ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 18 จากทั้งหมด 44 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 8161718192028 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,963
    Blog Entries
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chelseahit อ่านกระทู้
    2ปีละครับ = = ต้องเปลี่ยนละ ขอบคุณมากครับ ว่าเเต่ว่าราคาประมาณเท่าไหร่อะคับ DVD -RW
    อันนี้ก็ไม่ชัวนะครับ แต่เท่าที่เจอมาเป็นแบบนี้ บางอันอ่านได้เขียนไม่ได้ บางอันเขียนได้อ่านไม่ได้ก็มี
    ส่วนราคาตามคุณภาพเลยครับ เรื่องยี่ห้อไม่ขอแนะนำครับ ทุกยี่ห้อมีของดีๆเหมือนกันหมดแล้วแต่เราจะเลือกซื้อเกรดไหนครับ

ปล.ลองล้างหัวอ่านดูบ้างหรือยังครับ

A7X foREVer
    กล่าวขอบคุณ
    1,861
    ได้รับคำขอบคุณ: 985
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chikuva อ่านกระทู้
    อาจจะเกิดจากความร้อน ลองเช็คดูก่อนครับ

ปรกติเร้าเตอร์มันจะเปลี่ยเองอยู่แล้วครับ ขึ้นอยู่กับผู้ให้บริการอินเตอร์เน็ต

เพิ่มเติมให้นิดหนึ่ง เวลาแบน ip เค้าจะแบน ip ขา wan ครับ ไม่เกี่ยวกับ ip ที่เครื่องเราครับ ถ้าคนที่เคยใช้เน็ตหอจะรู้ครับ
    สมมุติเราใช้เน็ตหอเล่นกับเพื่อนในหอหลายๆคน มีคนหนึ่งโดนจับได้ว่าใช้โปรแกรมโกงแล้วโดนแบน ip จะทำให้คนอื่นๆที่ใช้เน็ตสายเดียวกันเล่นไม่ได้กันทั้งหมดครับ เพราะหอพักหนึ่งๆมักจะใช้ ip ขา wan ip เดียวกันครับ มีร้อยเครื่องก็จะเป็น ip เดียวกันหมดทั้งร้อยเครื่องครับ

อย่างนี้นี่เอง ขอบคุณครับ ได้ความรู้เพิ่มอีกแล้ว
    [CENTER][B]Avenged Sevenfold foREVer

A7X foREVer
    กล่าวขอบคุณ
    1,861
    ได้รับคำขอบคุณ: 985
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chelseahit อ่านกระทู้
    2ปีละครับ = = ต้องเปลี่ยนละ ขอบคุณมากครับ ว่าเเต่ว่าราคาประมาณเท่าไหร่อะคับ DVD -RW

ที่ผมใช้อยู่ของ ASUS ก้ 590 บาทครับ
    [CENTER][B]Avenged Sevenfold foREVer

- [ The Gang No.99 ] -
    กล่าวขอบคุณ
    1,889
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,804
    มีปัญหาครับคือว่าผมเกิดไปหลงรักผู้หญิงคนนึงเข้าซึ่งเราก็เพิ่งจะรู้จักกันไม่นานแต่ผมว่าเธอคือผู้หญิงในสเป็คของผมเลยอ่ะครับ
    ทั้งเก่ง(คอม)ทั้งน่ารัก ทั้งฉลาด ผมก็เพิ่งที่จะได้คุยกับเธอแบบเป็นงานเป็นการก็เมื่อประมาณ 2 อาทิตย์ก่อนนี้เอง แต่ด้วยการที่
    เราอยู่ไกลกันมากก็เลยอาจจะไม่ค่อยได้ติดต่อกันแต่ผมก็ยังคิดถึงเธอยู่ทุกวันเลยนะครับ วันนี้รวบรวมความกล้ามาบอกครับว่า
    ผมชอบเธอมากๆเลยซึ่งผมก็ไม่รู้ว่าเธอจะว่ายังไง แต่ก็หวังลึกๆในใจว่าเธอคงจะให้โอกาสกับผมนะครับ ชีวิตคนเรามันสั้นครับ
    ผมก็เลยคิดว่าถ้าเราอยากที่จะทำอะไรหรืออยากที่จะรู้จักใครก็จงอย่าปล่อยให้โอกาสมันผ่านไปแบบเสียเปล่าครับ ได้ทำในวันนี้
    ดีกว่าวันหน้าจะต้องมานั่งเสียใจว่าทำไมวันั้นเราไม่ได้ทำครับ อย่างน้อยวันนี้ผมก็รวบรวมความกล้ามาเพื่อบอกคุณแล้ว ที่นี้ก็
    แล้วแต่คุณแล้วนะครับว่าจะคบกับผมมั๊ย ขอบคุณที่รับฟังนะครับเนย
    ปล.โดนด่ายับแน่งานนี้

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    2
    โอ้วพบรักใน.....

