ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 343

อยากเอารูปโล่ administrator ออกทำไงครับ

ตามรูปเลยนะครับ แค่อยากให้มันไม่บังรูป ICON อ่ะครับ 5555

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Like I Like Me!!!!!.
    In your heart forever.
    กล่าวขอบคุณ
    595
    ได้รับคำขอบคุณ: 384
    มันถาม Yes No ด้วยใช่ป่าวครับ

กล่าวขอบคุณ
    48
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ swatcat อ่านกระทู้
    มันถาม Yes No ด้วยใช่ป่าวครับ
    ครับ ตอนกดเข้าก็ถาม Yes No

กล่าวขอบคุณ
    232
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    http://itithai.com/article-tips/wind...t-control.html วิธีปิด ยูสแอคเค้าคอนโทรน ครับ เวลาปิด แล้ว มันจะไม่ถาม เยส โน ครับ
    AMD FX4100 3.62ghz / Powercolour ATi HD5670 1GB / 4GB*1 RAM / HDD 1TB / PSU Raidmax 530watt

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    48
    ขอบคุณครับ ^^

แค่รูปโล่มันก็ไม่หายแฮะ - -
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย CoinManX : 25th October 2012 เมื่อ 20:31

กล่าวขอบคุณ
    232
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    ไม่หายได้ไงอะ -..- ผมไม่มีสักอันเลย รูปโล่ 5555555
    AMD FX4100 3.62ghz / Powercolour ATi HD5670 1GB / 4GB*1 RAM / HDD 1TB / PSU Raidmax 530watt

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    คลิกขาว เลือก properties แล้วไปตั้งค่า compabilities เอา run as administrator ออกซะ ถ้ามันเป็นสีเทา เข้าไปตรง change for all user แล้ว เอามันออก ก้จะหายไปครับ

Chiangmai, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    สาเหตุมาจาก ก่อนลงเกมพวกนี้ คุณไม่ได้ ปิด User Account Control ก่อน ความจริงลง วินโด้เสร็จแล้ว ต้องปิดก่อนทุกครั้งนะ มันจะได้ไม่ถาม yes หรือ no ตลอด นาน ๆ ผมจะมีปัญหารูปโล่นี่สักที บางทีรีบลงโปรแกรมเกิน ไม่ทันได้ปิด User Account Control ก่อน
    มันก็จะมีรูปโล่ขึ้นมาที่ icon แบบนี้แหละ บางเกมหรือบางโปรแกรมนะ บางอันมันก็ไม่มี วิธีแก้ไขของผมก็คือ

- ลองเปลี่ยนชื่อไอคอนดู
    - หรือไม่ก็ลองย้ายไอคอนไปไว้ที่อื่นแล้วดูว่ารูปโล่หายรึยัง (ของผมย้ายแล้วโล่มันหายไปนะ) แต่ก็ต้องย้ายกลับมาอยู่ดี อันนี้แค่ลองว่าจะทำยังไงให้โล่มันหายไป
    - อีกอย่างคือ เอาไอคอนเกมจากเครื่องอื่นมาไว้ในโฟเดอร์ที่เราลงเกม แล้วก็เปลี่ยนชื่อมันซะ แล้วทำมันเป็นไอคอนเกมแทนอันเก่า (อธิบายไม่ถูก - -* แต่ผมทำประมาณนี้แหละ)

ส่วนวิธีที่มันง่ายกว่านี้ผมไม่รู้เหมือนกัน ก็ไม่เคยมาถามใครหรอก เพราะลองแก้เองตอนแรกแล้วมันก็ใช้ได้ (แต่ถ้าย้ายไอคอนไว้ที่อื่นน่ะ รูปโล่หายแน่นอน ถ้าเอาไว้ที่เดิมรูปโล่มันจะไม่หาย)

หรือถ้าขยันหน่อย ก็ลงวินโด้ใหม่อีกรอบ แล้วพอลงเสร็จให้ปิด User Account Control ก่อน แล้วรีคอม จากนั้นก็ลงเกม+โปรแกรมที่เหลือตามปรกติ มันจะไม่มีโล่ให้เห็นอีกเลย

ที่ผมเคยเจอนะมี เกม ปังย่า กับ Your Unin-staller! ที่มันจะมีรูปโล่ขึ้นมาถ้าเราไม่ได้ปิด User Account Control ก่อน

ลองดูครับ สะดวกแบบไหนก็ลองทำได้เลยครับ

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,963
    Blog Entries
    2
    ลบตัวลูศร shortcut ออกครับ ตามนี้เลย http://superuser.com/questions/11931...s-on-windows-7

คำเตือนควรสร้างจุดย้อนเวลากลับก่อนลงมือครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    GpS Cosplay Ganji Suzuran
    กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,079
    ผมว่าอย่าไปปิดมันเลยครับผมเคยถามพวกช่างคอมดูเค้าบอกถ้าไปปิดมันจะลดความปลอดภัยของเครื่องคอมมากครับมันเป็นเหมือนระบบมันอ่ะของWIN 7 เวลาจะรันโปรแกรมต้องถามสิทธิadmin ก่อนผมแนะนำอย่าเอาออกเลยครับ

ถ้าจะปิดการทำงานของ UAC ก็ต้องระมัดระวังเรื่องโปรแกรมอันตรายต่างๆเองด้วยครับ
    เพราะถ้าหากระบบของ windows ไม่มี UAC คอยควบคุม ก็จะเท่ากับว่าใครอยากลงโปรแกรมอะไรก็ลงได้ พวกไวรัสต่างๆที่ติดตั้งตัวเองแบบอัตโนมัติก็สามารถติดตั้งตัวเองได้ทันที ฯลฯ

สำหรับรายละเอียดเพิ่มเติมของ UAC ลองศึกษาจากลิ้งก์แนบดูเลยครับ

http://www.dkdc-ultra.com/win_7/Book_Article/

ผมว่าอย่าเสี่ยงเลยครับผมหวังดี

จ.ข.ก.ท อยากเสี่ยงต่อไวรัสเหมือนพวกWIN XP ก็ตามใจน่ะครับมันเป็นตัวระบบป้องกันไปเอาออกทำไมครับ มันไม่ใช่ไอคอนเท่ๆน่้ะนั้นมันตัวระบบป้องกัน ช่างไม่รุ้อะไรบ้างเลย ว่าไวรัสตัวนึงมันแอบมันคิดอะไรไปไกล ทำเครื่องเราพัง ผมมาช้าเกินไปแล้วใช่มั้ยเนี่ย สายเกินไปแล้วสิน่ะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Gokusen : 26th October 2012 เมื่อ 14:00

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    66
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ได้ความรู้อีก1เม็ด

ขอบคุณมากคับ