ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หัวข้อ: เรื่องลง window 7

BiWzero
    เชียงใหม่ -:IT Hardware:-
    กล่าวขอบคุณ
    505
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,149
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ NeLian อ่านกระทู้
    เผอิญชอบของละเมิดลิขสิทธิ์ทุกอย่าง

โหดจริงเจ๊คนนี้ -.-!!

กินข้าว.................................ครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kurupong02 อ่านกระทู้
    ผมลองตั้งค่ากลับไปเป็นแบบเดิม แล้ว ตั้งค่าตั้งที่คุณว่าแล้วนะครับก็เป้น เหมือนอะครับ

ก็้ขึ้นเหมือนเดิมอะครับ

windows\system32\drivers\nvstor.sys มันเกี่ยวกับตัวนี้หรือป่าวครับ ผมมั่วเอา แฮ่ๆๆ
    ดูไปดูมามันจะเป็นปัญหาแผ่นเสียไปซะแล้วนะครับ

ไม่เคยถามซักทีใช้โปรแกรมอะไรไรท์ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nakuno : 16th August 2012 เมื่อ 21:39

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nakuno อ่านกระทู้
    โหดจริงเจ๊คนนี้ -.-!!

กินข้าว.................................ครับ

ดูไปดูมามันจะเป็นปัญหาแผ่นเสียไปซะแล้วนะครับ

ไม่เคยถามซักทีใช้โปรแกรมอะไรไรท์ครับ
    UltraISO ครับ

กล่าวขอบคุณ
    31
    เลือก burn CD\DVD image ไร้ ก็ตั้งค่า x4 ครับ ต่ำสุดแล้วครับ

กลายเป็นผี
    กล่าวขอบคุณ
    1,184
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,538
    Blog Entries
    2
    3หน้าแล้ว เฮ!!
    Trying not to feel the same

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

BiWzero
    กล่าวขอบคุณ
    505
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kurupong02 อ่านกระทู้
    เลือก burn CD\DVD image ไร้ ก็ตั้งค่า x4 ครับ ต่ำสุดแล้วครับ
    ใช้ครับเป็นที่ตัว windows\system32\drivers\nvstor.sys
    ข้อมูล: Windows ไม่สามารถโหลดได้เนื่องจากโปรแกรมควบคุมระบบที่สำคัญคือสิ่งที่พลาดหรือเสียหาย

บางที่อาจต้องดูว่าcd/dvd drive ของท่านมีปัญหารึปล่าว
    แล้วเปลี่ยนวิธีติดตั้ง windows
    ตอนนี้ยังเปิดเข้าwindowsได้อยู่รึปล่าวครับ เพราะอาจจะต้องเปลี่ยนวิธีติดตั้งไปเป็นลงแบบ Hdd หรือกลับไปลงจาก USB

ลองเข้าไปอ่านดูครับปัญหาตัวเดียวกันเลยครับ ผมแปลให้แล้วเพื่อความสดวก(ผมเองก็อ่านไม่ออกภาษาอะไรก็ไม่รู้-.-!!)
    sweclockers

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CrYzTeX อ่านกระทู้
    3หน้าแล้ว เฮ!!
    ซักว้อนฉลองกัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nakuno : 17th August 2012 เมื่อ 00:58

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    31
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nakuno อ่านกระทู้
    ใช้ครับเป็นที่ตัว windows\system32\drivers\nvstor.sys
    ตอนนี้ยังเปิดเข้าwindowsได้อยู่รึปล่าวครับ

ซักว้อนฉลองกัน
    เข้า window หมายถึง อะไรหรอครับ ?

หน้า desktop หรอ ครับ

BiWzero
    กล่าวขอบคุณ
    505
    เข้า window หมายถึง อะไรหรอครับ ?

หน้า desktop หรอ ครับ
    ใช้ครับ เพราะอาจจะต้องเปลี่ยนวิธีติดตั้งไปเป็นลงแบบ Hdd

ขอถามนิดwindowsก่อนหน้าท่านใช้อะไรรึครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nakuno : 17th August 2012 เมื่อ 01:06

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,657
    โหลดไฟล์ Windows เป็นไฟล์ ISO

แล้วเอาเฟลชไดร์ท เสียบ.. ที่มีพื้นที่มากกว่า ISO ไฟล์

ดาวโหลดโปแกรม Windows7 USB/DVD tool จาก Microsoft

แล้วทำการเขียนไฟล์ลงเฟลชไดร์

จากนั้นทำการบูตโดย ขณะที่เครืองคอมพิวเตอร์รีบูด ให้กด ฟังชั่นคีย์ ตามเมนบอร์ดเลือกบูต

จากนนั้นอ่านภาษาอังกิด จากนั้นก็เลือกลง กรุณาฟอแมตก่อนลงวินโด้

เลือกวิน พาติชั่นวินโด้ให้อยู่อันดับแรกสุด

เท่านี้ก็เส็ด...
    "ชอบหันหลังกลับทุกครั้ง.. เมื่อตอนเวลาหันหลังหนีศัตรู"

กล่าวขอบคุณ
    31
    ใช้ครับ เพราะอาจจะต้องเปลี่ยนวิธีติดตั้งไปเป็นลงแบบ Hdd

ขอถามนิดwindowsก่อนหน้าท่านใช้อะไรรึครับ
    windows 7 ครับ

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,963
    2
    ลองเช็ค HDD ดูหรือยังครับว่ามันปรกติดีอยู่หรือเปล่า

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    31
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chikuva อ่านกระทู้
    ลองเช็ค HDD ดูหรือยังครับว่ามันปรกติดีอยู่หรือเปล่า
    วิธีเช็ค ไง หรอครับ

BiWzero
    กล่าวขอบคุณ
    505
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chikuva อ่านกระทู้
    วันนี้ขอตามแบบเนียนๆทีเหะ

กลายเป็นผี
    กล่าวขอบคุณ
    1,184
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,538
    2
    4หน้าแน่ !!
    Trying not to feel the same

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    8,048
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,093
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CrYzTeX อ่านกระทู้
    4หน้าแน่ !!

สู้ๆๆ ครับเป็นกำลังใจให้

BiWzero
    กล่าวขอบคุณ
    505
    วิธีเช็ค ไง หรอครับ
    http://www.jokergameth.com/board/sho...l=1#post649646

ไปดูเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    ดูจากความจุ HDD แล้ว ค่อนข้างน้อย เลยสรุปไปว่าเครื่องนี้ก็น่าจะเก่าพอสมควร ดูสเปคเครื่องให้ดีก่อนลงนะครับ ว่ามันพอจะลงได้มั้ย เผอิญลงผ่านไปได้แล้ว เวลาใช้งาน มหาอืด นี่ เด๊่ยวได้ตามแก้กันไม่หวาดไม่ไหว นะเออ