เป็นกำลังใจให้นะครับ สู้ๆ

จีบคนไม่มีแฟนมีศัตรูเป็นล้าน จีบคนมีแฟนมีศัตรูแค่คนเดียว

กล่าวขอบคุณ
    1,889
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chikuva อ่านกระทู้
    โอ้วพบรักใน.....

เป็นกำลังใจให้นะครับ สู้ๆ

จีบคนไม่มีแฟนมีศัตรูเป็นล้าน จีบคนมีแฟนมีศัตรูแค่คนเดียว
    55+ก็ไม่ถึงขนาดนั้นหรอกจ๊าประมาณว่าปลื้ม+คลั่งอะไรประมาณเนี่ย แต่ก็นะ...ต้องรอเจ้าตัวเค้าก่อนอ่ะ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ขอวิธีเปลี่ยน ip เครื่องกับเน็ตหน่อยครับ
    แบบว่าเปลี่ยนหมดเลยอะครับใครรู้บอกผมหน่อย

I Japan

กล่าวขอบคุณ
    1,889
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ~Sweetiiz~ อ่านกระทู้
    ขอวิธีเปลี่ยน ip เครื่องกับเน็ตหน่อยครับ
    แบบว่าเปลี่ยนหมดเลยอะครับใครรู้บอกผมหน่อย

สงสัยจะยาก

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ~Sweetiiz~ อ่านกระทู้

เปลี่ยน ip เครื่องตัวเอง
    http://www.sysnetcenter.com/board/index.php?topic=181.0

ส่วนการเปลี่ยน ip เน็ตนั้นขึ้นอยู่กับนโยบายของผู้ให้บริการ(isp) บางทีอาจเปลี่ยนทุกวัน ทุกอาทิตย์ หรือไม่ก็ทุกเดือน
    วิธีง่ายๆ แต่ไม่ค่อยจะได้ผลคือ ปิดเร้าเตอร์แล้วเปิดใหม่

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    พี่ครับ คือผมลง win7มาอ่ะครับ เเล้วผมเปิดคอมไว้ เเล้วเหมื่อนกับคอมมันพักตัวเองโดยการปิดทุกอย่าง (ผมไม่ได้ทำอ่ะไรปล่อยไว้เฉยๆT-T)

ผมอยากทราบว่าวิธีที่ทำให้มันไม่ปิดตัวเองหรือไม่พักตัวเองนี้มันทำยังไงหรอครับ

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zzz23622 อ่านกระทู้
    พี่ครับ คือผมลง win7มาอ่ะครับ เเล้วผมเปิดคอมไว้ เเล้วเหมื่อนกับคอมมันพักตัวเองโดยการปิดทุกอย่าง (ผมไม่ได้ทำอ่ะไรปล่อยไว้เฉยๆT-T)

ผมอยากทราบว่าวิธีที่ทำให้มันไม่ปิดตัวเองหรือไม่พักตัวเองนี้มันทำยังไงหรอครับ
    คลิก start พิมพ์ Power Options กด enter
    คลิก change plan setting>เลือกตรง put the computer to sleep เป็น never

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    รบกวนหน่อยคับ

คือคอมผม เข้าเว็บ Youtube , Facebook , twitter ไรพวกนี้ไม่ได้เลยอ่ะคับ จะได้ก็หลายๆวัน ถึงได้สักทีนึง บางทีเข้า Youtube ได้
    พอกดเล่น มันก๊ขึ้นว่า ''ขออภัย มีข้อผิดพลาดเกิดขึ้น'' ไรนี่แหละคับ

ผมใช้ทั้ง IE9 , Firefox4 , Chome ไรก็ลองหมดแล้วคับ เพราะลองหาดูบางคนบอก browser เก่าเกินไป ส่วน Flash ผมก๊อัพเป็น 11 แล้ว (ล่าสุดเลย) ก็ยังดูไม่ได้เหมือนเดิม (ลองถอนแล้วลงใหม่แล้วคับ)
    มันเป็นเพราะอะไรหร๋อคับ เมื่อก่อนยังดูได้ ปกติดีทุกอย่าง พักนี้ดูอะไร เปิดอะไรไม่ได้เลย ผมใช้ Win7 32bit คับ กะว่าจะลองล้างเครื่อง
    แต่ไม่แน่ใจ สงสัยว่าเป็นเพราะเน็ต รึป่าวคับ ผมใช้ของ CAT cdma น่ะคับ

ช่วยหน่อยนะครับ ใครพอทราบข้อมูลเกี่ยวกับเน็ตของเครือนี้ แจ้งหน่อยนะคับ ขอบคุณล่วงหน้าเลยคับ

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bjcamarillo อ่านกระทู้
    รบกวนหน่อยคับ

คือคอมผม เข้าเว็บ Youtube , Facebook , twitter ไรพวกนี้ไม่ได้เลยอ่ะคับ จะได้ก็หลายๆวัน ถึงได้สักทีนึง บางทีเข้า Youtube ได้
    พอกดเล่น มันก๊ขึ้นว่า ''ขออภัย มีข้อผิดพลาดเกิดขึ้น'' ไรนี่แหละคับ

ผมใช้ทั้ง IE9 , Firefox4 , Chome ไรก็ลองหมดแล้วคับ เพราะลองหาดูบางคนบอก browser เก่าเกินไป ส่วน Flash ผมก๊อัพเป็น 11 แล้ว (ล่าสุดเลย) ก็ยังดูไม่ได้เหมือนเดิม (ลองถอนแล้วลงใหม่แล้วคับ)
    มันเป็นเพราะอะไรหร๋อคับ เมื่อก่อนยังดูได้ ปกติดีทุกอย่าง พักนี้ดูอะไร เปิดอะไรไม่ได้เลย ผมใช้ Win7 32bit คับ กะว่าจะลองล้างเครื่อง
    แต่ไม่แน่ใจ สงสัยว่าเป็นเพราะเน็ต รึป่าวคับ ผมใช้ของ CAT cdma น่ะคับ

ช่วยหน่อยนะครับ ใครพอทราบข้อมูลเกี่ยวกับเน็ตของเครือนี้ แจ้งหน่อยนะคับ ขอบคุณล่วงหน้าเลยคับ
    ลองใช้
    https://www.Youtube.com
    https://www.Facebook.com
    https://www.twitter.com

ไม่มีสาระ
    กล่าวขอบคุณ
    136
    ได้รับคำขอบคุณ: 422
    ผมเล่นเกมส์ Dead.Rising 2 Off The.Record แล้วเด้งอะ stop working เซฟรูปไม่ติดครับ ผมใช้ windows 7 64bit ครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    304
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    เมนบอร์ดซีบวม2ตัวควรทำไงดีครับเปลี่ยนบอร์ดใหม่เลยหรือเปล่าครับ

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rokeman อ่านกระทู้
    ผมเล่นเกมส์ Dead.Rising 2 Off The.Record แล้วเด้งอะ stop working เซฟรูปไม่ติดครับ ผมใช้ windows 7 64bit ครับ
    อันนี้ไม่แน่ใจครับ เกิดได้จากหลายๆสาเหตุ ลองเก็บเซฟใว้ ลบออกแล้วลงใหม่ดูก่อนนะครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PRAPAT อ่านกระทู้
    เมนบอร์ดซีบวม2ตัวควรทำไงดีครับเปลี่ยนบอร์ดใหม่เลยหรือเปล่าครับ
    เตรียวตัวเปลี่ยนบอร์ดใหม่เลยครับ ถึงจะเอาไปเปลี่ยนซี เดี๋ยวมันก็จะเป็นอีกครับ ซึ่งสาเหตุจะเกิดจากความร้อนสะสมภายในเคสครับ แนะนำอีกอย่าง ถ้าจะซื้อใหม่ให้เลือกซีที่เป็นแบบ siod cap ครับจะป้องกันปัญหาซีบวมได้พอสมควร แต่ก็ต้องแลกกับราคาบอร์ดที่แพงขึ้นครับ

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Joe Hisaishi
    กล่าวขอบคุณ
    794
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,657
    ใครดูผลจาก Log file เป็นไหมครับ ว่ามีไวรัสไหม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Rukawa : 21st October 2011 เมื่อ 22:53

My life depends on ...
    กล่าวขอบคุณ
    260
    ได้รับคำขอบคุณ: 351
    ตั้งแต่ผมใช้ Anti-Virus Bitdefender total security 2012
    ค่า Ping เน็ต ก็สูงขึ้นมากอะครับ
    ไม่ทราบว่ามีวิธีตั้งค่า Bitdefender ยังไงให้ ไม่มีปัญหาเรื่องนี้เหรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    211
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    ของผม อะ หลังจากอัพ ไดร์เวอร์การ์ดจอของ BF3 ไปตัวไดร์เวอร์ก็คือ ati catalyst 11.10 เล่น BF3 ได้สบายมากพอหมด BETA ไป ก็จะไปเล่น CODMW2 ต่อ

ปรากฎว่า แลคโครตๆ แลคมากๆครับผมเลยไปลบ บางตัวใน ati catalyst ออกไป 2 ตัวอะครับ ไม่รุว่าตัวไหนบ้างนะ

แต่ก่อนสเปคผมผ่านนะลื่นมาก

สเปคคือ การ์ดจอ 1024 MB RAM 2 GB HDD 640 CPU 2.40GHZ

กล่าวขอบคุณ
    304
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    เตรียวตัวเปลี่ยนบอร์ดใหม่เลยครับ ถึงจะเอาไปเปลี่ยนซี เดี๋ยวมันก็จะเป็นอีกครับ ซึ่งสาเหตุจะเกิดจากความร้อนสะสมภายในเคสครับ แนะนำอีกอย่าง ถ้าจะซื้อใหม่ให้เลือกซีที่เป็นแบบ siod cap ครับจะป้องกันปัญหาซีบวมได้พอสมควร แต่ก็ต้องแลกกับราคาบอร์ดที่แพงขึ้นครับ
    ถ้าเกิดเล่นไปเรื่อยๆ จะมีปัญหาอะไรไหมครับ หรือต้องแก้ไขทันทีเลย

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Rukawa อ่านกระทู้
    ดูผลจาก Log file เป็นไหมครับ ว่ามีไวรัสไหม
    ดูผ่านเว็ปเอาครับ www.hijackthis.de

edit กรุณาอย่าถามโดยระบุชื่อจะดีกว่านะครับ มันทำให้คนอื่นๆที่จะเข้ามาช่วยตอบให้เห็นแล้วจะรู้สึกไม่ดีได้ครับ
    ผมไม่ใช่คนที่เก่งที่รู้ไปซะทั้งหมด บางเรื่องผมอาจจะมั่วๆแถๆไปเรื่อย พอคนที่เค้ามีความรู้จริงๆมาเห็นระบุชื่อแบบนี้เค้าก็อาจจะไม่อยากตอบให้ครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GamezO2 อ่านกระทู้
    ตั้งแต่ผมใช้ Anti-Virus Bitdefender total security 2012
    ค่า Ping เน็ต ก็สูงขึ้นมากอะครับ
    ไม่ทราบว่ามีวิธีตั้งค่า Bitdefender ยังไงให้ ไม่มีปัญหาเรื่องนี้เหรอครับ

อันนี้ไม่แน่ใจนะครับผมไม่เคยใช้เลย ลองปิดไฟวอของตัวโปรแกรมดูครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zoomza000 อ่านกระทู้
    ของผม อะ หลังจากอัพ ไดร์เวอร์การ์ดจอของ BF3 ไปตัวไดร์เวอร์ก็คือ ati catalyst 11.10 เล่น BF3 ได้สบายมากพอหมด BETA ไป ก็จะไปเล่น CODMW2 ต่อ

ปรากฎว่า แลคโครตๆ แลคมากๆครับผมเลยไปลบ บางตัวใน ati catalyst ออกไป 2 ตัวอะครับ ไม่รุว่าตัวไหนบ้างนะ

แต่ก่อนสเปคผมผ่านนะลื่นมาก

สเปคคือ การ์ดจอ 1024 MB RAM 2 GB HDD 640 CPU 2.40GHZ
    ขั้นต้นอยากให้ลองลบไดร์เวอร์การ์ดจออกให้หมด แล้วลงใหม่ดูครับ ตามนี้เลยครับ คลิก

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PRAPAT อ่านกระทู้
    ถ้าเกิดเล่นไปเรื่อยๆ จะมีปัญหาอะไรไหมครับ หรือต้องแก้ไขทันทีเลย
    ตอนนี้ก็ยังใช้ได้ตามปรกติครับ เพียงแต่ให้ตัวตัวเตรียมตังใว้ซื้อใหม่ได้เลยครับ ตอนนี้มันเสียมาจะได้เปลี่ยนใหม่ได้ทันที
    ส่วนเรื่องเปลี่ยนซีนั้นทำได้ครับ แต่มันไม่คุ้ม เพราะเปลี่ยนทีเห็นว่าต้องเปลี่ยนทั้งหมดซึ่งก็หลายตังอยู่ แนะนำว่าเปลี่ยนใหม่เลยจะดีกว่าครับ

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Joe Hisaishi
    กล่าวขอบคุณ
    794
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,657
    ขอโทษครับ ผมพิมพ์ไม่คิดเอง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Rukawa : 21st October 2011 เมื่อ 23:07

กล่าวขอบคุณ
    211
    ขั้นต้นอยากให้ลองลบไดร์เวอร์การ์ดจออกให้หมด แล้วลงใหม่ดูครับ ตามนี้เลยครับ

บอดที่พี่ให้ผมมาผมโหลด ไอตัวนี้ไม่ได้

ควรลบ Driver เก่าก่อนลงไหม่นะครับ
    วีธีถอนการติดตั้ง Driver ดาวน์โหลด

โหลดม่ได้ครับ ลงแล้วเหมือนเดิมิะครับ แลคเหมือนเดิม

กล่าวขอบคุณ
    211
    ผมลงAMD Catalyst 11.10 เสร็จแล้วมันให้ รี รี เสด จะถึงหน้า wellcome จอดำยยาวเลยอะครับ ทำไงดีอะครับนี่