ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Threaded View

ช่วยประนีประนอม ต่อคำตอบ!
    กล่าวขอบคุณ
    3,039
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,349

Angry ช่วยด้วย PC ติดเอง อาจมีวิญญาณสิงอยู่ในPCก็เป็นได้*o*

ครับผม!

วันนึงผมเล่นPC เครื่องนึง แล้วมีฝนตกฟ้าแรง(ฟ้าร้องฟ้าผ่า)

แล้วจู่ๆ ก็มีฟ้าผ่าลงมาที่ใดที่หนึ่ง แถวบริเวณใกล้บ้าน (แต่ไม่ใช่ที่บ้านนะครับ)

เสียงดังมาก ไม่แน่ใจวาลงที่ไหน

แล้วมีเอฟเฟกค์ถึงที่บ้านผมคือ ไฟตก อุปกรณ์เครื่องใช้ไฟฟ้าทุกอย่างดับไปชั่วครู่นึงแล้วติดใหม่

PC ก็ติดเอง ซึ่งเป็นโหมด เปิดเครื่อง Auto ทันทีเมื่อไฟติดอันนี้ผมพอเข้าใจไปอ่านจาก อากู๋ มา

แต่ จอภาพดันไม่ติดนี่สิ
    เครื่องติดนะครับ แต่อภาพไม่แสดงผล
    ต้องดึงปลั๊กออกและเสียบใหม่

เสียบปลั๊กใหม่ เครื่องก็ติดเองเลย ไม่ทันได้กด จอภาพก็ไม่แสดงผลเหมือนเดิม

จนดึงเข้าดึงออกไปได้สักพัก มันก็ติดทั้งเครื่องทั้งจอภาพ แต่เวลาในWindow มันกลับไปปี 2008เลย ต้องตั้งใหม่

แต่บางเวลา มันก็ปกติ คือเสีบฃยบปลั๊กแล้วต้องเปิดสวิทเองกับมือ ปกติทุกอย่าง

เวลาปกติ เวลามันก็ปกติ ไม่มีการเปลี่ยนแปลง

อยากทราบว่า มันเป็นเพราะอะไรครับ

บางครั้งเสีบปลั๊กติดเอง แต่จอไม่แสดงผล

บางครั้งเสียบปลั๊กติดเอง จอแสดงผล Windowมาเล่นได้

บางครั้ง ก็เป็นปกติ

ผมว่าต้องเป็นผลข้างเคียงจาก ฟ้าผ่าครั้งนั้นแน่ๆเลย

แต่ผมอยากรู้ว่ามันเป็นที่จุดไหนจะได้ซ่อมส่งเคลมได้ จะหายเป็นปกติเสียที-*-

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: