ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

The Walker
    กล่าวขอบคุณ
    1,242
    ได้รับคำขอบคุณ: 119

Unhappy ใครมีวิธีลดความร้อนของฮาดแวร์ในโน๊ตบุ๊คบ้างครับบ

ผมไม่เข้าใจจริงๆครับ ว่ามันเกิดจากอะไร ผมก็ไม่ได้เล่นเกมส์มา 2-3 ชั่วโมงแล้ว . แค่โหลดบิทกับท่องเว็บธรรมดาๆเอง . แต่อุณภมูิ ..... 90+ . ผมจนปัญญาจริงๆแล้วครับบ ทำยังไงดี . มีคนเขาบอกว่า .. 555 มันเป็นเรื่องปกติ . ของมันแรง มันก็ต้องร้อนสิ . แต่ผมว่า มันไม่ปกติแล้วครับ วิ่ง 90 กว่าๆนี่. เห้อ.. ไวรัสก็ไม่ใช่น้ะครับ ผมตรวจดูแล้วว . ขอฝากด้วยน้ะครับ เซงมาก.

ขอบคุณมากครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,727
    ได้รับคำขอบคุณ: 321
    ลองแกะ sink มาเป่าฝุ่นแล้วก็ทา ซิลิโคลน ใหม่ดูสิ อาจจะช่วยได้บ้าง

หรือง่าย ๆ ก็เล่นในห้องแอร์เย็น ๆ (อันนี้น่าจะง่ายดีนะ)

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

The Walker
    กล่าวขอบคุณ
    1,242
    แกะซิงแล้วทาซิลิโคนหรือครับบ . น่าจะลองดูน้ะครับ. ตอนนี่ก็เล่นในห้องแอร์ครับบ . ยังเอาไม่อยู่เลย

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 39
    ผมว่ามันไม่ร้อนธรรมดาแล้วละครับแบบนี้ร้อนขันวิกฤตเลยละครับนี่สำหรับผมนะ ลองแกะมาปัดฝุ่นตรงช่อง vga แล้วทา ชิลิโคนใหม่ดูครับแล้วก็หาพัดลมมาดูลมร้อนออกจากใต้ตัวเครื่องอีกทีดูดออก อย่าเผ่าเข้านะครับ
    I7 2600 OC 4.1 GHZ/GALAX GTX 960 2 GB/GALAX SSD 120 GB GAMER L / PSU SUPER FLOWER SILVER GREEN 600 W

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

The Walker
    กล่าวขอบคุณ
    1,242
    ขอบคุณมากครับบ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    1,078
    ได้รับคำขอบคุณ: 266
    notebook บางรุ่นจะแกะ keyboard ได้

ถ้าแกะได้แนะนำให้แกะออกมาแล้วใช้ keyboard แยกต่อเอา(ปล ถ้ามีประกัน ไม่ควรแกะนะครับ)

แล้วหาพัดลมมาเป่าด้านบน ตัวเล็กก็ได้

จากอุณหภูมิ max 90+ ใช้ทั่วไป 80

เหลือแค่ max 80 ต้นๆ ใช้ทั่วไปจะแค่ 60-70

ปัญหานี้จะเกิดกับ notebook รุ่นเก่าๆ โดยเฉพาะ core i gen 1 เห็นมีคนบ่นแทบทุกรุ่น
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย heavenamp : 12th December 2012 เมื่อ 01:03

3XL
    กล่าวขอบคุณ
    1,738
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    ของผม ปกติ 60 เอง มันก็ร้อนอยุ่นะ เล่นเกม ก็ 90+ ใช้ cooler pad พอช่วยได้ ไม่ก็ หาอะไรมารองข้างล่าง ไม่ให้มันติดพื้น

The Walker
    กล่าวขอบคุณ
    1,242
    ผมใช้ Cooler master notepal u 2 อยู่น้ะครับ . มันเกี่ยวกันไหมของผมยังเป็น i7 Gen1 อยู่มันเลยร้อน ?? สงสัยต้องเรียกช่างมาป้ายซิลิโคนใหม่แล้วสิน้ะ .

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 623
    แนะนำแบบนี้ดีกว่าครับ พวกซิลิโคนอาจช่วยได้ไม่มากเท่าแผ่นทองแดง ให้ลองแกะมาแล้วดูความหนาของ thermalpad อันเดิมก่อนว่าหนามากไหม แล้วไปซื้อแผ่นทองแดงเอาที่ขนาดความหนาใกล้เคียงกันก็ได้ครับ เอามารองระหว่าง CPU และ heatpipe โดยอย่าลืมทาซิลิโคนทั้ง 2 ด้านของแผ่นทองแดงนะครับ ใช้พวก Artic Silver MX ก้ได้ครับ ทาแค่บางๆมันจะนำความร้อนได้ดีกว่า

แผ่นทองแดงสามารถหาซื้อได้ตามร้านขายอะไหล่ Notebook หรือร้าน notebook Service ที่ pantip ถ้าบอกช่างเค้าจะรู้เลยครับ ส่วนมากช่างเค้าจะใช้วิธีนี้กันเยอะ

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,963
    Blog Entries
    2
    ของแรงมันก็ต้องร้อนเป็นธรรมดาครับ