวครับ
    2. เราสามารถใช้การ์ดจอแยกอย่างเดียวได้ไหม
    3. ในPower> switching Graphic ตรงช่อง Recent App อันนี้ถ้าเราเลิกHigh performance ก็จะเป็นการใช้cross fire ในโปรแกรมนั้นๆใช่รึป่าวครับ
    4. จากข้อ4 เราสามารถ เลือกใช้การ์ดจอแยก หรือCrossfire ไว้ได้ตลอดเวลาเลยได้หรือไม่ โดยไม่ต้องมากำหนดว่าโปรแกรมนี้ใช้แบบนี้ อีกอันใช้แบบนี้
    1. ถ้าติกเลือกคือเวลาที่เราเล่นเกมส์นั้นๆมันจะใช้งาน cross fire ครับ
    ในข้อ 4 หากอยากให้ใช้การ์ดจอแยกให้เลือก High Performance ครับ
    สำหรับรายละเอียดผมก็ตอบมากไม่ได้เพราะไม่เคยใช้โน็ตบุค ที่ต้องปรับเองแบบนี้เพื่อลดปัญหาที่เป็นอยู่ของระบบ optimus ของอีกฝั่งครับ

กล่าวขอบคุณ
    78
    ขอบคุณมากๆๆครับ >//\\< เดี๋ยวจะลองหาทางทำความเข้าใจกับมันอีกนิส^o^

กล่าวขอบคุณ
    78
    เวลาใช้Cross fire เครื่องจะร้อนขึ้น แล้วที่ชาร์จแบตมันก็ร้อนมากๆๆเลยอะครับ คือมันกินไฟมากขึ้้นใช่ไหมครับ แล้ว ที่ชาร์จมันจะพังไม๊อ้า><

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Amzamasara อ่านกระทู้
    เวลาใช้Cross fire เครื่องจะร้อนขึ้น แล้วที่ชาร์จแบตมันก็ร้อนมากๆๆเลยอะครับ คือมันกินไฟมากขึ้้นใช่ไหมครับ แล้ว ที่ชาร์จมันจะพังไม๊อ้า><
    มันทำงานมากขึ้น กินไฟมากขึ้นเลยทำให้ร้อนมากขึ้น ส่วนที่ชาร์ตแบทไม่แน่ใจว่าถ้ามันไหมจะอยู่ในขอบแขตการรับประกันหรือเปล่าเพราะเราก็ไม่ได้ใช้งานผิดลักษณะผมคิดว่าน่าจะอยู่ในประกันนะครับ