ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    10,948
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,350

Unhappy เรื่องราวดีดีของ เพื่อนแท้ ที่มีลักษณะนามว่า "สุนัข"

*เจ้ากาบัง(Kabang) ได้สูญเสียใบหน้าขณะช่วยชีวิตเด็กน้อย 2 คน เหตุเกิดที่ประเทศฟิลิปปินส์***
    เรื่องมีอยู่ว่าหนูน้อย Dina Bunggal อายุ 11 ปีและ Princess Diansing วัย 3 ขวบ กำลังเดินข้ามถนนพร้อมกับเจ้ากาบัง สุนัขของที่บ้าน ซึ่งขณะนั้นได้มีมอเตอร์ไซค์ได้วิ่งมาด้วยความเร็วสูง เจ้ากาบังตัวนี้ได้กระโดดเข้าขวาง เพื่อที่ไม่ให้เด็ก ๆ ได้รับอันตราย ส่งผลให้จมูกของเจ้ากาบังติดอยู่ในซี่ล้อรถ

เจ้ากาบังได้รับ...การรักษาจนหายขาดด้วยยาปฏิชีวนะ โดยสามารถใช้อุ้งเท้าในการตักกินอาหาร และกลับมาร่าเริงเหมือนเดิมอย่างกับตัวเองเป็นลูกสุนัขเล็ก ๆ ที่ชอบมากก็คือเจ้าของได้พูดว่า “It does not matter if she’s ugly now. What is important to us is she saved our children and we cannot thank her enough for that” มันไม่สำคัญว่าเธอจะน่าเกลียดแค่ไหนในขณะนี้ สิ่งที่สำคัญคือเธอได้ช่วยชีวิตลูกหลานของเราไว้ และเราไม่สามารถขอบคุณเธอได้เท่ากับที่เธอทำให้เรา

Cr: ลูบไลค์ (LoopLike), ยังโสด
    @หมอย.

นักแปลอนิเมะ
    ค่ายอนิเมะ Akiraz-FS
    กล่าวขอบคุณ
    1,504
    ได้รับคำขอบคุณ: 757
    ผมไม่เคยคิดว่า สุนัขแบบสูญเสียใบหน้าจะรอด น่ะ แต่มาดูก็ รอดแหะ ผมขอให้สุนัขตัวนี้มีความสุขตลอดไป

Translator ประจำค่าย Akiraz-FS

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

โพสเพื่อความสุขของทุกคน
    เงียบๆแล้วอ่านไป...
    กล่าวขอบคุณ
    1,412
    ได้รับคำขอบคุณ: 9,786
    สู้ต่อไปนะ เจ้าหมาน้อย ( สุนัข แสนรู้มากครับ มันช่วยคน โดยไม่คำนึงถึงตัวเองเลย ว่าจะเป็นเช่นไร )
    BEGONE THOTTTTTTTT

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชิว ชิว กับ ชี วิต...
    กล่าวขอบคุณ
    1,354
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,930
    เกิดเป็นคนยังอายหมาครับ...

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

I'm still looking for you
    กล่าวขอบคุณ
    1,416
    ได้รับคำขอบคุณ: 418
    สุดยอดจริงๆครับ นี่แหละถึงเรียกว่า "สัตว์ประเสริฐ" ไม่เข้าใจจริงๆว่าทำไมคนเราถึงไม่เห็นความกตัญญูของมันทำไมต้องทำร้าย ฆ่า หรือนำมาประกอบอาหาร ไม่เข้าใจจิตใจคนพวกนี้จริงๆ

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    ดีใจกับเจ้ากาบังด้วย ชาติหน้าได้เกิดเป็นมนุษย์แน่ๆเลยแบบนี้ ยอมกระโดดเอาตัวเข้าแลก คุณธรรมเกินหมาจริงๆ สุดยอด
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

IT Hardware
    กล่าวขอบคุณ
    5,163
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,101
    สุนัขมันรักเจ้าของจริงๆครับ เหมือนที่บ้านผม ตอนผมไปเรียนพอกลับมามันก็จะนั่งรอผมทั้งวันรอผมกลับมา ซึ้ง
    ไส่ลายเซ็นไม่ได้

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ข้าเชื่อในพระเจ้า
    อยู่บนโลกใบนี้อะแหละ
    กล่าวขอบคุณ
    1,350
    ได้รับคำขอบคุณ: 118
    ขอให้อยู่อย่างนี้ตลอดไป ...
    อาจจะอ่อนไปนิด5555 รอเปลี่ยนการ์ดจอ+ซื้อพรีเมี่ยมก่อน 555 ผมจะเทพให้ดู

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Daft Punk
    กล่าวขอบคุณ
    894
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,116
    ชาติหน้าชันใดขอให้เจ้า เกิดมาร่างกายครบและพ้นภัยอันตรายทุกอย่าง

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

#NOVA
    กล่าวขอบคุณ
    632
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,414
    ติดใจตรง @หมอย
    .. BUT I CAN'T SLEEP

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: