ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 31 จากทั้งหมด 44 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 21293031323341 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ถามนิดนึงครับ ผมใช้ windows 7 เวลาเล่นเกมไปซักพักหน้าจอมันดับไป 2 วิ แล้วขึ้นมาด้านล่างมันเขียน nvidia has stopped responding and has recovered
    ต้องแก้ยังไงครับ

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,963
    Blog Entries
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ben52042 อ่านกระทู้
    ถามนิดนึงครับ ผมใช้ windows 7 เวลาเล่นเกมไปซักพักหน้าจอมันดับไป 2 วิ แล้วขึ้นมาด้านล่างมันเขียน nvidia has stopped responding and has recovered
    ต้องแก้ยังไงครับ
    ขั้นตนให้ลบไดร์เวอร์ตัวเก่าออกแล้วอัพเดทไดร์เวอร์การ์ดจอเป็นตัวล่าสุดก่อน ถ้ายังไม่ได้ลองกลับไปใช้ไดร์เวอร์ที่แถมมากับการ์ดจอดู
    ถ้ายังไม่ได้ให้ลองถอดการ์ดจอออกมาแล้วใช้ยางลบทำความสะอาดขาการ์ดจอ หรือทำความสะอาดแรมไปด้วย ถึงตรงนี้แล้วถ้ายังไม่ได้อีกน่าจะมีปัญหาที่ตัวการ์ดจอ ลองส่งช่างดูดีกว่าครับ เผื่อการ์ดจอมีปัญหาจะได้ส่งเครม แต่ถ้าหมดประกันแล้วก็...

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,473
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,333

3.บอสโหดเกินโดนตีทีเดียวตาย
    4.ตัวละครอ่อนเกินสู้บอสไม่ไหวไปเก็บเวลตีบวกมาใหม่ค่อยว่ากัน
    2 ข้อนี้ถูกต้องเลยครับ 555555

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kkung อ่านกระทู้
    2 ข้อนี้ถูกต้องเลยครับ 555555
    งั้นก็เป็นพวกเดียวกัน เหอๆ

Apple` Addict 
    กล่าวขอบคุณ
    1,073
    ได้รับคำขอบคุณ: 485
    พี่ครับ copy ไฟล์แล้ว error ตลอดเลยครับ ไม่รู้เป็นอะไร
    ไม่ว่าจะลองเอา winrar ลงเครื่องก่อนก็ยังไม่ได้ ไหนจะ tera copy ก็ไม่ได้
    เกิดอะไรขึ้นครับ?

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย worametza : 26th December 2011 เมื่อ 19:26

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ worametza อ่านกระทู้
    พี่ครับ copy ไฟล์แล้ว error ตลอดเลยครับ ไม่รู้เป็นอะไร
    ไม่ว่าจะลองเอา winrar ลงเครื่องก่อนก็ยังไม่ได้ ไหนจะ tera copy ก็ไม่ได้
    เกิดอะไรขึ้นครับ?

scan disk ดูก่อนครับ hdd อาจมี bad

กล่าวขอบคุณ
    1,073
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chikuva อ่านกระทู้
    scan disk ดูก่อนครับ hdd อาจมี bad
    มีัโอกาศที่จะเป็นที่แผ่นไหมครับ
    แบบว่ายืมแผ่นเพื่อนมาดู
    พลิกไปดูอีกด้าน รอยขีดข่วนเต็มเลย
    แล้ว scan disk นี้ทำยังไง นานไหมครับ?

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ worametza อ่านกระทู้
    มีัโอกาศที่จะเป็นที่แผ่นไหมครับ
    แบบว่ายืมแผ่นเพื่อนมาดู
    พลิกไปดูอีกด้าน รอยขีดข่วนเต็มเลย
    แล้ว scan disk นี้ทำยังไง นานไหมครับ?
    อ่อ ก๊อบจากแผ่นแบบนี้ แผ่นลายมากๆมันก็อ่านไม่ออกนะครับ ทีแรกนึกว่าก๊อบภายในเครื่อง

กล่าวขอบคุณ
    1,073

ปิดเครื่องแล้วเป็นแบบนี้ตลอดเลยครับ

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    2
    ลองเช็ค hdd ดูครับ
    edit
    ผิดพลาด ขอแก้ไขก่อน

edit 2
    เช็ค hdd ตามนี้ครับ
    เปิด my com > คลิกขวาไดร์ c > เลือก properties> tools >check now...> ติ๊กถูกที่ automatically fix ..... > คลิก start > คลิก schedule disk check

จากนั้นให้รีเครื่อง

แล้วนั่งรอจอกว่ามันจะเข้าวินโดวส์มาเอง

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    พอ ดีว่า ผมเล่นคอมไปมันก้อช้าลงเลื่อย ๆๆๆ มันเกี่ยวกับ เสปค ไหม

( เสปคผม (Pentium(R) Dula-Core CPU E633 @ 2.80GHz 2.79 GHz RAM 2.00GB NVidia GEforce 9400 GT)

WinDows 7 ultimage (Ghost PPK) ช้าลงแล้วกระตุกด้วยครับขอความกรุณาด้วยนะ

กลายเป็นผี
    กล่าวขอบคุณ
    1,184
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,538
    2
    ก็เพราะ Windows Ghost ไงครับ ทำให้แลค...ลงใหม่ซะนะ แบบไม่ต้อง Ghost
    Trying not to feel the same

กล่าวขอบคุณ
    17
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CrYzTeX อ่านกระทู้
    ก็เพราะ Windows Ghost ไงครับ ทำให้แลค...ลงใหม่ซะนะ แบบไม่ต้อง Ghost
    จะทำยังไงอ่ะขั๊บ ขอวิธีทำตั้งแต่ดาวน์โหลดเสดอ่ะขั๊บ

กล่าวขอบคุณ
    17
    ขอวิที ทำ Windows 7 มีขนาด เกือบ 3 กิ๊ก ลงแผ่นหน่อยครับ ผมมี VCD ยุ๊ 3 แผ่น

ขอแบบใช้ PowerISO นะครับ

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hoolbast อ่านกระทู้
    ขอวิที ทำ Windows 7 มีขนาด เกือบ 3 กิ๊ก ลงแผ่นหน่อยครับ ผมมี VCD ยุ๊ 3 แผ่น

ขอแบบใช้ PowerISO นะครับ
    ลองผ่าน แฟรตไดร์สะดวกกว่าครับ ลองหาวิธีทำเอานะครับ

กล่าวขอบคุณ
    17
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chikuva อ่านกระทู้
    ลองผ่าน แฟรตไดร์สะดวกกว่าครับ ลองหาวิธีทำเอานะครับ
    คือว่าได้แผ่น DVD มาแล้ว ครับ ของ Princo แต่มันไม่อ่านเลยครับ

ของผมเป็น DVD RW Drive LG GH22NS50 อ่ะครับไม่อ่านแล้วก้อค้าง เขียนก้อเหมือนกัลคอมค้างเลย พอเอาแผ่นออกก้อเป็นปกติครับ

(ผมเปลี่ยนเป็น OS Windows XP PRO PAK 3 แล้วครับ)

My  Jessica
    Bbbbb...Behind You HaHaha
    กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,503
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hoolbast อ่านกระทู้
    คือว่าได้แผ่น DVD มาแล้ว ครับ ของ Princo แต่มันไม่อ่านเลยครับ

ของผมเป็น DVD RW Drive LG GH22NS50 อ่ะครับไม่อ่านแล้วก้อค้าง เขียนก้อเหมือนกัลคอมค้างเลย พอเอาแผ่นออกก้อเป็นปกติครับ

(ผมเปลี่ยนเป็น OS Windows XP PRO PAK 3 แล้วครับ)
    ลองเอาไปเปิดกับเครื่องอื่นดูสิครับ ว่ามันอ่านไหม
    - เดี๋ยวอัพเกรดคอมใหม่ละ -

กล่าวขอบคุณ
    17
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ catroon2000 อ่านกระทู้
    ลองเอาไปเปิดกับเครื่องอื่นดูสิครับ ว่ามันอ่านไหม

มันเป็นแผ่นใหม่กิ๊กเลยนะครับ แต่มันทำไรไม่ได้เลย ผม งง ช่วยหน่อยจะครับจะไรท์ windows (เพราะผมไม่มี เฟรชไดร์)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย hoolbast : 28th December 2011 เมื่อ 19:17

กล่าวขอบคุณ
    522
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,571
    ลง driver vga ใหม่แล้ว พอ restart เครื่องไม่มีภาพขึ้นแต่เครื่องทำงานปกติ มีเสียงปกติครับเป็นเพราะอ่ะไรหรอครับ

core i7 ,4gb of RAM, GT540TM , win7 64 bit

กล่าวขอบคุณ
    461
    ได้รับคำขอบคุณ: 75
    1
    ปุจฉา - คอมผมมี HD 3ตัว 1.500gตัวใหม่ 2.40gตัวเก่า 3.250gของโนตบุ๊คเอามาเพิ่ม

ทีนี้ตอนลงวินโดวใหม่ผมก็ลงไว้ที่ตัวหลัก ตัวที่1 ไดร์ฟ C: แต่ติดปัญหาที่ว่า ก่อนลงผมถอดตัวที่ 3.ออก แล้วมันไม่ยอมให้ลง ฟอร์แมต(ผมไม่ฟอร์แมตทั้งลูก แค่บางไดร์ฟในhd1 เนื่องจากยังไม่ได้แบ็คบัพข้อมูล) แบ่งขนาดรวมไดร์ฟ ยังไงมันก็ไม่ยอม (ผมจำเหตุผลที่มันไม่ให้ลงไม่ได้ คล้ายๆว่ามันไม่สามารถลงวินโดวที่ไดร์ฟนี้ได้)

แต่พอใส่HD3 เข้าไปมันยอมให้ลง ทีนี้ก็ใช้ได้ แต่ติดที่ว่า HD3กลายเป็นส่วนหนึ่งของวินโดวไปเลย ถอดออกก็เล่นไม่ได้ แล้วก็มองไม่เห็นHD แต่เหมือนเห็นว่าไฟล์ข้อมูล(ผมเก็บหนัง เพลง โปรแกรมไว้) จะยังอยู่ผมก็จำไม่ได้ละว่าตอนนั้นลองเปิดยังไง นเห็นแค่ว่ายังมีไฟล์อยู่แต่เปิดไม่ได้นะ แค่พอเห็นได้เฉยๆจำเหตุผลไม่ได้จริงๆครับ จะทำให้ไดร์ฟมันโชว์ขึ้นมาให้ใช้ก็ไม่รู้จะทำยังไง ไปเช็คใน bios ก็ขึ้นว่าไดร์ฟนี่ติดตั้งแล้ว ผมจะแก้ไขยังไงให้hd3กลับมาใช้ได้ปรกติเหมือนเดิม

- ตอนบูทมีwin7 ให้เลือก 2 อัน อันบนใช้อยู่ปรกติ อันล่างกดแล้วเข้าไม่ได้ จำไม่ได้เหมือนกันว่าไปลงไว้hdตัวไหนมันเลยค้างอยู่แต่ที่ใช้ปัจจุบันนี้ไม่ได้ลงทับนะครับ ฟอร์แมตแล้วลงใหม่
    - ผมอยากฟอร์แมต hd1 ทั้งลูก ถอดตัวอื่นให้หมดแล้วลงใหม่ แต่ทำไม่ได้เนื่องจากตัว 3 ยังไงก็มองไม่เห็นไม่มีที่แบ็คอัพข้อมูลเลย

ขอบคุณมากครับ

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ redfoottttt อ่านกระทู้
    ลง driver vga ใหม่แล้ว พอ restart เครื่องไม่มีภาพขึ้นแต่เครื่องทำงานปกติ มีเสียงปกติครับเป็นเพราะอ่ะไรหรอครับ

core i7 ,4gb of RAM, GT540TM , win7 64 bit
    ต้องลบไดร์เวอร์การ์ดจอตัวเก่าออกด้วยครับ
    ตอนลงไดร์เวอร์ใหม่ลองเลือก costum แล้วคลิกดังภาพ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ cutslikeaknife อ่านกระทู้
    ปุจฉา - คอมผมมี HD 3ตัว 1.500gตัวใหม่ 2.40gตัวเก่า 3.250gของโนตบุ๊คเอามาเพิ่ม

ทีนี้ตอนลงวินโดวใหม่ผมก็ลงไว้ที่ตัวหลัก ตัวที่1 ไดร์ฟ C: แต่ติดปัญหาที่ว่า ก่อนลงผมถอดตัวที่ 3.ออก แล้วมันไม่ยอมให้ลง ฟอร์แมต(ผมไม่ฟอร์แมตทั้งลูก แค่บางไดร์ฟในhd1 เนื่องจากยังไม่ได้แบ็คบัพข้อมูล) แบ่งขนาดรวมไดร์ฟ ยังไงมันก็ไม่ยอม (ผมจำเหตุผลที่มันไม่ให้ลงไม่ได้ คล้ายๆว่ามันไม่สามารถลงวินโดวที่ไดร์ฟนี้ได้)

แต่พอใส่HD3 เข้าไปมันยอมให้ลง ทีนี้ก็ใช้ได้ แต่ติดที่ว่า HD3กลายเป็นส่วนหนึ่งของวินโดวไปเลย ถอดออกก็เล่นไม่ได้ แล้วก็มองไม่เห็นHD แต่เหมือนเห็นว่าไฟล์ข้อมูล(ผมเก็บหนัง เพลง โปรแกรมไว้) จะยังอยู่ผมก็จำไม่ได้ละว่าตอนนั้นลองเปิดยังไง นเห็นแค่ว่ายังมีไฟล์อยู่แต่เปิดไม่ได้นะ แค่พอเห็นได้เฉยๆจำเหตุผลไม่ได้จริงๆครับ จะทำให้ไดร์ฟมันโชว์ขึ้นมาให้ใช้ก็ไม่รู้จะทำยังไง ไปเช็คใน bios ก็ขึ้นว่าไดร์ฟนี่ติดตั้งแล้ว ผมจะแก้ไขยังไงให้hd3กลับมาใช้ได้ปรกติเหมือนเดิม

- ตอนบูทมีwin7 ให้เลือก 2 อัน อันบนใช้อยู่ปรกติ อันล่างกดแล้วเข้าไม่ได้ จำไม่ได้เหมือนกันว่าไปลงไว้hdตัวไหนมันเลยค้างอยู่แต่ที่ใช้ปัจจุบันนี้ไม่ได้ลงทับนะครับ ฟอร์แมตแล้วลงใหม่
    - ผมอยากฟอร์แมต hd1 ทั้งลูก ถอดตัวอื่นให้หมดแล้วลงใหม่ แต่ทำไม่ได้เนื่องจากตัว 3 ยังไงก็มองไม่เห็นไม่มีที่แบ็คอัพข้อมูลเลย

ขอบคุณมากครับ
    ลอง set active ที่ hdd1 ก่อนลงวินโดวส์ดูครับ

กล่าวขอบคุณ
    522
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,571
    ต้องลบไดร์เวอร์การ์ดจอตัวเก่าออกด้วยครับ
    ตอนลงไดร์เวอร์ใหม่ลองเลือก costum แล้วคลิกดังภาพ

ผมลองลงใหม่แล้วทำตามแล้วครับ แต่พอ restart ก็ยังเป็นเหมือนเดิมครับ มันเป็นอ่ะไรหรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    461
    ได้รับคำขอบคุณ: 75
    1
    set active ผมไม่เข้าใจว่าตรงไหน เดียววันไหนลงวินโดวใหม่จะลองทำดู ได้ไม่ได้ยังไงเดียวมาบอกนะครับ ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    331
    ได้รับคำขอบคุณ: 269
    ช่วยสอนวิธีใช้ vmware workstation ทำ Ghost Image windows 7 ทีครับ พอดีว่าอยากจะทำGhost Image ไว้ใช้เอง แต่มีคอมเครื่องเดียว เล่นเกมส์ยังไม่จบหลายเกมส์ไม่อยากลงวินโดวใหม่
    ขอบคุณล่วงหน้าเลยนะครับ

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ redfoottttt อ่านกระทู้
    ผมลองลงใหม่แล้วทำตามแล้วครับ แต่พอ restart ก็ยังเป็นเหมือนเดิมครับ มันเป็นอ่ะไรหรอครับ
    น่าจะเป็นเพราะการตั้งค่าแสดงผลไม่เหมาะกับจอ ก่อนเข้าวินโดวส์ให้กด F8 แล้วเลือก enable vga...
    แล้วเข้าไปตั้งค่าไดร์เวอร์การ์ดจอให้แสดงผลตรงตามสเปคของจอครับ หลักๆก็มี resolotion กับ refresh rate

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ cutslikeaknife อ่านกระทู้
    set active ผมไม่เข้าใจว่าตรงไหน เดียววันไหนลงวินโดวใหม่จะลองทำดู ได้ไม่ได้ยังไงเดียวมาบอกนะครับ ขอบคุณครับ
    คลิกขวา my com > manage >disk management
    คลิกขวาที่ Hdd ที่ 1 เลือก mark parition active

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ yedgudi อ่านกระทู้
    ช่วยสอนวิธีใช้ vmware workstation ทำ Ghost Image windows 7 ทีครับ พอดีว่าอยากจะทำGhost Image ไว้ใช้เอง แต่มีคอมเครื่องเดียว เล่นเกมส์ยังไม่จบหลายเกมส์ไม่อยากลงวินโดวใหม่
    ขอบคุณล่วงหน้าเลยนะครับ
    ผมไม่แน่ใจว่าจะทำไฟล์โกส์แบบไหน แต่คิดว่าไม่จำเป็นต้องใช้ vmware นะครับ ลองหา mini windows หรือจะให้จากแผ่น hiren แล้วเข้ามินิวินโดวส์ จากนั้นก็เปิดโปรแกรมโกสขึ้นมา แล้วก็ทำตามขั้นตอนเลยครับ