ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

พิมพ์ภาษาไทยผิดอยู่เรื่อย
    พืษณุโลก/LA/Tokyo
    กล่าวขอบคุณ
    2,108
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,794

ต่อสาย HDMI จากคอมไปทีวี แล้วเสียงไม่ออกครับ

คือ ผมต่อสายHDMIไปที่LCD TV (Sony BX420 LCD TV40นิ้ว)

แล้วเสียงไม่ออกครับ มันปรับEnable เสียงHDMI ไม่ได้อะครับ ทำไงดีครับ แต่ภาพออกปกตินะ

ผมใช้Notebook ASUS X42DE
    การ์ดจอ ATI HD5470
    ชิพเสียง Realtek HD ครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2,055
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,973
    มันจะไปออกได้ไงเล้า ต้องต่อแจ๊คแยกไปอีกที ครับถ้าต่อจากคอมนะ

เดียวเอาภาพจาดคอมผมมาให้ดู
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

กล่าวขอบคุณ
    2,108
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ eyazawa2456 อ่านกระทู้
    มันจะไปออกได้ไงเล้า ต้องต่อแจ๊คแยกไปอีกที ครับถ้าต่อจากคอมนะ

เมื่อก่อนมันเคยเสียงออกนะ แบบว่าเสียบแล้วติดเลยทั้งภาพและเสียง แต่ช่วงนี้อยู่ดีๆมันออกแต่ภาพอะ เสียงออกที่Notebook

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,963
    Blog Entries
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ eyazawa2456 อ่านกระทู้

HDMI มันไม่ต้องต่อแจ็คเพิ่มมันมีสายเสียงไปในตัวครับ
    ส่วนของเจ้าของกระทู้ลองโหลดไดร์เวอร์การ์ดเสียงและการ์ดจอมาลงเพิ่มเติมครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,460
    ไม่เกี่ยวกับแจ๊คแยกครับ เคยลองเอา Asus มาต่อก็ไม่ติด แต่ปกติใช้ Acer ต่อก็ปกติดีไม่มีปัญหาอะไร แต่ยืนยันอีกเสียงว่า ไม่เกี่ยวกับแจ๊คแยก เพราะปกติ เสียบ HDMI ก้มีทั้งภาพทั้งเสียง

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    เอาแบบง่ายๆ เข้าไปที่ Control Panel -> Hardware and Sound -> Sound แล้วคลิกขวา เลือก Sony TV เปลี่ยนเป็น Set as Default Device แล้วเสียงก็ไปออกที่ TV

แต่ถ้าคุณมีชุด โฮม เธียเตอร์ ก็ใช้สาย HDMI ต่อจาก TV เข้ากับ เครื่องเล่น โฮม เธียเตอร์ แต่ต้องเป็น HDMI แบบ ARC (Audio Return Channel) คุณก็สามารถปรับเสียงเป็นแบบไหนก็ได้

ผมใช้ LED SmartTV 46 นิ้ว กับ Blu-ray Home Theatre ของ Sony

กล่าวขอบคุณ
    2,055
    แสดงว่าผมโง่มาตลอด ต่อแจ๊กเข้า โฮม แล้ว ภาพ HDMI - -*

คือถ้าจะเอาภาพออก จอ แล้วเสียงออกโฮม ต้องทำไงครับ ใช้ HDMI 2เส้นใช่ป่ะ ต่อจากคอมไปจอแล้ว จอลงมาโฮมหรอครับ

หรือต่อจาก คอมไปโฮม แล้ว โฮมขึ้นจอ โฮมของผมมันมี HDMI อยู่ ช่องเดียวอะ ใช้ของ LG ทั้งคู่เลยครับ ลองใช้ SIMPLINK แล้ว เสียงก็ไม่ออกโฮม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย eyazawa2456 : 8th July 2012 เมื่อ 23:24
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

กล่าวขอบคุณ
    2,108
    แสดงว่าผมโง่มาตลอด ต่อแจ๊กเข้า โฮม แล้ว ภาพ HDMI - -*

คือถ้าจะเอาภาพออก จอ แล้วเสียงออกโฮม ต้องทำไงครับ ใช้ HDMI 2เส้นใช่ป่ะ ต่อจากคอมไปจอแล้ว จอลงมาโฮมหรอครับ

หรือต่อจาก คอมไปโฮม แล้ว โฮมขึ้นจอ โฮมของผมมันมี HDMI อยู่ ช่องเดียวอะ ใช้ของ LG ทั้งคู่เลยครับ ลองใช้ SIMPLINK แล้ว เสียงก็ไม่ออกโฮม
    ที่ผมรู้นะ ถ้าให้เสียงออกที่แอมป์หรือที่Home Theater ต่อHDMIของทีวีแล้วต่อHDMIอีกสาย หรือแจ๊คสายจากทีวีไปHome Theaterก็ได้ครับ (ต่อ Out นะ)

กล่าวขอบคุณ
    2,055
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thotsawat555 อ่านกระทู้
    ที่ผมรู้นะ ถ้าให้เสียงออกที่แอมป์หรือที่Home Theater ต่อHDMIของทีวีแล้วต่อHDMIอีกสาย หรือแจ๊คสายจากทีวีไปHome Theaterก็ได้ครับ (ต่อ Out นะ)
    ดูยังไงว่า Out อะครับ

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,963
    Blog Entries
    2
    ก็ต่อสายจากช่องที่เสียบลำโพงหรือหูฟังนั้นแหละครับ แล้วไปเซ็ตที่ sound เลือกให้เสียงออกที่ speker หรือลำโพงเป็น Default ครับ

เป็นมิตรกับจุดซ่อนเร้น
    Official prodj.
    กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 225
    ตัวสายมีปัญหาหรือเปล่า ..

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    ปัญหาคงอยู่ตรงการตั้งค่าเสียงของอุปกรณ์ output
    [IMG][/IMG]

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    ตั้งค่าเสียง output เป็น hdmi ครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 54
    HDMI ส่งภาพและเสียงในสายเดียวกันได้ และการ์ดจอที่มีช่อง HDMI ก็สามารถส่งสัญญาณเสียงได้ (อัพเดทไดรเวอร์ด้วยนะ)

แค่ไปที่ START >> CONTROL PANAL >>> HARDWARE AND SOUND >>> SOUND

แล้วเลือก OUTPUT เป็นทีวีของคุณ แล้วกด SET DEFAULT แค่นั่นแหละ

กล่าวขอบคุณ
    2,055
    ก็คือ ตอนนี้ เสียง ออกที่ ทีวีแล้วครับ แต่ต้องการให้มันลงไปที่โฮมผมลองทุกตัวแล้วมันก็ไม่ออกที่โฮมอะครับ

ผมต่อ HDMI 2เส้นนะ เส้น แรก PC ไป จอทีวี เส้นที่สอง จอ ลงมา โฮม งงไปหมดตอนนี้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย eyazawa2456 : 10th July 2012 เมื่อ 17:54

กล่าวขอบคุณ
    2,108
    ตอนนี้ทำได้แล้วครับ คือต้องเปิดทีวีและเปิดช่อง Inputนั้นก่อน ค่อยเสียบสาย เพื่อNotebookจะได้รู้ว่ามีช่องสัญญาณจริงและตรวจคุณสมบัติของจอปลายทาง แล้วพอเสียบเสร็จ จอNotebookจะกระพริบ1ครั้ง ก็ใช้ได้เลยครับ เสียงมันAutoที่ตัวทีวีให้เองเลย

กล่าวขอบคุณ
    2,055
    ตอนนี้ได้แล้วครับ ออกทั้ง โฮม และ ทีวี ต่อแจ๊กเข้าโฮม แล้วโยง HDMI จากโฮม เข้าทีวี

อีกเส้น PC เข้าจอ แล้วใช้ SIMPLINK ของ LG ตั้งเสียงออกโฮม สนุกแล้วครับงานนี้

ตั้งโฮมเสียงเบสหนักๆ กระหื่มๆ ดูหนังคราวนี้ เสียงคนพูดไม่เบาแล้ว ตั้งเสียงคนพูดคมชัดในให้ออกในทีวี แจ่ม