ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 3

ผู้รู้ช่วยเข้ามาตอบทีค้าบ เกี่ยวกับเน็ตมีปัญหา TT^TT

คือผมซื้อโน๊ตบุ๊คใหม่มาได้วันนี้วันที่สอง

วันแรก ผมใช้งานทุกโปรแกรมได้ปกติ เอาสายและมาเสียบเน็ตเล่นได้ปกติดี (บ้านไม่มี ไวเรส)

วันที่สองผมกลับหอพักที่บางแสน ที่หอก็เป็นเน็ตแบบเสียบสายแลน โดยผมติดของ 3bb

เสียบสายแลนเข้าเวปได้ปกติ พอเข้าเฟสบุ๊คเข้าไม่ได้ บางเวปก็ช้าผิดปกติ

หอผมเสียบสายแลนแชร์กันเล่นสามเครื่อง เพื่อนเล่นได้ เพื่อนไม่ได้โหลดบิท

เลยลองไปเล่น ไวเรส หอเพื่อนอีกคนหนึ่ง เล่นได้ปกติมากๆ เลยงงทำไมหอผมเป็น โดยเฉพาะเครื่องผมเครื่องเดียว

เลยอยากจะถามว่าเป็นที่อะไร??? สายแลน เน็ต คอม บราวเซอร์ (ลองทุกบราวเซอร์และ เหมือนกันหมด)

และมีวิธีแก้ไขอย่างไร??? ผู้รู้ช่วยตอบทีนะครับ TT^TT

ขอบคุฯมากๆจากใจ TT^TT

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    เคยใช้เว็บแปลงProxy รึปล่าวครับ ลองเข้าไปปรับใน IE เอาเป็นไม่ใช้ Proxy อะครับ ถ้าเป็นอย่างอื่นก็ไม่รู้ละ

กล่าวขอบคุณ
    23
    ปรับยังไงเหรอครับท่านผู้รู้ TT^TT

เป็นมิตรกับจุดซ่อนเร้น
    Official prodj.
    กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 225
    โดนยิง ping รึป่าว ..

กล่าวขอบคุณ
    23
    - อ๋อออ เครื่องผมมันปรับเป็นไม่ใช้ Proxy ยุ่วแล้วอ่ะครับบบ TT^TT

- โดนยิง ping คืออะไรเหรอคับท่านผู้รู้??? TT^TT

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,963
    Blog Entries
    2
    ลองเปลี่ยน DNS ไปใช้ของ google ดูครับ
    8.8.8.8
    8.8.4.4

กล่าวขอบคุณ
    23
    เปลี่ยนDNSแล้วก็ยังเข้าไม่ได้อยู่ดีอ่าคับ T^T

ผมลองมาหลายวิธีหลาย ชม. แล้วอ่ะ ก็ไม่ได้ T^T

ช่วยด้วยใจว่ะ
    กล่าวขอบคุณ
    351
    ได้รับคำขอบคุณ: 540
    เข้าเฟสบุ๊คไม่ได้ เป็นเฉพาะที่3bbที่บางแสน แต่ลองที่อื่นปกติดี เสียบสายแลนแชร์กันเล่นสามเครื่อง เพื่อนเล่นได้
    เอาใงดี เป็นผมก็คงเซ้งมากๆกับปํญหาเส้นผมบังภูเขาแบบนี้ แก้ใงก็ไม่ได้ ก็เห็นจะต้องล้างเครื่องลงวินใหม่ ถ้าไม่ได้อีกก็คงต้องทำใจครับ

กล่าวขอบคุณ
    23
    TT^TT ทั้งๆที่ซื้อมาใหม่ ถ้าไปซื้อเสาแลนมาจะเล่นได้มั้ยนะ เพราะลองเล่นหอเพื่อนได้

คงต้องลอง TT^TT ขอบคุณที่ตอบผมนะครับ TT^TT