ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 13 จากทั้งหมด 44 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 3111213141523 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,963
    Blog Entries
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ThePoinTeR อ่านกระทู้
    ขอความช่วยเหลือครับ

คือว่า เน็ตผมใช้ได้นะครับ แต่เข้าบางอย่างไม่ได้

ก็มี msn ขึ้น error code 80070424 เหมือนไม่ได้ต่อเน็ตอยู่
    เกม online ที่ผมจะเล่นก็เล่นไม่ได้บางเกม มี AVA CABAL ติด error เกมการ์ด น่าจะมีเกมอื่นที่ใช้เกมการ์ด ด้วย
    โปรแกรม แอนตี้ไวรัส Nod32 ขึ้น ไม่สามารถเชื่อมต่อกับเคอร์เนล พอลงโปรแกรมแอนตี้ไวรัส BitDefender ตอนสแกนไวรัส ขึ้น Unable to connect
    แต่ออนไลน์สแกน ได้ปกติครับ

ตอนนี้เล่นได้แต่ LoL ครับ เซงมากเล่นเกมอื่นไม่ได้เลย ผมเติม ipbonus ไปด้วย เสียดายตังมาก T^T
    คอมพ์ผมอาจจะมีไวรัส พึ่งไปโดนมา ตอนนี้สแกนออกส่วนหนึ่งแล้ว

พอจะรู้วิธีแก้ไหมครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับๆๆ

ปล1.ตอนนี้บ้านผมกำลังน้ำท่วม เครื่องรับสัญญาณ DSL มันจมน้ำอยุ่ ใช้เน็ตได้ แต่มีหลุดบ้าง
    ปล2.ถ้าไม่เข้าใจตรงไหนเดี๋ยวผมเอารูปมาให้ครับ
    สาเหตุก็น่าจะมาจากน้ำท่วมทำให้สายสัญญาณต่างๆเสียหายทำให้บางอย่างใช้ไม่ได้
    จมน้ำก็ยังใช้ได้แบบนี้ก็ดีโขแล้วครับ
    ปล.ขอให้ผ่านพ้นช่วงน้ำท่วมไปให้ได้นะครับ เอาใจช่วย

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กลายเป็นผี
    กล่าวขอบคุณ
    1,184
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,538
    2
    ว๊ะ ห้า ๆ ๆ ๆ ๆ Keyport พัง ห้า ห้า ห้า ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ

ปล.Drift แหลกกก..

เข้าเว็บไทยได้แต่เข้าเว็บนอกไม่ได้ ห้า ๆ ๆ ๆ ๆ
    Trying not to feel the same

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    646
    ได้รับคำขอบคุณ: 205
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chikuva อ่านกระทู้
    สาเหตุก็น่าจะมาจากน้ำท่วมทำให้สายสัญญาณต่างๆเสียหายทำให้บางอย่างใช้ไม่ได้
    จมน้ำก็ยังใช้ได้แบบนี้ก็ดีโขแล้วครับ
    ปล.ขอให้ผ่านพ้นช่วงน้ำท่วมไปให้ได้นะครับ เอาใจช่วย
    ขอบคุณครับ ถ้าน้ำลงแล้ว ยังเป็นปัญหาอยู่ คงเป็นที่ไวรัสแน่ๆ = =

ปล.มีโปรแกรมสแกนไวรัสตัวไหนดีๆ แนะนำบ้างมั้ยครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    ช่วยดู ลิงค์นี้ให้หน่อยสิครับ

แก้ยังไม่หายเลย http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=20943

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BooM01 อ่านกระทู้
    ช่วยดู ลิงค์นี้ให้หน่อยสิครับ

แก้ยังไม่หายเลย http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=20943
    วินโดวส์โมทำพิษแล้วครับ มันคงตัดตัวสำคัญๆออกไป อย่างในรูปที่ลง .net 2 ไม่ได้เพราะไม่มี wic(Windows Imaging Component) ก็ต้องไปโหลดมาลงก่อนครับ
    เดาว่าคงเป็น xp sp2 ถ้าจะลง xp ให้ลง sp3 ดีกว่าครับ วิธีแก้ง่ายๆก็คืออัพเดทวินโดวส์(ต้องทำให้เป็นของแท้ก่อน ไม่งั้นอัพเดทไปแล้วเข้าวินโดวส์ไม่ได้อย่าโทษผมนะ) หรือไม่ก็ลองหันมาจับ windows 7 sp1 เอาตัว original นะครับอย่าไปเอาตัวโม(midifly)

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 55
    คอมผมเป็นไรไม่รู้ครับ ตอนเวลาปิดเครื่อง กดไรไม่ได้เลย T-T

[IMG][/IMG]

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ qraswoty อ่านกระทู้
    คอมผมเป็นไรไม่รู้ครับ ตอนเวลาปิดเครื่อง กดไรไม่ได้เลย T-T

[IMG][/IMG]
    มีเพื่อนๆตอบในกระทู๔้แล้ว ตอนนี้คงแก้ได้แล้วมั้งครับ

WhitePony
    กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 871
    เข้าเฟสบุ๊ค ตัวหนังสือมันซ้อนกันครับอ่านไม่รู้เรื่องเลย มีวิธีแก้มั้ยครับ ขอบคุณครับ

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    2
    ลองใช้ web brower ตัวอื่นดูหรือยังครับ แล้วก็ลองลบ cookie ดูก่อน

WhitePony
    กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 871
    ลบ cookie แล้วครับ แต่ก่อนปกติไม่เห็นเป็นอะไร แต่หลังจากลงวินโด้วใหม่มันซ้อนกันเฉยเลยครับ

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    2
    ลองเอารูปมาลงดูครับ เผื่อเพื่อนๆจะช่วยได้

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    ผมเปลี่ยนการ์ดจอ ของ Nvidia GT 220 แล้วมันขึ้น not responding แก้ยังไงครับ

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    2
    ลบไดร์เวอร์เก่าแล้วลงตัวใหม่ครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ขอ file ใน system32 แบบเดิมๆไม่ได้ดัดแปลงอะไรหน่อยครับ พอดีลงธีมแล้วมันเข้าไปแก้หมดเลย

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    2
    ใช้ system restore ครับหรือไม่ก็ใช้วิธี repair window ก็ได้ครับ ไฟล์มันเยอะกว่าจะอับกว่าจะโหลดยุ่งยากครับ ใช้วิธีที่บอกง่ายกว่า ลองหาใน google เลยครับ

My  Jessica
    Bbbbb...Behind You HaHaha
    กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,503
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tanatorn อ่านกระทู้
    ลบ cookie แล้วครับ แต่ก่อนปกติไม่เห็นเป็นอะไร แต่หลังจากลงวินโด้วใหม่มันซ้อนกันเฉยเลยครับ
    อืม...แล้วใช้ Browser อะไรแล้วก็ Windows อะไรครับผม?
    - เดี๋ยวอัพเกรดคอมใหม่ละ -

กล่าวขอบคุณ
    2
    ผมไม่ได้เซฟวันใว้ system restore อะครับ และก็repairไม่เป็น รบกวนช่วยแนะนำวิธีการrepairทีครับ

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ carubel อ่านกระทู้
    ผมไม่ได้เซฟวันใว้ system restore อะครับ และก็repairไม่เป็น รบกวนช่วยแนะนำวิธีการrepairทีครับ

edit
    xp
    http://www.beartai.com/webboard/index.php?topic=38171.0
    7
    http://windows.microsoft.com/th-TH/w...startup-repair

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CrYzTeX อ่านกระทู้
    สาย 20+4Pin มีปัญหาครับ ผมก็เคยเป็น ลองตรวจขาใน 20+4Pin ดูครับ ว่าขาไหนไหม้ ถ้าไหม้เอาไปเคลมเลยครับ ไม่ต้องลังเล

ส่วน BIOS ร้อง เกี่ยวกับ RAM ครับ

หลักๆที่ต้องเปลี่ยนคือ PSU และ Mainboard ครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chikuva อ่านกระทู้
    BIOS ร้องไม่ได้เกี่ยวกับ RAM เสมอไปครับ ต้องฟังด้วยว่าร้องอย่างไร การร้องแต่ละแบบก็จะแตกต่างกันออกไปครับ ที่ร้องเกี่ยวกับแรมมันจะร้อง ติ๊ด ๆ ๆ (สามติ๊ด) ดัง 1ติ๊ด หมายถึงอุปกรณ์ทุกอย่างปรกติดี มีติํดสั้นติ๊ดยาวด้วย ลองไปหาอ่านๆดูครับ
    ส่วนเครื่องไรเสียงหมุนนี่ให้ดูสาย 20+4 pin ก่อน แล้วค่อยมองไปที่ psu อีกทีนะครับ ผมสงสัย psu อันดับแรกเลยครับ
    พอดีติดสอบยาวเลยไม่ได้เข้ามาอ่าน... ขอโทษด้วยนะครับ T-T

ตอนนี้หายแล้วนะครับ ประมาณว่าผมถอดมันทุกชิ้น (ประมาณว่า ถอดออกมากองทุกอย่างอะครับ) เหลือแต่เคสและเมนบอร์ดโล่งๆ ที่ไม่มีไฟเข้าเลย มันก็หายเป็นปลิดทิ้งเลยครับ
    (ไฟกระฉากจากฝนตกบ่อยๆนี่ทำให้เป็นได้รึเปล่าอ่าครับ =w=")

ขอบคุณทั้ง 2 คนที่แนะนำด้วยนะครับ เรื่อง PSU ตอนนั้นผมพึ่งซื้อมาได้ไม่ถึงครึ่งปีเลยครับ มันคงไม่น่าจะพังไวขนาดนี้ใช่ไม๊ครับ ^^
    [ถามเผื่อใครจะมาตอบ แหะๆ : สาเหตุการพังไวไม่ไวนี่ขึ้นอยู่กับการใช้งานและ Location ในการวางเคสด้วยใช่เปล่าครับ?]

อีกเรื่องที่ผมอยากจะถามก็คือ ระหว่าง DVI Input กับ VGA Input อันไหนดีกว่ากันและมีข้อเสียอะไรไม๊??

ขอบพระคุณชาว JKG IT ZONE ทุกท่านล่วงหน้าครับ (:

กลายเป็นผี
    กล่าวขอบคุณ
    1,184
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,538
    2
    ผมซื้อมา 3อาทิตย์ - 4วัน - 23ชั่วโมง - ไม่รู้นาที = พัง !!
    Trying not to feel the same

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    รบกวนถามหน่อยนะครับ

มีวิธีอ่านสเปคGPU laptopยังไงว่ามันเป็น on-board หรือว่าแยกน่ะคับ?
    หรือ
    มีวิธีเช็คGPU laptop ยังไงว่ามันเป็น on-board หรือว่าแยกโดยที่จำรุ่นไปหาในเน็ตไม่ได้ แล้วก็ไม่อยากแกะเครื่องเพื่อให้ Seal ประกันมันเสียน่ะคับ?

ถ้าถามผิดกระทู้ก็ขอโทษด้วย
    ขอบคุณคับ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 5

Wirelass Lan

อยากทราบเรื่องการแลนระหว่างโน๊ตบุ๊ก โดยใช้ไวเลสอย่างละเอียดค่ะ จะเอาไว้ใช้ตอนทำงานกับเพื่อน โยนแฟรชไดว์ไปมาไม่สะดวกเลย

กล่าวขอบคุณ
    522
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,571
    ถามเรื่องเกมหน่อยนะครับ คือไปที่ PC Game Talk แบ้สไม่มีใคตอบเลย

คือเกม Bully มันค้างตอน Loading ครับ

My  Jessica
    กล่าวขอบคุณ
    41
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Tz_Icer อ่านกระทู้
    พอดีติดสอบยาวเลยไม่ได้เข้ามาอ่าน... ขอโทษด้วยนะครับ T-T

ตอนนี้หายแล้วนะครับ ประมาณว่าผมถอดมันทุกชิ้น (ประมาณว่า ถอดออกมากองทุกอย่างอะครับ) เหลือแต่เคสและเมนบอร์ดโล่งๆ ที่ไม่มีไฟเข้าเลย มันก็หายเป็นปลิดทิ้งเลยครับ
    (ไฟกระฉากจากฝนตกบ่อยๆนี่ทำให้เป็นได้รึเปล่าอ่าครับ =w=")

ขอบคุณทั้ง 2 คนที่แนะนำด้วยนะครับ เรื่อง PSU ตอนนั้นผมพึ่งซื้อมาได้ไม่ถึงครึ่งปีเลยครับ มันคงไม่น่าจะพังไวขนาดนี้ใช่ไม๊ครับ ^^
    [ถามเผื่อใครจะมาตอบ แหะๆ : สาเหตุการพังไวไม่ไวนี่ขึ้นอยู่กับการใช้งานและ Location ในการวางเคสด้วยใช่เปล่าครับ?]

อีกเรื่องที่ผมอยากจะถามก็คือ ระหว่าง DVI Input กับ VGA Input อันไหนดีกว่ากันและมีข้อเสียอะไรไม๊??

ขอบพระคุณชาว JKG IT ZONE ทุกท่านล่วงหน้าครับ (:
    เรื่อง DVI กับ VGA นะครับ
    ไม่รู้ใช่หรือเปล่า ฮ่าๆ

ไปเจอที่เว็บ http://www.overclockzone.com/forums/...B8%B1%E0%B8%9A

Credit: คุณ deedee จาก Overclockzone ครับผม

VGA จะให้สีสันที่สดใสกว่านะ โดยไม่ต้องใช้โปรแกรมการ์ดจอช่วยเท่าไร
    (แต่เป็นสัญญาณอนาล็อก จะถูกรบกวนสัยญาณได้ง่ายๆ สังเกตุเวลาต่อออกทีวี อาจมีเส้นหรือคลื่นรบกวนบ้างครั้งต้องดึงสายอากาศออกเลย เพื่อไม่ให้กวนกัน)
    แต่ความคมชัดจะเป็นรอง DVI โดยเฉพาะตัวอักษรนี่จะเห็นได้ชัดครับ
    (โดยเฉพาะจอใหญ่ 22" up ส่วน 15-17 มองไม่เห็นความแตกต่าง)
    ต่อแบบ dvi จะได้สัญญาณเป็นดิจิตอลแท้ออกมา ปกติการ์ดจอจะมีตัวช่วยในการปรับลูกเล่นเยอะ
    ปรับดีๆจะได้สัญญาณที่ดีที่สุดของการ์ดจอนั้นได้นะ
    ส่วน HDMI มีประโยชน์ กับพวก LCD TV มากกว่า เป็นสัญญาณดิจิตอลที่ให้ทั้งภาพและเสียงออกมา
    เครื่องเล่นที่สามารถอัพสเกลหนังได้ 720p 1080i 1080p จะต่อออกที่พร์อตนี่ทั้งสิน
    ใครใช้ lcd tv แล้วเครื่องเล่นดีวีดีเป็นรุ่นอัพสเกลไม่ได้
    น่าจะเปลี่ยนโดยด่วนครับ เพราะภาพที่ได้กับเครื่องดีวีดีรุ่นเก่า มันไม่ดีกับ lcd tv ของคุณอย่างมาก

My  Jessica
    กล่าวขอบคุณ
    41
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ golflover อ่านกระทู้
    รบกวนถามหน่อยนะครับ

มีวิธีอ่านสเปคGPU laptopยังไงว่ามันเป็น on-board หรือว่าแยกน่ะคับ?
    หรือ
    มีวิธีเช็คGPU laptop ยังไงว่ามันเป็น on-board หรือว่าแยกโดยที่จำรุ่นไปหาในเน็ตไม่ได้ แล้วก็ไม่อยากแกะเครื่องเพื่อให้ Seal ประกันมันเสียน่ะคับ?

ถ้าถามผิดกระทู้ก็ขอโทษด้วย
    ขอบคุณคับ
    ปกติรู้สึกจะเป็น On Board นะครับ รอท่านอื่นะครับผม (พอดีไม่ค่อยถนัดครับผม)

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ littleletter อ่านกระทู้
    อยากทราบเรื่องการแลนระหว่างโน๊ตบุ๊ก โดยใช้ไวเลสอย่างละเอียดค่ะ จะเอาไว้ใช้ตอนทำงานกับเพื่อน โยนแฟรชไดว์ไปมาไม่สะดวกเลย
    หมายถึงพวกการแชร์ไฟล์ในวงแลนใช่ป่ะครับผม?

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ redfoottttt อ่านกระทู้
    ถามเรื่องเกมหน่อยนะครับ คือไปที่ PC Game Talk แบ้สไม่มีใคตอบเลย

คือเกม Bully มันค้างตอน Loading ครับ
    เป็นที่ตัวเกมหรือเปล่าครับ แล้วลองลงใหม่หรือยังครับ?

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: