ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 34 จากทั้งหมด 44 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 243233343536 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    GENIUS
    กล่าวขอบคุณ
    1,045
    ได้รับคำขอบคุณ: 790
    ทำไมผมเปิดคอมแล้วมันเป็นเสียงดัง ปี๊ด ปี๊ด ปิด (ยาว ยาว สั้น)
    I7 4790K, GTX 1080 Extreme! Edition, Vengeance 16GB 1600, MSI Z97A Gaming 7

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,963
    Blog Entries
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kritthee99 อ่านกระทู้
    ทำไมผมเปิดคอมแล้วมันเป็นเสียงดัง ปี๊ด ปี๊ด ปิด (ยาว ยาว สั้น)
    เช็คแรมก่อนครับ

GENIUS
    กล่าวขอบคุณ
    1,045
    ได้รับคำขอบคุณ: 790
    มันไม่ได้เป็นที่แรมครับ
    ผมแก้แล้ว มันเป็นที่ cpu เพราะผมตอนใส่ ซิ้งไม่ได้ล็อคตัวซิ้ง มันเลยทำให้ cpu ร้อนเลยดังเป็นเสียง ยาว ยาว สั้น
    คราาวนี้และจะจำไว้ ยาว ยาว สั้น = CPU
    I7 4790K, GTX 1080 Extreme! Edition, Vengeance 16GB 1600, MSI Z97A Gaming 7

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 2
    ขอถามอะไรหน่อยครับ

ถ้าจะซื้อคอมสำหรับสายกราฟฟิก ผมควรจะซื้อแบบใหนดีคับ
    ผมวางรายละเอียดไว้ประมาณนี้ ช่วยตีราคาให้หน่อยนะครับ ขอไม่เกิน 3 หมื่น

จอ 23 นิ้ว LED ราคาประมาณ 5xxx ยังไม่รู้จะเลือกอะไรดี
    CPU ?????? Edit ผมไม่ได้พับจอไปมา แต่อยากได้การรองรับเปิดหลายๆอันพร้อมกันน่ะครับ เช่น เล่นเอ็ม เปิดเฟซ ดูวิดีโอ ตกแต่งโฟโต้ช็อป พร้อมกัน อ่ะครับ ไม่ถึงกับ Full Screen แล้วพับจอ
    RAM 4 GB ก็น่าจะพอแล้วมั้งครับ สำหรับ กราฟฟิก
    HDD 1TB เผื่อไว้ครับ
    การ์จอ AMD RADEON HD Series xxxx ยังไม่รู้เลยครับว่าจะเลือกยังไง แต่ส่วนตัวชอบ AMD แล้วเขาว่า AMD กราฟฟิกสวย ก็เลยจะเล็งไว้น่ะครับ
    Case ชอบดีไซน์สวยๆ แต่ไม่ขอแพงมาก ซักพันกว่าๆก็พอ
    PSU อันนี้คือ พาวเวอร์ซัพพาย รึเปล่าครับ ถ้าใช้ ก็กะว่าจะซื้อวัตต์แท้น่ะครับ ใช้นานกว่า

จะใช้กับ ระบบปฏิบัติการ Windows 7 อ่ะครับ

โปรแกรมด้านกราฟฟิกที่ใช้ก็ (มือใหม่นะครับ แต่อยากได้สเป็คเผื่อไว้ เพราะเล่นหลายอันพร้อมกัน ) โปรแกรมพวก ADOBE Photoshop CSX Dreamweaver FLASH
    แล้วถ้าสเป็คมันแรงเหลือ ก็อาจจะเผื่อไว้สำหรับโปรแกรมที่ทำคลิป วิดีโอด้วยน่ะครับ Ex. ADOBE AFTER EFFECT

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ farokingdom อ่านกระทู้
    ขอถามอะไรหน่อยครับ

ถ้าจะซื้อคอมสำหรับสายกราฟฟิก ผมควรจะซื้อแบบใหนดีคับ
    ผมวางรายละเอียดไว้ประมาณนี้ ช่วยตีราคาให้หน่อยนะครับ ขอไม่เกิน 3 หมื่น

จอ 23 นิ้ว LED ราคาประมาณ 5xxx ยังไม่รู้จะเลือกอะไรดี
    CPU ?????? Edit ผมไม่ได้พับจอไปมา แต่อยากได้การรองรับเปิดหลายๆอันพร้อมกันน่ะครับ เช่น เล่นเอ็ม เปิดเฟซ ดูวิดีโอ ตกแต่งโฟโต้ช็อป พร้อมกัน อ่ะครับ ไม่ถึงกับ Full Screen แล้วพับจอ
    RAM 4 GB ก็น่าจะพอแล้วมั้งครับ สำหรับ กราฟฟิก
    HDD 1TB เผื่อไว้ครับ
    การ์จอ AMD RADEON HD Series xxxx ยังไม่รู้เลยครับว่าจะเลือกยังไง แต่ส่วนตัวชอบ AMD แล้วเขาว่า AMD กราฟฟิกสวย ก็เลยจะเล็งไว้น่ะครับ
    Case ชอบดีไซน์สวยๆ แต่ไม่ขอแพงมาก ซักพันกว่าๆก็พอ
    PSU อันนี้คือ พาวเวอร์ซัพพาย รึเปล่าครับ ถ้าใช้ ก็กะว่าจะซื้อวัตต์แท้น่ะครับ ใช้นานกว่า

จะใช้กับ ระบบปฏิบัติการ Windows 7 อ่ะครับ

โปรแกรมด้านกราฟฟิกที่ใช้ก็ (มือใหม่นะครับ แต่อยากได้สเป็คเผื่อไว้ เพราะเล่นหลายอันพร้อมกัน ) โปรแกรมพวก ADOBE Photoshop CSX Dreamweaver FLASH
    แล้วถ้าสเป็คมันแรงเหลือ ก็อาจจะเผื่อไว้สำหรับโปรแกรมที่ทำคลิป วิดีโอด้วยน่ะครับ Ex. ADOBE AFTER EFFECT
    จอต้องหาที่สีจอเพี้ยนน้อยที่สุดครับ อันนี้ผมก็ไม่ชำนาญ
    cpu เน้นหัวเยอะๆ ก็คงจะเป็น i7 ถ้างบน้อยก็ fx-8120
    ram ยิ่งมากยิ่งดีครับแนะนำ 32 กิ๊กไปเลยพวกโปรแกรมตัดต่อมันจะเรนเดอร์ไฟล์ลงแรมเอาใว้พรีวิว
    hdd ถ้าได้ ssd 1 ลูก กับลูกหลัก 1 ลูกจะแจ่มมาก
    vga ถ้าจะใช้ทำงานอย่างเดียวเลยไม่ได้เล่นเกมส์แนะนำ Nvidia Quadro ไม่ก็ amd firepro แต่ถ้าจะเล่นเกมส์ด้วยแนะนำให้เลือก nVidia เพราะมี cuda ช่วยเรนเดอร์ไฟล์ได้บ้างสำหรับโปรแกรมที่สนับสนุน
    case มีเยอะเลือกที่ชอบแล้วกันนะครับ
    psu ก็เอาวัตต์แท้ Scythe Strong อีกยี่ห้อจำชื่อไม่ได้ แบน isonaz winner

วินโดวส์ให้ลงวินโดวส์ 7 64bit ครับเพราะมีหลายๆโปรแกรมสำหรับทำงานพวกนี้ใช้ได้แค่บน 64bit เท่านั้นเช่น ADOBE AFTER EFFECT cs53

เรื่องราคายังไม่ได้หาข้อมูลให้นะครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chikuva อ่านกระทู้
    จอต้องหาที่สีจอเพี้ยนน้อยที่สุดครับ อันนี้ผมก็ไม่ชำนาญ
    cpu เน้นหัวเยอะๆ ก็คงจะเป็น i7 ถ้างบน้อยก็ fx-8120
    ram ยิ่งมากยิ่งดีครับแนะนำ 32 กิ๊กไปเลยพวกโปรแกรมตัดต่อมันจะเรนเดอร์ไฟล์ลงแรมเอาใว้พรีวิว
    hdd ถ้าได้ ssd 1 ลูก กับลูกหลัก 1 ลูกจะแจ่มมาก
    vga ถ้าจะใช้ทำงานอย่างเดียวเลยไม่ได้เล่นเกมส์แนะนำ Nvidia Quadro ไม่ก็ amd firepro แต่ถ้าจะเล่นเกมส์ด้วยแนะนำให้เลือก nVidia เพราะมี cuda ช่วยเรนเดอร์ไฟล์ได้บ้างสำหรับโปรแกรมที่สนับสนุน
    case มีเยอะเลือกที่ชอบแล้วกันนะครับ
    psu ก็เอาวัตต์แท้ Scythe Strong อีกยี่ห้อจำชื่อไม่ได้ แบน isonaz winner

วินโดวส์ให้ลงวินโดวส์ 7 64bit ครับเพราะมีหลายๆโปรแกรมสำหรับทำงานพวกนี้ใช้ได้แค่บน 64bit เท่านั้นเช่น ADOBE AFTER EFFECT cs53

เรื่องราคายังไม่ได้หาข้อมูลให้นะครับ
    ขอบคุณครับ แต่ตอนนี้คงยังไม่ซื้อ เขาว่าฮาร์ดดิสหลังน้ำท่วมราคาแพงกว่าปกติเกือบสองเท่า - -"

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    มันมีตัวแปลงฮาร์ตดิสจาก IDE เป็น SATA มั้ยครับ ไม่อยากซื้อใหม่ ช่วงนี้ราคาค่อนข้างแพง

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boomlogin อ่านกระทู้
    มันมีตัวแปลงฮาร์ตดิสจาก IDE เป็น SATA มั้ยครับ ไม่อยากซื้อใหม่ ช่วงนี้ราคาค่อนข้างแพง
    มีครับ แต่ราคาไม่แน่ใจ น่าจะราวๆ 200-300 ได้

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chikuva อ่านกระทู้
    มีครับ แต่ราคาไม่แน่ใจ น่าจะราวๆ 200-300 ได้
    เวลาเสียบแล้วมันต้องตั้งค่าอะไรบ้างหรือต้องลงไดร์เวอร์หรือเปล่าครับ มีข้อระวังตรงไหนบ้างครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย boomlogin : 3rd February 2012 เมื่อ 22:38

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boomlogin อ่านกระทู้
    เวลาเสียบแล้วมันต้องตั้งค่าอะไรบ้างหรือต้องลงไดร์เวอร์หรือเปล่าครับ มีข้อระวังตรงไหนบ้างครับ
    ไม่ต้องตั้งค่าอะไรครับ แต่แนะนำให้ลงวินโดวส์ใหม่ครับ

My life depends on ...
    กล่าวขอบคุณ
    260
    ได้รับคำขอบคุณ: 351
    avi chunk viewer คืออะไรเหรอครับ คือทำงานอยู่ดีๆ มันก็ขึ้นมา

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ขอรวยบ้างเถอะ
    กล่าวขอบคุณ
    1,991
    ได้รับคำขอบคุณ: 417
    ทำไมผมเปิด DVD เเผ่นเเท้ไม่ได้อ่ะครับ เปิดได้ เเต่เเผ่นผี - -
    A8-6600K/GSKILL:8GBDDR3:1333/HD:BLUE500GB/GTX950/LOW720PALLGAMES

My  Jessica
    Bbbbb...Behind You HaHaha
    กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,503
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ banzsmart อ่านกระทู้
    ทำไมผมเปิด DVD เเผ่นเเท้ไม่ได้อ่ะครับ เปิดได้ เเต่เเผ่นผี - -
    งงๆ ขอรายละเอียดมากกว่านี้ได้ไหมครับ
    - เดี๋ยวอัพเกรดคอมใหม่ละ -

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ใช้ บอร์ด asus P5KPL/EPU
    ตอนแรกใส่แรมแบบddr2 1066แผ่นนึงแล้ว อยากซื้อเพิ่มอีกแผ่นอะครับ
    แต่ดูแรมแบบddr2 1066ไม่มีขายเลย ถ้าใส่เป็นddr3 1066 จะใส่กันได้ไหมครับ
    ถ้าใส่ไม่ได้ควรทำอย่างไรดีครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,991
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ catroon2000 อ่านกระทู้
    งงๆ ขอรายละเอียดมากกว่านี้ได้ไหมครับ
    คือพวกเเผ่นไรท์ พวกหนัง เกม เเผ่นผีทั้งหลายอ่ะครับ มันเปิดดูไฟล์ได้ปรกติ

เเต่พวกเเผ่นลิขสิทธิือย่าง หนังเเผ่นเเท้อ่ะครับ เปิดไม่ได้ เเผ่นมันไม่หมุน ไม่อ่านเลย
    A8-6600K/GSKILL:8GBDDR3:1333/HD:BLUE500GB/GTX950/LOW720PALLGAMES

My  Jessica
    กล่าวขอบคุณ
    41
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ banzsmart อ่านกระทู้
    คือพวกเเผ่นไรท์ พวกหนัง เกม เเผ่นผีทั้งหลายอ่ะครับ มันเปิดดูไฟล์ได้ปรกติ

เเต่พวกเเผ่นลิขสิทธิือย่าง หนังเเผ่นเเท้อ่ะครับ เปิดไม่ได้ เเผ่นมันไม่หมุน ไม่อ่านเลย
    มีอย่างงี้ด้วยแฮะๆ : เดี๋ยวรอพี่ Chikuva ก็แล้วกันนะครับ

My  Jessica
    กล่าวขอบคุณ
    41
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ xLuCiFeRx อ่านกระทู้
    ใช้ บอร์ด asus P5KPL/EPU
    ตอนแรกใส่แรมแบบddr2 1066แผ่นนึงแล้ว อยากซื้อเพิ่มอีกแผ่นอะครับ
    แต่ดูแรมแบบddr2 1066ไม่มีขายเลย ถ้าใส่เป็นddr3 1066 จะใส่กันได้ไหมครับ
    ถ้าใส่ไม่ได้ควรทำอย่างไรดีครับ
    ใส่ด้วยกันไม่ได้ครับ แก้อย่างเดียวคือซื้อแรมใหม่หมดเลย ถ้าซื้อก็ไม่ต้องเอาตัวที่มีแผ่นกันความร้อนก็ได้ครับ มันจะแพงขึ้นไปอีก แต่ถ้าท่าน OC เครื่องก็ซื้อแบบอันที่มีจะดีกว่าครับ

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

My  Jessica
    กล่าวขอบคุณ
    41
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GamezO2 อ่านกระทู้
    avi chunk viewer คืออะไรเหรอครับ คือทำงานอยู่ดีๆ มันก็ขึ้นมา

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    ไม่ต้องห่วงครับไม่มีอะไรหรอกครับ รู้สีกที่เคยเห็นมันจะขึ้นมาเตือนว่าไฟล์ Divx มันผิดปกติอะไรประมาณนั้นครับ

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,991

ตอบด้วย ๆๆๆๆๆๆ

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    2
    ตอบด้วย ๆๆๆๆๆๆ
    แผ่นลิขสิทธืจะมีระบบป้องกันอยู่ครับ คงบอกไม่ได้ว่าต้องแก้อยู่ไร เพราะแต่ละแผ่นอาจจะป้องกันไม่เหมือนกัน
    แต่ที่เห็นบางส่วนจะเป็นการซ่อนไฟล์ใว้แล้วแสดงไฟล์ที่เป็น shotcut
    ถ้าไม่ชำนาญแนะนำให้หาโปรแกรมก๊อบแผ่นแท้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,991
    แผ่นลิขสิทธืจะมีระบบป้องกันอยู่ครับ คงบอกไม่ได้ว่าต้องแก้อยู่ไร เพราะแต่ละแผ่นอาจจะป้องกันไม่เหมือนกัน
    แต่ที่เห็นบางส่วนจะเป็นการซ่อนไฟล์ใว้แล้วแสดงไฟล์ที่เป็น shotcut
    ถ้าไม่ชำนาญแนะนำให้หาโปรแกรมก๊อบแผ่นแท้ครับ
    คือมันไม่อ่านเเผ่นอ่ะครับ หมุนเเล้วหยุดๆ

คือปรกติมันเปิดได้อ่ะครับ เเบบ ใส่เเผ่นเสร็จรันขึ้นโปรเเกรมดูหนังเลย(เเผ่นหนัง) เเต่เดี๋ยวนี้ เป็นไรไม่รู้ เปิดไม่ได้

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    2
    เช็คดูว่าแผ่นเขียนเสร็จเรียบร้อยหรือเปล่าครับ สามารถเปิดได้กับเครื่องอื่นๆหรือไม่ อาจเป็นเพราะมีปัญหาในการเขียนแล้วแผ่นเสียครับ

Apple` Addict 
    กล่าวขอบคุณ
    1,073
    ได้รับคำขอบคุณ: 485

เล่นๆไปแล้วจอดับอ่ะครับ TT

Queen Cydaron
    กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 816
    เล่นเกมอยู่ดีๆจอก็ดับแต่เครื่องยังทำงานอยู่
    เกิดจากสาเหตุอะไรบ้างครับ มีผลเสียอย่างไร

Forgive Your Enemies, But Never Forget Their Names.

กลายเป็นผี
    กล่าวขอบคุณ
    1,184
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,538
    2
    สาย...หลวม ลองแก้แบบต้นๆดูก่อน
    Trying not to feel the same