ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    690
    ได้รับคำขอบคุณ: 33

ถามเรื่องเกี่ยวกับ การ์ดจอ ครับ

คือโน็ตบุ๊คน้องผมมันมีสติ๊กเกอร์เเปะเขียนว่า NVIDIA Geforce with cuda ผมงงอีกเเล้วครับผู้รู้ช่วยอธิบายทีครับว่ามัน เทียบกับการ์ดจอไรได้บ้าง คือผมไม่เคยได้ยินชื่ออะครับ เเล้วจะเช็คได้ตรงใหนเหรอครับถ้าจะเช็คการ์ดจอในเครื่องเรา

กลายเป็นผี
    กล่าวขอบคุณ
    1,184
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,538
    Blog Entries
    2
    มันบอกว่า VGA นี้รองรับระบบ CUDA ครับ

ผมไม่ค่อยรู้เรื่อง
    CUDA เท่าไหร่ครับ
    รู้แค่ว่า เวลาแปลงไฟล์ หรือ Render Video มันจะทำให้ไวขึ้นครับ
    Trying not to feel the same

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,963
    Blog Entries
    2
    เช็คตามสเปคของโน็ตบุคเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    690
    ขอบคุณคร้าบบบบ

กล่าวขอบคุณ
    1,331
    ได้รับคำขอบคุณ: 692
    CUDA เนี่ยพูดง่ายๆก็คือการใช้งาน GPU ในการคำนวณรูปแบบเดียวกับ CPU ครับ โดยหลักการก็คือ ใช้ชุดคำสั่ง CUDA ในการสั่งงาน GPU ให้ทำการคำนวณตามที่ต้องการครับ ซึ่งสามารถใช้งาน GPU ในการร่วมประมวลผลแบบขนาน (Parallel Processing) เพื่อประมวลผลข้อมูลที่มีขนาดใหญ่มากๆได้ หรือแม้กระทั่งช่วยในการประมวลผลในการเข้ารหัสวิดีโอ การจำลอง simulation แบบต่างๆ ที่สามารถทำได้เหนือ CPU ในปัจจุบัน

http://www.notebook4game.com/web/403...%B0-3dtv-play/ by NVIDIA

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เป็นมิตรกับจุดซ่อนเร้น
    Official prodj.
    กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 225
    โหลด GPU-z มาเช็คดูสิครับ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 171
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ prodjvirusscanful อ่านกระทู้
    โหลด GPU-z มาเช็คดูสิครับ
    แล้วก็บอกรุ่นมาจะได้เปรียบเทียบได้ เอามาลงในกระทู้ด้วยครับ

กล่าวขอบคุณ
    690
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nutseed01 อ่านกระทู้
    แล้วก็บอกรุ่นมาจะได้เปรียบเทียบได้ เอามาลงในกระทู้ด้วยครับ
    ครับท่านครับ

กล่าวขอบคุณ
    690

ผมไม่เคยเอารูปลงไม่รู้มันจะขึ้นรุเปล่านะครับ

กล่าวขอบคุณ
    690
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nutseed01 อ่านกระทู้
    ไม่เห็นรูปเเต่ผมดูมาเเระมันมี 2 อันอะครับมี NAME:Intel(R) HD Graphics Family GPU:GT2 ส่วนอีกอันก็ NAME:NVIDIA GeForce GT 550 M GPU:GF108

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ yugioh9988 อ่านกระทู้
    ไม่เห็นรูปเเต่ผมดูมาเเระมันมี 2 อันอะครับมี NAME:Intel(R) HD Graphics Family GPU:GT2 ส่วนอีกอันก็ NAME:NVIDIA GeForce GT 550 M GPU:GF108
    http://www.notebook4game.com/web/612...B8%B0-gt-555m/
    เครดิต:http://www.notebook4game.com

กล่าวขอบคุณ
    690
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bobo8045 อ่านกระทู้
    *0* โอเครครับ ขอบคุณมากมายครับ