ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Downloader
    กล่าวขอบคุณ
    213
    ได้รับคำขอบคุณ: 434

เล่นโน๊คบุ๊คนานตลอด 24 ชั่วโมง จะเสียเร็วไหมครับ

คือ ตอนนี้ผมใช้โน๊คบุ๊คโหลดแทนคอมไปแล้วเพราะว่ามันเบากว่ากระทัดรัดกว่า เอาไปเล่นที่ไหนก็ได้ โหลดที่ไหนก็ได้ในบ้าน แต่ปัญหาที่จะถามก็คือว่า ถ้าผมโหลดเกมส์ด้วยโน๊คบุ๊ค (เอาแบบทั้งวันทั้งคืนเลยครับ) จะมีปัญหาเสียเร็วไหมครับ (เสียบปลั๊กไว้ตลอด+ตั้งบน CoolingPad ที่เย็นใช้ได้) คือผมกะว่าจะโหลดเกมส์กับโหลดบุ๊ค ส่วนคอมก็จะใช้เล่นเกมส์ไปเลยอ่ะครับ เพราะถ้าเล่นกับโน๊คบุ๊คมันชอบร้อน (ลองเอามือไปโดนแทบละลาย) ผมเปิดโน๊คบุ๊ค 24 ชั่วโมงมา 2 วันแล้วอ่ะครับ

สุดท้ายขอย้ำคำถามครับว่า "ถ้าเปิดโน๊คบุ๊คตลอด 24 ชั่วโมง หลายวันติดต่อกัน เครื่องจะเสียเร็วไหมครับ" (เอาโหลดเกมส์อย่างดียวนะครับ)

ขอบคุณทุกๆคอมเมนต์ล่วงหน้าครับ ^^

SONE AND PANDA
    กล่าวขอบคุณ
    426
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,822
    ผมว่าน่าจะไม่มีปัญหานะครับ
    ที่มีปัญหาคือ แบต ตอนนี้ผมก็ใช้ โน๊ตบุ๊ตแทน PC ไปแล้วฮะ
    กะว่าจะเอามันไปทาซิลิโคนดูดความร้อนใหม่อยู่ฮะ เล่นเกมส์แล้วมันแลดๆ
    ไม่เหมือนตอนซื้อมาใหม่ๆ ^^

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Downloader
    กล่าวขอบคุณ
    213
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ JoIozaa1@hotmail.com อ่านกระทู้
    ผมว่าน่าจะไม่มีปัญหานะครับ
    ที่มีปัญหาคือ แบต ตอนนี้ผมก็ใช้ โน๊ตบุ๊ตแทน PC ไปแล้วฮะ
    กะว่าจะเอามันไปทาซิลิโคนดูดความร้อนใหม่อยู่ฮะ เล่นเกมส์แล้วมันแลดๆ
    ไม่เหมือนตอนซื้อมาใหม่ๆ ^^
    แบตมันร้อนเหรอครับ หรือว่าเสื่อม

สูงสุดคืนสู่สามัญ
    กล่าวขอบคุณ
    127
    ได้รับคำขอบคุณ: 131
    ทำงั้นแบตจะเสื่อมเร็วมากนะนั้น เคยเห็นเพื่อนผมทำแบบนี้เหมือนกัน แต่ตอนเอาไปทำงานนอกบ้าน เปิดได้1ชมแบตหมด(จากปกติเปิดได้นานสุด4-5ชม.)

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 39
    ผมใช้โน๊ตบุ๊คแทนคอมจนแบตมันเสื่อมแล้วครับ เสียบปลั๊กต้องตลอดเลย ไม่งั้นชั่วโมงเดียวก็หมดแล้ว

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Killer_K
    ชัยนาท - ลพบุรี
    กล่าวขอบคุณ
    46
    ได้รับคำขอบคุณ: 513
    โน๊ตบุ๊คตัวเก่าเปิดเป็นอาทิตย์ เสียบแบตตลอดเพราะแบตมันเสื่อมมาก ใช้ได้ไม่เกิน 30 นาที 555
    เล่นเกมส์กันโน๊ตบุ๊คกากๆ เกมส์เล่นได้แค่ไหนก็เล่นถ้าเล่นแล้วมีความสุข

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Hunters Dream!
    กล่าวขอบคุณ
    110
    ได้รับคำขอบคุณ: 922
    ชองที่มช้เป็นเวลานานๆก็ย่อมมีเสื่อมลงบ้างละครับ เหมือนกับร่างกายมนุษย์นั่นละ เพื่อนผมก็ใช้โน๊ตบุ๊คทั้งคืนเหมือนกัน ปัจจุบันเครื่องช้าๆละฮิฮิ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

♣ข้าเองเทพของพวกเจ้า ♣
    กล่าวขอบคุณ
    3,345
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,316
    แนะนำ ถอดแบตออกต่อสายตรงเล่น
    ลายเซ็น เข้าใจนะ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    56
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Emo อ่านกระทู้
    แต่ถ้าท่านถอดเข้าถอดออกบ่อยๆขั้วแบตจะเสื่อมนะท่าน เพื่อนผมโดนไปแพงกว่าแบตอีก

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Downloader
    กล่าวขอบคุณ
    213
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ book0147 อ่านกระทู้
    ทำงั้นแบตจะเสื่อมเร็วมากนะนั้น เคยเห็นเพื่อนผมทำแบบนี้เหมือนกัน แต่ตอนเอาไปทำงานนอกบ้าน เปิดได้1ชมแบตหมด(จากปกติเปิดได้นานสุด4-5ชม.)
    อืมครับผมลองเปิดนอกบ้านดูมันก็เร็วมากแป๊บเดียวหมด --"

Downloader
    กล่าวขอบคุณ
    213
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Emo อ่านกระทู้
    ถอดได้เลยเหรอครับ (ผมไม่รู้นิเดียวถอดเลยดีกว่า) ^^

Downloader
    กล่าวขอบคุณ
    213
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ spycommand อ่านกระทู้
    แต่ถ้าท่านถอดเข้าถอดออกบ่อยๆขั้วแบตจะเสื่อมนะท่าน เพื่อนผมโดนไปแพงกว่าแบตอีก
    ผมไม่ค่อยได้ไปข้างนอกบ่อยครับไม่น่ามีปัญหา (มั้ง) แล้วแบตถ้าจะให้ชัวร์ถอดเสร็จเก็บไว้ไหนดีอ่ะ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    1,078
    ได้รับคำขอบคุณ: 266
    ระวังเจอไฟกระชากที จากที่แบตเสื่อมอย่างเดียวจะเจอได้เปลี่ยนทั้งเครื่อง

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Downloader
    กล่าวขอบคุณ
    213
    อืม..ตกลงทำไงดีครับเนี่ย

ถ้าใช้เหมือนเดิมแบตเสื่อมเร็ว
    แต่ถ้าถอดแบตออกไฟกระชากอีก

กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 166
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ suradet55 อ่านกระทู้
    ถอดได้เลยเหรอครับ (ผมไม่รู้นิเดียวถอดเลยดีกว่า) ^^

เคยสังเกตุมั้ยครับว่าถ้าเเบตเต็มเเล้วถึงเสียบไฟเล่น เเต่มันไม่ได้ชาร์ต มันใช้ไฟตรงๆเลย เพราะงั้นมันปลอดดภัยกว่าถอดเเบตเล่นถ้าเจอไฟกระชากที

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    364
    ได้รับคำขอบคุณ: 484
    ไม่ต้องคิดมากครับ ผมเปิดทั้งวันทั้งคืนมาเกือบ 2 ปีแล้ว มีปิดพักเครื่องบ้างบางวัน มัเปลี่ยนฮาร์ดดีสไปลูกหนึ่ง(โหลดแล้วลบบ่อย) กับแบตเสื่อม(จาก 5ชม.เหลือ 1ชม.)แค่นี้เอง
    CPU:AMD FX-4100 / MB:GA-78LMT-S2 / RAM:8GB DDR3 / GPU:NVIDIA GTX 1050 Ti

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Downloader
    กล่าวขอบคุณ
    213
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Azwrithz อ่านกระทู้
    เคยสังเกตุมั้ยครับว่าถ้าเเบตเต็มเเล้วถึงเสียบไฟเล่น เเต่มันไม่ได้ชาร์ต มันใช้ไฟตรงๆเลย เพราะงั้นมันปลอดดภัยกว่าถอดเเบตเล่นถ้าเจอไฟกระชากที
    อืมครับเคยสังเกตุครับ งั้นผมก็ใช้แบบนี้ต่อไปแล้วกันครับ ขอบคุณทุกๆท่านนะครับ ขอปิดกระทู้เพียงแค่นี้นะ ^^

กล่าวขอบคุณ
    56
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kan506506 อ่านกระทู้
    ไม่ต้องคิดมากครับ ผมเปิดทั้งวันทั้งคืนมาเกือบ 2 ปีแล้ว มีปิดพักเครื่องบ้างบางวัน มัเปลี่ยนฮาร์ดดีสไปลูกหนึ่ง(โหลดแล้วลบบ่อย) กับแบตเสื่อม(จาก 5ชม.เหลือ 1ชม.)แค่นี้เอง
    ผมเหมือนกันเลย เปลี่ยนไปลูกนึงละ 55

กล่าวขอบคุณ
    1,025
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,429
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ heavenamp อ่านกระทู้
    ระวังเจอไฟกระชากที จากที่แบตเสื่อมอย่างเดียวจะเจอได้เปลี่ยนทั้งเครื่อง
    +1 ครับเพื่อนผม ถอดเเบตเล่น เดี๋ยวใส่ๆถอดๆ วันนึง ตอนใส่เเบตเข้าไปเเล้วขั้วมันสปาคกัน เเบตเสียทั้งก้อน+เครื่องพังส่งซ่อมหลักพัน
    ผมว่าไม่คุ้มเลย
    PC Phenom ii x4 955 RAM 6 GB VGA 5670 1GB DDR5 & NB I7 3612q ram 8 GB vga 630 2 GB

อยากอนู่ในโลกanimeเว้ยๆๆๆ
    กล่าวขอบคุณ
    172
    ได้รับคำขอบคุณ: 221
    ผมก็เคยใช้โน๊ตบุกเเทนคอมอยู่มีปัญหาอยู่อย่างเดวคือร้อนโครตๆเเต่ที่ดีที่สุดหรือพักทุกๆ3ชั่วโมงนะ

- Jedi Knight -
    กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 716
    ถอดแบตไปเลยครับ แต่ระวังไฟตก ไฟดับ อะไรพวกนี้พอครับ แต่ก็ยังไงมันก็ของใช้ครับ มีเสื่อมมีพัง ทิ้งไว้เฉยๆยังเสียได้เลยครับของพวกนี้ เต็มที่กับมันเลย
    ---------------------- THE POWER ----------------------

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,963
    Blog Entries
    2
    แนะนำว่าไม่ควรถอดแบทออกครับ เพราะถึงยังไงเวลาที่เราเล่นโดยเสียบสายชาตไฟมันไม่เข้าแบตอยู่แล้ว ถ้าถอดออกจะมีโอกาสที่เกิดคราบทำให้ขั้วเสื่อม อีกทั้งการเก็บแบตใว้นานๆโดยที่ไม่มีการคายประจุจะมีผลทำให้แบตเสื่อมอีกเช่นกัน
    ส่วนเรื่องการเปิดนานๆสำหรับโน็ตบุคให้ระวังเรื่องความร้อยก็พอครับ ถ้ามันร้อนมากๆเป็นเวลานานๆก็จะทำให้อายุของเมนบอร์ดลดลงกว่าปรกติด้วยครับ

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: